ಸುದ್ದಿ ಬಳಕೆಗೆ ಗೂಗಲ್‌, ಫೇಸ್‌ಬುಕ್‌ ಹಣಪಾವತಿ : ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದಲ್ಲಿ ಕಾನೂನು

ಗೂಗಲ್‌ ಹಾಗೂ ಫೇಸ್‌ಬುಕ್‌ ಸುದ್ದಿಗಳಿಗಾಗಿ ಹಣ ಪಾವತಿಸುವ ಕುರಿತು ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದಲ್ಲಿ ಕಾನೂನು ಜಾರಿಗೊಳ್ಳುತ್ತಿದೆ.

ಜೋಶ್‌ ಫ್ರೈಡೆನ್‌ಬರ್ಗ್‌ ಮತ್ತು ಫೇಸ್‌ಬುಕ್‌ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಮಾರ್ಕ್‌ ಜೂಕರ್‌ಬರ್ಗ್‌ ಮಧ್ಯೆ ನಡೆದ ಮಾತುಕತೆ ನಂತರ ಸುದ್ದಿ ಮಾಧ್ಯಮ ಸಂಹಿತೆಗೆ ತಿದ್ದುಪಡಿಯನ್ನು ಅಂಗೀಕರಿಸಲಾಯಿತು.

ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ಜನರು ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ಇದ್ದ ನಿಷೇಧವನ್ನು ತೆಗೆದು ಹಾಕಲು ಫೇಸ್‌ಬುಕ್‌ ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿದೆ.

ಕಾನೂನು ತಿದ್ದುಪಡಿಯಿಂದ ಸುದ್ದಿ ಪ್ರಕಾಶಕರು ಹಾಗೂ ಸಾಮಾಜಿಕ ಜಾಲತಾಣ ಎರಡರ ಮಧ್ಯದ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಅಸಮತೋಲನ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಕಾನೂನು ತಿದ್ದುಪಡಿ ಮಾಡಿದ ರಾಡ್‌ ಸಿಮ್ಸ್‌ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಗೂಗಲ್‌ ಮತ್ತು ಫೇಸ್‌ಬುಕ್‌ಗೆ ಮಾಧ್ಯಮ ಬೇಕು, ಆದರೆ ಅವರಿಗೆ ಯಾವುದೇ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಮಾಧ್ಯಮ ಕಂಪನಿ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ. ನ್ಯೂಸ್ ಕಾರ್ಪ್ ಮತ್ತು ಸೆವೆನ್ ವೆಸ್ಟ್ ಮೀಡಿಯಾ ಸೇರಿದಂತೆ ಹಲವು ಮಾಧ್ಯಮ ಸಂಸ್ಥೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಗೂಗಲ್  ವ್ಯವಹಾರ ಒಪ್ಪಂದ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿದೆ. ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದ ಸುದ್ದಿ ವ್ಯವಹಾರಗಳೊಂದಿಗೆ ವಾಣಿಜ್ಯ ವ್ಯವಹಾರಗಳನ್ನು ತಲುಪುವಲ್ಲಿ ಗೂಗಲ್ ಮತ್ತು ಫೇಸ್‌ಬುಕ್‌ ಅಗಾಧ ಪ್ರಗತಿ ಸಾಧಿಸಿವೆ. ಆದರೆ ದೇಶಾದ್ಯಂತ 161 ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ಪತ್ರಿಕೆಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುವ ಕಂಟ್ರಿ ಪ್ರೆಸ್ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ, ದೊಡ್ಡ ನಗರಗಳ ಹೊರಗಿನ ಸಣ್ಣ ಪ್ರಕಟಣೆಗಳು ತಪ್ಪಿಹೋಗಬಹುದು ಎಂಬ ಕಳವಳ ವ್ಯಕ್ತವಾಗಿದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ವೀಡಿಯೊ | ನಾಗರಿಕ ಸಂಪರ್ಕವೇ ಇಲ್ಲದ, ಕಣ್ಣಿಗೇ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳದ ವಿಶ್ವದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಬುಡಕಟ್ಟು ಜನಾಂಗದ ಅಪರೂಪದ ದೃಶ್ಯ ಕ್ಯಾಮರಾದಲ್ಲಿ ಸೆರೆ

ಈ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆ ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಈಗಲೇ ಇದರ ಪರಿಣಾಮ ಅಂದಾಜಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಇತ್ತೀಚಿನ ತಿದ್ದುಪಡಿಗಳು ಜುಕರ್‌ಬರ್ಗ್‌ಗೆ “ಸಣ್ಣ ಗೆಲುವು” ಎಂದು ಆಕ್ಸ್‌ಫರ್ಡ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ಬಿಸಿನೆಸ್ ಶಾಲೆಯ ಉಪನ್ಯಾಸಕ ಕ್ರಿಸ್ ಮೂಸ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಉದ್ದೇಶಿತ ಶಾಸನಕ್ಕೆ ತಿದ್ದುಪಡಿ ಮಾಡಲು ಎರಡೂ ಕಡೆಯವರು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಫ್ರೈಡೆನ್‌ಬರ್ಗ್ ಮತ್ತು ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ದೃಢಪಡಿಸಿದೆ. ಬದಲಾವಣೆಗಳು ಡಿಜಿಟಲ್ ಪ್ಲ್ಯಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳನ್ನು ಕೋಡ್‌ನ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಔಪಚಾರಿಕವಾಗಿ ಗೊತ್ತುಪಡಿಸುವ ಮೊದಲು ಒಂದು ತಿಂಗಳ ಸೂಚನೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಬಂಧಿತ ಮಧ್ಯಸ್ಥಿಕೆ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ಒತ್ತಾಯಿಸುವ ಮೊದಲು ಅದು ಭಾಗಿಯಾದವರಿಗೆ ಬ್ರೋಕರ್ ಒಪ್ಪಂದಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಮಯವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

0 / 5. 0

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement