20,000 ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕಕ್ಕೆ ಪೂರ್ವ ಏಷ್ಯಾ ತುತ್ತಾಯಿತು, ಇದು ಜನರ ಡಿಎನ್‌ಎ ಬದಲಾಯಿಸುವಷ್ಟು ಪ್ರಬಲವಾಗಿತ್ತು: ಅಧ್ಯಯನ

ನವದೆಹಲಿ: ಕಳೆದ ಒಂದೂವರೆ ವರ್ಷಗಳಿಂದ ‘ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್’ ಎಂಬ ಪದವು ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ ಸಾಮಾನ್ಯಜನಜೀವನದ ಸಾಮಾನ್ಯ ಪದವಾಗಿಬಿಟ್ಟಿದೆ. ಇದು ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಪ್ರಪಂಚದ ವಿನಾಶಕಾರಿ ಪರಿಣಾಮಕ್ಕೆ ವಿಶ್ವವೇ ಬೆಚ್ಚಿಬಿದ್ದಿದೆ.SARS-CoV-2 ಎಂಬ ವಿನಾಶಕಾರಿ ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್‌ ಉಂಟಾದ ಸೋಂಕು 35 ಲಕ್ಷಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜೀವಗಳು ಬಲಿ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದೆ.
ಈಗ,ಹೊಸ ಸಂಶೋಧನೆಯ ಪ್ರಕಾರ ಸುಮಾರು 20,000 ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ, ಪೂರ್ವ ಏಷ್ಯಾ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಪ್ರದೇಶವು ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿತ್ತು. ಈ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕದ ತೀವ್ರತೆಯು ಮಾನವ ಜೀನೋಮ್‌ನ ಮೇಲೆ ಕೆಲವು ಮುದ್ರೆಗಳನ್ನು ಬಿಟ್ಟುಹೋಗಲು ಮತ್ತು ಅದು ವಿಕಾಸಗೊಳ್ಳುವಷ್ಟು ಅದು ಬಲವಾಗಿತ್ತು.
ಈ ಸಂಶೋಧನೆಯನ್ನು ಕರೆಂಟ್ ಬಯಾಲಜಿ ಎಂಬ ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಜರ್ನಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಈ ಸಂಶೋಧನೆಯನ್ನು ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ಮತ್ತು ಅಮೆರಿಕ ತಜ್ಞರು ನಡೆಸಿದ್ದಾರೆ.ಹಿಂದಿನ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಮಾನವರ ಮೇಲೆ ಅವುಗಳ ಪ್ರಭಾವವನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು, ಸಂಶೋಧಕರು ವಿಶ್ವದ 26 ವಿವಿಧ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ ಗುಂಪುಗಳಿಂದ ಸುಮಾರು 2,500 ಜನರ ಜೀನೋಮ್‌ಗಳನ್ನು ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.
ಅವರ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಯು ಸುಮಾರು 20,000 ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ, ಇಂದಿನ ಪೂರ್ವ ಏಷ್ಯಾದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುವ ಜನರು ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಸಂವಹನ ನಡೆಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ತಿಳಿದುಬಂದಿದೆ. ಸಿಎನ್‌ಎನ್‌ ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಇದು ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್‌ಗಳೊಂದಿಗಿನ ಮಾನವ ಜೀನೋಮ್‌ನ ಆರಂಭಿಕ ಸಂವಹನ ಎಂದು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ ಮತ್ತು ಈ ಸಂವಹನವು “ಪೂರ್ವ ಏಷ್ಯಾದ ಆಧುನಿಕ-ದಿನದ ಜನರ ಡಿಎನ್‌ಎಯಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಆನುವಂಶಿಕ ಗುರುತುಗಳನ್ನು” ಬಿಡುವಷ್ಟು ಪ್ರಬಲವಾಗಿತ್ತು.
ಸ್ವತಃ, “ಸೌಲ್ಮಿ ಅವರನ್ನು ಸಿಎನ್ಎನ್ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದೆ.
ವೈರಸ್ಸಿಂದ ಮಾನವ ಜೀವಕೋಶಗಳ ಈ ರೀತಿ ಅಪಹರಿಸುವಿಕೆಯಿಂದ ಇದು ಜೀನೋಮಿನಲ್ಲಿ ಕುರುಹುಗಳನ್ನು ಬಿಟ್ಟುಹೋಗುತ್ತದೆ ಎಂದು
ಅಧ್ಯಯನದ ಲೇಖಕರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ, ತಾಂತ್ರಿಕ ಪ್ರಗತಿಗೆ ಧನ್ಯವಾದಗಳು, ಈಗ ಈ ಗುರುತುಗಳನ್ನು ಗಮನಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿದೆ ಮತ್ತು ಸಂಶೋಧನೆಯ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಯು ಮಾನವರು ಒಂದು ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್‌ಗಳಿಗೆ ಒಡ್ಡಿಕೊಂಡಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಅವುಗಳಿಗೆ ಹೊಂದಿಕೊಂಡಿದ್ದರು ಎಂಬುದಕ್ಕೆ “ದೃಢವಾದ ಸಾಕ್ಷ್ಯಗಳನ್ನು ನೀಡಿದೆ ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.
ಜೀನೋಮ್‌ಗಳನ್ನು ವಿಶ್ಲೇಷಿಸುವಾಗ, ಚೀನಾ, ಜಪಾನ್ ಮತ್ತು ವಿಯೆಟ್ನಾಂನ ಐದು ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ ಗುಂಪುಗಳ ಜನರಲ್ಲಿ ಈ ಆನುವಂಶಿಕ ಸಂಕೇತಗಳು,ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್‌ಗಳಿಗೆ ಮೊದಲಿನ ಮಾನ್ಯತೆ ಮತ್ತು ಹೊಂದಾಣಿಕೆಯನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತವೆ ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.
ಆದಾಗ್ಯೂ, 20,000 ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಭುಗಿಲೆದ್ದ ಕರೋನವೈರಸ್ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕವು ಈ ಮೂರು ದೇಶಗಳಿಗೆ ಸೀಮಿತವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಇದರ ಅರ್ಥವಲ್ಲ. ಸೌಲ್ಮಿ ಪ್ರಕಾರ, ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗವು ಬೇರೆಡೆಗೆ ಹರಡಿರುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ, ಆದರೆ ಅದನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುವ ಡೇಟಾ ಪ್ರಸ್ತುತ ಲಭ್ಯವಿಲ್ಲ.
ಈ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯಿಂದ, ಪೀಡಿತ ಗುಂಪು ಲಾಭದಾಯಕ ರೂಪಾಂತರವನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದೆ ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ, ಇದು ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ಸಿನಿಂದ ರಕ್ಷಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಿತು. ರೂಪಾಂತರ ಹೊಂದಿರುವವರು ಬದುಕುಳಿಯುವಲ್ಲಿ ಒಂದು ಹೆಚ್ಚುಗಾರಿಕೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು – ಕಾಲಾನಂತರದಲ್ಲಿ, ಜನಸಂಖ್ಯೆಯು ರೂಪಾಂತರಿ ಜನಸಂಖ್ಯೆಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ರೂಪಾಂತರವಿಲ್ಲದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನಸಂಖ್ಯೆ ಹೊಂದುವಂತಾಯಿತು ಎಂದು ಸಿಎನ್ಎನ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ಈ ಮಾನ್ಯತೆಯ ಪ್ರಭಾವ ಮತ್ತು ಜನರ ಹೊಂದಾಣಿಕೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ ಸೌಲ್ಮಿ, “ದೀರ್ಘಕಾಲದ ವರೆಗೆ ಮತ್ತು ಮಾನ್ಯತೆಯೊಂದಿಗೆ, ಇದು ಅವರ ವಂಶಸ್ಥರ ಜೀನೋಮ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಬಹಳ ಸ್ಪಷ್ಟವಾದ ಗುರುತು ನೀಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಎಚ್ಚರಿಕೆ ಟಿಪ್ಪಣಿ ನೀಡಿ, ಅಧ್ಯಯನದ ನೇತೃತ್ವ ವಹಿಸಿದ ಅರಿಝೋನಾ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ವಿಕಸನೀಯ ಜೀವಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞ ಡಾ. ಡೇವಿಡ್ ಎನಾರ್ಡ್ ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಟೈಮ್ಸ್ ಗೆ ಈ ಸಂಶೋಧನೆಗಳು ನಮ್ಮನ್ನು ಚಿಂತೆಗೀಡುಮಾಡಬೇಕು” ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಇದೀಗ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವುದು ತತಲೆಮಾರುಗಳಿಂದಲೂ ನಡೆಯುತ್ತಿರಬಹುದು” ಎಂದು ಅವರನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿ ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಟೈಮ್ಸ್ ವರದಿ ಹೇಳಿದೆ.
ಪೂರ್ವ ಏಷ್ಯಾದಲ್ಲಿ ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ಸಿಗೆ ಒಡ್ಡಿಕೊಂಡ ಜನರ ವಂಶವಾಹಿಗಳು 20,000-25,000 ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ತಮ್ಮ ಎಂಟಿಟಿವೈರಲ್ ರೂಪಾಂತರಗಳನ್ನು ವಿಕಸನಗೊಳಿಸಿವೆ ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ಅಂದಾಜಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಈ ವಿಕಾಸವು ಕೆಲವು ಶತಮಾನಗಳ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಾಗಿತ್ತು ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನದ ಕುರಿತ ವರದಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಇದು ಆಶ್ಚರ್ಯಕರವಾದ ಸಂಶೋಧನೆಯಾಗಿದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಪೂರ್ವ ಏಷ್ಯನ್ನರು ದಟ್ಟವಾದ ಸಮುದಾಯಗಳಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿರಲಿಲ್ಲ, ಬದಲಿಗೆ ಬೇಟೆಗಾರರ ಸಣ್ಣ ತಂಡಗಳ ರಚನೆಯೊಂದಿಗೆ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದರು ಎಂದು ವರದಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 3

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ