ಕೋವಿಡ್ -19: ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಬ್ರಿಟನ್‌, ಜರ್ಮನಿ, ಅಮೆರಿಕದ ಡಬಲ್ ರೂಪಾಂತರಿತ ತಳಿ ಪತ್ತೆ..!

ನವ ದೆಹಲಿ: ಬ್ರಿಟನ್‌, ಅಮೆರಿಕ, ಜರ್ಮನಿ, ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ಮತ್ತು ಸಿಂಗಾಪುರಗಳಲ್ಲಿ ಈಗ ‘ಬಿ .1.617’ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಎರಡು ಪ್ರಮುಖ ರೂಪಾಂತರಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ಸಿನ ಭಾರತೀಯ ರೂಪಾಂತರ ಪತ್ತೆ ಹಚ್ಚಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಇದು ಪುನರಾವರ್ತನೆ ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.
ತಜ್ಞರ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಯು ಆರು ಸ್ಪೈಕ್ ಪ್ರೋಟೀನ್ ರೂಪಾಂತರಗಳು (ಆತಿಥೇಯ ಕೋಶಗಳಿಗೆ ಕೋವಿಡ್ -19 ಪ್ರವೇಶದ ಮಧ್ಯಸ್ಥಿಕೆ ವಹಿಸುತ್ತದೆ) ಸೇರಿದಂತೆ 15 ಆನುವಂಶಿಕ ರೂಪಾಂತರಗಳಿವೆ ಎಂದು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಈ ಆರು ರೂಪಾಂತರಗಳಲ್ಲಿ ಎರಡು ರೋಗನಿರೋಧಕ ಪಾರು (immune escape) ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿದ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಕೊಂಡಿವೆ.
ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ, ದೆಹಲಿ ಮತ್ತು ಪಂಜಾಬ್‌ ಜನರಿಂದ ತೆಗೆದ ಲಾಲಾರಸದ ಮಾದರಿಗಳಲ್ಲಿ ಇದನ್ನು ಗುರುತಿಸಿದ ನಂತರ ಡಬಲ್ ರೂಪಾಂತರಿತವನ್ನು (ಎಲ್ 452 ಆರ್ + ಇ 484 ಕ್ಯೂ) ಮಾರ್ಚ್ 25 ರಂದು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ರೋಗ ನಿಯಂತ್ರಣ ಕೇಂದ್ರ (ಎನ್‌ಸಿಡಿಸಿ) ಪ್ರಕಟಿಸಿದೆ. ಮತ್ತು ಈ ರೂಪಾಂತರವು ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿದೆ,
ಇತ್ತೀಚಿನ ಸಂಶೋಧನಾ ಪ್ರಬಂಧವೊಂದು ಹೇಳುವಂತೆ ಸ್ವಾಭಾವಿಕವಾಗಿ ಅನೇಕ ರೂಪಾಂತರಗಳನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳುವ SARS-CoV-2 ನ ಹಲವು ರೂಪಾಂತರಗಳು ಹೊರಹೊಮ್ಮಿವೆ ಮತ್ತು ಈ ಹೊಸ ರೂಪಾಂತರಗಳು ವೈರಸ್ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳಾದ ಸೋಂಕು ಮತ್ತು ಪ್ರತಿರಕ್ಷಣಾ ಪ್ರತಿರೋಧದ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತವೆ.ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿರುವ ಎರಡು ರೂಪಾಂತರಿತ ರೂಪಗಳಾದ ಎಲ್ 452 ಆರ್ ಮತ್ತು ವೈ 453 ಎಫ್ ನಿರ್ಬಂಧಿತ ಸೆಲ್ಯುಲಾರ್ ಪ್ರತಿರಕ್ಷೆಯಿಂದ ಪಾರಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.
ಈ ರೂಪಾಂತರಗಳು ವೈರಲ್ ಎಸಿಇ 2 ರಿಸೆಪ್ಟರ್ (ಕಿಣ್ವ) ಗೆ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಬಲಪಡಿಸುತ್ತವೆ, ಮತ್ತು ಮುಖ್ಯವಾಗಿ, ಎಲ್ 452 ಆರ್ ರೂಪಾಂತರವು ಪ್ರೋಟೀನ್ ಸ್ಥಿರತೆ, ವೈರಲ್ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ವೈರಲ್ ಪುನರಾವರ್ತನೆಯನ್ನೂ ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ