ಮುಂಬೈಯಲ್ಲಿ ವಿದ್ಯುತ್‌ ಸ್ಥಗಿತದಲ್ಲಿ ಚೀನಾ ಸೈಬರ್‌ ಯುದ್ಧದ ಪಾತ್ರ: ಶೀಘ್ರವೇ ವರದಿ ಸಲ್ಲಿಕೆ

ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಅಕ್ಟೋಬರ್‌ನಲ್ಲಿ ಮುಂಬೈನಲ್ಲಿ ವಿದ್ಯುತ್‌ ಸ್ಥಗಿತಗೊಳ್ಳಲು ಚೀನಾದ ಸೈಬರ್‌ ದಾಳಿಯ ಪಾತ್ರ ಕುರಿತು ತನಿಖೆ ನಡೆಸಿದ ಸೈಬರ್‌ ಸೆಲ್‌ ಸರಕಾರಕ್ಕೆ ವರದಿ ನೀಡಲಿದೆ.
ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ ಇಂಧನ ಸಚಿವ ನಿತಿನ್ ರೌತ್ ಮಾತನಾಡಿ, ಸೈಬರ್ ಸೆಲ್ ತನಿಖೆ ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಿದ್ದು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ವರದಿ ನೀಡಲಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದರು. ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಅಕ್ಟೋಬರ್ 13 ರಂದು ಮುಂಬೈಯನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸಿಕೊಂಡು ಚೀನಾ ಭಾರತದ ಪವರ್ ಗ್ರಿಡ್ ವಿರುದ್ಧ ಸೈಬರ್ ಅಭಿಯಾನವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು. ಲಡಾಖ್ ಗಡಿಯಲ್ಲಿ ಉದ್ವಿಗ್ನತೆಯ ನಂತರ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ಸಂದೇಶ ನೀಡಲು ಸೈಬರ್‌ ಅಭಿಯಾನ ನಡೆಸಿದೆ ಎಂದು ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್‌ ಟೈಮ್ಸ್‌ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ಹಿಮಾಲಯದಲ್ಲಿ ಯುದ್ಧದ ಸ್ಥಿತಿ ಉಂಟಾಗುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ಚೀನಾದ ಮಾಲ್ವೇರ್ ಭಾರತದಾದ್ಯಂತ ವಿದ್ಯುತ್ ಸರಬರಾಜನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವ ನಿಯಂತ್ರಣ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳಲ್ಲಿ ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದೆ. ಜೊತೆಗೆ ಹೈ-ವೋಲ್ಟೇಜ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಮಿಷನ್ ಸಬ್‌ಸ್ಟೇಷನ್ ಮತ್ತು ಕಲ್ಲಿದ್ದಲಿನಿಂದ ಉತ್ಪಾದಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ವಿದ್ಯುತ್ ಸ್ಥಾವರದ ಮೇಲೆ ಕೂಡ ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದೆ ಎಂದು ವರದಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ರೆಕಾರ್ಡ್ ಫ್ಯೂಚರ್ ಭಾರತದ ವಿದ್ಯುತ್ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳ ಒಳಗೆ ಬರಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದ ಕಾರಣ, ದೇಶಾದ್ಯಂತ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರದ ವಿದ್ಯುತ್ ವಿತರಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳಲ್ಲಿ ಇರಿಸಲಾದ ಕೋಡ್‌ನ ವಿವರಗಳನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಲು ಅದಕ್ಕೆ ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ. ಇದು ಭಾರತೀಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳಿಗೆ ಸೂಚನೆ ನೀಡಿದ್ದರೂ, ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ಅವರು ಕಂಡುಕೊಂಡದ್ದನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡುತ್ತಿಲ್ಲ. ರೆಡ್ ಎಕೋ ಎಂದು ಹೆಸರಿಸಲಾದ ಚೀನಾದ ಪ್ರಾಯೋಜಿತ ಗುಂಪು, “ಭಾರತೀಯದಾದ್ಯಂತ ಸುಮಾರು ಒಂದು ಡಜನ್ ನಿರ್ಣಾಯಕ ನೋಡ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಸದ್ದಿಲ್ಲದೆ ಹೆಜ್ಜೆ ಇಡಲು ಸುಧಾರಿತ ಸೈಬರ್ ಒಳನುಗ್ಗುವಿಕೆ ತಂತ್ರಗಳನ್ನು ವ್ಯವಸ್ಥಿತವಾಗಿ ಬಳಸಿರುವುದು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ ಎಂದು ರೆಕಾರ್ಡ್‌ ಫ್ಯೂಚರ್‌ನ ಮುಖ್ಯ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಣಾಧಿಕಾರಿ ಸ್ಟುವರ್ಟ್ ಸೊಲೊಮನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

advertisement

ಕ್ಷಣ ಕ್ಷಣದ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement
ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ
ಅಡ್ಮಿಶನ್ ಗಾಗಿ ಇಂದೇ ಕರೆ ಮಾಡಿ
9535127775 / 9901837775 / 6364528715 / 08362775155 / https://icsmpucollege.com/
ಓದಿರಿ :-   ಉಪಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಭಾರೀ ಸೋಲಿನ ವಾರದ ನಂತರ ಪಕ್ಷದ ಎಲ್ಲ ಹುದ್ದೆಗಳನ್ನು ವಿಸರ್ಜಿಸಿದ ಅಖಿಲೇಶ್ ಯಾದವ್

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ