ಭಾರತದ ರೈತ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ಅಮೆರಿಕದ ರೈತ ಸಂಘಟನೆ ಬೆಂಬಲ

ಭಾರತದ ರೈತ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ಅಮೆರಿಕದ ಎನ್‌ಎಫ್‌ಯು ಬೆಂಬಲ

advertisement

ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ

2023-24 ನೇ ಸಾಲಿನ ಅಡ್ಮಿಷನ್ ಗಳು ಆರಂಭವಾಗಿವೆ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 9535127775 , 9901837775 , 6364528715 , 0836-2775155

ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ ಮೂಲದ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ರೈತ ಸಂಘವು ಗುರುವಾರ ಭಾರತದ ಪ್ರತಿಭಟನಾಕಾರ ರೈತರಿಗೆ ಬೆಂಬಲ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದೆ. ಭಾರತದ ರೈತರು  ಮೂರು ಕೃಷಿ ಕಾನೂನುಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸುವುದು ಸರಿಯಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.

ಭಾರತದಲ್ಲಿ ರೈತರನ್ನು ಕೆರಳಿಸುವ ಕಾರಣವನ್ನು ಗುರುತಿಸಿ, ಅಮೆರಿಕದ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ರೈತ ಸಂಘವು  “ನ್ಯಾಯಯುತ ಬೆಲೆಗಳು ಮತ್ತು ರೈತ ಸಾರ್ವಭೌಮತ್ವವು ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಹೊಂದುತ್ತಿರುವ ಗ್ರಾಮೀಣ ಸಮುದಾಯಗಳ ತಳಪಾಯ ಮತ್ತು ಸಮಾನ ಆಹಾರ ಪದ್ಧತಿ – ಅಮೆರಿಕದಲ್ಲಿ, ಎಲ್ಲೆಡೆಯೂ ಒಂದೇ ತೆರನಾಗಿದೆ. ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ರೈತ ಸಂಘವು ಅಮೆರಿಕಾದ ರೈತರಿಗೆ ಈ ಮೂಲಭೂತ ಹಕ್ಕುಗಳನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ, ಭಾರತೀಯ ರೈತರು ಅದೇ ರೀತಿ ಮಾಡುವಂತೆ ನಾವು ಅವರ ಬೆಂಬಲಕ್ಕೆ ನಿಲ್ಲುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.

ಎನ್‌ಎಫ್‌ಯು ಪ್ರಕಾರ, ಇಲ್ಲಿನ ಕೃಷಿ ಸಮುದಾಯ ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವ ಸಮಸ್ಯೆಗಳೆಲ್ಲವೂ ಅಮೆರಿಕದ ರೈತರಿಗೆ ತುಂಬಾ ಪರಿಚಿತವಾಗಿದೆ. 1970 ಮತ್ತು 1980 ರ ದಶಕಗಳಲ್ಲಿ ಇದೇ ರೀತಿಯ ಅನಿಯಂತ್ರಣ ಕ್ರಮಗಳ ಅಲೆಯ ನಂತರ, ದೊಡ್ಡ ಕೃಷಿ ವ್ಯವಹಾರಗಳು ಅಮೆರಿಕಾದ ಆಹಾರ ಸರಪಳಿಯ ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಪಡೆದುಕೊಂಡವು, ಆದರೆ ರೈತರು ಮತ್ತು ಗ್ರಾಹಕರು ತಮ್ಮ ಹೆಚ್ಚಿನ ಶಕ್ತಿ ಮತ್ತು ರಕ್ಷಣೆಗಳಿಂದ ಹೊರಹಾಕಲ್ಪಟ್ಟರು ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಭೂಮಿಯತ್ತ ನೇರವಾಗಿ ಮುಖ ಮಾಡಿದ ಬೃಹತ್‌ ಗಾತ್ರದ ಬ್ಲ್ಯಾಕ್‌ಹೋಲ್ : ಇದು ಶಕ್ತಿಯುತ ವಿಕಿರಣ ಕಳುಹಿಸುತ್ತದೆ-ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು

ಭಾರತದಲ್ಲಿನ ನಮ್ಮ ಸಹವರ್ತಿ ರೈತರು ಕೃಷಿ ಉದ್ಯಮದ ಮೇಲೆ ಅಧಿಕಾರವನ್ನು ನಿಗಮಗಳ ಕಡೆಗೆ ವರ್ಗಾಯಿಸುವ ಮತ್ತು ರೈತರು ಮತ್ತು ಅವರ ಸಮುದಾಯಗಳನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ನೀತಿಗಳನ್ನು ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸುವ ಕ್ರಮಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸುವುದು ಸರಿ ಎಂದಿರುವ ಎನ್‌ಎಫ್‌ಯು “ನೀತಿ ನಿರೂಪಕರು, ಕಳೆದ ಹಲವಾರು ದಶಕಗಳಲ್ಲಿ ಅಮೆರಿಕಾದ ರೈತರಿಗೆ ಬೆಲೆ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಇದರ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ಅಧಿಕ ಉತ್ಪಾದನೆ ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ಬೆಲೆಯ ಎಂದಿಗೂ ಮುಗಿಯದ ಚಕ್ರವು ಹತ್ತಾರು ಸಣ್ಣ ಮತ್ತು ಮಧ್ಯಮ ಗಾತ್ರದ ಸಾಕಣೆ ಕೇಂದ್ರಗಳನ್ನು ವ್ಯವಹಾರದಿಂದ ಹೊರಕ್ಕೆ ತಳ್ಳಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದೆ.

 

ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಅನಿಯಂತ್ರಣವು ಆಹಾರ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಒಟ್ಟು ಸಾಂಸ್ಥಿಕೀಕರಣವನ್ನು ಶಕ್ತಗೊಳಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ರೈತರು ಮತ್ತು ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಭೀಕರ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಿದೆ. ನಾವೆಲ್ಲರೂ ಕಡಿಮೆ ಆಯ್ಕೆಗಳು, ಕಡಿಮೆ ನಾವೀನ್ಯತೆ, ಅನ್ಯಾಯದ ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದೆ.

 

ಮೂಲದ ರೈತರ ಸಾಮೂಹಿಕ ಬೆಂಬಲವು ಪ್ರತಿಭಟನಾ ನಿರತ ರೈತರು ಹೊಸ ಭೂಮಿಯಲ್ಲಿ – ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಗುತ್ತಿಗೆ ಕೃಷಿ ಕಾನೂನಿನ ಮೂಲಕ ತಮ್ಮ ಭೂಮಿಯನ್ನು ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಸ್ವಾಧೀನಕ್ಕೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಆತಂಕವನ್ನು ಪ್ರತಿಪಾದಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಸಹ-ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಮಸೂದೆ ಗೇಟ್ಸ್ ಮತ್ತು ಅವರ ಪತ್ನಿ ಮೆಲಿಂಡಾ ಯುಎಸ್ನಲ್ಲಿ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಖಾಸಗಿ ಕೃಷಿಭೂಮಿ ಮಾಲೀಕರು.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಕೊರೊನಾ ಸಂಬಂಧಿತ ಮೆದುಳು ಕಾಯಿಲೆಯಿಂದ ಜಪಾನ್‌ನಲ್ಲಿ 10%ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಮಕ್ಕಳು ಸಾವು : ಸಮೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಬಹಿರಂಗ

 

ಅವರಿಬ್ಬರು  ಅಮೆರಿಕದಲ್ಲಿ  ಒಟ್ಟು 268,984 ಎಕರೆಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸಿದ್ದಾರೆ.

 

 

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement