ಭಾರತದ ಶೇ.೫೦ರಷ್ಟ ಜನ ತೀವ್ರ ಕೋವಿಡ್‌ಗೆ ತುತ್ತಾಗುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಕಡಿಮೆ: ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ ಬೆಳಕಿಗೆ

ನವ ದೆಹಲಿ: ಭಾರತೀಯ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ ಶೇಕಡಾ 50ರಷ್ಟು ಜನರು ತೀವ್ರವಾದ ಕೋವಿಡ್ -19 ಗೆ ತುತ್ತಾಗುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಕಡಿಮೆ ಎಂದು ಅಂದಾಜಿಸಲಾಗಿದೆ,
ಕಳೆದ ವಾರ ಪಿಎನ್‌ಎಎಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಅಧ್ಯಯನದ ಹಿಂದಿನ ಸಂಶೋಧಕರ ಪ್ರಕಾರ, ಸುಮಾರು ಅರ್ಧದಷ್ಟು ಭಾರತೀಯ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯು ನಿಯಾಂಡರರ್ತಾಲ್‌ನಿಂದ 75,000 ಕ್ಯಾರೆಕ್ಟರ್‌ ಉದ್ದದ ಡಿಎನ್‌ಎ ಅನುಕ್ರಮವನ್ನು ಆನುವಂಶಿಕವಾಗಿ ಪಡೆದಿದೆ, ಇದು ಕೋವಿಡ್ -19ನಿಂದ ಆಗುವ ತೀವ್ರ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ.
ಜಪಾನ್‌ನ ಓಕಿನಾವಾ ಇನ್‌ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಆಫ್ ಸೈನ್ಸ್ ಮತ್ತು ಟೆಕ್ನಾಲಜಿ ಗ್ರಾಜುಯೇಟ್ ಯೂನಿವರ್ಸಿಟಿ (ಒಐಎಸ್ಟಿ) ಮತ್ತು ಜರ್ಮನಿಯ ಮ್ಯಾಕ್ಸ್ ಪ್ಲ್ಯಾಂಕ್ ಇನ್‌ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಫಾರ್ ಎವಲ್ಯೂಷನರಿ ಬಯಾಲಜಿ ಸಂಶೋಧಕರು ನಡೆಸಿದ ಈ ಅಧ್ಯಯನವು ಜೀನ್ ರೂಪಾಂತರವನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿತು, ಇದು ತೀವ್ರತರನಾದ ಕೋವಿಡ್‌ನ ಶೇಕಡಾ 22ರಷ್ಟು ಕಡಿಮೆ ಅಪಾಯಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ. ಕಳೆದ ಡಿಸೆಂಬರ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆಸಿದ ಮತ್ತೊಂದು ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ ಐಸಿಯು ದಾಖಲಾತಿಯಾದವರಲ್ಲಿ ಕೊವಿಡ್‌-೧೯ರ ರೂಪಾಂತರವು ಮೂರು ವಿಭಿನ್ನ ನಿಯಾಂಡರ್ತಾಲ್ ಮಾದರಿಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವ ರೂಪಾಂತರವನ್ನು ಹೋಲುತ್ತದೆ ಎಂದು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ.
ಇದು 40,000 ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಅಳಿದುಹೋದ ಪ್ರಾಚೀನ ಮಾನವರ ಪ್ರಭೇದ ನಿಯಾಂಡರ್ತಾಲ್ ಮತ್ತು ಆಧುನಿಕ ಮಾನವರಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್ ಒಳಗಾಗುವ ನಡುವಿನ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯುವ ಮೊದಲ ಸಂಶೋಧನೆಯಲ್ಲ. ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಜುಲೈನಲ್ಲಿ, ಮ್ಯಾಕ್ಸ್ ಪ್ಲ್ಯಾಂಕ್ ಇನ್ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಫಾರ್ ಎವಲ್ಯೂಷನರಿ ಆಂಥ್ರೋಪಾಲಜಿಯ ಸಂಶೋಧಕರು ನಡೆಸಿದ ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್ -19ನಿಂದ ತೀವ್ರ ಅನಾರೋಗ್ಯದ ಅಪಾಯ ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಮಾನವ ಜೀನೋಮ್‌ನ ಒಂದು ಭಾಗವನ್ನು 60,000 ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ನಿಯಾಂಡರ್ತಾಲ್‌ಗಳಿಂದ ಅನುವಂಶಿಕವಾಗಿ ಪಡೆಯಲಾಗಿದೆ. ದಕ್ಷಿಣ ಏಷ್ಯನ್ನರಲ್ಲಿ ಶೇಕಡಾ 30ರಷ್ಟು ಜನರು ಈ ಜೀನ್ ಅನುಕ್ರಮ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆಂದು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ..
ಸುಮಾರು 40,000 ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ನಿಯಾಂಡರ್ತಾಲ್‌ಗಳು ನಿರ್ನಾಮವಾಗಿದ್ದರೂ ಸಹ, ಅವರ ರೋಗನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿ ಇಂದಿಗೂ ನಮ್ಮನ್ನು ಧನಾತ್ಮಕ ಮತ್ತು ಋಣಾತ್ಮಕ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಭಾವಿಸುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಒಐಎಸ್ಟಿಯ ಸ್ವಾಂಟೆ ಪೆಬೊ ಅಧ್ಯಯನದೊಂದಿಗೆ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಸುಮಾರು 50 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಭಾರತೀಯರು ಈ ಡಿಎನ್‌ಎ ಅನುಕ್ರಮ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಜೀನ್ ರೂಪಾಂತರದ ಆವರ್ತನವು ಗುಜರಾತಿಗಳಲ್ಲಿ ಶೇಕಡಾ 49.5, ಮತ್ತು ತೆಲುಗು ಜನಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ಶೇಕಡಾ 48 ಆಗಿದೆ ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನದ ಲೇಖಕರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಾದ ಹ್ಯೂಗೋ ಜೆಬರ್ಗ್ ದಿ ಪ್ರಿಂಟ್‌ಗೆ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ನಿಯಾಂಡರ್ತಾಲ್‌ ಜನರು ಪಶ್ಚಿಮ ಯುರೇಷಿಯಾದಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು ಅರ್ಧ ಮಿಲಿಯನ್ ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ವಿಕಸನಗೊಂಡರು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಅವರ ಜೀನ್‌ಗಳು ಆಧುನಿಕ ಮಾನವರ ಶರೀರಶಾಸ್ತ್ರದ ಮೇಲೆ ಜೈವಿಕ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತಿವೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಅವರು ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿದ್ದ ಕೊನೆಯ ಹತ್ತಾರು ವರ್ಷಗಳ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಆಧುನಿಕ ಮಾನವರೊಂದಿಗೆ ಬೆರೆಯುತ್ತಾರೆ.ನಿಯಾಂಡರ್ತಾಲಗಳು ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದ ಸಾವಿರಾರು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಆಫ್ರಿಕಾದ ಹೊರಗಿನ ಪರಿಸರಕ್ಕೆ ಹೊಂದಿಕೊಂಡರು. ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಅವರು ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಕಾಯಿಲೆಗಳಿಗೂ ಹೊಂದಿಕೊಂಡರು. ನಿಯಾಂಡರ್ತಾಲ್‌ ಮತ್ತು ಆಧುನಿಕ ಮಾನವರ ನಡುವಿನ ಸಂತಾನೋತ್ಪತ್ತಿಯು ಆಫ್ರಿಕಾದ ತಮ್ಮ ಮೂಲವನ್ನು ಪತ್ತೆ ಹಚ್ಚುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ. -ಅಲ್ಲದೆ ನಿಯಾಂಡರ್ತಾಲ್‌ಗಳನ್ನು ಹಾಗೂ ಆಧುನಿಕ ಮಾನವರು ಇಬ್ಬರನ್ನೂ ‌ನೊವಲ್‌ ವೈರಸ್‌ಗಳಿಗೆ ಒಡ್ಡಿಕೊಳ್ಳುವುದಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು ಮತ್ತು ಈ ವೈರಸ್‌ಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಪ್ರತಿರೋಧ ಒಡ್ಡುವ ಜೀನ್ ರೂಪಾಂತರಗಳ ವಿನಿಮಯಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ.
ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಹೆಲಿಕೋಬ್ಯಾಕ್ಟರ್ ಪೈಲೋರಿಗೆ ಒಳಗಾಗುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವ ಎರಡು ಜೀನ್ ರೂಪಾಂತರಗಳು – ಹೊಟ್ಟೆಯ ಉರಿಯೂತ ಮತ್ತು ಕೆಲವು ರೀತಿಯ ಹೊಟ್ಟೆಯ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್‌ಗೆ ಕಾರಣವಾಗುವ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾಗಳು – ನಿಯಾಂಡರ್ತಾಲ್‌ಗಳಿಂದ ಅನುವಂಶಿಕವಾಗಿ ಬಂದಿವೆ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ.
ಜುಲೈ 2020ರ ಈ ಅಧ್ಯಯನವು, ನಿಯಾಂಡರ್ತಾಲ್‌ಗಳಿಂದ ಅನುವಂಶಿಕವಾಗಿ ಪಡೆದ ಕ್ರೋಮೋಸೋಮ್ -೩ರ ಜೀನ್ ರೂಪಾಂತರವು ಕೋವಿಡ್ -19ಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗುವ ವೈರಸ್ ಸಾರ್ಸ್‌-ಕೊವ್-‌೨ (SARS-CoV-2) ಸೋಂಕಿನಿಂದ ತೀವ್ರವಾಗಿ ಅನಾರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ತುತ್ತಾಗುವ ಅಪಾಯ ಹೆಚ್ಚಿಸಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.
ವರ್ಣತಂತುಗಳು ಜೀವಕೋಶಗಳ ನ್ಯೂಕ್ಲಿಯಸ್ ಒಳಗೆ ಇರುವ ಥ್ರೆಡ್ ತರಹದ ರಚನೆಗಳು. ಮಾನವರು 23 ಜೋಡಿ ವರ್ಣತಂತುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ. ಪ್ರತಿಯೊಂದು ವರ್ಣತಂತು ಪ್ರೋಟೀನ್‌ನಿಂದ ಮತ್ತು ಡಿಯೋಕ್ಸಿರೈಬೊನ್ಯೂಕ್ಲಿಯಿಕ್ ಆಮ್ಲದ (ಡಿಎನ್‌ಎ) ಒಂದೇ ಅಣುವಿನಿಂದ ಮಾಡಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ. ಡಿಎನ್‌ಎ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಸೂಚನೆಗಳನ್ನು ಅಥವಾ ಆನುವಂಶಿಕ ಸಂಕೇತವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು ಅದು ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರನ್ನು ವಿಶಿಷ್ಟಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.
ಡಿಸೆಂಬರ್‌ನಲ್ಲಿ, ಎಡಿನ್‌ಬರ್ಗ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ಸಂಶೋಧಕರ ತಂಡವು ಕ್ರೋಮೋಸೋಮ್ 12ರಲ್ಲಿರುವ ಜೀನ್ ರೂಪಾಂತರಗಳು ಸೋಂಕಿನ ನಂತರ ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ತೀವ್ರ ಆರೈಕೆಯ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಅಪಾಯವನ್ನು ಶೇಕಡಾ 22ರಷ್ಟು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ.
ಕಳೆದ ವಾರ ಪಿಎನ್‌ಎಎಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಅಧ್ಯಯನವು ಈ ರೂಪಾಂತರವು ಮೂರು ನಿಯಾಂಡರ್ತಾಲಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ – ಕ್ರೊಯೇಷಿಯಾದ 50,000 ವರ್ಷಗಳಷ್ಟು ಹಳೆಯದಾದ ನಿಯಾಂಡರ್ತಾಲ್‌ ಮತ್ತು ಎರಡನೆಯದು ದಕ್ಷಿಣ ಸೈಬೀರಿಯಾದ 70,000 ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದಿನದು ಒಂದಾದರೆ ಮತ್ತು ಇನ್ನೊಂದು 120,000 ವರ್ಷಗಳಷ್ಟು ಹಿಂದಿನದು ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.
ಕ್ರೋಮೋಸೋಮ್ -12 ಸುಮಾರು 134 ಮಿಲಿಯನ್ ಡಿಎನ್‌ಎ ಬಿಲ್ಡಿಂಗ್ ಬ್ಲಾಕ್‌ಗಳನ್ನು (ಬೇಸ್ ಜೋಡಿಗಳು) ವ್ಯಾಪಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಜೀವಕೋಶಗಳಲ್ಲಿನ ಒಟ್ಟು ಡಿಎನ್‌ಎಯ ಶೇಕಡಾ 4ರಿಂದ 4.5ರಷ್ಟು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುತ್ತದೆ.
ಈ ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾದ ಜೀನ್ ರೂಪಾಂತರ ಅನುಕ್ರಮವು ಸುಮಾರು 75,000 ಮೂಲ ಜೋಡಿಗಳು.
ವೈರಲ್ ಸೋಂಕಿನ ಮೇಲೆ ಉತ್ಪತ್ತಿಯಾಗುವ ಕಿಣ್ವಗಳಿಗೆ 75,000 ಬೇಸ್ ಜೋಡಿಗಳ ಅನುಕ್ರಮದಲ್ಲಿನ ಮೂರು ಜೀನ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಸೋಂಕಿತ ಕೋಶಗಳಲ್ಲಿ ವೈರಲ್ ಜೀನೋಮ್‌ಗಳನ್ನು ದರ್ಬಲಗೊಳಿಸಿತ್ತದೆ ಹಾಗೂ ಇತರ ಕಿಣ್ವಗಳನ್ನು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸುತ್ತವೆ. ಸರಳವಾಗಿ ಹೇಳುವುದಾದರೆ, ಜೀವಕೋಶಗಳಿಗೆ ಸೋಂಕು ತಗುಲಿದಾಗ ವೈರಸ್ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ಮಾಡುವ ಜೈವಿಕ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಕಿಕ್‌ಸ್ಟಾರ್ಟ್ ಮಾಡಲು ಮೂರು ಜೀನ್‌ಗಳು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತವೆ.
ನಿಯಾಂಡರ್ತಾಲ್‌ ರೂಪಾಂತರದಿಂದ ಎನ್‌ ಕೋಡ್‌ ಮಾಡಲಾದ ಕಿಣ್ವಗಳು ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಎಂದು ತೋರುತ್ತದೆ, ಇದು SARS-CoV-2 ಸೋಂಕುಗಳಿಗೆ ತೀವ್ರ ಪರಿಣಾಮಗಳ ಸಾಧ್ಯತೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಪೆಬೊ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

0 / 5. 0

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement