ಕೊವಿಡ್‌ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಜೀವವಿಮೆ ಈಗ ಹೆಚ್ಚಿನ ಆದ್ಯತೆ ಪ್ರಾಡಕ್ಟ್‌: ಸಮೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಬೆಳಕಿಗೆ..!

ಆರೋಗ್ಯ ತುರ್ತು ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಕುಟುಂಬ ರಕ್ಷಣೆಗೆ ವಿಮೆ ಹೆಚ್ಚು ಆದ್ಯತೆ ಹಣಕಾಸು ಉತ್ಪನ್ನವಾಗಿದೆ. ಈಗ ಕೊವಿಡ್‌-19 ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಕುಟುಂಬದ ಹಿತರಕ್ಷಣೆಗೆ ಕಾಳಜಿ ತೋರಿರುವ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ಮುಂದಿನ ಆರು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ವಿಮಾ ಉತ್ಪನ್ನಗಳಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಲು ಒಲವು ತೋರುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಟಾಟಾ ಎಐಎ ಲೈಫ್ ಇನ್ಶುರೆನ್ಸ್‌ನ ಸಮೀಕ್ಷೆಯೊಂದು ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಸಂಶೋಧನಾ ಸಂಸ್ಥೆ ನೀಲ್ಸನ್ ನಿಯೋಜಿಸಿದ ಕೊವಿಡ್‌-19 ರ ಪ್ರಭಾವದ ಬಗ್ಗೆ ಗ್ರಾಹಕರ ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ಸಮೀಕ್ಷೆಯ ಪ್ರಕಾರ, ಕುಟುಂಬದ ಭವಿಷ್ಯವನ್ನು ಆರ್ಥಿಕವಾಗಿ ಭದ್ರಪಡಿಸುವ ಅಗತ್ಯತೆ ಮತ್ತು ವೈದ್ಯಕೀಯ ತುರ್ತು ಸ್ಥಿತಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಇರುವ ಕಾಳಜಿಯಿಂದ ಜೀವವಿಮೆ ಅತ್ಯಂತ ಆದ್ಯತೆಯ ಹಣಕಾಸು ಸಾಧನವಾಗಿದೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಗ್ರಾಹಕರು ತಮ್ಮ ಹೂಡಿಕೆ ಯೋಜನೆಗಳ ಭಾಗವಾಗಿ ಮುಂದಿನ ಆರು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಜೀವ ವಿಮೆ ಖರೀದಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಸಮೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ.
ಒಂಭತ್ತು ಕೇಂದ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಆಯ್ದ 1,369ಜನರ ಮೇಲೆ ನಡೆಸಿದ ಸಮೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಶೇಕಡಾ 51 ರಷ್ಟು ಜನರು ಜೀವ ವಿಮೆಯಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬುದು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ. ಇದರಲ್ಲಿ ಶೇಕಡಾ 48ರಷ್ಟು ಜನರು ಆರೋಗ್ಯ ಸಂಬಂಧಿತ ವಿಮಾ ಪರಿಹಾರಗಳಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.
ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದಿಂದಾಗಿ ಜೀವ ವಿಮೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಅಭಿಪ್ರಾಯಗಳು ಬದಲಾಗಿವೆ. ಮತ್ತು 49 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಜನರು ಮುಂದಿನ ಆರು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಲೈಫ್ ಕವರ್ ಖರೀದಿಸಲು ಹೂಡಿಕೆಗೆ ಬಯಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು 40 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಜನರು ಆರೋಗ್ಯ ವಿಮೆಯಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಲು ಉದ್ದೇಶಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬುದು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದವರಲ್ಲಿ ಅರ್ಧಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಮಂದಿಯಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ.
ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಸಮಯದಲ್ಲಿ 30 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಜನರು ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಜೀವ ವಿಮೆಯಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಸಮೀಕ್ಷೆಯು ತಿಳಿಸಿದ್ದು, ಇದರಲ್ಲಿ 26 ಶೇಕಡಾ ಜನರು ಆರೋಗ್ಯ ಸಂಬಂಧಿತ ವಿಮಾ ಪರಿಹಾರಗಳಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.
ವೈದ್ಯಕೀಯ ತುರ್ತುಸ್ಥಿತಿ ಮತ್ತು ಖರ್ಚುಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಹಣಕಾಸಿನ ಭದ್ರತೆಯು ಅವರಿಗೆ ಮೊದಲ ಆದ್ಯತೆಯಾಗಿದೆ. ಶೇಕಡಾ 62ರಷ್ಟು ಜನರು ಇದರ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಶೇಕಡಾ 84 ರಷ್ಟು ಜನರು ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಸ್ವಯಂ ಮತ್ತು ಕುಟುಂಬದ ಬಗ್ಗೆ ಇನ್ನೂ ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಸಮೀಕ್ಷೆ ಹೇಳಿದೆ. ಕೊವಿಡ್‌ನಿಂದಾದ ಆರ್ಥಿಕ ಸಂಕಷ್ಟದಿಂದ 61 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಜನರು ತಮ್ಮ ಬಗ್ಗೆ ಅಥವಾ ಕುಟುಂಬದ ಬಗ್ಗೆ ಚಿಂತಿತರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬದು ಸಹ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ.
ಸ್ವಯಂ ಮತ್ತು ಕುಟುಂಬದ ಬಗ್ಗೆ ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸುವವರಲ್ಲಿ, ಶೇಕಡಾ 50 ರಷ್ಟು ಜನರು ಕೋವಿಡ್ -19 ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದಿಂದಾಗಿ ಕೆಲಸದ ಹೊರೆ ಹೆಚ್ಚಾದ ಕಾರಣ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ಚಿಂತಿತರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಮಹಿಳೆಯರಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದವರಲ್ಲಿ, 55 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಜನರು ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದಿಂದಾಗಿ ಕೆಲಸದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಕೆಲಸದ ಹೊರೆಯಿಂದಾಗಿ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಕೋವಿಡ್ -19 ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗಕ್ಕಿಂತ ಮೊದಲಿಗಿಂತ ಶೇಕಡಾ 41ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚು ಜನರು ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಹಣಕಾಸು ಪ್ರಾಡಕ್ಟ್‌ ಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದೂ ಸಮೀಕ್ಷೆ ತಿಳಿಸಿದೆ. ಇತರ ಆಸ್ತಿ ವರ್ಗಗಳ ಪೈಕಿ, ಮೂರನೇ ಒಂದು ಭಾಗದಷ್ಟು ಜನರು ಬ್ಯಾಂಕ್ ಅಥವಾ ಕಂಪನಿಯ ಸ್ಥಿರ ಠೇವಣಿಗಳಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು 30 ಪ್ರತಿಶತ ಮ್ಯೂಚುವಲ್ ಫಂಡ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರೆ, 24 ಪ್ರತಿಶತ ಷೇರುಗಳಲ್ಲಿ, 17 ಪ್ರತಿಶತ ಚಿನ್ನ ಅಥವಾ ಡಿಜಿಟಲ್ ಚಿನ್ನದಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
“ನಮ್ಮ ಕೋವಿಡ್ ಸೆಂಟಿಮೆಂಟ್ ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ ಜೀವ ವಿಮೆ ಆದ್ಯತೆಯ ಹಣಕಾಸು ಆಸ್ತಿಯಾಗಿ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಹೊರಹೊಮ್ಮಿದೆ. ಭವಿಷ್ಯದ ವಿಮೆಯನ್ನು ಭವಿಷ್ಯದ ಆರ್ಥಿಕ ರಕ್ಷಣೆಯ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಮೂಲವಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸುವ ಕಡೆಗೆ ಒಂದು ಸ್ಪಷ್ಟ ಬದಲಾವಣೆ ಕಾಣುತ್ತದೆ. ಅದರ ನಂತರ ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಕ್ಷೇಮ ಪರಿಹಾರಗಳು ಸಹ ಜನರ ಆದ್ಯತಾ ವಲಯದಲ್ಲಿದೆ ಎಂದು ಟಾಟಾ ಎಐಎ ಲೈಫ್ ಇನ್ಶುರೆನ್ಸ್‌ನ ಸಮೀಕ್ಷೆ ಹೇಳುತ್ತದೆ.
ಬದಲಾದ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ವಿವೇಚನೆಯಿಂದ ಖರ್ಚು ಮಾಡುವುದು ಮತ್ತು ಅಗತ್ಯ ವಸ್ತುಗಳ ಖರ್ಚಿನತ್ತ ಹೆಚ್ಚು ಗಮನಹರಿಸುವುದರಿಂದ, ಗ್ರಾಹಕರು ಉಳಿತಾಯ ಮಾಡಲು ಪ್ರೇರೇಪಿಸಲ್ಪಡುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಜೀವವಿಮೆಗಾಗಿ ಕೋವಿಡ್‌ಗಿಂತ ಮೊದಲಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಎಂಬುದು ಸಹ ಸಮೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ.
ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ನೆರವಿನ ವೆಬ್ ಸಂದರ್ಶನದ ಮೂಲಕ 25-55 ವರ್ಷದೊಳಗಿನ ಸಂಬಳ, ವ್ಯವಹಾರ ಮತ್ತು ಸ್ವಯಂ ಉದ್ಯೋಗಿ ಗಂಡು ಮತ್ತು ಹೆಣ್ಣು ಕುರಿತು ಈ ಸಮೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ನಡೆಸಲಾಗಿತ್ತು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಮಿಜೋರಾಂ ವಿಧಾನಸಭಾ ಚುನಾವಣೆ ಮತ ಎಣಿಕೆ : ಆಡಳಿತಾರೂಢ ಎಂಎನ್‌ಎಫ್ ಪಕ್ಷಕ್ಕೆ ಭಾರೀ ಹಿನ್ನಡೆ

5 / 5. 1

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement