ರಷ್ಯಾದ ತೈಲ-ಅನಿಲ ಆಮದಿಗೆ ನಿಷೇಧ ಘೋಷಿಸಿದ ಅಮೆರಿಕ, ನಿಷ್ಕ್ರಿಯತೆಗೆ ಪಶ್ಚಿಮ ದೇಶಗಳನ್ನು ದೂಷಿಸಿದ ಝೆಲೆನ್ಸ್ಕಿ

ನವದೆಹಲಿ: ಉಕ್ರೇನ್‌ನ ಮೇಲೆ ರಷ್ಯಾದ ಆಕ್ರಮಣಕ್ಕೆ ಪ್ರತೀಕಾರವಾಗಿ ಅಮೆರಿಕ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಜೋ ಬೈಡೆನ್ ರಷ್ಯಾದ ತೈಲ ಆಮದಿನ ಮೇಲೆ ನಿಷೇಧ ಹೇರಿದ್ದಾರೆ. ರಷ್ಯಾದ ತೈಲ ಮತ್ತು ಅನಿಲದ ಹೊಸ ಖರೀದಿಗಳನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸುವುದಾಗಿ ಬಿಪಿ ಮತ್ತು ಶೆಲ್ ಘೋಷಿಸಿದ ಕೆಲವೇ ಗಂಟೆಗಳ ನಂತರ ಅಮೆರಿಕದ ಈ ಕ್ರಮವು ಬಂದಿದೆ.
ರಷ್ಯಾ ವಿರುದ್ಧದ ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ನಿರ್ಬಂಧಗಳ ಭಾಗವಾಗಿ ಇನ್ನೂ 32 ರಷ್ಯನ್ ಮತ್ತು ಬೆಲರೂಸಿಯನ್ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳ ಆಸ್ತಿಯನ್ನು ಅಮಾನತುಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಜಪಾನ್ ಹೇಳಿದೆ. ಅಲ್ಲದೆ, ಜಪಾನಿನ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ರಷ್ಯಾಕ್ಕೆ ತೈಲ ಸಂಸ್ಕರಣಾ ಸಾಧನಗಳ ರಫ್ತು ಮತ್ತು ಬೆಲಾರಸ್‌ಗೆ ಸಾಮಾನ್ಯ ಉದ್ದೇಶದ ಸರಕುಗಳನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅಸೋಸಿಯೇಟೆಡ್ ಪ್ರೆಸ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಉಕ್ರೇನ್‌ನ ಸುಮಿ ನಗರದಲ್ಲಿ ಸಿಲುಕಿರುವ ಎಲ್ಲ ಭಾರತೀಯ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳನ್ನು ಸ್ಥಳಾಂತರಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಲು ಭಾರತದ ವಿದೇಶಾಂಗ ಸಚಿವಾಲಯ ಟ್ವಿಟರ್‌ಗೆ ಕರೆದೊಯ್ದಿದೆ. ಎಂಇಎ ವಕ್ತಾರ ಅರಿಂದಮ್ ಬಾಗ್ಚಿ ಮಾತನಾಡಿ, ಭಾರತೀಯ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಪೋಲ್ಟವಾಗೆ ತೆರಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ನಂತರ ಅವರು ಪಶ್ಚಿಮ ಉಕ್ರೇನ್‌ಗೆ ರೈಲುಗಳನ್ನು ಹತ್ತುತ್ತಾರೆ. ‘ಆಪರೇಷನ್ ಗಂಗಾ’ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ವಿಶೇಷ ವಿಮಾನಗಳಲ್ಲಿ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳನ್ನು ಮನೆಗೆ ಕರೆತರಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಉಕ್ರೇನ್‌ನ ಝೆಲೆನ್ಸ್ಕಿಯು ನೊ-ಫ್ಲೈ ಝೋನ್‌ನ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ವಿಳಂಬಗೊಳಿಸಿದ ಕಾರಣಕ್ಕೆ ಪಶ್ಚಿಮವನ್ನು ದೂಷಿಸಿದ್ದಾರೆ
ಉಕ್ರೇನ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ವೊಲ್ಡೊಮಿರ್ ಝೆಲೆನ್ಸ್ಕಿ ಅವರು ಪಾಶ್ಚಿಮಾತ್ಯ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳು ಯುಕ್ರೇನ್ ಮೇಲೆ 13 ನೇ ದಿನವೂ ಯುದ್ಧವನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸುತ್ತಿರುವಾಗ ಉಕ್ರೇನ್ ಮೇಲೆ ಹಾರಾಟ-ನಿಷೇಧ ವಲಯವನ್ನು ಜಾರಿಗೊಳಿಸುವ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿಲ್ಲ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದರು.
ವೀಡಿಯೊ ಭಾಷಣದಲ್ಲಿ, ಝೆಲೆನ್ಸ್ಕಿ ಪಾಶ್ಚಿಮಾತ್ಯರ ಅಸಮರ್ಪಕ “ಭರವಸೆಗಳನ್ನು” ಖಂಡಿಸಿದರು.
ತನ್ನ ದೇಶದ ವಾಯುಪ್ರದೇಶವನ್ನು ಹಾರಾಟ-ನಿಷೇಧ ವಲಯವೆಂದು ಘೋಷಿಸಲು ಝೆಲೆನ್ಸ್ಕಿಯ ಬೇಡಿಕೆಯು ವಿಶ್ವ ಸಮರ III ಕ್ಕೆ ಪ್ರಚೋದಕವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಭಯಪಡಲಾಗಿದೆ. ಉಕ್ರೇನ್‌ನ ವಾಯುಪ್ರದೇಶವನ್ನು ಹಾರಾಟ ನಿಷೇಧ ವಲಯ ಎಂದು ಘೋಷಿಸುವ ಬೇಡಿಕೆಯನ್ನು ಅಮೆರಿಕ ಮತ್ತು ಯುರೋಪಿಯನ್ ಒಕ್ಕೂಟ ತಿರಸ್ಕರಿಸಿದೆ.

ಓದಿರಿ :-   1955ರ ಮರ್ಸಿಡಿಸ್-ಬೆಂಜ್ 300 SLR ಕಾರು ಮಾರಾಟವಾದ ದುಬಾರಿ ಕಾರು...ಮೊತ್ತ ಕೇಳಿದರೆ ಬೆಚ್ಚಿ ಬೀಳ್ತೀರಾ..!

ರಷ್ಯಾದ ದಾಳಿಯಿಂದ ಕನಿಷ್ಠ 400 ನಾಗರಿಕರ ಸಾವು. 800 ಮಂದಿ ಗಾಯ: ಉಕ್ರೇನ್
ಉಕ್ರೇನಿಯನ್ ರಕ್ಷಣಾ ಸಚಿವ ಒಲೆಕ್ಸಿ ರೆಜ್ನಿಕೋವ್ ಅವರು ಹೊಸ ಅಂದಾಜುಗಳನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದರು, ಕನಿಷ್ಠ 400 ನಾಗರಿಕರ ಸಾವುಗಳು ದಾಖಲಾಗಿವೆ ಮತ್ತು 800 ಮಂದಿ ಗಾಯಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ರಷ್ಯಾದ ಸೇನಾ ಕ್ರಮಗಳು 38 ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಕೊಂದಿವೆ ಮತ್ತು 70 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಮಂದಿ ಗಾಯಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಇದಲ್ಲದೆ, “ಈ ಡೇಟಾವು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಅಪೂರ್ಣವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಉಕ್ರೇನಿಯನ್ ಪಡೆಗಳು 11,000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ರಷ್ಯಾದ ಸೈನಿಕರನ್ನು ಕೊಂದಿವೆ ಎಂದು ರೆಜ್ನಿಕೋವ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ರಷ್ಯಾದ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಸಾವುನೋವುಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಲಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ರಷ್ಯಾದ ಪಡೆಗಳಲ್ಲಿ ನೂರಾರು ಸಾವುಗಳನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ಅಮೆರಿಕ ಜೊತೆ ‘ಶಾಂತಿಯುತ ಸಹಬಾಳ್ವೆ’ಗೆ ಮರಳಲು ರಷ್ಯಾ ಆಶಯ
ರಷ್ಯಾ ಮತ್ತು ಅಮೆರಿಕ ಶೀತಲ ಸಮರದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ “ಶಾಂತಿಯುತ ಸಹಬಾಳ್ವೆ” ತತ್ವಕ್ಕೆ ಮರಳಬೇಕು ಎಂದು ರಷ್ಯಾದ ವಿದೇಶಾಂಗ ಸಚಿವಾಲಯ ಮಂಗಳವಾರ ಹೇಳಿದೆ ಎಂದು ಇಂಟರ್‌ಫ್ಯಾಕ್ಸ್ ಸುದ್ದಿ ಸಂಸ್ಥೆ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ಉಭಯ ದೇಶಗಳ ನಡುವಿನ ಸಂಬಂಧಗಳಲ್ಲಿ ಆಶಾದಾಯಕವಾಗಿ ಸಹಜತೆಯನ್ನು ಪುನಃಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಅಮೆರಿಕ ಜೊತೆ ಪ್ರಾಮಾಣಿಕ ಮತ್ತು ಪರಸ್ಪರ ಗೌರವಾನ್ವಿತ ಮಾತುಕತೆಗೆ ಮುಕ್ತವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸಚಿವಾಲಯ ಹೇಳಿಕೊಂಡಿದೆ.
ಇದೇವೇಳೆ ರಷ್ಯಾವನ್ನು ಗೌರವಿಸುವುದು ಅಗತ್ಯ ಎಂದು ಫ್ರಾನ್ಸ್‌ನ ಮ್ಯಾಕ್ರನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ ರಷ್ಯಾದ ಸುದ್ದಿ ಸಂಸ್ಥೆ RIA ಪ್ರಕಾರ, ರಷ್ಯಾ ಮತ್ತು ರಷ್ಯಾದ ಜನರನ್ನು ಗೌರವಿಸುವುದು ಅಗತ್ಯ ಎಂದು ಫ್ರೆಂಚ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಎಮ್ಯಾನುಯೆಲ್ ಮ್ಯಾಕ್ರನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಮ್ಯಾಕ್ರನ್ ಪ್ರಕಾರ, ರಷ್ಯಾ “ವಿಶ್ವದ ಶ್ರೇಷ್ಠ ಶಕ್ತಿಯ ಭಾಗವಾಗಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ “ಶಾಶ್ವತ ಶಾಂತಿ” ಯ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುವುದು ಅಸಾಧ್ಯ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಅಧ್ಯಕ್ಷ ವ್ಲಾಡಿಮಿರ್ ಪುತಿನ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಮುಕ್ತ ಸಂವಹನವನ್ನು ಇಟ್ಟುಕೊಂಡಿರುವ ಕೆಲವೇ ನಾಯಕರಲ್ಲಿ ಮ್ಯಾಕ್ರನ್ ಒಬ್ಬರು, ಆದರೆ ಪ್ರಪಂಚದ ಹೆಚ್ಚಿನವರು ಅವರನ್ನು ದೂರವಿಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ. ಫೆಬ್ರವರಿ 24 ರಂದು ರಷ್ಯಾದ ಪಡೆಗಳು ಉಕ್ರೇನ್ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ಫ್ರೆಂಚ್ ನಾಯಕ ಮ್ಯಾಕ್ರನ್‌ ಅವರು ಪುತಿನ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ನಾಲ್ಕು ಬಾರಿ ಮಾತನಾಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಕಳೆದ ಒಂದು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ 11 ಬಾರಿ ಮಾತನಾಡಿದ್ದಾರೆ.
ಈ ಮಧ್ಯೆ ಇಸ್ರೇಲಿ ಪ್ರಧಾನಿ ನಫ್ತಾಲಿ ಬೆನೆಟ್ ಕೂಡ ಮಧ್ಯವರ್ತಿಯಾಗುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಶನಿವಾರ ಮಾಸ್ಕೋಗೆ ಹಠಾತ್ ಭೇಟಿಯಲ್ಲಿ ಪುತಿನ್ ಅವರನ್ನು ಭೇಟಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಭಾನುವಾರ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಮತ್ತೆ ಫೋನ್ ಮೂಲಕ ಮಾತನಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಓದಿರಿ :-   1955ರ ಮರ್ಸಿಡಿಸ್-ಬೆಂಜ್ 300 SLR ಕಾರು ಮಾರಾಟವಾದ ದುಬಾರಿ ಕಾರು...ಮೊತ್ತ ಕೇಳಿದರೆ ಬೆಚ್ಚಿ ಬೀಳ್ತೀರಾ..!

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ