ಎಫ್‌ಎಟಿಎಫ್‌ ಬೂದುಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿಯೇ ಉಳಿದ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ

ಪಾಕಿಸ್ತಾನವನ್ನು ಫೈನಾನ್ಷಿಯಲ್ ಆಕ್ಷನ್ ಟಾಸ್ಕ್ ಫೋರ್ಸ್ (ಎಫ್‌ಎಟಿಎಫ್) ನ “ಬೂದು ಪಟ್ಟಿ” ಯಲ್ಲಿ ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ, ಗುರುವಾರ ನಡೆದ ಬಹುಪಕ್ಷೀಯ ಟಾಸ್ಕ್‌ಫೋರ್ಸ್ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಈ ನಿರ್ಧಾರ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ.
ಪಾಕಿಸ್ತಾನವು ತನ್ನ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರದ ಪ್ರಮುಖ ನ್ಯೂನತೆಗಳನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲು ತನ್ನ ಕ್ರಿಯಾ ಯೋಜನೆಯಲ್ಲಿ ಉಳಿದಿರುವ ಮೂರು ವಿಷುಗಳನ್ನು ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸುವ ಕೆಲಸವನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಬೇಕು, ಅವುಗಳೆಂದರೆ: ಟಿಎಫ್ ತನಿಖೆಗಳು ಮತ್ತು ಕಾನೂನು ಕ್ರಮಗಳು, ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಮತ್ತು ಘಟಕಗಳ ಪರವಾಗಿ ಅಥವಾ ಗೊತ್ತುಪಡಿಸಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಅಥವಾ ಘಟಕಗಳ ನಿರ್ದೇಶನದ ಮೇರೆಗೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತವೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸುವುದು; ಟಿಎಫ್ ಕ್ರಮಗಳ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಜಾರಿ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ 1267 ಮತ್ತು 1373 ಭಯೋತ್ಪಾದಕರ ವಿರುದ್ಧ, ಅವರ ಪರವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುವವರ ವಿರುದ್ಧ ಉದ್ದೇಶಿತ ಆರ್ಥಿಕ ನಿರ್ಬಂಧಗಳ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಅನುಷ್ಠಾನ ಬೇಕು “ಎಂದು ಎಫ್ಎಟಿಎಫ್ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಇಸ್ಲಾಮಾಬಾದ್ ಇಡೀ ಕ್ರಿಯಾ ಯೋಜನೆಯಲ್ಲಿ “ಮಹತ್ವದ ಪ್ರಗತಿ ಸಾಧಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಈಗ 27 ಕ್ರಿಯಾಶೀಲ ವಿಷಯಗಳ ಪೈಕಿ 24 ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಿದೆ. ಹೀಗಾಗಿ ಪೂರ್ಣ ಕ್ರಿಯಾ ಯೋಜನೆ ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸಲು ಇದು 2021 ರ ಜೂನ್ ವರೆಗೆ ಇಸ್ಲಾಮಾಬಾದಿಗೆ ಸಮಯ ನೀಡಿದೆ.
ಫೆಬ್ರವರಿ 11ರಿಂದ ತನ್ನ ಕಾರ್ಯನಿರತ ಗುಂಪುಗಳ ಹಲವಾರು ಸುತ್ತಿನ ಸಭೆಗಳ ನಂತರ ಎಫ್‌ಎಟಿಎಫ್ ತನ್ನ ಮೂರು ದಿನಗಳ ವರ್ಚುವಲ್ ಪ್ಲೀನರಿ ಸಭೆಯನ್ನು ಗುರುವಾರ ಮುಕ್ತಾಯಗೊಳಿಸಿತು.
ಪಾಕಿಸ್ತಾನವು ಜೂನ್ 2018 ರಿಂದ ಎಫ್‌ಎಟಿಎಫ್‌ನ ಬೂದು ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿದೆ. . ಕ್ರಿಯಾ ಯೋಜನೆಗಾಗಿ ಎಲ್ಲಾ ಗಡುವು ಮುಗಿದಿದ್ದರಿಂದ, ಫೆಬ್ರವರಿ 2021 ರ ವೇಳೆಗೆ ಎಲ್ಲಾ 27 ಅಂಶಗಳನ್ನು ತಲುಪಿಸುವಂತೆ ಎಫ್‌ಎಟಿಎಫ್ ಪಾಕಿಸ್ತಾನವನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸಿತ್ತು.ಆದರೆ ಅದು ಸಂಪೂರ್ಣ ಸಾಧ್ಯವಾಗದ್ದರಿಂದ ಅದು ಬೂದು ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಮುಂದುವರಿದಿದೆ.

ಕ್ಷಣ ಕ್ಷಣದ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

advertisement
ಓದಿರಿ :-   3 ಪ್ರಯತ್ನಗಳಲ್ಲಿ 737 ಕೆಜಿ ಎತ್ತುವ ಮೂಲಕ ವಿಶ್ವ ದಾಖಲೆ ನಿರ್ಮಿಸಿದ ಅಮೆರಿಕದ ಮಹಿಳಾ ಪವರ್‌ಲಿಫ್ಟರ್...! ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement