ಮನ್ಸುಖ್ ಹಿರೆನ್ ಹತ್ಯೆ ಸಂಚು ಯೋಜಿಸಿದ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಸಚಿನ್ ವಾಝೆ ಹಾಜರಿದ್ದರು: ಎನ್ಐಎ

ಮುಂಬೈ: ಥಾಣೆ ಮೂಲದ ಉದ್ಯಮಿ ಮನ್ಸುಖ್ ಹಿರೆನ್ ಅವರ ಹತ್ಯೆಗೆ ಯೋಜಿಸಲಾದ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಅಮಾನತುಗೊಂಡ ಮುಂಬೈ ಪೊಲೀಸ್ ಅಧಿಕಾರಿ ಸಚಿನ್ ವಾಝೆ ಮತ್ತು ಮಾಜಿ ಪೊಲೀಸ್ ವಿನಾಯಕ ಶಿಂಧೆ ಹಾಜರಿದ್ದರು ಮತ್ತು ವಾಝೆ ಅವರು ಮೊಬೈಲ್ ಫೋನ್ ಬಳಸಿ ಸಂಚುಕೋರನನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಎನ್ಐಎ ಮಂಗಳವಾರ ನ್ಯಾಯಾಲಯಕ್ಕೆ ತಿಳಿಸಿದೆ
ಪಿತೂರಿ ಮತ್ತು ಅಪರಾಧದ ಹಿಂದಿನ ಉದ್ದೇಶವನ್ನು ಬಿಚ್ಚಿಡಲು ಇದು ಹತ್ತಿರವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸಂಸ್ಥೆ ಹೇಳಿದೆ.
ವಿಶೇಷ ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ನ್ಯಾಯಾಧೀಶ ಪಿ. ಆರ್. ಸಿಟ್ರೆ ಅವರು ಕೊಲೆ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಶಿಂಧೆ ಮತ್ತು ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಬುಕ್ಕಿ ಇನ್ನೊಬ್ಬ ಆರೋಪಿ ನರೇಶ್ ಗೋರ್ ಅವರ ಎನ್ಐಎ ಕಸ್ಟಡಿ ಅನ್ನು ಏಪ್ರಿಲ್ 7ರ ವರೆಗೆ ವಿಸ್ತರಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಥಾಣೆ ನಿವಾಸಿ ಹಿರೆನ್ ಅವರು ಎಸ್ಯುವಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು, ನಂತರ ಫೆಬ್ರವರಿ 25 ರಂದು ದಕ್ಷಿಣ ಮುಂಬೈನ ಕೈಗಾರಿಕೋದ್ಯಮಿ ಮುಖೇಶ್ ಅಂಬಾನಿ ಅವರ ನಿವಾಸದ ಬಳಿ ಸ್ಫೋಟಕಗಳೊಂದಿಗೆ ಅದು ಪತ್ತೆಯಾಗಿತ್ತು ಹಾಗೂ ನಂತರದಲ್ಲಿ ಮಾರ್ಚ್ 5 ರಂದು ಥಾಣೆಯ ಮುಂಬ್ರಾ ಕೊಲ್ಲಿಯಲ್ಲಿ ಹಿರೆನ್ ಶವ ಪತ್ತೆಯಾಗಿದೆ.
ಈ ಸಂಬಂಧ ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ ಭಯೋತ್ಪಾದನಾ ನಿಗ್ರಹ ದಳ ಈ ತಿಂಗಳ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಅಮಾನತುಗೊಂಡ ಕಾನ್‌ಸ್ಟೆಬಲ್ ಶಿಂಧೆ ಮತ್ತು ಗೋರ್ ಅವರನ್ನು ಬಂಧಿಸಿತ್ತು. ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ತನಿಖಾ ಸಂಸ್ಥೆ (ಎನ್‌ಐಎ) ಇವರಿಬ್ಬರನ್ನು ಕಳೆದ ವಾರ ವಶಕ್ಕೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿತು.ಮಂಗಳವಾರ ಅವರ ರಿಮಾಂಡ್ ಮುಕ್ತಾಯದ ಕುರಿತು ವಿಶೇಷ ಎನ್‌ಐಎ ನ್ಯಾಯಾಲಯಕ್ಕೆ ಹಾಜರುಪಡಿಸಲಾಯಿತು.
ಹಿರೆನ್ ಹತ್ಯೆಗೆ ಯೋಜಿಸಲಾದ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ವಾಝೆ ಮತ್ತು ಶಿಂಧೆ ಹಾಜರಿದ್ದರು ಎಂದು ತನ್ನ ತನಿಖೆಯಿಂದ ತಿಳಿದುಬಂದಿದೆ ಎಂದು ಎನ್ಐಎ ನ್ಯಾಯಾಲಯಕ್ಕೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.ತನಿಖೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಏಳು ಸಿಮ್ ಕಾರ್ಡ್‌ಗಳು, ಕೆಲವು ಮೊಬೈಲ್ ಫೋನ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಸಿಪಿಯು ಚೇತರಿಸಿಕೊಂಡಿರುವ ಬಗ್ಗೆ ಆರೋಪಿ ಜೋಡಿಯನ್ನು ಪ್ರಶ್ನಿಸುವ ಅಗತ್ಯವಿದೆ ಎಂದು ಸಂಸ್ಥೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಈ ಸಿಮ್ ಕಾರ್ಡ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಮೊಬೈಲ್ ಫೋನ್‌ಗಳನ್ನು ಶಿಂಧೆಯಿಂದ ವಶಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ನ್ಯಾಯಾಲಯಕ್ಕೆ ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಎನ್ಐಎ ವಿಶೇಷ ಪಬ್ಲಿಕ್ ಪ್ರಾಸಿಕ್ಯೂಟರ್ ಸುನಿಲ್ ಗೊನ್ಸಾಲ್ವೆಸ್ ನ್ಯಾಯಾಲಯಕ್ಕೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದು, ತನಿಖೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ 14 ಮೊಬೈಲ್ ಫೋನ್ ಸಂಖ್ಯೆಗಳನ್ನು ಪಟ್ಟಿ ಮಾಡುವ ತನಿಖಾ ತಂಡವು ಒಂದು ಕಾಗದದ ತುಣುಕನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ, ಅದರಲ್ಲಿ ಐದು ಸಂಖ್ಯೆಗಳನ್ನು ವಾಝೆಗೆ ನೀಡಲಾಗಿದೆ. ಹಿರೆನ್‌ ಕೊಲ್ಲಲು “ಸಂಚುಕೋರ”ರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಲು ಬಳಸಿದ ಮೊಬೈಲ್ ಫೋನ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದನ್ನು ವಾಝೆಗೂ ನೀಡಲಾಯಿತು ಎಂದು ಸಂಸ್ಥೆ ನ್ಯಾಯಾಲಯಕ್ಕೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಹಿರೆನನ್ನು ಕೊಲ್ಲುವ ಹಿಂದಿನ ಪಿತೂರಿ ಮತ್ತು ಉದ್ದೇಶವನ್ನು ಬಿಚ್ಚಿಡಲು ಸಂಸ್ಥೆ ಹತ್ತಿರವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಎನ್ಐಎ ಹೇಳಿದೆ.
ಸಿಮ್ ಕಾರ್ಡ್‌ಗಳನ್ನು ವಿತರಿಸುವುದನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಆರೋಪಿಗಳಿಗೆ ಅಪರಾಧದಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಪಾತ್ರವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಶಿಂಧೆ ಪರ ವಕೀಲ ಗೌತಮ್ ಜೈನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಸುಮಾರು ಒಂಭತ್ತು ದಿನಗಳ ಕಾಲ ತನಿಖಾ ಸಂಸ್ಥೆಗಳ (ಮೊದಲು ಎಟಿಎಸ್ ಮತ್ತು ನಂತರ ಎನ್‌ಐಎ) ವಶದಲ್ಲಿದ್ದ ಕಾರಣ ಶಿಂಧೆ ಅವರ ಮತ್ತಷ್ಟು ರಿಮಾಂಡ್ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಸಿಮ್ ಕಾರ್ಡ್‌ಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುವುದರಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಕ್ಲೈಂಟ್‌ನ ಪಾತ್ರವನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು (ಕೊಲೆ) ಪ್ರಕರಣಕ್ಕೆ ಅವನು ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಗೋರ್‌ನ ವಕೀಲ ಅಫ್ತಾಬ್ ಡೈಮಂಡ್‌ವಾಲೆ ನ್ಯಾಯಾಲಯಕ್ಕೆ ತಿಳಿಸಿದರು.
ಈ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಗೋರ್‌ನನ್ನು ತಪ್ಪಾಗಿ ಸೇರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಡೈಮಂಡ್‌ವಾಲೆ ನ್ಯಾಯಾಲಯಕ್ಕೆ ತಿಳಿಸಿದರು.
ಹಿರೆನ್ ಕೊಲೆ ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ ಎಟಿಎಸ್ ತನಿಖೆ ನಡೆಸಿತು, ಆದರೆ ನಂತರ ಅದನ್ನು ಎನ್ಐಎ ವಹಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ.ಅಂಬಾನಿಯ ನಿವಾಸದ ಹೊರಗೆ ಬಾಂಬ್ ಹೆದರಿಕೆಯ ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ಎನ್ಐಎ ತನಿಖೆ ನಡೆಸುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಈ ಸಂಬಂಧ ವಾಝೆಯನ್ನು ಬಂಧಿಸಿದೆ.ಎರಡೂ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಿವೆ ಎಂದು ಕೇಂದ್ರ ತನಿಖಾ ಸಂಸ್ಥೆ ಈ ಹಿಂದೆ ನ್ಯಾಯಾಲಯಕ್ಕೆ ತಿಳಿಸಿತ್ತು.ವಾಝೆ ಏಪ್ರಿಲ್ 3 ರ ವರೆಗೆ ಎನ್ಐಎ ವಶದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಬ್ಯಾಂಕಿನಿಂದ 12 ಕೋಟಿ ದೋಚಿದ್ದ ವ್ಯಕ್ತಿ ಹೊಸ ರೂಪದಲ್ಲಿ ಓಡಾಟ, ಮೂರು ತಿಂಗಳ ನಂತರ ಸಿಕ್ಕಿಬಿದ್ದ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement