ತಮಿಳುನಾಡಿನಲ್ಲಿ ಆಮ್ಲಜನಕದ ಕೊರತೆ ಇಲ್ಲ.. ಪೂರೈಕೆ ನಿರ್ವಹಣೆ -ಸಂಗ್ರಹಣೆ ವಿಸ್ತಾರದ ಬಗೆ ಹೇಗೆ..?

ಆಮ್ಲಜನಕದ ಕೊರತೆಯ ಭಯಾನಕ ಕಥೆಗಳು ದೇಶಾದ್ಯಂತ ಹೆಡ್‌ಲೈನ್ಸ್‌ ಪಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ತಮಿಳುನಾಡು ರಾಜ್ಯವು ಅಗತ್ಯ ಆಮ್ಲಜನಕದಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಪ್ರಮುಖ ನ್ಯೂನತೆಗಳನ್ನು ಇನ್ನೂ ವರದಿ ಮಾಡಿಲ್ಲ.
ಇದು ವೈದ್ಯಕೀಯ ಆಮ್ಲಜನಕದ ವಿತರಣೆ ಮತ್ತು ಶೇಖರಣಾ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಕಳೆದ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ವೃದ್ಧಿಯ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸರ್ಕಾರಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.
ಪ್ರಸ್ತುತ, ತಮಿಳುನಾಡು ದಿನಕ್ಕೆ 400 ಮೆಟ್ರಿಕ್ ಟನ್ (ಎಂಟಿ) ವೈದ್ಯಕೀಯ ಆಮ್ಲಜನಕವನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಹೊಂದಿದೆ ಮತ್ತು ಬಹುತೇಕ ಎಲ್ಲ ಉತ್ಪಾದನೆಯು ಖಾಸಗಿ ಕಂಪನಿಗಳಿಂದ ಆಗಿದೆ. ಪ್ರಸ್ತುತ ರಾಜ್ಯವು 240 ಮೆ.ಟನ್ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಆಮ್ಲಜನಕಕ್ಕೆ ದೈನಂದಿನ ಬೇಡಿಕೆ ಹೊಂದಿದೆ. ರಾಜ್ಯವು ದಿನಕ್ಕೆ 1200 ಮೆ.ಟನ್ ಸಂಗ್ರಹ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಹೊಂದಿದೆ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಆಮ್ಲಜನಕವನ್ನು ರಾಜ್ಯಾದ್ಯಂತ ಅನೇಕ ಸೌಲಭ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಸಂಗ್ರಹಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ.
ಈ ಬಗ್ಗೆ ವರದಿ ಮಾಡಿರುವ ನ್ಯೂಸ್‌ ಮಿನಿಟ್‌ ಪ್ರಕಾರ, ವೈದ್ಯಕೀಯ ಆಮ್ಲಜನಕ ಉತ್ಪಾದನೆಯಲ್ಲಿ ಖಾಸಗಿ ಕಂಪನಿಗಳು ಮುಖ್ಯವಾಗಿ – ಐನೊಕ್ಸ್ ಏರ್ ಪ್ರಾಡಕ್ಟ್ಸ್ ಪ್ರೈವೇಟ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್, ಪ್ರಾಕ್ಸೇರ್ ಇಂಡಿಯಾ ಖಾಸಗಿ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಮತ್ತು ಜೆಎಸ್ಡಬ್ಲ್ಯೂ ಸ್ಟೀಲ್ಸ್ ಸೇರಿವೆ.
ಐನಾಕ್ಸ್ ಶ್ರೀಪೆರುಂಬುದೂರಿನಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡ ಪ್ಲಾಂಟ್‌ ಮತ್ತು ಸೇಲಂನಲ್ಲಿ ಸಣ್ಣ ಪ್ಲಾಂಟ್‌ ಹೊಂದಿದೆ. ಶ್ರೀಪೆರುಂಬುದೂರ್ ಸ್ಥಾವರವು ದಿನಕ್ಕೆ 140 ಮೆ.ಟನ್ ದ್ರವ ಆಮ್ಲಜನಕ ಉತ್ಪಾದಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಿ ಸಾಗಿಸುತ್ತದೆ. ಸೇಲಂ ಸ್ಥಾವರವು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕೈಗಾರಿಕಾ ಆಮ್ಲಜನಕ ಉತ್ಪಾದಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸರ್ಕಾರದ ಮೂಲಗಳ ಪ್ರಕಾರ ಹೆಚ್ಚಿನ ದ್ರವ ಆಮ್ಲಜನಕವನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸಲು ಸಮಯ ಕೇಳಿದೆ.
ದ್ರವ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಆಮ್ಲಜನಕವನ್ನು ರೋಗಿಗೆ ನೀಡುವ ಮೊದಲು ಸಂಕುಚಿತ ಅನಿಲಕ್ಕೆ ಆವಿಯಾಗಬೇಕು. ಐನಾಕ್ಸ್ ದಿನಕ್ಕೆ 140 ಮೆ.ಟನ್ ದ್ರವ ಆಮ್ಲಜನಕವನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸುತ್ತದೆಯಾದರೂ, ಚೆನ್ನೈನ ಮನಾಲಿಯಲ್ಲಿರುವ ಅದರ ಸ್ಥಾವರವು ದಿನಕ್ಕೆ 11.5 ಮೆ.ಟನ್ ಮಾತ್ರ ತುಂಬುತ್ತದೆ.
ಇದಲ್ಲದೆ, ತಮಿಳುನಾಡು ಗಡಿಯ ಸಮೀಪವಿರುವ ಕೇರಳದ ಕಾಂಜಿಕೋಡ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಐನಾಕ್ಸ್ ಸ್ಥಾವರವು ತಮಿಳುನಾಡಿನ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಿಗೆ ಆಮ್ಲಜನಕ ಪೂರೈಸುತ್ತದೆ.
ನಾವು ತಮಿಳುನಾಡಿಗೆ ಪ್ರತಿದಿನ ಸರಾಸರಿ 55-60 ಮೆಟ್ರಿಕ್ ಟನ್ ದ್ರವ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಆಮ್ಲಜನಕ ಪೂರೈಸುತ್ತೇವೆ. ಇದು ಮಧುರೈ, ಕೊಯಮತ್ತೂರು ಮತ್ತು ಇತರ ಜಿಲ್ಲೆಗಳಲ್ಲಿನ ಸರ್ಕಾರಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಿಗೆ ಹೋಗುತ್ತದೆ. ಬುಕಿಂಗ್ ಮಾಡುವ ಕೊಯಮತ್ತೂರು ಇತ್ಯಾದಿ ವಿತರಕರ ಮೂಲಕ ನಾವು ಇದನ್ನು ಮಾಡುತ್ತೇವೆ “ಎಂದು ಐನೊಕ್ಸ್ ಕೇರಳದ ಸ್ಥಾವರ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.”
ಈ ಪ್ರಮಾಣವು ರಾಜ್ಯದಿಂದ ಪ್ರಸ್ತುತ ಬೇಡಿಕೆಯನ್ನು ಆಧರಿಸಿದೆ. ಬೇಡಿಕೆ ಹೆಚ್ಚಾದರೆ, ನಮ್ಮ ಶೇಖರಣಾ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಮತ್ತು ಇತರ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ತಿರುಚುವ ಹಂಚಿಕೆಗಳನ್ನು ನಾವು ನೋಡಬೇಕಾಗಿದೆ, ”ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ನ್ಯೂಸ್‌ ಮಿನಿಟ್‌ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಬೇಡಿಕೆಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ದೇಶಾದ್ಯಂತ ಆಮ್ಲಜನಕದ ಉತ್ಪಾದನೆ ಹೆಚ್ಚಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಜೆಎಸ್ಡಬ್ಲ್ಯೂ ಹೇಳಿದೆ. ತಮಿಳುನಾಡಿನಲ್ಲಿ ದಿನಕ್ಕೆ ಸುಮಾರು 100 ಮೆ.ಟನ್ ಗಿಂತ ಕಡಿಮೆಯಿದೆ ಎಂದು ಅಂದಾಜಿಸಬಹುದು. ಇದು ಸೇಲಂ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಅವರ ಸಣ್ಣ ಉಕ್ಕಿನ ಸ್ಥಾವರದಿಂದ ಬಂದಿದೆ. ಪ್ರಾಕ್ಸೇರ್ ಕೂಡ ಸಾಮಾನ್ಯ ಸರಬರಾಜುದಾರರಾಗಿದ್ದು, ಇದನ್ನು ಕೇರಳ ಸರ್ಕಾರವು ಕೂಡಾ ಮಾಡಿದೆ.
ಆರೋಗ್ಯ ಇಲಾಖೆಯ ಪ್ರಕಾರ, ಈ ಸರಬರಾಜುದಾರರ ಜೊತೆಗೆ, ತಮಿಳುನಾಡು ತಂಜಾವೂರು ಮತ್ತು ಕೊಯಮತ್ತೂರಿನಲ್ಲಿ ಇತರ ಖಾಸಗಿ ಕಂಪನಿ ನಿರ್ವಹಿಸುವ ಸ್ಥಾವರಗಳನ್ನು ಸಹ ಹೊಂದಿದೆ. ಪುದುಚೇರಿಯಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 150 ಮೆ.ಟನ್ ದ್ರವ ಆಮ್ಲಜನಕವನ್ನು ಖಾಸಗಿ ಕಂಪನಿಗಳು ಉತ್ಪಾದಿಸುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಇದನ್ನು ತಮಿಳುನಾಡಿಗೆ ನೀಡಬಹುದು ಎಂದು ತಮಿಳುನಾಡು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.
ಪರಿಸರ ಮಾನದಂಡಗಳ ಉಲ್ಲಂಘನೆಯಿಂದಾಗಿ ಮುಚ್ಚಲ್ಪಟ್ಟ ತೂತುಕುಡಿ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಸ್ಟೆರ್ಲೈಟ್ ತಾಮ್ರ ಘಟಕಗಳನ್ನು ನಡೆಸಲು ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರವು ಅವಕಾಶ ನೀಡಿ ನೀಡಿದರೆ ತಾನು 1,050 ಟನ್ ದ್ರವೀಕೃತ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಆಮ್ಲಜನಕವನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ಸಿದ್ಧ ಎಂದು ವೇದಾಂತ ಕಂಪನಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಟಿಎನ್ ಸಂಗ್ರಹ ಹೆಚ್ಚಳ..:
ಕಳೆದ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ, ತಮಿಳುನಾಡು ಆರೋಗ್ಯ ಇಲಾಖೆಯು ತನ್ನ ಶೇಖರಣಾ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದ ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಮಾಣದ ರಾಂಪಿಂಗ್ ಅನ್ನು ನಿಖರವಾಗಿ ಯೋಜಿಸಿ ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸಿತು. “ಅಲ್ಪಾವಧಿಯಲ್ಲಿ ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದು ಕಷ್ಟಕರವೆಂದು ತೋರುತ್ತಿದೆ, ಶೇಖರಣೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದು ಇತರ ಕ್ರಮವಾಗಿದ್ದು, ಇದರಿಂದಾಗಿ ನಮಗೆ ತುರ್ತು ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಸಾಕಾಗುತ್ತದೆ. ಇದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ರಾಜ್ಯವು ಶೇಖರಣೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವತ್ತ ಗಮನ ಹರಿಸಿದೆ ”ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ದಿ ನ್ಯೂಸ್‌ ಮಿನಿಟ್‌ ವರದಿಯಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದೆ.

ತಮಿಳುನಾಡು ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸೇವೆಗಳ ನಿಗಮದ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ನಿರ್ದೇಶಕ ಡಾ.ಪಿ.ಉಮಾನಾಥ್ ನೇತೃತ್ವದಲ್ಲಿ ಆರೋಗ್ಯ ಇಲಾಖೆಯು ರಾಜ್ಯದ ಶೇಖರಣಾ ಸೌಲಭ್ಯಗಳನ್ನು 346 ಮೆ.ಟನ್ ನಿಂದ 882 ಮೆ.ಟನ್.ಗೆ ಹೆಚ್ಚಿಸುವಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿದೆ.
ಬಾಹ್ಯ ಸಂಗ್ರಹಣೆಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತಿರುವಾಗ, ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳನ್ನು ಸ್ವತಂತ್ರವಾಗಿಸಲು ಮತ್ತು ಪ್ರಕರಣಗಳ ಪ್ರವಾಹವನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಲು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಸಜ್ಜುಗೊಳಿಸಲು ಇಲಾಖೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದೆ. ಚೆನ್ನೈನಲ್ಲಿ, ರಾಜೀವ್ ಗಾಂಧಿ ಸರ್ಕಾರಿ ಜನರಲ್ ಆಸ್ಪತ್ರೆ, ಒಮಾಂಡುರಾರ್ ಮತ್ತು ಸ್ಟಾನ್ಲಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳು ಶೇಖರಣಾ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಳ ಮಾಡಿವೆ. ಇದೇ ರೀತಿಯ ಕಾರ್ಯ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಇತರ ಜಿಲ್ಲೆಗಳಲ್ಲೂ ನಡೆಸಲಾಯಿತು.
ಆದಾಗ್ಯೂ ಆಮ್ಲಜನಕಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಇದು 24 * 7 ಅನ್ನು ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ಮಾಡುವ ಚಟುವಟಿಕೆಯಾಗಿದೆ. ಇದುವರೆಗೂ ರಾಜ್ಯವು ತೃಪ್ತಿಪಡಿಸಬಹುದಾದರೂ, ನಾವು ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಆರೋಗ್ಯ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಜೆ ರಾಧಾಕೃಷ್ಣನ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.
ಜಾಗರೂಕರಾಗಿರಬೇಕು:
ಆದರೆ ತಮಿಳುನಾಡು ಪ್ರಸ್ತುತ ದ್ರವರೂಪದ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಆಮ್ಲಜನಕದ ಬೇಡಿಕೆಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ಪ್ರಕರಣಗಳು ಹೆಚ್ಚಾದಂತೆ, ಅವರು ಕೊರತೆಯನ್ನು ಎದುರಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಆರೋಗ್ಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಆತಂಕ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಚೆನ್ನೈನ ನ್ಯಾಷನಲ್ ಇನ್‌ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಆಫ್ ಎಪಿಡೆಮಿಯಾಲಜಿ (ಎನ್‌ಐಇ) ಯ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞರು ಚೆನ್ನೈನಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್‌ -19 ನ ಹೊಸ ದೈನಂದಿನ ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ಮೇ 15 ರೊಳಗೆ 19,000 ಕ್ಕೆ ತಲುಪುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ