ಕೋವಿಡ್ -19 ಉಲ್ಬಣದಿಂದ ಸರ್ಕಾರವು ತೆರಿಗೆ ಅನುಸರಣೆ ಗಡುವು ವಿಸ್ತರಣೆ…ಇಲ್ಲಿದೆ ವಿವರ

ಕೊವಿಡ್‌ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕದ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಸರ್ಕಾರ ಕೆಲವು  ತೆರಿಗೆ ಅನುಸರಣೆ  ಸಮಯವನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಿದೆ. ನೇರ ತೆರಿಗೆ ವಿವಾದ್ ಸೆ ವಿಶ್ವಾಸ್ ಕಾಯ್ದೆ 2020ರ‌ ಅಡಿ ಪಾವತಿಸಬೇಕಾದ ಮೊತ್ತವನ್ನು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಮೊತ್ತವಿಲ್ಲದೆ ಪಾವತಿಸುವ ಸಮಯವನ್ನು 2021 ರ ಜೂನ್ 30 ಕ್ಕೆ ವಿಸ್ತರಿಸಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದೆ.
ದೇಶಾದ್ಯಂತ ತೀವ್ರವಾದ ಕೋವಿಡ್ -19 ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಉಲ್ಬಣ ಜನ ಜೀವನದ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ತೆರಿಗೆ ಪಾವತಿದಾರರು, ತೆರಿಗೆ ಸಲಹೆಗಾರರು ಮತ್ತು ಇತರ ಮಧ್ಯಸ್ಥಗಾರರಿಂದ ಪಡೆದ ವಿನಂತಿಗಳ ದೃಷ್ಟಿಯಿಂದ ವಿವಿಧ ಸಮಯದ ದಿನಾಂಕಗಳನ್ನು 2021 ರ ಏಪ್ರಿಲ್ 30 ರ ವರೆಗೆ ವಿಸ್ತರಿಸಲಾಯಿತು. ವಿವಿಧ ಅಧಿಸೂಚನೆಗಳ ಮೂಲಕ, ಹಾಗೆಯೇ ನೇರ ತೆರಿಗೆ ವಿವಾದ್‌ ಸೆ ವಿಶ್ವಾಸ್ ಕಾಯ್ದೆ, 2020ರ ಅಡಿ ಸರ್ಕಾರ ಕೆಲವು ಕಾಲಮಿತಿಗಳನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಿದೆ.
2020ರ ತೆರಿಗೆ ಮತ್ತು ಇತರ ಕಾನೂನುಗಳು (ವಿಶ್ರಾಂತಿ) ಮತ್ತು ಕೆಲವು ನಿಬಂಧನೆಗಳ ತಿದ್ದುಪಡಿ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಹೊರಡಿಸಲಾದ ವಿವಿಧ ಅಧಿಸೂಚನೆಗಳ ಮೂಲಕ ಸಮಯದ ಮಿತಿಯನ್ನು ಈ ಮೊದಲು 3021, ಏಪ್ರಿಲ್ 2021 ಕ್ಕೆ ವಿಸ್ತರಿಸಿದ್ದ ಈ ಕೆಳಗಿನವುಗಳನ್ನು 2021 ಜೂನ್ 30ರ ವರೆಗೆ ವಿಸ್ತರಿಸಲು ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರ ನಿರ್ಧರಿಸಿದೆ.

ಅವುಗಳೆಂದರೆ: –

(i) ಆದಾಯ ತೆರಿಗೆ ಕಾಯ್ದೆ, 1961 ರ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಅಥವಾ ಮರುಮೌಲ್ಯಮಾಪನಕ್ಕಾಗಿ ಯಾವುದೇ ಆದೇಶವನ್ನು ರವಾನಿಸುವ ಸಮಯದ ಮಿತಿ (ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಇದನ್ನು ‘ಆಕ್ಟ್’ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ) ಸೆಕ್ಷನ್ 153 ಅಥವಾ ಅದರ ಸೆಕ್ಷನ್ 153 ಬಿ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಒದಗಿಸಲಾದ ಸಮಯ ಮಿತಿ;

(ii) ಕಾಯಿದೆಯ ಸೆಕ್ಷನ್ 144 ಸಿ ಯ ಉಪವಿಭಾಗ (13) ರ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಡಿಆರ್‌ಪಿ ನಿರ್ದೇಶನದ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ಆದೇಶ ರವಾನಿಸುವ ಸಮಯ ಮಿತಿ;

(iii) ಮೌಲ್ಯಮಾಪನದಿಂದ ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಂಡ ಆದಾಯದ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನವನ್ನು ಪುನಃ ತೆರೆಯಲು ಕಾಯಿದೆಯ ಸೆಕ್ಷನ್ 148 ರ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ನೋಟಿಸ್ ನೀಡುವ ಸಮಯ ಮಿತಿ;

(iv) ಹಣಕಾಸು ಕಾಯ್ದೆ 2016 ರ ಸೆಕ್ಷನ್ 168 ರ ಉಪವಿಭಾಗ (1) ರ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಇಕ್ವಲೈಸೇಶನ್ ಲೆವಿ ಸಂಸ್ಕರಣೆಯ ಮಾಹಿತಿ ಕಳುಹಿಸುವ ಸಮಯ ಮಿತಿ.

ಮೇಲಿನ ದಿನಾಂಕಗಳನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಲು ಅಧಿಸೂಚನೆಗಳನ್ನು ಸರಿಯಾದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನೀಡಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಪತ್ರಿಕಾ ಮಾಹಿತಿ ಬ್ಯೂರೋ (ಪಿಐಬಿ) ನೋಟಿಸ್ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ