ಮುಂದೆ ನಾನು ಕೋಕಾ-ಕೋಲಾ, ಮೆಕ್‌ಡೊನಾಲ್ಡ್‌ ಖರೀದಿಸುವೆ: ಉದ್ಯಮ ವಲಯದಲ್ಲಿ ಅಲ್ಲೋಲ-ಕಲ್ಲೋಲ ಸೃಷ್ಟಿಸಿದ ಎಲೋನ್ ಮಸ್ಕ್ ಟ್ವೀಟ್

ನವದೆಹಲಿ: ಟ್ವಿಟ್ಟರ್‌ (Twitter) ಖರೀದಿಸಿದ ದಿನಗಳ ನಂತರ, ಎಲೋನ್ ಮಸ್ಕ್ ಅವರು ಕೋಕಾ ಕೋಲಾ ಖರೀದಿಸಲು ಬಯಸುವುದಾಗಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಬಹಿರಂಗವಾಗಿ ಮಾತನಾಡುವ ಟೆಸ್ಲಾ ಸಿಇಒ ಮಸ್ಕ್‌ ಅವರು ಕೊಕೇನ್ ಅನ್ನು ಮತ್ತೆ ಹಾಕಲು ಕೋಕಾ-ಕೋಲಾವನ್ನು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಖರೀದಿಸುವುದಾಗಿ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಮೈಕ್ರೋ-ಬ್ಲಾಗಿಂಗ್ ಸೈಟ್ ಟ್ವಿಟ್ಟರ್‌ (Twitter) ಅನ್ನು ಖರೀದಿಸಿದ 48-ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ, ಬಿಲಿಯನೇರ್ ಎಲೋನ್ ಮಸ್ಕ್ ಮತ್ತೆ ಮೋಜಿನ ಹಾದಿಯಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ.ಮಸ್ಕ್ ಅವರು “ಕೊಕೇನ್ ಅನ್ನು ಮರಳಿ ಹಾಕಲು” ಕೋಕಾ ಕೋಲಾ ಮತ್ತು “ಐಸ್ ಕ್ರೀಮ್ ಯಂತ್ರಗಳನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸಲು ಮೆಕ್‌ಡೊನಾಲ್ಡ್ಸ್ ಮೇಲೆ ಕಣ್ಣಿಟ್ಟಿರುವುದಾಗಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಅವರು ತಮಾಷೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೋ ಇಲ್ಲವೋ ಎಂಬುದು ಮಸ್ಕ್‌ಗೆ ಮಾತ್ರ ತಿಳಿದಿದೆ. ಮುಂದೆ ನಾನು ಕೊಕೇನ್ ಅನ್ನು ಮತ್ತೆ ಹಾಕಲು ಕೋಕಾ-ಕೋಲಾವನ್ನು ಖರೀದಿಸುತ್ತಿದ್ದೇನೆ” ಎಂದು ಎಲೋನ್ ಮಸ್ಕ್ ಶುಕ್ರವಾರ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಹಳೆಯ ಟ್ವೀಟ್‌ಗೆ ಟ್ಯಾಗ್ ಮಾಡಿದ ಅವರು, “ಕೇಳಿ, ನಾನು ಪವಾಡಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದರು. ಆದರೆ, ಅವರು “ಟ್ವಿಟರ್ ಗರಿಷ್ಠ ಫನ್‌” ಮಾಡಲು ಭರವಸೆ ನೀಡಿದ್ದರು.
ಮಸ್ಕ್‌ ತನ್ನ ಟ್ವಿಟರ್ ಟೈಮ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಆಲೋಚನೆಗಳನ್ನು ಎಸೆಯಲು ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಅವರ ಟ್ವೀಟ್‌ಗಳು ಟ್ವಿಟ್ಟರ್‌ಗಳನ್ನು ಧ್ರುವೀಕರಿಸುವ ವಾಕ್ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯ ಸೇರಿದಂತೆ ವಿವಿಧ ವಿಷಯಗಳ ಕುರಿತು ಚರ್ಚೆಗಳನ್ನು ಹುಟ್ಟುಹಾಕುತ್ತವೆ.

ಮಂಗಳವಾರ, ಮಸ್ಕ್ ಸುಮಾರು $44 ಬಿಲಿಯನ್‌ಗೆ ಟ್ವಿಟರ್‌ನ 100 ಪ್ರತಿಶತ ಪಾಲನ್ನು ಖರೀದಿಸಿದರು, ಪ್ರತಿ ಷೇರಿಗೆ ಸುಮಾರು $54.20 ಮತ್ತು ಅದೆಲ್ಲವನ್ನೂ ನಗದು ರೂಪದಲ್ಲಿ ಖರೀದಿಸಿದರು. ಮೈಕ್ರೋಬ್ಲಾಗಿಂಗ್ ಸೈಟ್ ಕಳೆದ ಹಲವು ವಾರಗಳಿಂದ ಮಸ್ಕ್‌ನ ಕೊಡುಗೆಯನ್ನು ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಮಾಡುತ್ತಿತ್ತು.
ಟ್ವಿಟರ್‌ನ ಮಂಡಳಿಯು ಮೊದಲಿಗೆ ವಿಷದ ಮಾತ್ರೆ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಸ್ವಾಧೀನ-ವಿರೋಧಿ ಕ್ರಮವನ್ನು ಜಾರಿಗೆ ತಂದಿತು, ಇದು ಸ್ವಾಧೀನ ಪ್ರಯತ್ನವನ್ನು ದುಬಾರಿಯಾಗಿ ಮಾಡಬಹುದಾಗಿತ್ತು. ಆದರೆ ಮಸ್ಕ್ ಅವರು $46.5 ಶತಕೋಟಿ ಮೊತ್ತದ ತನ್ನ ಪ್ರಸ್ತಾಪಕ್ಕೆ ಬದ್ಧವಾಗಿ ನಿಂತಿದ್ದರು. ಹಣಕಾಸಿನ ಬದ್ಧತೆಗಳು ಹಾಗೂ ಯಾವುದೇ ಬೇರೆ ಬಿಡ್ದಾರರು ಹೊರಹೊಮ್ಮದ ಕಾರಣ ಮಂಡಳಿಯು ಅವರೊಂದಿಗೆ ಮಾತುಕತೆಗಳನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು.
ಈ ತಿಂಗಳ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ, ಮಸ್ಕ್ ಟ್ವಿಟರ್‌ನಲ್ಲಿ 9.2 ಶೇಕಡಾ ಪಾಲನ್ನು ಖರೀದಿಸಿದರು. ಇದು ಅವರನ್ನು ಕಂಪನಿಯಲ್ಲಿ ಎರಡನೇ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ಷೇರುದಾರರನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಿತು, ಕಂಪನಿಯಲ್ಲಿ 10.3 ಶೇಕಡಾ ಪಾಲನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ವ್ಯಾನ್‌ಗಾರ್ಡ್ ಮೊದಲನೆ ಷೇರುದಾರರಾಗಿದ್ದರು. ನಂತರ, ಟ್ವಿಟರ್ ಸಿಇಒ ಪರಾಗ್ ಅಗರವಾಲ್ ಮಂಡಳಿಯ ಭಾಗವಾಗಲು ಮಸ್ಕ್ ಅವರನ್ನು ಸ್ವಾಗತಿಸಿದರು ಆದರೆ ಬಿಲಿಯನೇರ್ ಪ್ರಸ್ತಾಪವನ್ನು ತಿರಸ್ಕರಿಸಿದರು. ಅಂದಿನಿಂದ ಎಲೋನ್ ಮತ್ತು ಟ್ವಿಟರ್ ನಡುವೆ ಜಟಾಪಟಿ ನಡೆಯುತ್ತಿತ್ತು.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ