ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ಕೊರೊನಾ ದಾಖಲೆ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಉಲ್ಬಣ: ದೈನಂದಿನ 31,444 ಸೋಂಕುಗಳ ವರದಿ…!

ಹೆಚ್ಚು ಟೀಕೆಗೆ ಒಳಗಾದ ಶೂನ್ಯ-ಕೋವಿಡ್‌ ನೀತಿ ಅನುಸರಿಸುತ್ತಾ, ಚೀನಾವು ಮತ್ತೆ ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್‌ ಸೋಂಕು ಹೆಚ್ಚಳಕ್ಕೆ ಆಳವಾಗಿ ಜಾರಿದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಬೀಜಿಂಗ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಅದರ ಅನೇಕ ನಗರಗಳಲ್ಲಿ ಗುರುವಾರ ದಾಖಲೆಯ 31,444 ದೈನಂದಿನ ಸೋಂಕುಗಳನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ಚಳಿಗಾಲದ ಹವಾಮಾನವನ್ನು ಹದಗೆಡಿಸುವ ಮಧ್ಯೆ ವೈರಸ್ ಅನ್ನು ತಡೆಯಲು ಸಮುದಾಯ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್‌ಗಳನ್ನು ಆಶ್ರಯಿಸಿದೆ. .
ಬೀಜಿಂಗ್‌ ಹೊಸ ಉಲ್ಬಣವನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ವೈರಸ್‌ನಿಂದ ಮೊದಲ ಸಾವುಗಳು ಸಂಭವಿಸಿವೆ. ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಈಗಾಗಲೇ ಹಲವಾರು ಜಿಲ್ಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ಜಾರಿಗೆ ತಂದಿದ್ದಾರೆ, ಅಂಗಡಿಗಳು, ಶಾಲೆಗಳು ಮತ್ತು ರೆಸ್ಟೋರೆಂಟ್‌ಗಳನ್ನು ಮುಚ್ಚಲಾಗಿದೆ.
ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಆರೋಗ್ಯ ಆಯೋಗವು ಗುರುವಾರ 31,444 ಸ್ಥಳೀಯ ಸೋಂಕುಗಳನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ, ಶಾಂಘೈನಲ್ಲಿ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್‌ನ ಉತ್ತುಂಗದಲ್ಲಿ ಏಪ್ರಿಲ್ 13 ರಂದು ದಾಖಲಾದ 29,317 ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ಇದು ಮೀರಿಸಿದೆ, ಅಲ್ಲಿ 2.5 ಕೋಟಿಗೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನರು ತಿಂಗಳುಗಟ್ಟಲೆ ತಮ್ಮ ಮನೆಗಳಲ್ಲಿ ಸೀಮಿತರಾಗಿದ್ದರು. ನಂತರ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಪ್ರತಿಭಟನೆಗೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು.

ರಾಜಧಾನಿ ಬೀಜಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಆತಂಕ
ರಾಜಧಾನಿ ಬೀಜಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ದೇಶದ ಉನ್ನತ ನಾಯಕತ್ವದ ತವರಾದ ವಿಸ್ತಾರವಾದ ಚಾಯಾಂಗ್ ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿ, ಕ್ಯಾಸೆಲೋಡ್ 1,648 ಕ್ಕೆ ಏರಿದ್ದರಿಂದ ಆತಂಕ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿದೆ, ಬಹುಶಃ ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಇದು ಅತ್ಯಧಿಕವಾಗಿದೆ.
ಕಳೆದ ಎರಡು ವಾರಗಳಿಂದ ವೈರಸ್ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತಿದ್ದಂತೆ, ನಗರ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಬೃಹತ್ ಅಪಾರ್ಟ್ಮೆಂಟ್ ಬ್ಲಾಕ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ವಾಣಿಜ್ಯ ಕಟ್ಟಡಗಳ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್‌ಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದರು ಹಾಗೂ ಜನರನ್ನು ತಮ್ಮ ಫ್ಲಾಟ್‌ಗಳಲ್ಲೇ ಇರುವಂತೆ ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸಿದರು.
ತಮ್ಮ ಮನೆಗಳಿಗೆ ಸೀಮಿತವಾಗಿರುವವರಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಭಾರತೀಯ ಕುಟುಂಬಗಳಿದ್ದು, ನವೆಂಬರ್ 27 ರವರೆಗೆ ಹೊರಗೆ ಹೋಗದಂತೆ ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಶೂನ್ಯ-ಕೋವಿಡ್‌ ನೀತಿಯ ದೃಢ ಪ್ರತಿಪಾದಕರಾದ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಕ್ಸಿ ಜಿನ್‌ಪಿಂಗ್ ಅವರನ್ನು ಮರು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿದ ಆಡಳಿತಾರೂಢ ಕಮ್ಯುನಿಸ್ಟ್ ಪಕ್ಷದ ಕಳೆದ ತಿಂಗಳ 20 ನೇ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ನ ನಂತರ ಕೋವಿಡ್‌ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಹೆಚ್ಚಳವು ಬಂದಿರುವುದರಿಂದ ಇಲ್ಲಿನ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಇಕ್ಕಟ್ಟಿಗೆ ಸಿಲುಕಿದ್ದರು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ದಾಖಲೆಯ 613 ದಿನಗಳ ಕಾಲ ಕೋವಿಡ್‌ ಜೊತೆ ಜೀವಿಸಿದ್ದ 72 ವರ್ಷದ ವ್ಯಕ್ತಿ ; ಸಾಯುವ ಮೊದಲು ಆತನ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್‌ 50ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಬಾರಿ ರೂಪಾಂತರಗೊಂಡಿತ್ತು..!

ಬೀಜಿಂಗ್ ಜೊತೆಗೆ, ಜಿನಾನ್, ಕ್ಸಿಯಾನ್, ಚೆಂಗ್ಡು ಮತ್ತು ಲ್ಯಾನ್‌ಝೌ ಜೊತೆಗೆ ಗುವಾಂಗ್‌ಝೌ ಮತ್ತು ಚಾಂಗ್‌ಕಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡ ಉಲ್ಬಣ ವರದಿಯಾಗಿದೆ.
ಕಳೆದ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ನಗರಗಳ ಆವರ್ತಕ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್‌ಗಳು ಚೀನಾದ ಆರ್ಥಿಕತೆಯ ಮಂದಗತಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ, ಬೀಜಿಂಗ್‌ನ ಕಠಿಣವಾದ ಶೂನ್ಯ-ಕೋವಿಡ್‌ ನೀತಿಯ ಕುರಿತು ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಹಣಕಾಸು ನಿಧಿಯು ವಿವಾದಕ್ಕೆ ಸಿಲುಕಿದೆ, ಕೈಗಾರಿಕಾ ಅಡಚಣೆಯನ್ನು ತಡೆಯಲು ತನ್ನ ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ ನೀತಿಯನ್ನು ಮರುಪರಿಶೀಲಿಸುವಂತೆ ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ಕೇಳಿದೆ.

ಉತ್ಪಾದಕತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಮತ್ತು ಮಧ್ಯಮ ಮತ್ತು ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ತಲುಪಿಸಲು ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಸುಧಾರಣೆಗಳನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿ ತನ್ನ ಆರ್ಥಿಕತೆಯನ್ನು ಮರಳಿ ಟ್ರ್ಯಾಕ್‌ಗೆ ತರಲು ಚೀನಾಕ್ಕೆ ತನ್ನ ಶೂನ್ಯ-ಕೋವಿಡ್ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರದ “ಮರುಮಾಪನ” ಅಗತ್ಯವಿದೆ ಎಂದು ಐಎಂಎಫ್‌ನ ಮೊದಲ ಉಪ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ನಿರ್ದೇಶಕಿ ಗೀತಾ ಗೋಪಿನಾಥ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ನಾವು ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಷನ್‌ಗಳನ್ನು ಉನ್ನತ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ನಿರ್ವಹಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಸಾಕಷ್ಟು ಆಂಟಿವೈರಲ್ ಔಷಧಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದುವ ಮೂಲಕ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ಆರೋಗ್ಯ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಮೂಲಕ ಬರಬಹುದಾದ ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಗೋಪಿನಾಥ್ ಹೇಳಿದರು.
ಚೀನಾವು ತನ್ನ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ ಬಹುಪಾಲು ಕೋವಿಡ್‌ ವಿರುದ್ಧ ಲಸಿಕೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತದೆ ಆದರೆ ವಯಸ್ಸಾದ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ ದೊಡ್ಡ ಭಾಗಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು, ಅವರ ಆರೋಗ್ಯದ ಮೇಲೆ ಲಸಿಕೆಗಳ ಪ್ರಭಾವದ ಬಗ್ಗೆ ಕಳವಳ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ದಾಖಲೆಯ 613 ದಿನಗಳ ಕಾಲ ಕೋವಿಡ್‌ ಜೊತೆ ಜೀವಿಸಿದ್ದ 72 ವರ್ಷದ ವ್ಯಕ್ತಿ ; ಸಾಯುವ ಮೊದಲು ಆತನ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್‌ 50ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಬಾರಿ ರೂಪಾಂತರಗೊಂಡಿತ್ತು..!

4 / 5. 1

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement