ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಕೋವಿಡ್ ಉಲ್ಬಣದ ವರದಿ…90 ಲಕ್ಷ ಜನಸಂಖ್ಯೆ ನಗರದಲ್ಲಿ ಮತ್ತೆ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್‌..!

ಶಾಂಘೈ: ಚೀನಾ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ದೈನಂದಿನ ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ಶುಕ್ರವಾರ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
90 ಲಕ್ಷ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಚೀನಾದ ನಗರವನ್ನು ಲಾಕ್ ಡೌನ್ ಮಾಡಲು ಆದೇಶಿಸಲಾಗಿದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ದೇಶವು ಎರಡು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ತನ್ನ ದೈನಂದಿನ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ಶುಕ್ರವಾರ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ ಎಂದು ಸುದ್ದಿ ಸಂಸ್ಥೆ ಎಪಿ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ಶಾಂಘೈ ಮತ್ತು ಇತರ ಪ್ರಮುಖ ನಗರಗಳಲ್ಲಿನ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಹೆಚ್ಚು ಹರಡುವ ಓಮಿಕ್ರಾನ್ ರೂಪಾಂತರ ಮತ್ತಷ್ಟು ಹರಡುವುದನ್ನು ತಡೆಯಲು ಈಗ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್‌ಗಳನ್ನು ವಿಧಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಈಗ ಹೆಚ್ಚು ಕೇಂದ್ರೀಕೃತ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯ ಪರವಾಗಿ ಹಿಂದೆ ನೋಡಿದ ಸಾಮೂಹಿಕ ನಗರ-ವ್ಯಾಪಿ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್‌ಗಳ ಅನುಷ್ಠಾನವನ್ನು ತಪ್ಪಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ ಶಾಂಘೈನಲ್ಲಿ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಮತ್ತು ಶಿಕ್ಷಕರನ್ನು ಕ್ಯಾಂಪಸ್‌ಗಳಲ್ಲಿ 48 ಗಂಟೆಗಳ ವರೆಗೆ ಮತ್ತು ರೆಸ್ಟೋರೆಂಟ್‌ಗಳು ಅಥವಾ ಮಾಲ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಲಾಕ್ ಮಾಡಲಾದ ಪೋಷಕರನ್ನು ಪುನಃ ಪರೀಕ್ಷಿಸುವ ವರೆಗೆ ನಿರ್ಬಂಧಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಕೇವಲ ಮೂರು ವಾರಗಳ ಹಿಂದೆ 100 ಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆಯಿದ್ದ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದ ಆರಂಭಿಕ ದಿನಗಳ ನಂತರ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಈ ವಾರ ಕೋವಿಡ್ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ದಿಢೀರ್‌ ಆಗಿ 1,000 ದಾಟಿದೆ.
ಶುಕ್ರವಾರ ಬಿಡುಗಡೆಯಾದ ಇತ್ತೀಚಿನ ದೈನಂದಿನ ಅಧಿಕೃತ ಅಂಕಿಅಂಶಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಒಂದು ಡಜನ್‌ಗಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಾಂತ್ಯಗಳಲ್ಲಿ 1,369 ಪ್ರಕರಣಗಳಿವೆ.

ಓದಿರಿ :-   ಬೋನಿನಲ್ಲಿದ್ದ ಸಿಂಹದ ಜೊತೆ ಚೆಲ್ಲಾಟವಾಡಲು ಹೋಗಿ ಕೈ ಬೆರಳು ಕಳೆದುಕೊಂಡ ವ್ಯಕ್ತಿ...! ದೃಶ್ಯ ಸಿಸಿಟಿವಿಯಲ್ಲಿ ಸೆರೆ

ಶಿಕ್ಷಕರು ಮತ್ತು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ಮೇಲೆ ಕೋವಿಡ್ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ನಡೆಸಲು ಆರೋಗ್ಯ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಶುಕ್ರವಾರ ಕ್ಯಾಂಪಸ್‌ಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿದರು ಎಂದು ಶಾಂಘೈ ಅಮೇರಿಕನ್ ಶಾಲೆಯ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಎಎಫ್‌ಪಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಕಳೆದ ವಾರದಲ್ಲಿ ಶಾಂಘೈನ ಇತರ ಶಾಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಇದೇ ರೀತಿಯ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳು ವರದಿಯಾಗಿವೆ.
“ಹೆಚ್ಚು ನಿಖರವಾದ ಮತ್ತು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ತಡೆಗಟ್ಟುವಿಕೆ ಮತ್ತು ನಿಯಂತ್ರಣ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು, ಸೋಂಕಿನ ಮೂಲವನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚುವುದು ಮತ್ತು ಸ್ಕ್ರೀನಿಂಗ್ ಅನ್ನು ತೀವ್ರವಾಗಿ ಮತ್ತು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಮಾಡುವುದು, (ಮತ್ತು) ವೈಜ್ಞಾನಿಕವಾಗಿ ಮತ್ತು ನಿಖರವಾಗಿ (ಮತ್ತು) ನಿಕಟ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಪತ್ತೆ ಹಚ್ಚುವುದು ಅವಶ್ಯಕ” ಎಂದು ಶಾಂಘೈ ಮೇಯರ್ ಗಾಂಗ್ ಝೆಂಗ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಇತ್ತೀಚಿನ ವಾರಗಳಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್ ಕ್ರಮಕ್ಕೆ ಸಾರ್ವಜನಿಕರು ಹೈರಾಣಾಗುವುದು ಹೆಚ್ಚಾದಂತೆ ಮತ್ತು ವ್ಯಾಪಾರದ ಹಿನ್ನಡೆ ಬಗ್ಗೆ ಅರ್ಥಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞರು ಎಚ್ಚರಿಸುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ರಾಷ್ಟ್ರವ್ಯಾಪಿ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಮೃದುವಾದ ಕೋವಿಡ್‌ ಕ್ರಮಗಳತ್ತ ವಾಲುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಶಾಂಘೈನಲ್ಲಿ, ಕೆಲವು ವಸ್ತುಸಂಗ್ರಹಾಲಯಗಳನ್ನು ಶುಕ್ರವಾರದಿಂದ ತಾತ್ಕಾಲಿಕವಾಗಿ ಮುಚ್ಚಲಾಗುವುದು ಎಂದು ನಗರಾಡಳಿತ ಹೇಳಿದೆ.
ದಕ್ಷಿಣದ ನಗರವಾದ ಶೆನ್‌ಜೆನ್ ಫೆಬ್ರವರಿಯಲ್ಲಿಶಾಲೆಗೆ ಹೋದಾಗ ಅಲ್ಲಿ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದವು. ಬೀಜಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ, ಹಲವಾರು ವಸತಿ ಸಂಕೀರ್ಣಗಳನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಅಥವಾ ಭಾಗಶಃ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ.
ಆದರೆ ಚೀನಾದ ಕೇಂದ್ರ ಆರ್ಥಿಕ ಯೋಜನಾ ಸಂಸ್ಥೆ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ದೊಡ್ಡ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್‌ಗಳು ಆರ್ಥಿಕತೆಗೆ ಹಾನಿಯಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಎಚ್ಚರಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಚೀನಾದ ಉನ್ನತ ವಿಜ್ಞಾನಿಯೊಬ್ಬರು ಕಳೆದ ವಾರ ದೇಶವು ಇತರ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳಂತೆ ವೈರಸ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಬದುಕುವುದನ್ನು ಕಲಿಯಬೇಕು ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ

ಓದಿರಿ :-   ಬೋನಿನಲ್ಲಿದ್ದ ಸಿಂಹದ ಜೊತೆ ಚೆಲ್ಲಾಟವಾಡಲು ಹೋಗಿ ಕೈ ಬೆರಳು ಕಳೆದುಕೊಂಡ ವ್ಯಕ್ತಿ...! ದೃಶ್ಯ ಸಿಸಿಟಿವಿಯಲ್ಲಿ ಸೆರೆ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

4.5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ