ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಎಡಿಟ್ ಬಟನ್ ಬೇಕೇ ಎಂದು ಕೇಳಿದ ಟ್ವಿಟರ್‌ನ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಷೇರುದಾರರಾದ ಎಲೋನ್ ಮಸ್ಕ್

ವಿಶ್ವದ ಅತ್ಯಂತ ಶ್ರೀಮಂತ ವ್ಯಕ್ತಿ ಎಲೋನ್ ಮಸ್ಕ್ ಶನಿವಾರದಂದು ಟ್ವಿಟ್ಟರಿನ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಷೇರುದಾರನಾದ ನಂತರ ತನ್ನ ಟ್ವಿಟರ್ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯದ ಆದ್ಯತೆಗಳನ್ನು ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಲು ಸಮಯವ್ಯರ್ಥ ಮಾಡಿಲ್ಲ. ಟೆಸ್ಲಾ ಸಿಇಒ ಅವರು ತಮ್ಮ 80 ಮಿಲಿಯನ್ ಅನುಯಾಯಿಗಳ ಬಳಿ, ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ತಮ್ಮ ಟ್ವೀಟ್‌ಗಳನ್ನು ಎಡಿಟ್‌ (edit) ಮಾಡಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆಯೇ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಅಭಿಪ್ರಾಯ ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಟ್ವಿಟರ್‌ನ ಹೊಸ ಸಿಇಒ ಪರಾಗ್ ಅಗರವಾಲ್ ಅವರು ಮಸ್ಕ್ ಅವರ ಸಮೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ: “ಈ ಸಮೀಕ್ಷೆಯ ಪರಿಣಾಮಗಳು ಮುಖ್ಯವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ದಯವಿಟ್ಟು ಎಚ್ಚರಿಕೆಯಿಂದ ಮತ ಚಲಾಯಿಸಿ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಅವರು ಕಂಪನಿಯ ಸುಮಾರು 10%ರಷ್ಟು ಸೇರುಗಳನ್ನು ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಂಡ ಕೆಲವು ದಿನಗಳ ನಂತರ ಮಾರ್ಚ್ 25 ರಂದು ಮುಕ್ತ ಭಾಷಣದ ಕುರಿತು ಮಸ್ಕ್ ಮಾಡಿದ ಇದೇ ರೀತಿಯ ಟ್ವೀಟ್ ಅನ್ನು ಇದು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುತ್ತದೆ.
ಎಡಿಟ್ ಬಟನ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ನ ವಿನಂತಿಸಿದ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ಇದು ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ತಮ್ಮ ಟ್ವೀಟ್‌ಗಳನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿದ ನಂತರ ಮುದ್ರಣದೋಷಗಳನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ವಿಮರ್ಶಕರು ಈ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವು ದುರುಪಯೋಗಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ, ಬಳಕೆದಾರರು ಹಂಚಿಕೊಂಡ ನಂತರ ಟ್ವೀಟ್‌ಗಳ ಅರ್ಥವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು ಇದು ದಾರಿ ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ. 2020 ರ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಸಂದರ್ಶನವೊಂದರಲ್ಲಿ ಕಂಪನಿಯು “ಬಹುಶಃ ಎಂದಿಗೂ” ಎಡಿಟ್ ಬಟನ್ ಅನ್ನು ಸೇರಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಟ್ವಿಟರ್‌ನ ಮಾಜಿ ಸಿಇಒ ಜ್ಯಾಕ್ ಡಾರ್ಸೆ ಹೇಳಿದ್ದರು.

ಓದಿರಿ :-   ಸಂಭಾವ್ಯ ಮಸ್ಕ್‌ ಸ್ವಾಧೀನಕ್ಕೂ ಮೊದಲು ಟ್ವಿಟರ್‌ನ ಮೂವರು ಉನ್ನತ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳ ರಾಜೀನಾಮೆ

ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ ಬಳಕೆದಾರ, ಮಸ್ಕ್ ಅವರು ಟೆಸ್ಲಾಗೆ ಗೋ-ಖಾಸಗಿ ಒಪ್ಪಂದವನ್ನು ಕೀಟಲೆ ಮಾಡುವುದು ಸೇರಿದಂತೆ ಹಲವಾರು ಪ್ರಕಟಣೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ವೇದಿಕೆಯನ್ನು ಬಳಸಿದ್ದಾರೆ..
ಅವರು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್ ಮತ್ತು ಅದರ ನೀತಿಗಳನ್ನು ಟೀಕಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಟ್ವಿಟರ್ ಸಮೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ನಡೆಸಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್ ಮುಕ್ತ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯ ತತ್ವಕ್ಕೆ ಬದ್ಧವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಬಳಕೆದಾರರು ನಂಬುತ್ತಾರೆಯೇ ಎಂದು ಕೇಳಿದ್ದರು. ಇದಕ್ಕೆ ಶೇಕಡಾ 70 ರಷ್ಟು ಜನರು “ಇಲ್ಲ” ಎಂದು ಮತ ಹಾಕಿದ್ದಾರೆ. .
ಮಸ್ಕ್, ಫೋರ್ಬ್ಸ್ ಪ್ರಕಾರ, ಸುಮಾರು $ 300 ಬಿಲಿಯನ್ ನಿವ್ವಳ ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ