ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ಆರು ಶಂಕಿತ ಭಯೋತ್ಪಾದಕರ ಬಂಧನ: ಇಬ್ಬರು ಶಂಕಿತರಿಗೆ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಸಿಂಧ್‌ನಲ್ಲಿ ಬಾಂಬ್ ತಯಾರಿಕಾ ತರಬೇತಿ

ನವದೆಹಲಿ: ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಐಎಸ್‌ಐ ಇಬ್ಬರನ್ನು ಸಮುದ್ರದ ಮೂಲಕ ಗ್ವಾದರ್ ಬಂದರಿಗೆ ಕರೆದೊಯ್ದಿದೆ ಎಂದು ಮಂಗಳವಾರ ಬಂಧಿಸಲಾಗಿರುವ ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ಭಯೋತ್ಪಾದನಾ ಘಟಕದ ಆರು ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಶಂಕಿತರ ವಿಚಾರಣೆ ವೇಳೆ ವಿವರಗಳು ಹೊರಬಿದ್ದಿವೆ.
ಸಿಂಧ್ ನಲ್ಲಿ ಬಾಂಬ್ ತಯಾರಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಅವರಿಗೆ ತರಬೇತಿ ನೀಡಲಾಗಿದೆ ಎಂಬ ಅಂಶಗಳು ಬೆಳಕಿಗೆ ಬಂದಿದೆ. ಇಬ್ಬರು ಪಾಕಿಸ್ತಾನಕ್ಕೆ ಹೋಗಿ, ತರಬೇತಿ ಪಡೆದು, ನಂತರ ಭಾರತಕ್ಕೆ ಹೇಗೆ ಮರಳಿದರು ಎಂದು ದೆಹಲಿ ಪೊಲೀಸ್ ವಿಶೇಷ ಕೋಶ ತನಿಖೆ ನಡೆಸುತ್ತಿದೆ.
ಇಬ್ಬರು ಶಂಕಿತ ಭಯೋತ್ಪಾದಕರು – ದೆಹಲಿಯ ಜಾಮಿಯಾ ನಗರದ ನಿವಾಸಿ ಒಸಾಮಾ ಮತ್ತು ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಪ್ರಯಾಗರಾಜ್ ನಿವಾಸಿ ಜೀಶಾನ್ ಕಮರ್ – ಬಾಂಬ್‌ಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸಲು ಮತ್ತು ಸುಧಾರಿತ ಸ್ಫೋಟಕ ಸಾಧನಗಳನ್ನು (ಐಇಡಿ) ಮಾಡಲು ತರಬೇತಿ ನೀಡುತ್ತಿದ್ದರು ಮತ್ತು ದೈನಂದಿನ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ ತಯಾರಿಸುತ್ತಿದ್ದರು ಎಂದು ಬುಧವಾರ ಪತ್ತೆಯಾಗಿದೆ. ಸಣ್ಣ ಬಂದೂಕುಗಳು ಮತ್ತು ಎಕೆ -47 ಗಳ ನಿರ್ವಹಣೆ ಮತ್ತು ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಯೂ ಅವರಿಗೆ ತರಬೇತಿ ನೀಡಲಾಗಿತ್ತು.
ಬುಧವಾರ, ದೆಹಲಿ ನ್ಯಾಯಾಲಯವು ಆರು ಭಯೋತ್ಪಾದಕರನ್ನು 14 ದಿನಗಳ ಪೊಲೀಸ್ ಕಸ್ಟಡಿಗೆ ಕಳುಹಿಸಿತು.
ಒಸಾಮಾ ಮತ್ತು ಜೀಶನ್ ಹೊರತುಪಡಿಸಿ, ಬಂಧಿತರಾದ ಇತರ ನಾಲ್ಕು ಆರೋಪಿಗಳನ್ನು ಮುಂಬೈ ನಿವಾಸಿ ಜಾನ್ ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಶೇಖ್ ಎಂದು ಗುರುತಿಸಲಾಗಿದೆ; ಮೂಲ್‌ಚಂದ್, ಯುಪಿಯ ರಾಯ್ ಬರೇಲಿಯ ನಿವಾಸಿ; ಯುಪಿಯ ಬಹ್ರೈಚ್ ನಿವಾಸಿ ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಅಬು ಬಕರ್ ಮತ್ತು ಲಖನೌ ನಿವಾಸಿ ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಅಮೀರ್ ಜಾವೇದ್.

ಘಟನೆಗಳ ಕಾಲಾನುಕ್ರಮಣಿಕೆ …
*ವಿಚಾರಣೆಯಲ್ಲಿ ಒಸಾಮಾ ಏಪ್ರಿಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಮಸ್ಕತ್‌ಗೆ ತೆರಳಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಅಲ್ಲಿ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿ ತರಬೇತಿಗಾಗಿ ಹೋಗಿದ್ದ ಜೀಶನ್ ಅವರನ್ನು ಭೇಟಿಯಾದರು ಎಂದು ತಿಳಿದುಬಂದಿದೆ.
*ಸುಮಾರು 15-16 ಬಂಗಾಳಿ ಮಾತನಾಡುವ ಜನರು, ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶಿ ಪ್ರಜೆಗಳೆಂದು ಶಂಕಿಸಲಾಗಿದೆ, ಅಲ್ಲಿ ಅವರನ್ನು ಸೇರಿಕೊಂಡರು ಮತ್ತು ಉಪ-ಗುಂಪುಗಳಾಗಿ ವಿಂಗಡಿಸಲಾಯಿತು. ಜೀಶಾನ್ ಮತ್ತು ಒಸಾಮ ಒಂದೇ ಗುಂಪಿನಲ್ಲಿದ್ದರು ಎಂದು ಸುದ್ದಿ ಸಂಸ್ಥೆ ಐಎಎನ್ಎಸ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
* ಸಮುದ್ರ ಪ್ರಯಾಣದ ನಂತರ, ಅವರನ್ನು ಗ್ವಾದರ್ ಬಳಿಯ ಜಿಯೋನಿಗೆ ಕರೆದೊಯ್ಯಲಾಯಿತು, ಅಲ್ಲಿ ಪಾಕಿಸ್ತಾನಿ ಪ್ರಜೆ ಅವರನ್ನು ಸಿಂಧ್ ಪ್ರಾಂತ್ಯದ ಥಟ್ಟಾದಲ್ಲಿರುವ ತೋಟದ ಮನೆಗೆ ಕರೆದೊಯ್ದರು. ಅಲ್ಲಿ, ನೇಮಕಗೊಂಡವರು ಮೂರು ಪಾಕಿಸ್ತಾನಿ ಪ್ರಜೆಗಳನ್ನು ಭೇಟಿಯಾದರು, ಅವರಲ್ಲಿ ಇಬ್ಬರು-ಜಬ್ಬಾರ್ ಮತ್ತು ಹಮ್ಜಾ-ಬಾಂಬ್ ತಯಾರಿಕೆ ತರಬೇತಿ ನೀಡಿದರು. ಇಬ್ಬರೂ ಸೇನಾ ಸಮವಸ್ತ್ರ ಧರಿಸಿದ್ದರಿಂದ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಸೇನೆಯವರು ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ.
* ಇವರ ತರಬೇತಿಯು 15 ದಿನಗಳ ಕಾಲ ನಡೆಯಿತು, ನಂತರ ಅವರನ್ನು ಅದೇ ಮಾರ್ಗದ ಮೂಲಕ ಮಸ್ಕತ್‌ಗೆ ಹಿಂತಿರುಗಿಸಲಾಯಿತು.
ಮುಂಬರುವ ಹಬ್ಬದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಭಾರತದಾದ್ಯಂತ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ದಾಳಿಗಳನ್ನು ನಡೆಸಲು, ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಯೋಜನೆಯ ವಿವಿಧ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸಲು ಆರು ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಶಂಕಿತರನ್ನು ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿ ನಿಯೋಜಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ