13 ದಿನಗಳ ನಂತರವೂ ಉಕ್ರೇನ್ ಇನ್ನೂ ರಷ್ಯಾಕ್ಕೆ ಪ್ರತಿರೋಧ ತೋರುತ್ತಿದೆ.. ಇದು ಹೇಗೆ..? ಇಲ್ಲಿದೆ ಮಾಹಿತಿ

ಫೆಬ್ರವರಿ 24ರಂದು ರಷ್ಯಾ ಉಕ್ರೇನ್ ಅನ್ನು ಆಕ್ರಮಿಸಿದಾಗ, ಪ್ರಬಲ ರಷ್ಯಾದ ಮಿಲಿಟರಿಗೆ ಉಕ್ರೇನ್‌ ಸೋಲಿಸುವುದು ಕೆಲವೇ ದಿನಗಳು ಮಾತ್ರ ಎಂದು ಹಲವರು ಭಾವಿಸಿದರು. ಇದೀಗ ಹದಿನೈದು ದಿನಗಳು ಕಳೆದಿವೆ ಮತ್ತು ಅಂತಿಮ ಪರಿಣಾಮ ಇನ್ನೂ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿಲ್ಲ.
ಉಕ್ರೇನ್ ಅನಿರೀಕ್ಷಿತವಾಗಿ ಒಂದು ರೀತಿಯ ಪ್ರತಿರೋಧವನ್ನು ಒಡ್ಡಿದೆ. ರಷ್ಯಾ, ಮೊದಲ ದಿನದಿಂದ ಉಕ್ರೇನಿಯನ್ ಪಡೆಗಳ ಮೇಲೆ ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗಳನ್ನು ತ್ಯಜಿಸುವಂತೆ ಒತ್ತಡ ಹೇರಿತು. ಅದು ಸಂಭವಿಸಲಿಲ್ಲ, ಜೊತೆಗೆ ರಷ್ಯಾದ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ವಿರೋಧಿಸಲು ಸ್ವಯಂಪ್ರೇರಣೆಯಿಂದ ಉಕ್ರೇನಿಯನ್‌ ನಾಗರಿಕರು ತಮ್ಮ ಸೈನ್ಯದ ಜೊತೆ ಸೇರಿಕೊಂಡರು.
ಉತ್ತರದಲ್ಲಿ ರಾಜಧಾನಿ ಕೀವ್ ಮತ್ತು ದಕ್ಷಿಣದಲ್ಲಿ ಬಂದರು ಪಟ್ಟಣವಾದ ಒಡೆಸ್ಸಾಗೆ ರಷ್ಯಾದ ಮುನ್ನಡೆ ನಿಧಾನವಾಗಿದೆ, ಅದನ್ನು ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡರೆ ಕಪ್ಪು ಸಮುದ್ರದ ಕರಾವಳಿಯನ್ನು ರಷ್ಯಾ ನಿಯಂತ್ರಿಸಬಹುದು.
ಮಾರ್ಚ್ 3 ರಂದು, ಖೆರ್ಸನ್ ಪತನದೊಂದಿಗೆ, ರಷ್ಯಾದ ಪಡೆಗಳು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಒಡೆಸ್ಸಾವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ. ಆದರೆ, ಒಡೆಸ್ಸಾ ಈಗಲೂ ಉಕ್ರೇನ್‌ನ ನಿಯಂತ್ರಣದಲ್ಲಿದೆ.

ಭೂ ಸೈನ್ಯ ವಿವಿಧ ದಿಕ್ಕುಗಳಿಂದದಾಳಿ ನಡೆಸಿದವು – ಉತ್ತರ, ದಕ್ಷಿಣ ಮತ್ತು ಉಕ್ರೇನ್‌ನ ಪೂರ್ವಕ್ಕೆ, ಕೀವ್‌ನಲ್ಲಿ ಅನೇಕ ಆಕ್ರಮಣಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿತು ಮತ್ತು ಆದರೆ ಪ್ರಗತಿಯು ನಿಧಾನವಾಗಿದೆ, ರಷ್ಯಾದ ಸೈನ್ಯವು ಖಾರ್ಕಿವ್ ಮತ್ತು ಸುಮಿಯಂತಹ ಪಟ್ಟಣಗಳಲ್ಲಿ ಮುಖಾಮುಖಿ ಯುದ್ಧಗಳನ್ನು ನಡೆಸಬೇಕಾಗಿತ್ತು.
ಝಪೋರಿಝಿಯಾ ಪರಮಾಣು ವಿದ್ಯುತ್ ಸ್ಥಾವರವನ್ನು ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಂಡರೂ, ರಷ್ಯಾವು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ನಗರದ ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ಇನ್ನೂ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿಲ್ಲ.
ಝಪೋರಿಝಿಯಾ ಕಡೆಗೆ ಹೋಗುತ್ತಿರುವವರು ಪ್ರಸ್ತುತ ಆ ದೊಡ್ಡ ನಗರವನ್ನು ಸುತ್ತುವರಿಯಲು ಅಥವಾ ವಶಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಯುದ್ಧ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಮಾರಿಯುಪೋಲ್‌ನ ಪತನದ ನಂತರ ಬಲವರ್ಧನೆಗಳು ಬಂದಾಗ ಮತ್ತು ಪಶ್ಚಿಮಕ್ಕೆ ವಿಶಾಲವಾದ ಭೂ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ತೆರೆಯುವ ನಂತರ ಅವರು ಜಪೋರಿಝಿಯಾ ವಿರುದ್ಧ ಯಶಸ್ವಿ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆ ನಡೆಸಬಹುದು ಎಂದು ISW ತನ್ನ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನದಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದೆ.
ಹೋರಾಟವು ಮುಂದುವರಿದಂತೆ, ಕೀವ್‌ನಿಂದ ಸುಮಾರು 20 ಕಿಮೀ ದೂರದಲ್ಲಿರುವ ಇರ್ಪಿನ್ ನಗರದ ಮೇಲೆ ರಷ್ಯಾ ಆಕ್ರಮಣವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು.
ಫೈರ್‌ಪವರ್ ಮತ್ತು ಸಂಖ್ಯೆಗಳ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ಉಕ್ರೇನ್‌ನ ಮಿಲಿಟರಿ ರಷ್ಯಾಕ್ಕೆ ಹೊಂದಿಕೆಯಾಗದಿರಬಹುದು. ಆದರೆ ಅವರು ಅಂತಹ ಆಕ್ರಮಣಕ್ಕೆ ಸಿದ್ಧರಾಗಿರುವಂತೆ ತೋರುತ್ತಿದೆ. 2014 ರಿಂದ, ಕ್ರೀಮಿಯಾವನ್ನು ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಂಡ ನಂತರ ಮತ್ತು ಪೂರ್ವ ಉಕ್ರೇನ್‌ನಲ್ಲಿನ ದಂಗೆಯ ನಂತರ, ಅವರ ಪಡೆಗಳು ಈ ರೀತಿಯ ಕ್ಷಣಕ್ಕಾಗಿ ತಯಾರಿ ನಡೆಸುತ್ತಿವೆ.

ಉಕ್ರೇನಿಯನ್ ಪಡೆಗಳ ನೆಲದ ತಂತ್ರಗಳಿಂದ ರಷ್ಯನ್ನರು ಆಶ್ಚರ್ಯಚಕಿತರಾದರು. ಉತ್ತರದಿಂದ ಆಕ್ರಮಣದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ರಷ್ಯಾದ ಟ್ಯಾಂಕ್‌ಗಳು ಉಕ್ರೇನ್‌ಗೆ ಚಲಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದವು ಆದರೆ ಚಲನೆಯು ನಿಧಾನವಾಗಿತ್ತು. ಉಕ್ರೇನ್‌ನ ಟ್ಯಾಂಕ್ ವಿರೋಧಿ ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರ ಮತ್ತು ಉಕ್ರೇನಿಯನ್‌ ನಾಗರಿಕರು ಬೀದಿಗಳಲ್ಲಿ, ರಷ್ಯನ್‌ ಸೈನಿಕರಿಗೆ ತಡೆ ಒಡ್ಡಿದರು. ಕಟ್ಟಡಗಳಿಂದ ಸ್ನೈಪರ್ ಫೈರ್‌ ರಷ್ಯಾದ ಪಡೆಗಳನ್ನು ಮತ್ತಷ್ಟು ನಿಧಾನಗೊಳಿಸಿತು, ರಷ್ಯಾದ ಸೈನ್ಯದ ಇಬ್ಬರು ಮೇಜರ್ ಜನರಲ್‌ಗಳು ಅವರಿಂದ ಕೊಲ್ಲಲ್ಪಟ್ಟರು ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ.
ಶಸ್ತ್ರಸಜ್ಜಿತ ಫೈರ್‌ಪವರ್‌ಗೆ ಬಂದಾಗಲೂ ರಷ್ಯಾ ಅಂದಾಜು 12,000 ಟ್ಯಾಂಕ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಇದು ಉಕ್ರೇನ್‌ನ 2,500ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿದೆ ಎಂದು ಅಂದಾಜಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಉಕ್ರೇನ್ ಸೋವಿಯತ್ ಒಕ್ಕೂಟ ಕಾಲದ T-ಸರಣಿ ಟ್ಯಾಂಕ್‌ಗಳನ್ನು ಸಹ ಹೊಂದಿದೆ,ಅಲ್ಲದೆ, ದೇಶವು 2018 ರಲ್ಲಿ ಅಮೆರಿಕ ತಯಾರಿಸಿದ ಜಾವೆಲಿನ್ ವಿರೋಧಿ ಟ್ಯಾಂಕ್ ಕ್ಷಿಪಣಿಗಳ ಮೊದಲ ಬ್ಯಾಚ್ ಅನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದೆ. ಇವುಗಳು ರಷ್ಯಾದ ಆಕ್ರಮಣವನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ಅತ್ಯಂತ ಉಪಯುಕ್ತವೆಂದು ಸಾಬೀತಾಗಿದೆ.
ಉಕ್ರೇನ್ ಪಡೆಗಳು ರಷ್ಯನ್‌ ಪಡೆಗಳು ಮುನ್ನುಗ್ಗುವುದನ್ನು ವಿಳಂಬ ಮಾಡುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ ಅಮೆರಿಕ್ಕೆ ಇದರ ಎರಡನೇ ಬ್ಯಾಚ್ ಅನ್ನು ವಿತರಿಸಲು ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತಿದೆ. ಆದರೆ ಆಕ್ರಮಣದ ಮಧ್ಯೆ ಅಮೆರಿಕ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಕ್ಷಿಪಣಿಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸಿದೆಯೇ ಎಂಬುದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿಲ್ಲ. ಇದರ ಜೊತೆಗೆ, ಉಕ್ರೇನ್ ಇತರ ದೇಶಗಳಿಂದ ಮಿಲಿಟರಿ ಸಹಾಯವಾಗಿ ಟ್ಯಾಂಕ್ ವಿರೋಧಿ ಮತ್ತು ವಿಮಾನ ವಿರೋಧಿ ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಿದೆ.

ಓದಿರಿ :-   1955ರ ಮರ್ಸಿಡಿಸ್-ಬೆಂಜ್ 300 SLR ಕಾರು ಮಾರಾಟವಾದ ದುಬಾರಿ ಕಾರು...ಮೊತ್ತ ಕೇಳಿದರೆ ಬೆಚ್ಚಿ ಬೀಳ್ತೀರಾ..!

ರಷ್ಯಾದ ವಾಯುಪಡೆ  ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯಲ್ಲಿ ವಿಳಂಬ
ಫೆಬ್ರುವರಿ 24 ರಂದು ಕ್ರೂಸ್ ಕ್ಷಿಪಣಿಗಳ ಆರಂಭಿಕ ಬಾಂಬ್ ದಾಳಿಯ ನಂತರ ರಷ್ಯಾದ ವಾಯುಪಡೆಯು ತಡವಾಗಿ ಕಾರ್ಯರೂಪಕ್ಕೆ ಬಂದಿತು. ರಷ್ಯಾವು ಮೇಲ್ಮೈಯಿಂದ ಗಾಳಿಗೆ ಕ್ಷಿಪಣಿ ಬ್ಯಾಟರಿಗಳು ಮತ್ತು ನೆಲ-ಆಧಾರಿತ ಆರಂಭಿಕ ರೇಡಾರ್ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ಕೆಲವು ಮಿಲಿಟರಿ ಸ್ಥಾಪನೆಗಳನ್ನು ನಾಶಪಡಿಸುವ ಆಕ್ರಮಣವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು.
ಈ ಹಿಂದೆ ರಷ್ಯಾದ ವಾಯುಪಡೆಯನ್ನು ಏಕೆ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆ ನಡೆಸಲು ಮುಂದಾಗಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ತಜ್ಞರು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ರಷ್ಯಾದ ನಷ್ಟದ ಬಗ್ಗೆ ಉಕ್ರೇನ್ – ರಷ್ಯಾದ 11,000 ಸೈನಿಕರ ಸಾವು, 46 ವಿಮಾನಗಳು, 68 ಹೆಲಿಕಾಪ್ಟರ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊಡೆದುರುಳಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ. -ಇದು ನಿಖರವಾಗಿಲ್ಲದಿರಬಹುದು, ಆದರೆ ಹಾನಿಯ ಚಿತ್ರಗಳು ರಷ್ಯನ್ನರು ತೀವ್ರ ಪ್ರತಿರೋಧದ ಮುಖಾಮುಖಿಯನ್ನು ಎದುರಿಸಿದ್ದಾರೆಂದು ತೋರಿಸುತ್ತವೆ.
ರಷ್ಯಾದ ವಾಯುಬಲವು ಉಕ್ರೇನ್‌ ಜೊತೆ ಹೋಲಿಕೆಯಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಉಕ್ರೇನ್‌ನ 90 ಕ್ಕೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಇದು ಸುಮಾರು 1,500 ಯುದ್ಧ ವಿಮಾನಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಜೊತೆಗೆ, ರಷ್ಯಾ 500 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಹೆಲಿಕಾಪ್ಟರ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ಉಕ್ರೇನ್ ಸುಮಾರು 35 ಹೆಲಿಕಾಪ್ಟರ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ಓದಿರಿ :-   1955ರ ಮರ್ಸಿಡಿಸ್-ಬೆಂಜ್ 300 SLR ಕಾರು ಮಾರಾಟವಾದ ದುಬಾರಿ ಕಾರು...ಮೊತ್ತ ಕೇಳಿದರೆ ಬೆಚ್ಚಿ ಬೀಳ್ತೀರಾ..!

ಉಕ್ರೇನ್‌ನ ದೃಢವಾದ ಮಾಹಿತಿ ಯುದ್ಧ
ರಷ್ಯಾಕ್ಕೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಉಕ್ರೇನ್ ಕೆಳಮಟ್ಟದ ಮಿಲಿಟರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೂ, ಅದು ಮಾಹಿತಿ ಯುದ್ಧದಲ್ಲಿ ಗೆದ್ದಿದೆ. ಅಧ್ಯಕ್ಷ ವೊಲೊಡಿಮಿರ್ ಝೆಲೆನ್ಸ್ಕಿ ಮತ್ತು ಹಲವಾರು ಇತರ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತಮ್ಮದೇ ಆದ ನಿರೂಪಣೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿಸುವುದರೊಂದಿಗೆ, ರಷ್ಯಾ ತನ್ನ ಕಾರ್ಯಸೂಚಿಗೆ ಸರಿಹೊಂದದ ಮಾಹಿತಿ ಯುದ್ಧದ ಅಲೆಯ ವಿರುದ್ಧ ನಿಂತಿದೆ.
ರಷ್ಯಾದ ಸಾವುನೋವುಗಳು ಮತ್ತು ನಷ್ಟಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಉಕ್ರೇನ್ ತ್ವರಿತವಾಗಿ ನವೀಕರಣಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿದೆ. ಫೇಸ್‌ಬುಕ್‌ನಲ್ಲಿ, ಉಕ್ರೇನ್‌ನ ಸಶಸ್ತ್ರ ಪಡೆಗಳ ಜನರಲ್ ಸ್ಟಾಫ್ ಆಕ್ರಮಣದ ನಿರಂತರ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. “ಉಕ್ರೇನ್‌ನ ಪ್ರಮುಖ ನಗರಗಳು ಮತ್ತು ಕೈಗಾರಿಕಾ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯಗಳ ಮೇಲೆ ಕ್ಷಿಪಣಿ ಮತ್ತು ಬಾಂಬ್ ದಾಳಿಗಳನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ವಾಯು ದಾಳಿಯನ್ನು ತೀವ್ರಗೊಳಿಸಲು ಆಕ್ರಮಣಕಾರರು ಯೋಜಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಗುರಿಯನ್ನು ಪೂರೈಸಲು, ಕೇಂದ್ರ ಮತ್ತು ಪೂರ್ವ ಮಿಲಿಟರಿ ಜಿಲ್ಲೆಗಳ ವಾಯು ಬಲ ಘಟಕಗಳನ್ನು ಬೆಲಾರಸ್ ಗಣರಾಜ್ಯದ ಪ್ರದೇಶಕ್ಕೆ ವರ್ಗಾಯಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ,” ಆಕ್ರಮಣದ 12 ನೇ ದಿನದ ನವೀಕರಣಗಳಲ್ಲಿ ಅದು ತಿಳಿಸಿದೆ. ಹೀಗೆ ವಿಶ್ವಕ್ಕೆ ತನ್ನ ವಾಯು ಯುದ್ಧದ ಮೂಲಕ ಉಕ್ರೇನ್‌ ಬಲಿಷ್ಠ ರಷ್ಯಾಕ್ಕೆ ತನ್ನ ದಾಳಿ ಬಗ್ಗೆ ಮರು ವಿಮರ್ಶೆ ಮಾಡುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ. ಅಲ್ಲದೆ ಹೊರ ಜಗತ್ತಿಗೆ ರಷ್ಯನ್‌ ಪಡೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನೀಡುವ ಮಾಹಿತಿಗಳು ರಷ್ಯಾದ ಪಡೆಗಳಿಗೆ ಸ್ವತಃ ಗೊಂದಲ ತರುವಂತಿದೆ. ಇದೆಲ್ಲಕ್ಕಿಂತ ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಉಕ್ರೇನ್‌ ತನ್ನ ನಾಗರಿಕರನ್ನು ಮುಂದೆ ಮಾಡಿ ರಷ್ಯಾದ ಸೈನಿಕರ ಕೈಗಳನ್ನು ಕಟ್ಟಿ ಹಾಕುತ್ತಿದೆ. ರಷ್ಯಾದ ಪಡೆಗಳು ನಾಗರಿಕರ ಮೇಲೆ ಆಕ್ರಮಣ ನಡೆಸಿದರೆ ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ ತೀವ್ರ ಋಣಾತ್ಮಕ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ ಹಾಗೂ ಸಾಕಷ್ಟು ವಿರೋಧಗಳನ್ನೂ ಎದುರಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಹೀಗಾಗಿ ಅದರ ಆಕ್ರಮಣ ನಿಧಾನವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ಅದೀಗ ಕಪ್ಪು ಸಮುದ್ರದ ಪ್ರಮುಖ ನಗರಗಳು ಹಾಗೂ ಉಕ್ರೇನ್‌ ರಾಜಧಾನಿ ಕೀವ್‌ ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚು ಗಮನ ಹರಿಸಿದೆ. ಕೀವ್‌ ಗೆದ್ದರೆ ಉಕ್ರೇನ್‌ ಬಹುತೇಕ ರಷ್ಯಾದ ಕೈವಶವಾದಂತೆಯೇ. ಹೀಗಾಗಿ ರಷ್ಯಾದ ಪಡೆಗಳು ಎಚ್ಚರಿಕೆಯಿಂದ ಮುಂದೆ ಬರುತ್ತಿವೆ. ಜೊತೆಗೆ ವಿದೇಶದಿಂದ ಸಾವಿರಾರು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಹೊರಹೋಗುವ ವರೆಗೆ ದಾಳಿಯ ತೀವ್ರತೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದಂತೆ ತೋರುತ್ತಿದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ