ಹೊಸ ಕೋವಿಡ್ ಮುಂದಿನ ರೂಪಾಂತರವು ಒಮಿಕ್ರಾನ್‌ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಅಪಾಯಕಾರಿಯಾಗಿರಬಹುದು-ಲ್ಯಾಬ್ ಅಧ್ಯಯನ: ವರದಿ

ನವದೆಹಲಿ : ಆರು ತಿಂಗಳ ಕಾಲ ರೋಗನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿ ಹೊಂದಿರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಯಿಂದ ಕೋವಿಡ್ -19 ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾದ ಪ್ರಯೋಗಾಲಯದ ಅಧ್ಯಯನವು ವೈರಸ್ ಹೆಚ್ಚು ರೋಗಕಾರಕವಾಗಿ ವಿಕಸನಗೊಂಡಿತು ಎಂದು ತೋರಿಸಿದೆ, ಅಲ್ಲದೆ, ಹೊಸ ರೂಪಾಂತರವು ಪ್ರಸ್ತುತ ಪ್ರಧಾನ ಒಮಿಕ್ರಾನ್ ಸ್ಟ್ರೈನ್‌ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ತೀವ್ರ ಅನಾರೋಗ್ಯ ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನ ಹೇಳಿದೆ.
ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಲಸಿಕೆಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಒಮಿಕ್ರಾನ್ ಸ್ಟ್ರೈನ್ ಅನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಲು ಅದೇ ಪ್ರಯೋಗಾಲಯವು ನಡೆಸಿದ ಅಧ್ಯಯನವು ಎಚ್ಐವಿ ಸೋಂಕಿತ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ಬಳಸಿದೆ. ಆರು ತಿಂಗಳ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ವೈರಸ್ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಒಮಿಕ್ರಾನ್ BA.1 ಸ್ಟ್ರೈನ್‌ನಂತೆಯೇ ಜೀವಕೋಶದ ಸಮ್ಮಿಳನ ಮತ್ತು ಸಾವಿಗೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು, ಆದರೆ ಅದು ವಿಕಸನಗೊಂಡಂತೆ ಆ ಮಟ್ಟಗಳು ಚೀನಾದ ವುಹಾನ್‌ನಲ್ಲಿ ಗುರುತಿಸಲಾದ ಕೋವಿಡ್‌-19 ನ ಮೊದಲ ಆವೃತ್ತಿಗೆ ಹೋಲುತ್ತವೆ ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನ ಹೇಳಿದೆ.

ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾದ ನಗರವಾದ ಡರ್ಬನ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಆಫ್ರಿಕಾ ಹೆಲ್ತ್ ರಿಸರ್ಚ್ ಇನ್‌ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಅಲೆಕ್ಸ್ ಸಿಗಲ್ ನೇತೃತ್ವದ ಅಧ್ಯಯನವು ಕೋವಿಡ್ -19 ರೋಗಕಾರಕವು ರೂಪಾಂತರಗೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಹೊಸ ರೂಪಾಂತರವು ತುಲನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಒಮಿಕ್ರಾನ್ ಸ್ಟ್ರೈನ್‌ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ತೀವ್ರವಾದ ಅನಾರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಸಾವಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. ಅಧ್ಯಯನವನ್ನು ಇನ್ನೂ ಪೀರ್ ಪರಿಶೀಲಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಮಾದರಿಗಳ ಪ್ರಯೋಗಾಲಯದ ಕೆಲಸವನ್ನು ಮಾತ್ರ ಆಧರಿಸಿದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ವೀಡಿಯೊ...: ಭಾರೀ ಮಳೆ-ಬಿರುಗಾಳಿಯ ನಡುವೆ ಹಸಿರು ಬಣ್ಣಕ್ಕೆ ತಿರುಗಿದ ದುಬೈನ ಆಕಾಶ...!

ಸಿಗಾಲ್ ಮತ್ತು ಇತರ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಈ ಹಿಂದೆ ಬೀಟಾ ಮತ್ತು ಒಮಿಕ್ರಾನ್‌ನಂತಹ ರೂಪಾಂತರಗಳು — ಎರಡೂ ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾದಲ್ಲಿ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಗುರುತಿಸಲ್ಪಟ್ಟವು. ಹಾಗೂ ಎಚ್‌ಐವಿ ಸೋಂಕಿತರಂತಹ ರೋಗನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿಯುಳ್ಳ ಜನರಲ್ಲಿ ವಿಕಸನಗೊಂಡಿರಬಹುದು ಎಂದು ಅವರು ಪ್ರತಿಪಾದಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಈ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ರೋಗ ಕಡಿಮೆ ಆಗಲು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ದೀರ್ಘಾವಧಿಯು ರೂಪಾಂತರಗೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ಪ್ರತಿಕಾಯಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸುವಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮವಾಗಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಅಧ್ಯಯನವು “ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಸೋಂಕಿನಲ್ಲಿನ SARS-CoV-2 ವಿಕಸನವು ಕ್ಷೀಣತೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಸೂಚಿಸಬಹುದು” ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ತಮ್ಮ ಸಂಶೋಧನೆಗಳಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, ಇದನ್ನು ನವೆಂಬರ್ 24 ರಂದು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಾಯಿತು. “ಭವಿಷ್ಯದ ರೂಪಾಂತರವು ಸಾಧ್ಯ ಎಂದು ಇದು ಸೂಚಿಸಬಹುದು. ಪ್ರಸ್ತುತ ಪರಿಚಲನೆಯಲ್ಲಿರುವ ಒಮಿಕ್ರಾನ್ ತಳಿಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಅಪಾಯಕಾರಿಯಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನವು ಸೂಚಿಸಿದೆ.

3.3 / 5. 3

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement