ಹಾರುವ ಬೈಕ್‌ ಬಂದೇ ಬಿಡ್ತು…ಬೆಲೆ ಮಾತ್ರ 6.19 ಕೋಟಿ ರೂ….! ಇದು ಹಾರುವುದು ಹೇಗೆ-ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಜಪಾನಿನ ಸ್ಟಾರ್ಟ್ಅಪ್ ಕಂಪನಿಯೊಂದು ಗಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಹಾರುವ ಬೈಕ್‌ ಒಂದನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಪಡಿಸಿದೆ…! ಜಪಾನಿನ AERWINS ಟೆಕ್ನಾಲಜೀಸ್ ಫ್ಲೈಯಿಂಗ್ ಬೈಕ್ Xturismo ಗುರುವಾರ ಅಮೆರಿಕದಲ್ಲಿ ಡೆಟ್ರಾಯಿಟ್ ಆಟೋ ಶೋದಲ್ಲಿ ಇದನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಿದೆ.
ಹಾರುವ ಕಾರಿನ ಪರಿಕಲ್ಪನೆಯನ್ನು ನೋಡಿ ಆಶ್ಚರ್ಯಚಕಿತರಾದ ನಂತರ, ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ವಾಹನ ಉತ್ಸಾಹಿಗಳು ಹಾರುವ ಬೈಕ್ ನೋಡಿದ ನಂತರ ಇದು ರಿಯಾಲಿಟಿ ಎಂದು ನಂಬಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಇದು “ಸ್ಟಾರ್ ವಾರ್ಸ್” ನ ವೇಗದ ಬೈಕ್‌ಗಳನ್ನು ನೆಟಿಜನ್‌ಗಳಿಗೆ ಮತ್ತೆ ನೆನಪಿಸಿದೆ. ಆದರೆ, ಜಪಾನಿನ ಸ್ಟಾರ್ಟ್ಅಪ್ AERQINS ಟೆಕ್ನಾಲಜೀಸ್ ತಯಾರಿಸಿದ ಹೋವರ್‌ಬೈಕ್ ಅಮೆರಿಕದಲ್ಲಿ ಗುರುವಾರ ಡೆಟ್ರಾಯಿಟ್ ಆಟೋ ಶೋನಲ್ಲಿ ಈ ಹಾರುವ ಬೈಕ್‌ ಪಾದಾರ್ಪಣೆ ಮಾಡಿತು ಎಂದು ರಾಯಿಟರ್ಸ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. ಹಾರಾಟದ ನಂತರ ಬೈಕ್ ತೂಗಾಡುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ಮತ್ತು ಲ್ಯಾಂಡಿಂಗ್ ಮಾಡುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ತೋರಿಸುವ ವೀಡಿಯೊ ನೋಡಿ ನೆಟಿಜನ್‌ಗಳು ಮೂಕವಿಸ್ಮಿತರಾಗಿದ್ದಾರೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಸುದ್ದಿ ಸಂಸ್ಥೆ ರಾಯಿಟರ್ಸ್ ಟ್ವಿಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ಹಂಚಿಕೊಂಡಿರುವ ಕ್ಲಿಪ್‌ನಲ್ಲಿ ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಬ್ಬ ಬೈಕನ್ನು ಕೆಳಗಿಳಿಸಿ ಅದನ್ನು ಗಾಳಿಯಲ್ಲಿ ನಡೆಸುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಹೋವರ್‌ಬೈಕ್ ಅನ್ನು ಎಚ್ಚರಿಕೆಯಿಂದ ನೆಲದ ಮೇಲೆ ಇಳಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಕ್ಲಿಪ್ ಪ್ರಪಂಚದ ಮೊದಲ ಹಾರುವ ಬೈಕ್‌ನ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.,
ಆಟೋ ಶೋದ ಸಹ-ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾದ ಥಾಡ್ ಸ್ಜೋಟ್ ಅವರು, ನನಗೆ ಅಕ್ಷರಶಃ 15 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ನಾನು ‘ಸ್ಟಾರ್ ವಾರ್ಸ್’ ನಿಂದ ಹೊರಬಂದೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಬೈಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಜಿಗಿದಿದ್ದೇನೆ. ಇದು ಅದ್ಭುತವಾಗಿದೆ! ಸಹಜವಾಗಿ, ನಿಮಗೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಆತಂಕವಿದೆ, ಆದರೆ ನಾನು ತುಂಬಾ ಆಂಪೇಡ್ ಆಗಿದ್ದೆ. ನಾನು ಅಕ್ಷರಶಃ ಗೂಸ್ಬಂಪ್ಸ್ ಹೊಂದಿದ್ದೆ ಮತ್ತು ಚಿಕ್ಕ ಮಗುವಿನಂತೆ ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ ಎಂದು ಅವರು ವೀಡಿಯೊದಲ್ಲಿ ಹೇಳುವುದು ಕೇಳಿಸುತ್ತದೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಅಪರಾಧ ಕೃತ್ಯ, ಭಯೋತ್ಪಾದನೆ-ಭಾರತಕ್ಕೆ ಪ್ರಯಾಣಿಸುವಾಗ 'ಹೆಚ್ಚಿನ ಎಚ್ಚರಿಕೆ' ವಹಿಸಲು ತನ್ನ ನಾಗರಿಕರಿಗೆ ಸೂಚಿಸಿದ ಅಮೆರಿಕ

ರಾಯಿಟರ್ಸ್ ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, XTURISMO ಹೋವರ್‌ಬೈಕ್ ಗಂಟೆಗೆ 62 ಮೈಲುಗಳ ಗರಿಷ್ಠ ವೇಗದೊಂದಿಗೆ 40 ನಿಮಿಷಗಳವರೆಗೆ ಹಾರಬಲ್ಲದು. ಈ ಬೈಕ್ ಈಗಾಗಲೇ ಜಪಾನ್‌ನಲ್ಲಿ ಮಾರಾಟವಾಗಿದ್ದು, ಮುಂದಿನ ವರ್ಷ ಅಮೆರಿಕದಲ್ಲಿ ಮಾರಾಟವಾಗಲಿದೆ. ಸ್ಟಾರ್ ವಾರ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ವೇಗದ ಬೈಕುಗಳನ್ನು ನೆನಪಿಸುವ ಹಾರುವ ಬೈಕಿಗೆ $ 7,77,000 ವೆಚ್ಚವಾಗಿದೆ.
ಪರೀಕ್ಷಾ ಹಾರಾಟಕ್ಕಾಗಿ ಹೋವರ್‌ಬೈಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಸವಾರಿ ಮಾಡಿದ ಡೆಟ್ರಾಯಿಟ್ ಆಟೋ ಶೋನ ಸಹ-ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾದ ಥಾಡ್ ಸ್ಜೋಟ್, ಅನುಭವವನ್ನು “ಆಹ್ಲಾದಕರ” ಮತ್ತು “ಉಲ್ಲಾಸದಾಯಕ” ಎಂದು ವಿವರಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಇದು ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಚಲನಚಿತ್ರದಿಂದ ಹೊರಬಂದಂತೆ ತೋರುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

XTurismo ಗ್ಯಾಸೋಲಿನ್-ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಹೋವರ್‌ಬೈಕ್ ಆಗಿದ್ದು, ಕವಾಸಕಿ ಹೈಬ್ರಿಡ್ ಎಂಜಿನ್‌ನಿಂದ ಚಾಲಿತವಾಗಿದೆ, ಎರಡು ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಪ್ರೊಪೆಲ್ಲರ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ನಾಲ್ಕು ದ್ವಿತೀಯಕವು (secondary ones) ಸ್ಥಿರಕಾರಿಗಳಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತವೆ. ಇದು ತುಂಬಾ ಜೋರಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಕಂಪನಿಯು ಪೂರ್ಣ ಉತ್ಪಾದನೆಗೆ ಹೋಗುವ ಹೊತ್ತಿಗೆ ಶಬ್ದ-ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವ ಪರಿಹಾರದೊಂದಿಗೆ ಬರಲು ಆಶಿಸುತ್ತಿದೆ. ಸಾಕಷ್ಟು ಕಾರ್ಬನ್ ಫೈಬರ್ ಭಾಗಗಳೊಂದಿಗೆ ಮಾಡಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ, XTurismo 3.7 ಮೀಟರ್ (146 ಇಂಚು) ಉದ್ದ, 2.4 ಮೀಟರ್ (94.5 ಇಂಚು) ಅಗಲ ಮತ್ತು 1.5 ಮೀಟರ್ (59 ಇಂಚು) ಎತ್ತರ ಮತ್ತು ಗರಿಷ್ಠ 60 ಕಿಮೀ ವೇಗದಲ್ಲಿ (97 kmph) 30 ರಿಂದ 40 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಗಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಉಳಿಯಬಹುದು. ಹೋವರ್‌ಬೈಕ್ ಸ್ವತಃ 300 ಕೆಜಿ (661 ಪೌಂಡ್‌ಗಳು) ತೂಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು 100 ಕೆಜಿ (220.5 ಪೌಂಡ್‌ಗಳು) ಗರಿಷ್ಠ ಪೇಲೋಡ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.
ಪ್ರಸ್ತುತ ಯೋಜನೆಯು 2022 ರಲ್ಲಿ 200 ಲಿಮಿಟೆಡ್-ಆವೃತ್ತಿ XTurismo ಅನ್ನು ತಲುಪಿಸುವುದು ಮತ್ತು ನಂತರ ವೆಚ್ಚಗಳು ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ಸಾಮೂಹಿಕ ಉತ್ಪಾದನೆಯಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಿದೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   2022ರ ನೊಬೆಲ್ ಶಾಂತಿ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಹಂಚಿಕೊಂಡ ಅಲೆಸ್ ಬೈಲ್ಯಾಟ್ಸ್ಕಿ- ಎರಡು ಸಂಸ್ಥೆಗಳಾದ ರಷ್ಯಾದ ಗ್ರುಪ್‌ ಮೆಮೊರಿಯಲ್‌, ಉಕ್ರೇನಿಯನ್ ಸೆಂಟರ್ ಫಾರ್ ಸಿವಿಲ್ ಲಿಬರ್ಟೀಸ್

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

4.7 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 7

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement