50 ಲಕ್ಷ ವರ್ಷಗಳಷ್ಟು ಹಿಂದಿನ ಭೂಮಿಯ ಅತ್ಯಂತ ಹಳೆಯ ಐಸ್ ಪದರಗಳನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿದ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು…!

ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ವಿಶ್ವದ ಅತ್ಯಂತ ಹಳೆಯ ಐಸ್ ಕೋರ್ ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಿದ್ದಾರೆ, 50 ಲಕ್ಷ ವರ್ಷಗಳಷ್ಟು ಹಿಂದಿನ ಕೆಲವು ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ಸಮರ್ಥವಾಗಿ ಸಂರಕ್ಷಿಸಿದ್ದಾರೆ. ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಈ ಹಿಂದೆ ಬೇರೆಡೆ ಹಳೆಯ ಐಸ್ ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ಪತ್ತೆ ಹಚ್ಚಿದ್ದರು. ಅದು 27 ಲಕ್ಷ ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದಿನದಾಗಿತ್ತು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಹಿಮ ನದಿಗಳ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಹರಿವಿನಿಂದ ಮೇಲಕ್ಕೆ ತಳ್ಳಲ್ಪಟ್ಟ ನಂತರ ಇವುಗಳನ್ನು ಮಂಜುಗಡ್ಡೆಯ ಮೇಲ್ಮೈಗೆ ಹತ್ತಿರವಾಗಿ ಸಂಗ್ರಹಿಸಲಾಯಿತು.
ಆದಾಗ್ಯೂ, ಹೊಸ ಆವಿಷ್ಕಾರವು ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳಿಗೆ ಮುಂದಿನ ಮತ್ತು ಹಿಂದಿನ ಗ್ಲೇಶಿಯರ್‌ ಚಕ್ರಗಳು ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುವ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಭೂಮಿಯ ವಾತಾವರಣದಿಂದ ಹಸಿರುಮನೆ ಅನಿಲಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಹಿಮ ಯುಗವನ್ನು ವಿಶ್ಲೇಷಿಸಲು ಸುಳಿವುಗಳನ್ನು ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದು ಎಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಪೂರ್ವ ಮತ್ತು ಪಶ್ಚಿಮ ಅಂಟಾರ್ಕ್ಟಿಕಾವನ್ನು ಪ್ರತ್ಯೇಕಿಸುವ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಟಾರ್ಕ್ಟಿಕ್ ಪರ್ವತಗಳಲ್ಲಿನ ಓಂಗ್ ಕಣಿವೆಯಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 10-ಮೀಟರ್ ಉದ್ದದ ಕೆಸರು ತುಂಬಿದ ಐಸ್ ಕೋರ್ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ. ಅಧ್ಯಯನವನ್ನು ಜುಲೈ 15 ರಂದು ದಿ ಕ್ರಯೋಸ್ಪಿಯರ್ ಜರ್ನಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟಿಸಲಾಗಿದೆ. ನೇಚರ್ ಪ್ರಕಾರ, 2017 ಮತ್ತು 2018 ರ ದಕ್ಷಿಣ ಗೋಳಾರ್ಧದ ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ 9.5 ಮೀ (31 ಅಡಿ) ಉದ್ದದ ಐಸ್ ಕೋರ್ ಅನ್ನು ಕೊರೆಯುವಾಗ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಹಿಮದ ಸೂಕ್ತ ವಯಸ್ಸನ್ನು ವಿಶ್ಲೇಷಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಯಿತು.
ಅವರು ವಿವಿಧ ಆಳಗಳಲ್ಲಿ ವಸ್ತುಗಳ ವಯಸ್ಸನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅವರ ಪ್ರಕಾರ, ಗ್ಲೇಶಿಯರ್‌ನ ಮೇಲಿನ ವಿಭಾಗವು ಸುಮಾರು 30 ಲಕ್ಷ ವರ್ಷಗಳಷ್ಟು ಹಳೆಯದು ಎಂದು ಅಂದಾಜಿಸಲಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಕೆಳಗಿನ ಭಾಗವು 43 ರಿಂದ 51 ಮಿಲಿಯನ್ ವರ್ಷಗಳಷ್ಟು ಹಳೆಯದಾಗಿದೆ, ಇದು ಹಿಂದಿನ ದಾಖಲೆ ಹೊಂದಿರುವ 27 ಲಕ್ಷ ವರ್ಷಗಳಷ್ಟು ಎರಡು ಪಟ್ಟು ಹಳೆಯದಾಗಿದೆ.

ಓದಿರಿ :-   ವಿಶ್ವದ 8ನೇ ಎತ್ತರದ ಪರ್ವತ ಮನಸ್ಲು ಬೇಸ್ ಕ್ಯಾಂಪ್‌ಗೆ ಅಪ್ಪಳಿಸಿದ ಬೃಹತ್‌ ಹಿಮಕುಸಿತ: ಡೇರೆಗಳು ನಾಶ, ಎದ್ದುಬಿದ್ದು ಓಡಿದ ಜನರು | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಗ್ರೀನ್‌ಲ್ಯಾಂಡ್ ಮತ್ತು ಅಂಟಾರ್ಟಿಕಾದ ಹಿಮದ ಹಾಳೆಗಳು ಆಧುನಿಕ ಹವಾಮಾನ ವಿಜ್ಞಾನವನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಮುಖವಾಗಿವೆ. ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕವಾಗಿ, ಗ್ಲೇಶಿಯರ್‌ ಹರಿವಿನಿಂದ ತೊಂದರೆಗೊಳಗಾಗದೆ ವರ್ಷದಿಂದ ವರ್ಷಕ್ಕೆ ಮಂಜುಗಡ್ಡೆಯ ಪದರಗಳು ಸಂಗ್ರಹಗೊಳ್ಳುವ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಅಧ್ಯಯನಕ್ಕೆಂದು ಕೊರೆಯುತ್ತಾರೆ.
ಬಿಯಾಂಡ್ ಯುರೋಪಿಯನ್ ಪ್ರಾಜೆಕ್ಟ್ ಫಾರ್ ಐಸ್ ಕೋರಿಂಗ್ ಇನ್ ಅಂಟಾರ್ಟಿಕಾ (EPICA) ಈ ಆವಿಷ್ಕಾರವನ್ನು ಮಾಡಿದೆ. ಇದು ಯುರೋಪಿಯನ್ ಕಮಿಷನ್‌ನಿಂದ ಧನಸಹಾಯ ಮಾಡಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ ಮತ್ತು ಇನ್‌ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಆಫ್ ಪೋಲಾರ್ ಸೈನ್ಸಸ್ ಆಫ್ ದಿ ಸಿಎನ್‌ಆರ್ (ನ್ಯಾಷನಲ್ ರಿಸರ್ಚ್ ಕೌನ್ಸಿಲ್ ಆಫ್ ಇಟಲಿ) ಮತ್ತು ದಿ ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಅಂಟಾರ್ಕ್ಟಿಕ್ ಸರ್ವೆ (ಬಿಎಎಸ್)ಯಿಂದ ನಡೆಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement