ಸ್ವಿಸ್ ಆಲ್ಪ್ಸ್ ಪರ್ವದ ಮೂಲಕ ಹಾದು ಹೋಗುವ ವಿಶ್ವದ ಅತಿ ಉದ್ದದ ಪ್ರಯಾಣಿಕ ರೈಲು: ಇದರ ಉದ್ದ 1.9 ಕಿಲೋಮೀಟರ್ | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಸ್ವಿಸ್ ರೈಲ್ವೇ ಸಂಸ್ಥೆ, ರೈಟಿಯನ್ ರೈಲ್ವೇ ಕಂಪನಿ ಶನಿವಾರ ವಿಶ್ವದ ಅತಿ ಉದ್ದದ ಪ್ರಯಾಣಿಕ ರೈಲು ಎಂಬ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನು ಗೆದ್ದುಕೊಂಡಿದೆ. ಸ್ವಿಸ್ ಆಲ್ಪ್ಸ್‌ನಾದ್ಯಂತ ಅತ್ಯಂತ ದುರ್ಗಮ ಮಾರ್ಗಗಳಲ್ಲಿನ ಪ್ರಯಾಣದೊಂದಿಗೆ, 100-ಕೋಚ್ ರೈಲು ಪ್ರೆಡಾ ಮತ್ತು ಬರ್ಗುನ್ ನಡುವೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ.
ಅಸೋಸಿಯೇಟೆಡ್ ಪ್ರೆಸ್ ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಕಂಪನಿಯು ಅಲ್ಬುಲಾ/ಬರ್ನಿನಾ ಮಾರ್ಗದಲ್ಲಿ 1.9-ಕಿಲೋಮೀಟರ್ ಉದ್ದದ ರೈಲನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಿತು. ಇದು ಬೆಳ್ಳಿಯ ಛಾವಣಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಮತ್ತು ಮುಂಭಾಗದಲ್ಲಿ “ಆಲ್ಪೈನ್ ಕ್ರೂಸ್” ಎಂದು ಸೂಚಿಸುವ ಡಿಜಿಟಲ್ ಗಮ್ಯಸ್ಥಾನದ ಚಿಹ್ನೆ(digital destination sign )ಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.
ಸುಮಾರು 25 ಕಿಲೋಮೀಟರ್ ದೂರದಲ್ಲಿ ಆಲ್ಪ್ಸ್ ಮೂಲಕ ಚಲಿಸುವ ರೈಲಿನ 25 ವಿಭಾಗಗಳನ್ನು ನೋಡಲು ಜನರು ಕಣಿವೆಯಲ್ಲಿ ಜಮಾಯಿಸಿದ್ದರು.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

175 ವರ್ಷಗಳ ಸ್ವಿಸ್ ರೈಲುಮಾರ್ಗಗಳು
175 ವರ್ಷಗಳ ಸ್ವಿಸ್ ರೈಲುಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ಗೌರವಿಸಲು ಮತ್ತು ಸ್ವಿಟ್ಜರ್ಲೆಂಡ್‌ನ ಕೆಲವು ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ಸಾಧನೆಗಳನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಲು ಈ ದಾಖಲೆಯ ಪ್ರಯತ್ನವನ್ನು ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ರೈಟಿಯನ್ ರೈಲ್ವೇ ಕಂಪನಿಯ ನಿರ್ದೇಶಕ ರೆನಾಟೊ ಫ್ಯಾಸಿಯಾಟಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಎಬಿಸಿ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. ಅವರು ಗಿನ್ನೆಸ್ ವರ್ಲ್ಡ್ ರೆಕಾರ್ಡ್ಸ್ ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರ ಪಡೆಯುವ ಇಷ್ಟು ಉದ್ದದ ರೈಲಿನ ಸುರಕ್ಷತೆಯನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ತುಂಬಾ ಕಷ್ಟಕರವಾಗಿತ್ತು ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
25 ರೈಲುಗಳು ಒಂದೇ ಕ್ಷಣದಲ್ಲಿ ವೇಗವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಬೇಕಾಗಿತ್ತು ಮತ್ತು ಬ್ರೇಕ್ ಮಾಡಬೇಕಾಗಿತ್ತು ಮತ್ತು ಏಳು ರೈಲು ಚಾಲಕರು ಮತ್ತು 21 ತಂತ್ರಜ್ಞರು “ಮೊದಲ ರೈಲು.. ಚಾಲಕರಿಂದ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ಪಡೆದರು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ, ಕೆಲವು ರಾಷ್ಟ್ರಗಳು ಸ್ವಿಟ್ಜರ್ಲೆಂಡ್‌ನಷ್ಟು ವಿಸ್ತಾರವಾದ ರೈಲು ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ, ಇದು ಸಮಯಕ್ಕೆ ಸರಿಯಾಗಿ ರೈಲುಗಳಿಗೆ ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾಗಿದೆ. ಶ್ರೀಮಂತ ಆಲ್ಪೈನ್ ರಾಷ್ಟ್ರದಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ರೈಲು ಸೇವೆಯು ಆಗಸ್ಟ್ 9, 1847 ರಂದು ಚಾಲನೆಗೊಂಡಿತು, ಜ್ಯೂರಿಚ್‌ನಿಂದ ಬಾಡೆನ್‌ಗೆ 23 ಕಿಲೋಮೀಟರ್‌ಗಳಲ್ಲಿ 33 ನಿಮಿಷಗಳ ಪ್ರಯಾಣ ಮಾಡಿತು ಎಂದು ಎಬಿಸಿ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.

ಹಲವಾರು ಸರಕು ರೈಲುಗಳು 3 ಕಿಲೋಮೀಟರ್‌ಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಉದ್ದವಿದ್ದರೂ, ಶನಿವಾರದ ಈವೆಂಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಇದುವರೆಗೆ ಓಡಿದ ಅತಿ ಉದ್ದದ ಪ್ರಯಾಣಿಕ ರೈಲಿನಲ್ಲಿ ಈ ರಳು ಅತೀ ಉದ್ದದ ರೈಲು ಎಂದು ದಾಖಲೆ ಮಾಡಿದೆ. ಸೇರಿದೆ. ಬೆಲ್ಜಿಯನ್ ರೈಲ್ವೆ ಕಂಪನಿಯು ಈ ಹಿಂದೆ 1.7 ಕಿಲೋಮೀಟರ್ ಉದ್ದದ ರೈಲಿನೊಂದಿಗೆ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿತ್ತು.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

3 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement