ಇಂದು ಗಣೇಶ ಚತುರ್ಥಿ : ಭಾರತವಲ್ಲ, ನೇಪಾಳವೂ ಅಲ್ಲ; ಈ ದೇಶದ ಕರೆನ್ಸಿ ನೋಟಿನಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಗಣೇಶನ ಚಿತ್ರವಿದೆ….!

ನವದೆಹಲಿ: ಇಂದು ಗಣೇಶ ಚತುರ್ಥಿಯ ಶುಭ ಸಂದರ್ಭ. ಪ್ರತಿ ವರ್ಷ ಗಣೇಶ ಚತುರ್ಥಿಯನ್ನು ಆಚರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಬುದ್ಧಿವಂತಿಕೆ ಮತ್ತು ಅದೃಷ್ಟದ ಸಂಕೇತವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿರುವ ಗಣೇಶನಿಗೆ 108 ಹೆಸರುಗಳಿವೆ. ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಒಂದು ದೇಶದ ಕರೆನ್ಸಿ ನೋಟುಗಳಲ್ಲಿ ಗಣೇಶನ ಚಿತ್ರವಿದೆ ಮತ್ತು ಆದರೆ ಅದು ಭಾರತವಲ್ಲ. ನೇಪಾಳವೂ ಅಲ್ಲ.ಹಿಂದೂ ರಾಷ್ಟ್ರವೂ ಅಲ್ಲ. ಇಂಡೋನೇಷ್ಯಾದ 20,000 ರೂಪಾಯಿ ನೋಟಿನ ಮೇಲೆ ಗಣೇಶನ ಚಿತ್ರವನ್ನು ಮುದ್ರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಕರೆನ್ಸಿ ನೋಟಿನಲ್ಲಿ ಗಣೇಶನನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಏಕೈಕ ದೇಶವೆಂದರೆ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಮುಸ್ಲಿಂ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ ದೇಶವಾದ ಇಂಡೋನೇಷ್ಯಾ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಇಂಡೋನೇಷಿಯನ್ ರುಪಿಯಾ
ಇಂಡೋನೇಷ್ಯಾ ಇಸ್ಲಾಮಿಕ್ ದೇಶವಾಗಿದ್ದು, ಬಹುಪಾಲು ಜನರು ಇಸ್ಲಾಂ ಧರ್ಮವನ್ನು ಅನುಸರಿಸುತ್ತಾರೆ. ಸುಮಾರು 87 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಜನರು ಮುಸ್ಲಿಮರು ಮತ್ತು 1.7 ಪ್ರತಿಶತ ಮಾತ್ರ ಹಿಂದೂಗಳು, ಆದರೆ ಇಸ್ಲಾಂ ಇಂಡೋನೇಷ್ಯಾಕ್ಕೆ ಬರುವ ಮೊದಲು, ಸಾವಿರ ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ, ಹಿಂದೂ ಧರ್ಮವು ಇಂಡೋನೇಶಿಯಾದಲ್ಲಿ ಬಹಳ ಜನಪ್ರಿಯವಾದ ಧರ್ಮವಾಗಿತ್ತು ಮತ್ತು ದೇಶದಾದ್ಯಂತ ಹಲವಾರು ಪ್ರಾಚೀನ ದೇವಾಲಯಗಳಿವೆ.
ಖ್ಯಾತ ಇಂಡೋನೇಷಿಯಾದ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯ ಹೋರಾಟಗಾರ ಕಿ ಹಜರ್ ದೇವಂತರ ಚಿತ್ರದ ಪಕ್ಕದಲ್ಲಿ ಗಣೇಶನ ಚಿತ್ರವನ್ನು ಟಿಪ್ಪಣಿಯಲ್ಲಿ ಮುದ್ರಿಸಲಾಗಿದೆ. ನೋಟಿನ ಹಿಂದೆ ತರಗತಿಯ ಚಿತ್ರವನ್ನು ಮುದ್ರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಇಂಡೋನೇಷ್ಯಾದಲ್ಲಿ 87.2 ರಷ್ಟು ಜನಸಂಖ್ಯೆಯು ಮುಸ್ಲಿಮರನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ 1.7 ರಷ್ಟು ಹಿಂದೂಗಳು. ಆದರೂ ನೋಟಿನ ಮೇಲೆ ಗಣೇಶನ ಚಿತ್ರ ಇದೆ.
ಮೊದಲ ಶತಮಾನದಿಂದಲೂ ಇಂಡೋನೇಷ್ಯಾ ಹಿಂದೂ ಧರ್ಮದ ಪ್ರಭಾವಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗಿದೆ ಎಂಬುದು ಸತ್ಯ. ಹಿಂದೂ ಧರ್ಮದ ಕೆಲವು ಅಂಶಗಳು ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಇಂಡೋನೇಷಿಯನ್ ಸಂಸ್ಕೃತಿಯ ಮೇಲೆ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರುತ್ತಿವೆ. ನೋಟಿನ ಮೇಲೆ ಗಣೇಶನ ಚಿತ್ರ ಮುದ್ರಿಸಲು ಹಿಂದೂ ಧರ್ಮದ ಪ್ರಭಾವವೇ ಕಾರಣ.

ಓದಿರಿ :-   ಫುಟ್ಬಾಲ್ ಪಂದ್ಯದ ವೇಳೆ ದೊಂಬಿ ನಂತರ ಕಾಲ್ತುಳಿತದಲ್ಲಿ 129 ಮಂದಿ ಸಾವು, ನೂರಾರು ಜನರಿಗೆ ಗಾಯ

ಇಂಡೋನೇಷಿಯನ್ ಸರ್ಕಾರವು ಆರು ಧರ್ಮಗಳನ್ನು ಅಧಿಕೃತವಾಗಿ ಗುರುತಿಸಿದೆ – ಇಸ್ಲಾಂ, ಪ್ರೊಟೆಸ್ಟೆಂಟ್‌, ರೋಮನ್ ಕ್ಯಾಥೋಲಿಕ್, ಹಿಂದೂ ಧರ್ಮ, ಬೌದ್ಧಧರ್ಮ ಮತ್ತು ಕನ್ಫ್ಯೂಷಿಯನಿಸಂ. ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ ಕೇವಲ 1.7 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಮಾತ್ರ ಹಿಂದೂಗಳು. ಆದರೂ, ದೇಶವು ಹಿಂದೂ ಧರ್ಮದೊಂದಿಗೆ ಸುಂದರವಾದ ಇತಿಹಾಸವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದೆ, ಇದರಲ್ಲಿ ಹಲವಾರು ಐತಿಹಾಸಿಕ ತಾಣಗಳು ಸೇರಿವೆ, ಇದು ಹಿಂದೂ ಧರ್ಮದೊಂದಿಗೆ ಇಂಡೋನೇಷಿಯನ್ನರ ದೀರ್ಘ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.
ಬುದ್ಧಿವಂತಿಕೆ, ಕಲೆ ಮತ್ತು ವಿಜ್ಞಾನದ ದೇವರಾಗಿರುವ ಗಣೇಶನ ಸ್ಥಾನಮಾನವು ಕರೆನ್ಸಿ ನೋಟಿನಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿರುವ ಕಾರಣಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿರಬಹುದು. ನೋಟಿನ ಮೇಲೆ ಗಣೇಶನ ಚಿತ್ರದ ಹೊರತಾಗಿ, ಇಂಡೋನೇಷ್ಯಾ ಹಿಂದೂ ಸಂಸ್ಕೃತಿಯೊಂದಿಗೆ ಅನುರಣಿಸುವ ವಿವಿಧ ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

4.3 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 7

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement