ಬಿಜೆಪಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ನಾಯಕತ್ವವು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ನಿಂದ ಬಂದ ಹಿಮಾಂತ ಬಿಸ್ವಾ ಶರ್ಮಾ ಅವರನ್ನು ಅಸ್ಸಾಂ ಸಿಎಂ ಮಾಡಿದ್ದು ಯಾಕೆ?

ರಘುಪತಿ ಯಾಜಿ

advertisement
ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ
ಅಡ್ಮಿಶನ್ ಗಾಗಿ ಇಂದೇ ಕರೆ ಮಾಡಿ
9535127775 / 9901837775 / 6364528715 / 08362775155 / https://icsmpucollege.com/

ದಶಕಗಳ ಸುದೀರ್ಘ ಹೋರಾಟದ ನಂತರ, ಈಶಾನ್ಯದಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿಯ ನಾಯಕ ಹಿಮಾಂತ ಬಿಸ್ವಾ ಶರ್ಮಾ ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಕುರ್ಚಿಗೆ ಏರಿದ್ದಾರೆ. ಅವರ ಮುಂದಿನ ಹಾದಿಯು ಸವಾಲುಗಳಿಂದ ಕೂಡಿದೆ. ಯಾಕೆಂದರೆ ಅವರ ಮೇಲೆ ರಾಷ್ಟ್ರನಾಯಕರ ನಿರೀಕ್ಷೆಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ಯಾಕೆಂದರೆ ಅವರ ಮೇಲೆ ಅಸ್ಸಾಂ ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲ, ಸಂಪೂರ್ಣ ಉತ್ತರಾಂಚಲ (ನಾರ್ಥ್‌ ಈಸ್ಟ್‌) ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿ ಬೆಳೆಸುವ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯೂ ಇದೆ.
ಹಿಮಂತ ಬಿಸ್ವಾ ಶರ್ಮಾ ಅಸ್ಸಾಂನ 15ನೇ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಸೋಮವಾರ ಅವರು ಅಸ್ಸಾಂನ  ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಯಾಗಿ ಪ್ರಮಾಣ ವಚನ ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಮೇ 9 ರಂದು, ಗುವಾಹತಿಯಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಶಾಸಕಾಂಗ ಪಕ್ಷದ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ನಡೆದ ವಿಧಾನಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಆಯ್ಕೆಯಾದ ಬಿಜೆಪಿಯ 60 ಶಾಸಕರು ಹಿಮಂತ ಬಿಸ್ವಾ ಶರ್ಮಾ ಅವರನ್ನು ತಮ್ಮ ನಾಯಕರಾಗಿ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಆ ಮೂಲಕ ಅವರು ರಾಜ್ಯದ 15 ನೇ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಯಾಗಲು ದಾರಿ ಮಾಡಿಕೊಟ್ಟರು.
ಇದು ಮೂರು ದಶಕಗಳ ಅವರ ಕನಸು ನನಸಾಗುವಂತೆ ಮಾಡಿದೆ. ಅಸಾಧಾರಣ ರಾಜಕೀಯ ಇಚ್ಛಾಶಕ್ತಿಯಿಂದ 1980 ರ ದಶಕದಲ್ಲಿ ಹದಿಹರೆಯದವನಾಗಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾದ ಅವರ ರಾಜಕೀಯ ದಾರಿ ಅವರನ್ನು 15ನೇ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಆಗುವ ವರೆಗೆ ತಂದು ನಿಲ್ಲಿಸಿದೆ. ಅವರು ಅಸ್ಸಾಂನ ಮೂವರು ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಗಳು – ಅಸೋಮ್ ಗಣ ಪರಿಷತ್ (ಎಜಿಪಿ) ಯ ಪ್ರಫುಲ್ಲಾ ಕುಮಾರ್ ಮಹಂತಾ ಮತ್ತು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ಸಿನ ಹಿತೇಶ್ವರ ಸೈಕಿಯಾ ಮತ್ತು ತರುಣ್ ಗೊಗೊಯ್ ಅವರ ಗರಡಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಬುದ್ಧ ರಾಜಕೀಯ ನಾಯಕರಾದವರು. ಆದರೆ ಅವರು ಎಜಿಪಿ ಅಥವಾ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಪಕ್ಷದಿಂದ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಯಾಗಿಲ್ಲ. ಅವರು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ ತೊರೆದು ಬಿಜೆಪಿ ಸೇರಿದ ಆರು ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ ಅವರಿಗೆ ಬಿಜೆಪಿ ಪಟ್ಟಾಭಿಷೇಕ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ..!

ಶರ್ಮಾ ಅವರು ಮೊದಲು ಅಸ್ಸೊಂ ಗಣ ಸಂಗ್ರಾಮ್‌ ಪರಿಷತ್‌ (ಎಜಿಪಿ)ಗೆ ಸೇರಿದ್ದು. ಅದು ಅವರು ಈಗ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರಾಗಿರುವ ಸರ್ಕಾರದ ಮಿತ್ರ ಪಕ್ಷವಾಗಿದೆ ಎಂಬುದು ಬೇರೆ ಮಾತು. ಆದರೆ ಅವರ ಮೊದಲ ರಾಜಕೀಯ ಮಾರ್ಗದರ್ಶಕರಾದ ಪ್ರಫುಲ್‌ಕುಮಾರ ಮಹಂತಾ ಮತ್ತು ಭೃಗುಕುಮಾರ್ ಫುಕಾನ್, ಅಸ್ಸಾಂ ಆಂದೋಲನದಲ್ಲಿ ಇಬ್ಬರು ಉನ್ನತ ಎಎಎಸ್‌ಯು ನಾಯಕರು. ಹದಿಹರೆಯದವನಾಗಿದ್ದಾಗ, ಅವರು ಇಬ್ಬರು ನಾಯಕರ ನೆರಳಲ್ಲಿ ಅಸ್ಸಾಂ ಆಂದೋಲನದಲ್ಲಿ ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿ ಪಾಲ್ಗೊಂಡರು, ಪ್ರಖರ ಭಾಷಣಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದರು ಮತ್ತು ಶರ್ಮಾ ಅವರನ್ನು”ಅದ್ಭುತ ಹುಡುಗ” ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಯಿತು. ಅಸ್ಸಾಂನ ಅತ್ಯಂತ ಪ್ರತಿಷ್ಠಿತ ಕಾಲೇಜು ಮತ್ತು ಕಾಟನ್ ಕಾಲೇಜಿನ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ಸಂಘದ ಮೂರು ಬಾರಿ ಪ್ರಧಾನ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿಯಾಗಿದ್ದ ಎಎಎಸ್‌ಯು ನಾಯಕ ಇವರು. ಆಗಿನ ಎಎಸ್ಎಯು ನಾಯಕನ ರಾಜಕೀಯ ಕುಶಾಗ್ರಮತಿಯನ್ನು ಗುರುತಿಸಿ – ಆಗಿನ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಯಾಗಿದ್ದ ಸೈಕಿಯಾ ಅವರನ್ನು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ ಸೇರಲು ಮನವೊಲಿಸಿದರು. ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಶರ್ಮಾ ಅವರನ್ನು ತನ್ನ ತೆಕ್ಕೆಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿತು. ಅಂದಿನಿಂದ, ಶರ್ಮಾ ಅವರು ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ನಾಯಕನಿಗೂ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕರಾಗಿ ಹೊರಹೊಮ್ಮಿದ್ದಾರೆ – ಮಹಂತ-ಫುಕಾನ್ ಜೋಡಿ, ಸೈಕಿಯಾ, ಗೊಗೊಯ್ ಮತ್ತು ಬಿಜೆಪಿ ಹಿಂದಿನ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಸರ್ಬಾನಂದ ಸೋನೊವಾಲ್ ಇವರಿಗೆಲ್ಲ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಅದನ್ನು ನಿವಾರಿಸಿದವರು ಶರ್ಮಾ. ಆದರೂ ಅಸ್ಸಾಂನ ಉನ್ನತ ಕುರ್ಚಿ ಯಾವಾಗಲೂ ಅವರಿಗೆ ಒಲಿದಿರಲಿಲ್ಲ. ಅದನ್ನು ತಲುಪಲು ಅವರು ಕ್ರಮಿಸಿದ ಹಾದಿ ದುರ್ಗಮವಾಗಿಯೇ ಇತ್ತು.ನೆರಳಿನಿಂದ ಹೊರಬರಲು ಅವರು ಅವಕಾಶಕ್ಕಾಗಿ ಕಾಯುತ್ತಲೇ ಇದ್ದರು.
ಪ್ರತಿ ಬಾರಿಯೂ ಅವರ ಹಕ್ಕು ಅವರ ಚುನಾವಣಾ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯನ್ನು ಆಧರಿಸಿದೆ. 2006 ಮತ್ತು 2011 ರಲ್ಲಿ, ಗೊಗೊಯ್ ಅವರ ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ಸಾರಥಿಯಾಗಿದ್ದರು ಶರ್ಮಾ. ಅಸ್ಸಾಂನಲ್ಲಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ವಿಜಯವನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿದ ತಂತ್ರಜ್ಞ ಅವರು. ಆದಾಗ್ಯೂ, 2011 ರಲ್ಲಿ ಅಸ್ಸಾಂ ರಾಜಕೀಯಕ್ಕೆ ಗೊಗೊಯ್ ಅವರ ಮಗ ಗೌರವ್ ಆಗಮನದೊಂದಿಗೆ, ಶರ್ಮಾ ಅವರು ಮಹತ್ವ ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು. 78 ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಶಾಸಕರಲ್ಲಿ 54 ಶಾಸಕರ ಬೆಂಬಲದೊಂದಿಗೆ ತರುಣ ಗೊಗೊಯ್ ಅವರ ಬದಲಾಗಿ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಯಾಗಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದಾಗ, ಆಗ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿದ್ದ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಶರ್ಮಾ ಅವರ ಉಮೆದುವಾರಿಕೆಯನ್ನು ತಿರಸ್ಕರಿಸಿದರು.

ಹತಾಶೆ ಹಾಗೂ ಕೋಪದಿಂದ ಶರ್ಮಾ 2015ರಲ್ಲಿ ಅಂದರೆ ಚುನಾವಣೆಗಿಂತ ಒಂದು ರ್ಷ ಮೊದಲು ಬಿಜೆಪಿಗೆ ಸೇರಿಕೊಂಡರು ಮತ್ತು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ಸು ಸಂಪೂರ್ಣ ಈಶಾನ್ಯ (ನಾರ್ಥ್‌ ಈಸ್ಟ್‌) ಭಾಗದಿಂದಲೇ ಅಳಿಸಿಹಾಕಲು ಅಥವಾ ಸಂಪೂರ್ಣ ಬಲ ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಧಾನ ವಾಸ್ತುಶಿಲ್ಪಿಗಳಾಗಿ ಪರಿಣಮಿಸಿದರು. ಅವರು 2016 ಮತ್ತು 2021 ರಲ್ಲಿ ಅಸ್ಸಾಂನಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿ ಚುನಾವಣಾ ಗೆಲುವು ಸಾಧಿಸಿದ್ದು ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ಅರುಣಾಚಲ ಪ್ರದೇಶ, ನಾಗಾಲ್ಯಾಂಡ್, ಮಣಿಪುರ, ತ್ರಿಪುರ ಮತ್ತು ಮೇಘಾಲಯದಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿ ಸರ್ಕಾರ ರಚನೆಯ ಹಿಂದೆ ಇದೇ ಶರ್ಮಾ ಇದ್ದರು. ಮತ್ತು ಈಶಾನ್ಯ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿ ಸರ್ಕಾರ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟು ಎದುರಿಸಿದಾಗೆಲ್ಲ ಬೆಂಕಿ ನಂದಿಸಿದ್ದೇ ಶರ್ಮಾ ಅವರು.

bimba pratibimbaಅವರು ಚುನಾವಣಾ ನೀತಿಯಲ್ಲಷ್ಟೇ ಯಶಸ್ಸ ಪಡೆದಿಲ್ಲ. ಮಂತ್ರಿಯಾಗಿ ಅವರ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯಿಂದ ಸರ್ಕಾರದ ಟ್ರಬಲ್‌ ಶೂಟರ್‌ ಆಗಿ ಅವರ ಬುದ್ಧಿವಂತ ಸಂಪನ್ಮೂಲ ನಿರ್ವಹಣೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಅನುಯಾಯಿಗಳಿಂದ (ರಾಜಕೀಯ ಅಥವಾ ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ) ಬೇಷರತ್ತಾದ ನಿಷ್ಠೆ ಅವರನ್ನು ಬಿಜೆಪಿಯಲ್ಲಿ ಇಷ್ಟು ಎತ್ತರಕ್ಕೆ ತಂದು ನಿಲ್ಲಿಸಿದೆ. ರಾಜಕೀಯೇತರ ಮತ್ತು ಈಗ ಅಸ್ಸಾಂನಾದ್ಯಂತ ವಿವಿಧ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸುತ್ತಿರುವ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಮಾಜಿ ಕಾಟನ್ ಕಾಲೇಜು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಸಂಪರ್ಕದೊಂದಿಗೆ ಅವರ ನಿಷ್ಠಾವಂತ ಬೆಂಬಲಿಗರಾಗಿ ಉಳಿದಿದ್ದಾರೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಮೊದಲ ಅಲೆಯಲ್ಲಿ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟನ್ನು ಅವರು ನಿಭಾಯಿಸಿದ್ದು ಅವರಿಗೆ ಎತ್ತರದ ಸ್ಥಾನಮಾನ ತಂದುಕೊಟ್ಟಿತು.
ಈ ಪ್ರದರ್ಶನಗಳೊಂದಿಗೇ ಅವರು, ತಾನು ಅಸ್ಸಾಂನಲ್ಲಿ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಹಕ್ಕು ಸಾಧಿಸಿದ್ದನ್ನುಬಿಜೆಪಿ ಕೇಂದ್ರ ನಾಯಕತ್ವಕ್ಕೆ ಅವರು ಮನದಟ್ಟು ಮಾಡಿದರು. ಸೋನೊವಾಲ್ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಯಾಗಿದ್ದರೂ ಬಿಜೆಪಿ ಈ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯನ್ನು ಘೋಷಿಸಲಿಲ್ಲ. ಮುಸ್ಲಿಮರು ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ ಬಾಹುಳ್ಯದ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ, ಬಿಜೆಪಿಗೆ ಜನಸಂಖ್ಯಾ ಅನನುಕೂಲತೆ ಇದೆ, ಅದರಲ್ಲೂ ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಎಐಯುಡಿಎಫ್ ಅನ್ನು ಒಳಗೊಂಡು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಎಂಟು ಪಕ್ಷಗಳ ಒಕ್ಕೂಟವನ್ನು ರಚಿಸಿತು.
ಜೊತೆಗೆ ಬಿಜೆಪಿ ನೇತೃತ್ವದ ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರವು 2019 ರ ಪೌರತ್ವ (ತಿದ್ದುಪಡಿ) ಕಾಯ್ದೆಯನ್ನು ಅಂಗೀಕರಿಸಿದ ಬಗ್ಗೆ ಅಸ್ಸಾಮೀ ಮಾತನಾಡುವ ಜನರು ಕೋಪವು ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಇನ್ನಷ್ಟು ಹದಗೆಡಿಸಿತ್ತು..
ಈ ಸವಾಲುಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವ ಬಿಜೆಪಿಯ ಕೇಂದ್ರ ನಾಯಕತ್ವವು ಪಕ್ಷವನ್ನು ತೊಂದರೆಯಿಂದ ದೂರವಿರಿಸಲು ಶರ್ಮಾ ಅವರ ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚು ಅವಲಂಬಿತವಾಯಿತು. ಪಕ್ಷದ ಸಂಪೂರ್ಣ ಚುನಾವಣಾ ಪ್ರಚಾರವನ್ನು ಶರ್ಮಾ ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದರು – ಟಿಕೆಟ್ ವಿತರಣೆ ಮತ್ತು ವ್ಯವಸ್ಥಾಪನಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳಿಂದ ಹಿಡಿದು ಮತದಾನದ ನಿರೂಪಣೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿಸುವವರೆಗೆ ಅವರೇ ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದರು. ಬಿಜೆಪಿ ಮತ್ತು ಮಿತ್ರರಾಷ್ಟ್ರಗಳಿಗೆ ಸಮಗ್ರ ಬಹುಮತವನ್ನು ನೀಡಿದ ನಂತರ, ಅವರು ತಮ್ಮ ಪ್ರತಿಫಲವನ್ನು ಪಡೆಯುವ ಸಮಯ ಬಂದಿತ್ತು. ಕೇಸರಿ ಪಕ್ಷದ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ನಾಯಕರು ಅವರ ಕೊಡುಗೆಯನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡು, ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಬುದ್ಧಿವಂತಿಕೆಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ಈಗಿನ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಯನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಿತು.
ಈಗ, ಶರ್ಮಾ, ಬಹುಶಃ ಅಸ್ಸಾಂನ ಅತ್ಯಂತ ಅರ್ಹ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ, ಡಾಕ್ಟರೇಟ್ ಮತ್ತು ಕಾನೂನು ಪದವಿಯನ್ನು ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ, ದೈನಂದಿನ ಕೋವಿಡ್ ಪ್ರಕರಣಗಳು 6,000 ಅನ್ನು ಮುಟ್ಟುವ ಬೆದರಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ, ಶರ್ಮಾ ತನ್ನ ಕೆಲಸವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಬೇಕಿದೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, – ಹೊರಹೋಗುವ ಸರ್ಕಾರವು 85,000 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳ ಸಂಚಿತ ಸಾಲವನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ 23,000 ಕೋಟಿ ರೂ. ಮಹಿಳಾ ಸ್ವ-ಸಹಾಯ ಗುಂಪುಗಳು ತೆಗೆದುಕೊಂಡ 12,000 ರೂ. ಮೈಕ್ರೋ ಫೈನಾನ್ಸ್ ಸಾಲವನ್ನು ತೀರಿಸುವ ಭರವಸೆಯನ್ನು ಇದಕ್ಕೆ ಸೇರಿಸಿ ಅವರು ಗಂಭೀರ ಆರ್ಥಿಕ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟನ್ನು ಎದುರಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಮುಂದಿನ ವರ್ಷದ ವೇಳೆಗೆ 100,000 ಸರ್ಕಾರಿ ಉದ್ಯೋಗಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುವುದಾಗಿ ಬಿಜೆಪಿ ಭರವಸೆ ನೀಡಿದೆ.ಇದನ್ನು ಶರ್ಮಾ ನಿಭಾಯಿಸಲೇ ಬೇಕು.
ಆದರೆ ಶರ್ಮಾ ಅವರಿಗೆ ದೊಡ್ಡ ಸವಾಲು ಎಂದರೆ ಅಸ್ಸಾಂನ ಜನರು ಅವರಿಂದ ನಿರೀಕ್ಷೆ ಇಟ್ಟುಕೊಂಡಿರುವುದು, ಅವರ ಹಿಂದಿನ ಅನುಭವ – ತರುಣ್ ಗೊಗೊಯ್ ಅವರ ಎರಡು ಅವಧಿಗಳಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಸೋನೊವಾಲ್ ಸರ್ಕಾರದಲ್ಲೂ ಅವರು ವಾಸ್ತವಿಕ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರಾಗಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡರು – ಈ ಸವಾಲುಗಳನ್ನು ಜಯಿಸಲು ಅವರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಬೇಕು. ಹೆಚ್ಚಿನ ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳಿದ್ದಾಗ, ನಿರಾಶೆಗಳು ಸಹ ಹೆಚ್ಚು.ಹೀಗಾಗಿ ಎಚ್ಚರಿಕೆಯೂ ಅಗತ್ಯ.

advertisement

ಕ್ಷಣ ಕ್ಷಣದ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

4.5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 6

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ