ಗಣಿತದ ಟ್ರಿಗೊನೊಮೆಟ್ರಿ ಕಲಿಯಲು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ಕಲಿಕೆಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಹಾಡಿನ ಮೂಲಕ ಕಲಿಸುವ ಶಿಕ್ಷಕರ ಹಳೆಯ ವೀಡಿಯೊ ಮತ್ತೆ ವೈರಲ್ | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಶಾಲೆಯಲ್ಲಿ ಗಣಿತವು ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಸುಲಿದ ಬಾಳೆಹಣ್ಣಲ್ಲ. ಶಾಲೆಯ ಯಾವುದೇ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗೆ ಅತ್ಯಂತ ಸವಾಲಿನ ವಿಷಯ ಯಾವುದೆಂದು ಕೇಳಿದರೆ ಉತ್ತರವು ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಗಣಿತವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಸರಿಯಾಗಿ ಕಲಿಸದಿದ್ದರೆ, ಬೀಜಗಣಿತ, ರೇಖಾಗಣಿತ, ಟ್ರಿಗೊನೊಮೆಟ್ರಿ (Trigonometry), ಕ್ಯಾಲ್ಕುಲಸ್‌ ಇತ್ಯಾದಿ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ವಿನಾಶವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು.
ಸಂಕೀರ್ಣವಾದ ಗಣಿತದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲು ಕಲಿಯುವುದು ಒಂದು ಕೌಶಲ್ಯವಾಗಿದ್ದು ಅದು ಗಣಿತವನ್ನು ಅರ್ಥ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ಕಲ್ಪನೆಯಿಂದ ಸುಳಿವುಗಳನ್ನು ಚಿತ್ರಿಸುತ್ತಾ, ಅಮೆರಿಕದಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ಭಾರತೀಯ ಮೂಲದ ಶಿಕ್ಷಕರೊಬ್ಬರು ತಮ್ಮ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಅಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಟ್ರಿಗ್ನಾಮೆಟ್ರಿ ಕಲಿಸುವ ವಿಧಾನವನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಹಾಡುವ ಶೈಲಿಯಲ್ಲಿ ಟ್ರಿಗೊನೊಮೆಟ್ರಿ ವಿಷಯ ನೆನಪಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಲು ಶಿಕ್ಷಕರು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಮಕ್ಕಳು ಈ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಸೂತ್ರಗಳನ್ನು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ನೆನಪಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ. ಈಗ ಅದರ ವೀಡಿಯೊ ವೈರಲ್‌ ಆಗಿದೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಯಾವುದೇ ಬೋರ್ಡ್, ಪುಸ್ತಕಗಳು, ಮಾರ್ಕರ್‌ಗಳು ಅಥವಾ ಇತರ ಬೋಧನಾ ಸಾಧನಗಳನ್ನು ಬಳಸದೆ, ಶಿಕ್ಷಕರು ತರಗತಿಯಲ್ಲಿ ಉಪನ್ಯಾಸ ನೀಡುವುದನ್ನು ವೀಡಿಯೊದಲ್ಲಿ ಕಾಣಬಹುದು. ಅವರು ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಬೋಧನಾ ವಿಧಾನಗಳನ್ನು ಬಳಸುವುದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಟ್ರಿಗೊನೊಮೆಟ್ರಿ ಸೂತ್ರಗಳನ್ನು ಹಾಡಿನ ರೂಪದಲ್ಲಿ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ತರಗತಿಯಲ್ಲಿ ಮೋಜು ಮಾಡುತ್ತಿರುವಂತೆ ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ.
ಇದನ್ನು ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ, “ಗಣಿತವೂ ವಿನೋದಮಯವಾಗಿರಬಹುದು…ಅಮೆರಿಕದಲ್ಲಿ ಟ್ರಿಗೊನೊಮೆಟ್ರಿಯನ್ನು ಬೋಧಿಸುತ್ತಿರುವ ಭಾರತೀಯ ಶಿಕ್ಷಕರು” ಎಂಬ ಶೀರ್ಷಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಅಂದಿನಿಂದ ಇದು ಅಗಾಧ ಜನಪ್ರಿಯತೆಯನ್ನು ಗಳಿಸಿದೆ.

ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಮೊದಲು 2012 ರಲ್ಲಿ ಫೇಸ್‌ಬುಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲಾಯಿತು, ಆದರೆ ಅದರ ಕುತೂಹಲಕಾರಿ ಥೀಮ್ ಮತ್ತು ವಿಷಯದ ಕಾರಣ ಸುಮಾರು ಹತ್ತು ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ ಈಗ ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ವೈರಲ್ ಆಗುತ್ತಿದೆ.
ಇದು ಈವರೆಗೆ ಸುಮಾರು 8.8 ಲಕ್ಷ ವೀಕ್ಷಣೆಗಳು, 4,000 ರೀಟ್ವೀಟ್‌ಗಳು ಮತ್ತು 23 ಸಾವಿರಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಲೈಕ್‌ಗಳನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದೆ.
ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬ ಬಳಕೆದಾರರು ಈ ವೀಡಿಯೊಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿ “ನನ್ನ ಗಣಿತ ಶಿಕ್ಷಕರು ಅನೇಕ ಗಣಿತ ಸೂತ್ರಗಳು/ಪ್ರಮೇಯಗಳಿಗೆ ಇದೇ ರೀತಿಯ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ನೀವು ನಂಬುವುದಿಲ್ಲ. ಆಹ್! ಅವರು ಅದನ್ನು ಟ್ರಿಗೊನೊಮೆಟ್ರಿಗಾಗಿ ಮಾಡಲಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಬರೆಯುವ ಮೂಲಕ ಉತ್ಸಾಹವನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

4.3 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 3

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement