ಅಮೆರಿಕದ ಪೆಲೋಸಿ ಮಹತ್ವದ ಭೇಟಿಯ ನಂತರ ತೈವಾನ್ ಬಳಿ ‘ನಿಖರ ಕ್ಷಿಪಣಿ ದಾಳಿ’ ನಡೆಸಿದ ಚೀನಾ ಮಿಲಿಟರಿ

ಬೀಜಿಂಗ್: ತೈವಾನಿಗೆ ಬೆಂಬಲಿಸಿದ ವಿರುದ್ಧ ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್‌ಗೆ ಬೀಜಿಂಗ್ ನೀಡಿದ ಕಠಿಣ ಎಚ್ಚರಿಕೆಯನ್ನು ಕಡೆಗಣಿಸಿ ಅಮೆರಿಕದ ಹೌಸ್ ಸ್ಪೀಕರ್ ನ್ಯಾನ್ಸಿ ಪೆಲೋಸಿ ತೂವಾನಿಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿದ್ದಕ್ಕೆ ಪ್ರತೀಕಾರವಾಗಿ ಚೀನಾ ಮಿಲಿಟರಿ ಗುರುವಾರ ನಾಲ್ಕು ದಿನಗಳ ಸಮರಾಭ್ಯಾಸ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು ಮತ್ತು ತೈವಾನ್ ಜಲಸಂಧಿಯಲ್ಲಿ “ನಿಖರ ಕ್ಷಿಪಣಿ ದಾಳಿ” ನಡೆಸಿತು.
ಚೀನಾದ ಪೀಪಲ್ಸ್ ಲಿಬರೇಶನ್ ಆರ್ಮಿ (ಪಿಎಲ್‌ಎ) ಗುರುವಾರ ಈಶಾನ್ಯ ಮತ್ತು ನೈಋತ್ಯ ತೈವಾನ್ ಸಮುದ್ರ ಪ್ರದೇಶದ ಕಡೆಗೆ ಅನೇಕ ಕ್ಷಿಪಣಿಗಳನ್ನು ಹಾರಿಸಿತು, ಅವೆಲ್ಲವೂ ಗುರಿಗಳನ್ನು ನಿಖರವಾಗಿ ಹೊಡೆದವು ಎಂದು ಚೀನಾದ ಮಿಲಿಟರಿ ವಕ್ತಾರರು ಹೇಳಿದರು, ಅಮೆರಿಕದ ಪೆಲೋಸಿ ಅವರಿಗೆ ಆತಿಥ್ಯ ತೈವಾನ್‌ ಆತೀತೈ ನೀಡಿದ ನಂತರ ಈ ಕ್ಷಿಪಣಿ ಪರೀಕ್ಷೆ ನಡೆಸಿದೆ.
ಚೀನಾವು ತೈವಾನ್ ಅನ್ನು ತನ್ನ ಭೂಪ್ರದೇಶ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತದೆ. ಅದನ್ನು ಎಂದಿಗೂ ನಿಯಂತ್ರಿಸದಿದ್ದರೂ ಅದು ಬಲದಿಂದಲಾದರೂ ದ್ವೀಪ ರಾಷ್ಟ್ರವನ್ನು ಚೀನಾದ ಮುಖ್ಯ ಭೂಭಾಗದೊಂದಿಗೆ ಮರುಸೇರ್ಪಡೆ ಮಾಡುವುದಾಗಿ ಹೇಳುತ್ತ ಬಂದಿದೆ.
ತೈವಾನ್ ಜಲಸಂಧಿಯಲ್ಲಿನ ಮಿಲಿಟರಿ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳನ್ನು ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ಮಾಡುವ ಪಿಎಲ್‌ಎ ಈಸ್ಟರ್ನ್ ಥಿಯೇಟರ್ ಕಮಾಂಡ್‌ನ ವಕ್ತಾರ ಹಿರಿಯ ಕರ್ನಲ್ ಶಿ ಯಿ, ಮುಖ್ಯ ಭೂಭಾಗದ ಅನೇಕ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ರಾಕೆಟ್ ಪಡೆಗಳು ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಸಿಡಿತಲೆಗಳನ್ನು ಹೊತ್ತೊಯ್ಯುವ ಹಲವಾರು ರೀತಿಯ ಕ್ಷಿಪಣಿಗಳನ್ನು ತೈವಾನ್‌ನ ಪೂರ್ವ ಕರಾವಳಿಯಿಂದ ಗೊತ್ತುಪಡಿಸಿದ ಸಮುದ್ರ ಪ್ರದೇಶಕ್ಕೆ ಉಡಾವಣೆ ಮಾಡಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

advertisement
ಓದಿರಿ :-   ಮಹತ್ವದ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಂಶೋಧನೆ...: ಹಂದಿಯ ಚರ್ಮದಿಂದ ಕಾರ್ನಿಯಾ ಕಸಿ; ಭಾರತ, ಇರಾನಿನ 20 ಜನರಿಗೆ ಬಂತು ದೃಷ್ಟಿ...!

ರಾಕೆಟ್ ಫೋರ್ಸ್ ಚೀನಾದ ಮಿಲಿಟರಿಯ ಹೊಸ ವಿಭಾಗವಾಗಿದೆ, ಇದನ್ನು ಕೆಲವು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಕ್ಸಿ ಜಿನ್‌ಪಿಂಗ್ ಅವರು ಕ್ಷಿಪಣಿ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿ ವ್ಯವಹರಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ ಸುಧಾರಣೆಗಳ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ರಚಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಮುಂದಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ತೈವಾನ್ ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನ ಪ್ರದೇಶಗಳನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸಲು ಪಿಎಲ್‌ಎ ದೀರ್ಘ-ಶ್ರೇಣಿಯ ಫಿರಂಗಿ ದಾಳಿಗಳು ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಲಿಸ್ಟಿಕ್ ಕ್ಷಿಪಣಿ ಉಡಾವಣೆಗಳನ್ನು ನಡೆಸಲಿದೆ ಎಂದು ಮಿಲಿಟರಿಯನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿ ಚೀನಾದ ಅಧಿಕೃತ ಮಾಧ್ಯಮಗಳು ವರದಿ ಮಾಡಿವೆ. ಬುಧವಾರ, PLA ಆಗಸ್ಟ್ 4ರಿಂದ 7ರ ವರೆಗೆ ಈ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಸಮರಾಭ್ಯಾಸ ನಡೆಸಲು ಯೋಜಿಸಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ. ಈ ವಾರ ಚೀನಾ ಸೇನೆಯು ತೈವಾನ್ ಜಲಸಂಧಿಯಲ್ಲಿ ಕ್ಷಿಪಣಿ ಪರೀಕ್ಷಾ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಘೋಷಿಸಿದ್ದು ಇದು ಎರಡನೇ ಬಾರಿ.
ಪೆಲೋಸಿ ದ್ವೀಪವನ್ನು ತೊರೆದ ಒಂದು ದಿನದ ನಂತರ, ಗುರುವಾರ ಮಧ್ಯಾಹ್ನ ದ್ವೀಪದ ಈಶಾನ್ಯ ಮತ್ತು ನೈಋತ್ಯ ನೀರಿನಲ್ಲಿ 500 ಕಿ.ಮೀ ವರೆಗೆ ಹಾರುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವಿರುವ ಹಲವಾರು ಡಾಂಗ್‌ಫೆಂಗ್ ಯುದ್ಧತಂತ್ರದ ಬ್ಯಾಲಿಸ್ಟಿಕ್ ಕ್ಷಿಪಣಿಗಳನ್ನು PLA ಉಡಾಯಿಸಿದೆ ಎಂದು ತೈವಾನ್ ದೃಢಪಡಿಸಿದೆ.

ತೈವಾನ್‌ನ ರಕ್ಷಣಾ ಸಚಿವಾಲಯವು “ನಮ್ಮ ಸಾರ್ವಭೌಮತ್ವವನ್ನು ಎತ್ತಿಹಿಡಿಯುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಪ್ರದೇಶವನ್ನು ಕಾಪಾಡುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದೆ. ದೇಶವನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು ನಾವು ದಣಿವರಿಯದೆ ಜಾಗರೂಕತೆಯಿಂದ ನಿಲ್ಲುತ್ತೇವೆ. ನಾವು ಯಾವುದೇ ಯುದ್ಧವನ್ನು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ ಆದರೆ ನಮ್ಮ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯ, ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನ ಪ್ರದೇಶದ ಸ್ಥಿರತೆ ಮತ್ತು ಭದ್ರತೆಗೆ ನಮ್ಮನ್ನು ಅರ್ಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ. ಚೀನಾದ ನೌಕಾಪಡೆಯು ದ್ವೀಪದ ಬಳಿ ಫಿರಂಗಿಗಳನ್ನು ಹಾರಿಸಿದ್ದರಿಂದ ತೈವಾನ್ ಗುರುವಾರ ಸುಮಾರು 50 ವಿಮಾನಗಳನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸಿತು.
PLA ಈಸ್ಟರ್ನ್ ಕಮಾಂಡ್ ತೈವಾನ್ ಜಲಸಂಧಿಯ ಪೂರ್ವದ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ “ನಿಖರವಾದ ಸ್ಟ್ರೈಕ್” ನಡೆಸಿದೆ ಎಂದು ಎರಡು ಹೇಳಿಕೆಗಳನ್ನು ನೀಡಿತು. ಎಲ್ಲಾ ಕ್ಷಿಪಣಿಗಳು ಗುರಿಯನ್ನು ನಿಖರವಾಗಿ ಹೊಡೆಯುತ್ತವೆ, ನಿಖರವಾದ ಮುಷ್ಕರ ಮತ್ತು ಪ್ರದೇಶ ನಿರಾಕರಣೆ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತವೆ” ಎಂದು PLA ಹೇಳಿಕೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಓದಿರಿ :-   ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವೊಂದರಲ್ಲಿ ಭಾರತೀಯ ಮೂಲದ ಖ್ಯಾತ ಲೇಖಕ ಸಲ್ಮಾನ್ ರಶ್ದಿ ಮೇಲೆ ವೇದಿಕೆಯಲ್ಲೇ ಇರಿತ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement