ಮಹತ್ವದ ಸಂಶೋಧನೆ-ನಮ್ಮ ಡಿಎನ್ಎ ಬಂದಿದ್ದು ಆಳವಾದ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶದಿಂದ…ಉಲ್ಕಾಶಿಲೆಗಳಿಂದ ಭೂಮಿ ಮೇಲೆ ಕಿಕ್‌ಸ್ಟಾರ್ಟ್ ಆಯ್ತು ಜೀವ…!?

ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶದಿಂದ ಬಂದ ಉಲ್ಕೆಗಳಲ್ಲಿ ಭೂಮಿಯ ಮೇಲಿನ ಜೀವನವನ್ನು ಕಿಕ್‌ಸ್ಟಾರ್ಟ್ ಮಾಡಲು ಅಗತ್ಯವಾದ ರಾಸಾಯನಿಕ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಸಂಶೋಧಕರು ಪತ್ತೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಜೀವಕ್ಕೆ ಆಶ್ರಯ ನೀಡಬಲ್ಲ ಮತ್ತೊಂದು ಶಿಲೆಯನ್ನು ಹುಡುಕಲು ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಬ್ರಹ್ಮಾಂಡದ ಆಳಕ್ಕೆ ಹೋಗಿದ್ದು, ಭೂಮಿಯ ಮೇಲೆ ಜೀವನದ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯು ಹೇಗೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು ಎಂಬುದನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಈಗ ಉಲ್ಕಾಶಿಲೆಗಳ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಯು ಜೀವನದ ರಾಸಾಯನಿಕ ಪದಾರ್ಥಗಳು ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶದ ಆಳದಿಂದ ಭೂಮಿಗೆ ತಲುಪಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ತೋರಿಸಿದೆ.
ಹೊಕ್ಕೈಡೊ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯದ ಇನ್‌ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಆಫ್ ಲೋ-ಟೆಂಪರೇಚರ್ ಸೈನ್ಸ್ (ILTS) ಸಂಶೋಧಕರ ತಂಡವು ಮೂರು ಕಾರ್ಬನೇಶಿಯಸ್ ಉಲ್ಕೆಗಳಲ್ಲಿ ನ್ಯೂಕ್ಲಿಯೊಬೇಸ್‌ಗಳ ಆವಿಷ್ಕಾರವನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. ನ್ಯೂಕ್ಲಿಯೊಬೇಸ್‌ಗಳು ಸಾರಜನಕ-ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಸಂಯುಕ್ತಗಳು ಡಿಎನ್‌ಎ(DNA)ಯ ವಿಶಿಷ್ಟವಾದ ಡಬಲ್-ಹೆಲಿಕ್ಸ್ ರಚನೆಯನ್ನು ರೂಪಿಸುವಲ್ಲಿ ನಿರ್ಣಾಯಕವಾಗಿವೆ.

ನೇಚರ್ ಕಮ್ಯುನಿಕೇಷನ್ಸ್ ಜರ್ನಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಅಧ್ಯಯನವು ಸೈಟೋಸಿನ್, ಯುರಾಸಿಲ್ ಮತ್ತು ಥೈಮಿನ್‌ನಂತಹ ವಿವಿಧ ಪಿರಿಮಿಡಿನ್ ನ್ಯೂಕ್ಲಿಯೊಬೇಸ್‌ಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಅವುಗಳ ರಚನಾತ್ಮಕ ಐಸೋಮರ್‌ಗಳಾದ ಐಸೊಸೈಟೋಸಿನ್, ಇಮಿಡಾಜೋಲ್-4-ಕಾರ್ಬಾಕ್ಸಿಲಿಕ್ ಆಮ್ಲ ಮತ್ತು 6-ಮೆಥಿಲುರಾಸಿಲ್ ಅನ್ನು ಗುರುತಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತದೆ. ಡಿಎನ್‌ಎಯು ಅಡೆನಿನ್ (ಎ), ಥೈಮಿನ್ (ಟಿ), ಸೈಟೋಸಿನ್ (ಸಿ), ಮತ್ತು ಗ್ವಾನೈನ್ (ಜಿ) ಎಂಬ ನ್ಯೂಕ್ಲಿಯೊಬೇಸ್‌ಗಳಿಂದ ಮಾಡಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ ಎಂಬುದು ಗಮನಿಸಬೇಕಾದ ಅಂಶವಾಗಿದೆ, ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಆರ್‌ಎನ್‌ಎಯು ಅಡೆನಿನ್ (ಎ), ಸೈಟೋಸಿನ್ (ಸಿ), ಮತ್ತು ಗ್ವಾನೈನ್ (ಜಿ) ಅನ್ನು ಸಹ ಬಳಸುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಯುರಾಸಿಲ್ (U)ಗಾಗಿ ಥೈಮಿನ್ ಅನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುತ್ತದೆ.

ಓದಿರಿ :-   ಬೋನಿನಲ್ಲಿದ್ದ ಸಿಂಹದ ಜೊತೆ ಚೆಲ್ಲಾಟವಾಡಲು ಹೋಗಿ ಕೈ ಬೆರಳು ಕಳೆದುಕೊಂಡ ವ್ಯಕ್ತಿ...! ದೃಶ್ಯ ಸಿಸಿಟಿವಿಯಲ್ಲಿ ಸೆರೆ

ಸಂಶೋಧಕರು ಮೂರು ಉಲ್ಕಾಶಿಲೆಗಳಿಂದ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿದ್ದಾರೆ – ಒಂದು 1950 ರಲ್ಲಿ ಅಮೆರಿಕದ ಕೆಂಟುಕಿ ರಾಜ್ಯದ ಮುರ್ರೆ ಪಟ್ಟಣದ ಬಳಿ ಬಿದ್ದಿತ್ತು, ಒಂದು ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದ ವಿಕ್ಟೋರಿಯಾ ರಾಜ್ಯದ ಮರ್ಚಿಸನ್ ಪಟ್ಟಣದ ಬಳಿ 1969 ರಲ್ಲಿ ಬಿದ್ದಿತ್ತು ಮತ್ತು 2000 ರಲ್ಲಿ ಕೆನಡಾದ ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಕೊಲಂಬಿಯಾ ಪ್ರಾಂತ್ಯತಗಿಶ್ ಸರೋವರದ ಬಳಿ ಬಿದ್ದಿತ್ತು. .
ಎಲ್ಲಾ ಮೂರನ್ನೂ ಕಾರ್ಬೊನೇಸಿಯಸ್ ಕಾಂಡ್ರೈಟ್‌ಗಳೆಂದು ವರ್ಗೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ, ಸೌರವ್ಯೂಹದ ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲಿ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ರೂಪುಗೊಂಡ ಕಲ್ಲಿನ ವಸ್ತುಗಳಿಂದ ಮಾಡಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ. ಅವು ಇಂಗಾಲ-ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿದ್ದು, ಮರ್ಚಿಸನ್ ಮತ್ತು ಮುರ್ರೆ ಉಲ್ಕಾಶಿಲೆಗಳು ತೂಕದ ಸುಮಾರು 2% ಸಾವಯವ ಇಂಗಾಲವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಟಾಗಿಶ್ ಲೇಕ್ ಉಲ್ಕಾಶಿಲೆಯು ಸುಮಾರು 4% ಸಾವಯವ ಇಂಗಾಲವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ. ಕಾರ್ಬನ್ ಭೂಮಿಯ ಮೇಲಿನ ಜೀವಿಗಳ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಘಟಕವಾಗಿದೆ.

ಡಿಎನ್‌ಎ ಮತ್ತು ಆರ್‌ಎನ್‌ಎಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವ ಸಂಪೂರ್ಣ ನ್ಯೂಕ್ಲಿಯೊಬೇಸ್‌ಗಳ ಭೂಮ್ಯತೀತ ಮೂಲದ ದೃಢೀಕರಣವು ಉಲ್ಕೆಗಳು ಭೂಮಿಯ ಮೊದಲ ಜೀವಿಗಳ ಹೊರಹೊಮ್ಮುವಿಕೆಗೆ ಅಗತ್ಯವಾದ ಸಾವಯವ ಸಂಯುಕ್ತಗಳ ಪ್ರಮುಖ ಮೂಲವಾಗಿದೆ ಎಂಬ ಸಿದ್ಧಾಂತವನ್ನು ಒತ್ತಿ ಹೇಳುತ್ತದೆ.
ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತದ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಗ್ರಹದಲ್ಲಿ ಜೀವನದ ಆರಂಭದ ಹಿಂದಿನ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ತೊಡಗಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಭೂಮಿಯ ಮೇಲಿನ ನಿಗೂಢ ಸಂದರ್ಭಗಳನ್ನು ತೆರೆದುಕೊಳ್ಳುವಂತೆ ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಅದು ವಿವಿಧ ರಾಸಾಯನಿಕ ಸಂಯುಕ್ತಗಳನ್ನು ಬೆಚ್ಚಗಿನ ನೀರಿನ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಒಟ್ಟುಗೂಡಿಸಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಟ್ಟು ಜೀವಂತ ಸೂಕ್ಷ್ಮಜೀವಿಯನ್ನು ಸ್ವತಃ ಸಂತಾನೋತ್ಪತ್ತಿ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವಂತೆ ಮಾಡುವುದಾಗಿದೆ.
ಭೂಮಿಯ ಮೇಲಿನ ಜೀವದ ಮೊದಲ ಸ್ವಯಂ-ಪ್ರತಿಕೃತಿ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಉಗಮಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾದ ರಾಸಾಯನಿಕ ಹಂತಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾಗಿದೆ. ಈ ಸಂಶೋಧನೆಯು ನಿಸ್ಸಂಶಯವಾಗಿ ಭೂಮಿಯ ಆರಂಭಿಕ ಪ್ರಿಬಯಾಟಿಕ್ (ಜೀವ ಹೊರಹೊಮ್ಮುವ ಮೊದಲು ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ) ಸೂಪ್‌ನ ರಾಸಾಯನಿಕ ಸಂಯುಕ್ತಗಳ ಪಟ್ಟಿಗೆ ಸೇರಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಾಸಾದ ಗೊಡ್ಡಾರ್ಡ್ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ಫ್ಲೈಟ್‌ನ ಡ್ಯಾನಿ ಗ್ಲಾವಿನ್ ಮತ್ತು ಅಧ್ಯಯನದ ಸಹ-ಲೇಖಕ ರಾಯಿಟರ್ಸ್‌ಗೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಓದಿರಿ :-   ಬೋನಿನಲ್ಲಿದ್ದ ಸಿಂಹದ ಜೊತೆ ಚೆಲ್ಲಾಟವಾಡಲು ಹೋಗಿ ಕೈ ಬೆರಳು ಕಳೆದುಕೊಂಡ ವ್ಯಕ್ತಿ...! ದೃಶ್ಯ ಸಿಸಿಟಿವಿಯಲ್ಲಿ ಸೆರೆ

ಉಲ್ಕಾಶಿಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಹೊಸದಾಗಿ ಗುರುತಿಸಲಾದ ಸೈಟೋಸಿನ್ ಮತ್ತು ಥೈಮಿನ್ ಎಂಬ ಎರಡು ನ್ಯೂಕ್ಲಿಯೊಬೇಸ್‌ಗಳು ಈ ಹಿಂದೆ ಪರೀಕ್ಷೆ ನಡೆಸಿದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಪತ್ತೆಹಚ್ಚುವಾಗ ತಪ್ಪಿ ಹೋಗಿರಬಹುದು, ಏಕೆಂದರೆ ಅವುಗಳು ಇತರ ಮೂರಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಸೂಕ್ಷ್ಮವಾದ ರಚನೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಐದು ನ್ಯೂಕ್ಲಿಯೊಬೇಸ್‌ಗಳು ಮಾತ್ರ ಜೀವಕ್ಕೆ ಅಗತ್ಯವಾದ ರಾಸಾಯನಿಕ ಸಂಯುಕ್ತಗಳಾಗಿರಲಿಲ್ಲ. ಜೀವಕ್ಕೆ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಇತರ ವಸ್ತುಗಳ ಪೈಕಿ: ಪ್ರೋಟೀನ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಕಿಣ್ವಗಳ ಘಟಕಗಳಾದ ಅಮೈನೋ ಆಮ್ಲಗಳು ; ಡಿಎನ್ಎ ಮತ್ತು ಆರ್‌ಎನ್ಎ ಪ್ರಮುಖ ಭಾಗವಾಗಿರುವ ಸಕ್ಕರೆಗಳು; ಮತ್ತು ಕೊಬ್ಬಿನಾಮ್ಲಗಳು, ಜೀವಕೋಶ ಪೊರೆಗಳ ರಚನಾತ್ಮಕ ಅಂಶಗಳಾಗಿವೆ.
ಈ ಅಧ್ಯಯನವು ಉಲ್ಕಾಶಿಲೆ ನ್ಯೂಕ್ಲಿಯೊಬೇಸ್‌ಗಳ ವೈವಿಧ್ಯತೆಯು ಆರಂಭಿಕ ಭೂಮಿಯ ಮೇಲೆ ಡಿಎನ್‌ಎ ಮತ್ತು ಆರ್‌ಎನ್‌ಎಗಳ ಬಿಲ್ಡಿಂಗ್ ಬ್ಲಾಕ್‌ಗಳಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಪತ್ರಿಕೆ ಹೇಳಿದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ