ಈ ಮಹಿಳೆಗೆ ಗುರುತ್ವಾಕರ್ಷಣೆಯೇ ಅಲರ್ಜಿಯಂತೆ: ದಿನದಲ್ಲಿ 23 ಗಂಟೆ ಹಾಸಿಗೆಯಲ್ಲೇ ಕಳೆಯುತ್ತಾಳೆ …!

ಅಮೆರಿಕ ಸಂಯುಕ್ತ ಸಂಸ್ಥಾನದ 28 ವರ್ಷದ ಮಹಿಳೆಯೊಬ್ಬರು, “ಗುರುತ್ವಾಕರ್ಷಣೆ ಅಲರ್ಜಿ”ಗೆ ತುತ್ತಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಹೀಗಾಗಿ ದಿನದ 23 ಗಂಟೆ ಅವರು ಹಾಸಿಗೆಯಲ್ಲಿಯೇ ಕಳೆಯಬೇಕಾಗಿದೆ, ದಿನಕ್ಕೆ 10 ಬಾರಿ ಮೂರ್ಛೆಯ ಅನುಭವ ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಮೂರು ನಿಮಿಷಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಕಾಲ ಅವರಿಗೆ ನಿಲ್ಲಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲವಂತೆ.
ಅಮೆರಿಕದ ನೌಕಾಪಡೆಯ ಮಾಜಿ ಏವಿಯೇಷನ್ ​​ಡೀಸೆಲ್ ಮೆಕ್ಯಾನಿಕ್ ಲಿಂಡ್ಸಿ ಜಾನ್ಸನ್ ಎಂಬ ಮಹಿಳೆ ಪ್ರಪಂಚದಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಂತ ಕಡಿಮೆ ಕೇಳಿರುವ ವಿಚಿತ್ರ ಕಾಯಿಲೆಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವುದಾಗಿ ಹೇಳಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.
ಇಂಡಿಪೆಂಡೆಂಟ್ ಪ್ರಕಾರ, ಲಿಂಡ್ಸಿ ಜಾನ್ಸನ್ ಅವರು 2015 ರಲ್ಲಿ ಹೊಟ್ಟೆ ಮತ್ತು ಬೆನ್ನು ನೋವಿನಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ, ಆಕೆಯ ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳು ದಿನಕ್ಕೆ 10 ಬಾರಿ ಉತ್ಕ್ಷೇಪಕ ವಾಂತಿಯಾಗಲು ಮತ್ತು ಮೂರ್ಛೆ ಅಥವಾ ತಲೆಸುತ್ತುವ ಅನುಭವವಾಗಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದವು.
ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ವೈದ್ಯರ ಬಳಿಗೆ ಹೋದ ನಂತರ, ವಿವಿಧ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ನಡೆಸಿದ ನಂತರ ಫೆಬ್ರವರಿ 2022 ರಲ್ಲಿ 28 ವರ್ಷ ಲಿಂಡ್ಸೆಗೆ ಪೋಸ್ಚುರಲ್ ಆರ್ಥೋಸ್ಟಾಟಿಕ್ ಟಾಕಿಕಾರ್ಡಿಯಾ ಸಿಂಡ್ರೋಮ್ (PoTS) ಎಂದು ರೋಗನಿರ್ಣಯ ಮಾಡಲಾಯಿತು – ಇದು ರಕ್ತದ ಪರಿಮಾಣವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ವ್ಯಕ್ತಿಯು ನಿಂತಾಗ ಅಥವಾ ಕುಳಿತುಕೊಂಡಾಗ ಹೃದಯ ಬಡಿತದಲ್ಲಿ ಅಸಹಜ ಹೆಚ್ಚಳವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದು ತಲೆಸುತ್ತುವಿಕೆಯ ಅನುಭವಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ. ಅವರಿಗೆ ಸರಿಯಾಗಿ ನಿಲ್ಲಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಲಿಂಡ್ಸೆ ಜಾನ್ಸನ್ ತನ್ನ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು “ಗುರುತ್ವಾಕರ್ಷಣೆಗೆ ಅಲರ್ಜಿ”(allergy to gravity) ಎಂದು ಉಲ್ಲೇಖಿಸುತ್ತಾಳೆ. “ನನಗೆ ಗುರುತ್ವಾಕರ್ಷಣೆಗೆ ಅಲರ್ಜಿ ಇದೆ. ನಾನು ಇದನ್ನು ಹೇಳಿದರೆ ಹುಚ್ಚನಂತೆ ತೋರುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಇದು ನಿಜ” ಎಂದು ಅವರು ಇಂಡಿಪೆಂಡೆಂಟ್‌ಗೆ ಹೇಳಿದರು. “ನಾನು ಮೂರ್ಛೆಯ ಸ್ಥಿತಿ ಅನುಭವಿಸದೆ, ಅಸ್ವಸ್ಥನಾಗದೆ ಅಥವಾ ಹೊರಗೆ ನಿರ್ಗಮಿಸದೆ ಮೂರು ನಿಮಿಷಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಕಾಲ ಎದ್ದು ನಿಲ್ಲಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ನಾನು ಮಲಗಿದರೆ ನನಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಉತ್ತಮವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.
ನಾನು ದಿನಕ್ಕೆ 23 ಗಂಟೆಗಳವರೆಗೆ ಇರುತ್ತೇನೆ. 28ನೇ ವಯಸ್ಸಿಗೆ ನಾನು ಶವರ್ ಕುರ್ಚಿಯನ್ನು ಬಳಸಬೇಕು ಎಂದು ನಾನು ಎಂದಿಗೂ ಯೋಚಿಸಲಿಲ್ಲ. ನಾನು ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ನನ್ನ ಮನೆಯಿಂದ ಹೊರಬರಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಯಾವುದೇ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಇಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ನ್ಯೂಸ್‌ವೀಕ್‌ನ ಪ್ರಕಾರ, 28 ವರ್ಷದ ಯುವತಿಯು ಸಾಗರೋತ್ತರ ನೌಕಾಪಡೆಯಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾಗ ಮೊದಲಿಗೆ ಅಸ್ವಸ್ಥಳಾಗಿದ್ದರು. ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳು ಮುಂದುವರಿದಂತೆ ದೀರ್ಘಕಾಲದ ನೋವಿನೊಂದಿಗೆ ಹೋರಾಡಿದರು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ವೈದ್ಯರಿಗೆ ಏನು ಆಗಿದೆ ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ.

ಓದಿರಿ :-   ಭೂಮಿಯ ಮೇಲಿನ ಐದು ಮಹಾಸಾಗರಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಗೊತ್ತು: ಆದ್ರೆ ಈಗ ಆರನೇ ಮಹಾಸಾಗರ ಪತ್ತೆ...ಇಲ್ಲಿದೆ ಮಾಹಿತಿ

ಲಿಂಡ್ಸೆ ಜಾನ್ಸನ್ ಅವರು 2018ರಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಅನಾರೋಗ್ಯದ ಕಾರಣ ಸೇನೆಯಿಂದ ವೈದ್ಯಕೀಯವಾಗಿ ಬಿಡುಗಡೆಯಾದರು. ಆರು ತಿಂಗಳ ನಂತರ ಆಕೆಗೆ ತೀವ್ರವಾದ ಹೊಟ್ಟೆ ನೋವು ಬರಲಾರಂಭಿಸಿತು ಮತ್ತು ವಾಂತಿ ಆಗಲು ಆರಂಭಿಸಿತು. ನಾನು ನೋವಿನಿಂದ ಕಿರುಚುತ್ತಿದ್ದೆ ಎಂದು ಲಿಂಡ್ಸೆ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ವೈದ್ಯರಿಗೆ ಇನ್ನೂ ಎಲ್ಲಿ ತಪ್ಪಾಗಿದೆ ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ತಾನು ಅನಾರೋಗ್ಯದ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸಿದೆ.ಕಳೆದ ಕೆಲವು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಹಲವಾರು ಬಾರಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ದಾಖಲಾಗಿರುವುದಾಗಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
2022ರ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಅವರ ಸ್ಥಿತಿ ಯಾವ ರೀತಿ ಆಯಿತೆಂದರೆ ಆಹಾರವನ್ನೂ ಸಹ ಕೆಳಗೆ ಇಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತಿರಲಿಲ್ಲ ಹಾಗೂ ನಿರಂತರವಾಗಿ ಅವರಿಗೆ ವಾಕರಿಯಾಗತೊಡಗಿತು. “ನಾನು ಎಷ್ಟು ಪ್ರಜ್ಞೆ ತಪ್ಪುತ್ತಿದ್ದೆ ಎಂದರೆ ನಿರಂತರವಾಗಿ ನನ್ನ ಹೃದಯದ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಮಾನಿಟರ್ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು ಎನ್ನುತ್ತಾರೆ ಲಿಂಡ್ಸೆ.

ಹೃದ್ರೋಗಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞರು ಲಿಂಡ್ಸೆ PoTS ಹೊಂದಿರಬಹುದು ಎಂದು ತರ್ಕಿಸಿದರು. “ಟಿಲ್ಟ್” ಪರೀಕ್ಷೆಗೆ ಒಳಗಾಗುವಂತೆ ಸೂಚಿಸಿದರು – ಈ ಪರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಟೇಬಲ್ ಒಂದರ ಮೇಲೆ ಮಲಗಿಸಿ ಬೀಳದಂತೆ ಕಟ್ಟಲಾಗುತ್ತದೆ. ನಂತರ ಟೇಬಲ್ ಅನ್ನು ತಲೆಕೆಳಗಾಗುವಂತೆ ತಿರುಗಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಹೃದಯದ ಗತಿ ಹಾಗೂ ರಕ್ತದೊತ್ತಡವನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇದು ಹೃದಯ ಬಡಿತ, ರಕ್ತದೊತ್ತಡ ಮತ್ತು ರಕ್ತದ ಆಮ್ಲಜನಕವನ್ನು ಅಳೆಯುತ್ತದೆ. ನಂತರ ಫೆಬ್ರವರಿಯಲ್ಲಿ, POTS ಸ್ಥಿತಿಯಿಂದಲೇ ಬಳಲುತ್ತಿರುವುದಾಗಿ ಅಧಿಕೃತವಾಗಿ ರೋಗನಿರ್ಣಯ ಮಾಡಲಾಯಿತು.
ಔಟ್ಲೆಟ್ ಪ್ರಕಾರ, ಲಿಂಡ್ಸೆ ಈಗ ಬೀಟಾ-ಬ್ಲಾಕರ್‌ಗಳಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ದಿನದಲ್ಲಿ ಕೇವಲ ಮೂರು ಬಾರಿ ಮಾತ್ರ ತಲೆಸುತ್ತು ಅನುಭವಿಸುವಷ್ಟು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವ ಕೆಲ ಮಾತ್ರೆಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸಲು ಅವರಿಗೆ ಶಿಫಾರಸ್ಸು ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಇದು ಮೂರ್ಛೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿದೆ ಮತ್ತು ವಾಕರಿಕೆಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಲಿಂಡ್ಸೆಗೆ ಸಾಮಾನ್ಯ ಜೀವನವನ್ನು ನಡೆಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಪತಿ ಜೇಮ್ಸ್ ಅವರನ್ನು ಆರೈಕೆಗಾಗಿ ಅವಲಂಬಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಆದರೆ ತಮ್ಮ ಅನಾರೋಗ್ಯದ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಲಿಂಡ್ಸೆ ಜಾನ್ಸನ್ ಈಗ ತನ್ನ ಹಾಸಿಗೆಯ ಮಿತಿಯಿಂದ ಮ್ಯುಸಿಕ್‌ ಬಿಸಿನೆಸ್‌ ಪದವಿ ಪಡೆಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ತಮ್ಮ ಕೆಲಸಕ್ಕೆ ಮರಳಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಆಶಿಸುತ್ತಾರೆ – ದೂರದಿಂದಲೇ ಹಾಗೂ ಮಲಗಿಕೊಂಡೇ ಮಾಡಬಹುದಾದ ಯಾವುದಾದರೂ ಕೆಲಸ ಸಿಗಲಿ ಎಂದು ಆಶಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಓದಿರಿ :-   ಭೂಮಿಯ ಮೇಲಿನ ಐದು ಮಹಾಸಾಗರಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಗೊತ್ತು: ಆದ್ರೆ ಈಗ ಆರನೇ ಮಹಾಸಾಗರ ಪತ್ತೆ...ಇಲ್ಲಿದೆ ಮಾಹಿತಿ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement