ಪ್ರವಾದಿ ಕುರಿತ ವಿವಾದವು ಭಾರತದ ಆಂತರಿಕ ವಿಷಯ….ನಾವೇಕೆ ಪ್ರಚೋದಿಸಬೇಕು?’: ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶ ಸಚಿವ ಹಸನ್ ಮಹಮೂದ್

ಢಾಕಾ: ಪ್ರವಾದಿ ಮೊಹಮ್ಮದ್‌ ಅವರ ಅವಮಾನದ ಸುತ್ತಲಿನ ವಿವಾದವು ಭಾರತದ ಆಂತರಿಕ ವಿಷಯವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಢಾಕಾ ಸರ್ಕಾರವು ಇದಕ್ಕೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶದ ಮಾಹಿತಿ ಮತ್ತು ಪ್ರಸಾರ ಸಚಿವ ಡಾ.ಹಸನ್ ಮಹಮೂದ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ, ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶಕ್ಕೆ ಇದು ಬಾಹ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಯಾಗಿದೆ. ಇದು ಭಾರತದ ಸಮಸ್ಯೆಯೇ ಹೊರತು ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶದ್ದಲ್ಲ. ನಾವು ಏನನ್ನೂ ಹೇಳಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ ”ಎಂದು ಮಹಮೂದ್ ಶನಿವಾರ ಸಂಜೆ ಢಾಕಾದಲ್ಲಿ ಭೇಟಿ ನೀಡಿದ ಭಾರತೀಯ ಪತ್ರಕರ್ತರ ಗುಂಪಿನೊಂದಿಗೆ ಅನೌಪಚಾರಿಕ ಸಂವಾದದಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು.
ಮಹಮೂದ್ ಈ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಂಡಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಭಾರತೀಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳನ್ನು ಅಭಿನಂದಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಅವರು ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಮತ್ತಷ್ಟು ಉಲ್ಬಣ ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

advertisement
ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ
ಅಡ್ಮಿಶನ್ ಗಾಗಿ ಇಂದೇ ಕರೆ ಮಾಡಿ
9535127775 / 9901837775 / 6364528715 / 08362775155 / https://icsmpucollege.com/

ಬಿಜೆಪಿಯ ಇಬ್ಬರು ಮಾಜಿ ವಕ್ತಾರರು ಪ್ರವಾದಿಯವರ ಬಗ್ಗೆ ನೀಡಿದ ಹೇಳಿಕೆಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಹನ್ನೆರಡು ಮುಸ್ಲಿಂ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳು ಮತ್ತು 57-ರಾಷ್ಟ್ರಗಳ ಇಸ್ಲಾಮಿಕ್ ಸಹಕಾರ ಸಂಘಟನೆ (ಒಐಸಿ) ಖಂಡನೆ ಹೇಳಿಕೆಗಳನ್ನು ನೀಡಿರುವ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಢಾಕಾದ ಮೌನವು ರಾಜಿಯಾಗಲಿಲ್ಲವೇ ಎಂದು ಪ್ರಶ್ನೆಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದ ಅವರು, ದೇಶೀಯವಾಗಿ ಮತ್ತು ಇಸ್ಲಾಮಿಕ್ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಶೇಖ್ ಹಸೀನಾ ಸರ್ಕಾರದ ಸ್ಥಾನದ ಮಹಮೂದ್ ಹೇಳಿದರು: ನಾವು ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ರಾಜಿ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿಲ್ಲ. ಪವಿತ್ರ ಪ್ರವಾದಿಯವರಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಅವಮಾನ ಸಂಭವಿಸಿದಾಗ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಿಯೇ ಆದರೂ ನಾವು ಅದನ್ನು ಬಲವಾಗಿ ಖಂಡಿಸುತ್ತೇವೆ. ಆದರೆ ಭಾರತ ಸರ್ಕಾರವು ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಂಡಿದೆ ಮತ್ತು ಅದಕ್ಕಾಗಿ ಅವರಿಗೆ ಧನ್ಯವಾದಗಳು. ನಾವು ಭಾರತ ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ಅಭಿನಂದಿಸುತ್ತೇವೆ. ಈಗ ಕಾನೂನು ತನ್ನ ಕೆಲಸವನ್ನು ತಾನ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಓದಿರಿ :-   3 ಹುಲಿ ಮರಿಗಳಿಗೆ ಬಾಡಿಗೆ ತಾಯಿಯಾದ ಈ ಒರಾಂಗುಟನ್...ಆಹಾರ ನೀಡುತ್ತದೆ, ಮುದ್ದಿಸುತ್ತದೆ | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಪ್ರವಾದಿಯವರ ಅವಮಾನದ ವಿಷಯವು ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಗಮನ ಸೆಳೆದ ವಿಷಯವಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದ ಸಚಿವರು, ಹಾಗಾದರೆ ನಾನೇಕೆ ಪ್ರಚೋದಿಸಬೇಕು, ನಾನು ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಏಕೆ ಪ್ರಚೋದಿಸಬೇಕು? ಇದು ಸಾಕಷ್ಟು ಗಮನವನ್ನು ಸೆಳೆದಿಲ್ಲ (ಈಗಾಗಲೇ)? ಬೆಂಕಿ ಹಚ್ಚುವುದು ನನ್ನ ಕೆಲಸವಲ್ಲ ಎಂದರು.
ಯಾವುದೇ ಧರ್ಮವನ್ನು ಅವಮಾನಿಸುವುದನ್ನು ನಾವು ಸಹಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಇತರ ದೇಶಗಳ ಘಟನೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಯಾರಾದರೂ ಈ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಅವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದರೆ, ಅದನ್ನು ಕಬ್ಬಿಣದ ಕೈಗಳಿಂದ ನಿಯಂತ್ರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಸಚಿವರು ಹೇಳಿರುವುದಾಗಿ ಡೈಲಿ ಸ್ಟಾರ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.

ಶನಿವಾರ ಸಂಜೆ ಢಾಕಾದಲ್ಲಿ, ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶಿ “ಒಳನುಸುಳುಕೋರರ” ವಿರುದ್ಧ ಭಾರತದ ಹಿರಿಯ ರಾಜಕೀಯ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಕಾಲಕಾಲಕ್ಕೆ ಮಾಡಿದ ಕಾಮೆಂಟ್‌ಗಳ ಬಗ್ಗೆಯೂ ಮಹಮೂದ್ ಅವರನ್ನು ಕೇಳಿದಾಗ, ದೇಶೀಯ ರಾಜಕೀಯದ ಕಾರಣ ಅವರು ಹೇಳಿರಬಹುದು … ದೇಶೀಯ ರಾಜಕೀಯದ ಕಾರಣಗಳಿಗಾಗಿ ರಾಜಕಾರಣಿಗಳು ಅನೇಕ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ನಾವು ವಿವರಣೆಯನ್ನು ಕೇಳುವುದಿಲ್ಲ, ನಾವು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ … ನಾವು ಅದಕ್ಕೆ ಗಮನ ಕೊಡುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಮಹಮೂದ್ ಹೇಳಿದರು.
ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿಗಳಾದ ಹಸೀನಾ ಮತ್ತು ಮೋದಿಯವರ ನೇತೃತ್ವದಲ್ಲಿ ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶ ಮತ್ತು ಭಾರತದ ನಡುವಿನ ಸಂಬಂಧವು ಹೊಸ ಎತ್ತರವನ್ನು ತಲುಪಿದೆ. 1971 ರಲ್ಲಿ ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶದ ವಿಮೋಚನೆಯ ಯುದ್ಧದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶದೊಂದಿಗೆ ನಿಂತಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಅವರು ಭಾರತದ ಜನರಿಗೆ ಮತ್ತು ಸರ್ಕಾರಕ್ಕೆ ಕೃತಜ್ಞತೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಸಚಿವರು ಹೇಳಿದರು.
ಭಾರತದ ಸೈನಿಕರು ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶದ ಜನರಿಗಾಗಿ ತಮ್ಮ ರಕ್ತವನ್ನು ಚೆಲ್ಲಿದರು. ನೀವು (ಭಾರತ) ನಮ್ಮ ಜನರಿಗೆ ನಿಮ್ಮ ಬಾಗಿಲು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಹೃದಯಗಳನ್ನು ತೆರೆದಿದ್ದೀರಿ. ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶ ಮತ್ತು ಭಾರತದ ಜನರ ನಡುವಿನ ಸಂಬಂಧವು ಯುದ್ಧದ ಬೂದಿಯಿಂದ ಜನಿಸಿ ನಮ್ಮ ರಕ್ತದಲ್ಲಿ ಬೆಸೆದಿದೆ. ನಾವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ರಕ್ತ ಸಹೋದರರು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಕೆಲವು ಸವಾಲುಗಳು ಉಳಿದಿವೆ. “ಮೋದಿ ಸರ್ಕಾರವು ಯಾವಾಗಲೂ ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶವನ್ನು ಎಲ್ಲಾ ರೀತಿಯಲ್ಲೂ ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಮಹಮೂದ್ ಹೇಳಿದರು.

advertisement

ಕ್ಷಣ ಕ್ಷಣದ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಓದಿರಿ :-   ವಿದ್ಯುತ್ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿಗೆ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಹೈರಾಣು: ಈಗ ಮೊಬೈಲ್ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಸೇವೆ ಸ್ಥಗಿತದ ಬಗ್ಗೆ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ನೀಡಿದ ಸರ್ಕಾರ...!

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ