ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ ಉಪಕರಣದ ಪರಾಕ್ರಮ: ಹಿಂದಿ ಸೇರಿದಂತೆ ವಿವಿಧ ಭಾಷೆಗಳಲ್ಲಿ ನಿರರ್ಗಳ ಭಾಷಣ ಮಾಡಿದ ಇಸ್ರೇಲ್ ಅಧಿಕಾರಿ…! ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಮಾನವನ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳು ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿವೆ, ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ಆಗಮನದಿಂದ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್-ಚಾಲಿತ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳು ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರ ಜೀವನವನ್ನು ವ್ಯಾಪಿಸಿವೆ, ಅದು ಈಗ ಜನರ ನೈಜ ಜೀವನ ಮತ್ತು ಅವರ ಡಿಜಿಟಲ್ ಜೀವನದ ನಡುವೆ ವ್ಯತ್ಯಾಸವನ್ನು ಗುರುತಿಸಲು ಸವಾಲಾಗಿದೆ. ಈಗ, ಈ ತಾಂತ್ರಿಕ ಪ್ರಗತಿಯನ್ನು ನೀಡಿದರೆ, ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ (AI) ನಿಸ್ಸಂದೇಹವಾಗಿ ಹೊಸ ತಾಂತ್ರಿಕ ಯುಗದ ಮುಂಚೂಣಿಯಲ್ಲಿದೆ ಮತ್ತು ಮುಂಬರುವ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಸಮಾಜವು ಹೇಗೆ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಹೊಂದುತ್ತದೆ ಎಂಬುದರ ಮೇಲೆ ಪ್ರಮುಖ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರಲಿದೆ.
ಇಸ್ರೇಲ್‌ನ ವಿದೇಶಾಂಗ ಸಚಿವಾಲಯದ ಡಿಜಿಟಲ್ ಡಿಪ್ಲೊಮಸಿ ಬ್ಯೂರೋದ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಡೇವಿಡ್ ಸಾರಂಗ ಅವರು ಜನವರಿ 24 ರಂದು “D-ID” ಎಂಬ ಕಂಪನಿಯು ಸಿದ್ಧಪಡಿಸಿದ ಭವಿಷ್ಯದ-ಉದ್ದೇಶಿತ ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಪ್ರಸ್ತುತಪಡಿಸಿದರು. ಇದು ಡೇವಿಡ್ ಹಲವಾರು ವಿವಿಧ ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಭಾಷೆಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಮಾತನಾಡುವ ವೀಡಿಯೊವಾಗಿದೆ.
ಕಂಪನಿಯು “ಒಂದು ಗುಂಡಿಯ ಸ್ಪರ್ಶದಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡುವ ಅವತಾರಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ಕಾಣುವ ಕಸ್ಟಮೈಸ್ ಮಾಡಿದ ವೀಡಿಯೊಗಳನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸುವ ವೇದಿಕೆಯಾಗಿದೆ, ಇದು ವ್ಯವಹಾರಗಳು ಮತ್ತು ರಚನೆಕಾರರಿಗೆ ಮಹಾಶಕ್ತಿಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಅವರು ಪೋಸ್ಟ್‌ಗೆ ಶೀರ್ಷಿಕೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ, “AI-ರಾಜತಾಂತ್ರಿಕತೆ: ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ChatGPT ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆಂದು ನಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ, ಆದರೆ ನಾವು ಅಧಿಕೃತವಾಗಿ ನಮ್ಮ ಮುಂದಿನ ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ (AI) ಗೀಳನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ. ಇಸ್ರೇಲಿ ಕಂಪನಿ D-ID ಗೆ ಧನ್ಯವಾದಗಳು, ನಾವು ಈಗ ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತದ ಜನರೊಂದಿಗೆ ಅವರ ಸ್ಥಳೀಯ ಭಾಷೆಗಳಲ್ಲಿ ಸಂವಹನ ಮಾಡಬಹುದು! ಡೇವಿಡ್ ಸಾರಂಗ ಅವರ ಟರ್ಕಿಶ್ ಹೇಗಿದೆ?”
ಆ ವೀಡಿಯೋ ಜೊತೆಗೆ ಮುಂದೆ ಯಾವ ಭಾಷೆ ಬೇಕು.ನಾವು ಮುಂದೆ ಯಾವ ಭಾಷೆಗಳನ್ನು ಕಲಿಯಬೇಕು?” ಎಂದು ಫಾಲೋವರ್ಸ್‌ಗಳನ್ನು ಕೇಳಿದರು
ಅದರ ನಂತರ, ಅವರು ಹಿಂದಿ ಮತ್ತು ಗ್ರೀಕ್ ವೀಡಿಯೊಗಳನ್ನು ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದರು. ಬಳಸಿದ ಭಾಷೆಯ ಸೂಕ್ಷ್ಮತೆಯಿಂದಾಗಿ ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ (AI) ಎಷ್ಟು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿದೆ ಎಂಬುದರ ವಿವರಣೆಯಾಗಿ ವೀಡಿಯೊ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಇಸ್ರೇಲ್ ಹಿಂದಿಯಲ್ಲಿ ವೀಡಿಯೊ ಭಾಷಣವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದೆ, ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ (artificial intelligence) ವಿವಿಧ ಭಾಷೆಗಳಲ್ಲಿ ಸಂವಹನವನ್ನು ಹೇಗೆ ಸರಾಗಗೊಳಿಸಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಇದು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಇಸ್ರೇಲ್‌ನ ವಿದೇಶಾಂಗ ಸಚಿವಾಲಯದ ಡಿಜಿಟಲ್ ಡಿಪ್ಲೊಮಸಿ ಬ್ಯೂರೋದ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ರಾಯಭಾರಿ ಡೇವಿಡ್ ಸಾರಂಗ ಅವರು ಹಿಂದಿಯಲ್ಲಿ ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ (AI) ಆವಿಷ್ಕಾರದ ಕುರಿತು ಮಾತನಾಡುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ವೀಡಿಯೊ ತೋರಿಸಿದೆ.
“ಶಾಲೋಮ್, ನಾನು ಯಾವಾಗಲೂ ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಹಿಂದಿ ಭಾಷೆಯಲ್ಲಿ ಸಂವಹನ ನಡೆಸಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ. ಈಗ ಇದು ಇಸ್ರೇಲಿ ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆಯಿಂದಾಗಿ ನನಗೆ ಯಾವುದೇ ಭಾಷೆಯಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆಯ ಸಹಾಯದಿಂದ ಹಿಂದಿಗೆ ಡಬ್ ಮಾಡಿದ ವೀಡಿಯೊದಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಅಮೆರಿಕದ ಅಣ್ವಸ್ತ್ರ ತಾಣದ ಮೇಲೆ ಚೀನಾದ 'ಪತ್ತೇದಾರಿ' ಬಲೂನು ಹಾರಾಟ : ಪೆಂಟಗನ್

“2022 ರಲ್ಲಿ, ವಿವಿಧ ಭಾಷೆಗಳಲ್ಲಿ ಅಪ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಿದ ನಮ್ಮ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ವಿಷಯವು ಎರಡು ಶತಕೋಟಿ ಜನರಿಗೆ ಮಾನ್ಯತೆ ಸಿಕ್ಕಿತು ಮತ್ತು ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತದ ಸಾವಿರಾರು ಜನರು ನಮ್ಮನ್ನು ಸೇರಿಕೊಂಡರು. ಇಸ್ರೇಲಿ ರಾಯಭಾರ ಕಚೇರಿಗಳ ಆವಿಷ್ಕಾರಗಳ ಕುರಿತು ಇನ್ನಷ್ಟು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಲು, ವಿವಿಧ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ವೇದಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ನಮ್ಮನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ. ಈ ಸಂಭಾಷಣೆಯನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಲು ನಾವು ಸಂತೋಷಪಡುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಇಸ್ರೇಲ್ ಇದನ್ನು ಅವರ “ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ(AI)ಯನ್ನು ಮುಂದಿನ ಗೀಳು” ಎಂದು ಕರೆದಿದೆ ಮತ್ತು ಬಳಕೆದಾರರು ಯಾವ ಭಾಷೆಗಳನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಸೂಚಿಸಲು ಕೇಳಿಕೊಂಡರು. ಬಳಕೆದಾರರ ಮನವಿಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿ ಹಿಂದಿ ವೀಡಿಯೋವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡ ಇಸ್ರೇಲ್ ಭಾರತೀಯ ರಾಯಭಾರ ಕಚೇರಿಯನ್ನು ಟ್ಯಾಗ್ ಮಾಡಿದೆ ಮತ್ತು ಹಿಂದಿ ಅನುವಾದದ ಬಗ್ಗೆ ಏನು ಯೋಚಿಸುತ್ತಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ಕೇಳಿದೆ. ಇಸ್ರೇಲ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಭಾರತೀಯ ರಾಯಭಾರ ಕಚೇರಿಯು, “ನಾವು ಆಶ್ಚರ್ಯಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದೆ.
ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಟರ್ಕಿಶ್ ಮತ್ತು ಗ್ರೀಕ್ ಭಾಷಾಂತರಗಳೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ. ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತದ ಭಾಷೆಗಳಲ್ಲಿ ಸಂವಹನ ನಡೆಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದ D-ID ಎಂಬ ಗೃಹಾಧಾರಿತ ಕಂಪನಿಗೆ ಇಸ್ರೇಲ್ ಧನ್ಯವಾದ ಸಲ್ಲಿಸಿತು.

“ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ-ರಾಜತಾಂತ್ರಿಕತೆ:
ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ #ChatGPT ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆಂದು ನಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ ಆದರೆ ನಾವು ಅಧಿಕೃತವಾಗಿ ನಮ್ಮ ಮುಂದಿನ ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ (AI) ಗೀಳನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ. ಇಸ್ರೇಲಿ ಕಂಪನಿ @D_ID_ ಗೆ ಧನ್ಯವಾದಗಳು ನಾವು ಈಗ ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತದ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರೊಂದಿಗೆ ಅವರ ಸ್ಥಳೀಯ ಭಾಷೆಗಳಲ್ಲಿ ಸಂವಹನ ನಡೆಸಬಹುದು ಎಂದು ಇಸ್ರೇಲ್ ಹೇಳಿದೆ.
ChatGPT ಎಂಬುದು ಹೊಸ ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ (AI) ಚಾಟ್‌ಬಾಟ್ ಆಗಿದ್ದು, ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಸಂಭಾಷಣೆಗಳನ್ನು ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದ ಹಲವಾರು ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಇತ್ತೀಚಿನ ಫ್ಯಾಶನ್ ಆಗಿದೆ.
ತಜ್ಞರ ಪ್ರಕಾರ, ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆಯ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯು ಮುಂಬರುವ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಬಹುಪಾಲು ಜನರ ಜೀವನವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ (AI)ಯ ವಿಕಸನವು ಮಾನವ, ಉತ್ಪಾದಕ ಮತ್ತು ಮುಕ್ತ ಇಚ್ಛಾಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಚಲಾಯಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೇಗೆ ಬದಲಾಯಿಸುತ್ತದೆ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಅನೇಕ ಜನರು ಚಿಂತಿತರಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಐಎಂಎಫ್‌ ಬೇಲ್ಔಟ್ ಷರತ್ತುಗಳು "ಕಲ್ಪನೆಯನ್ನೂ ಮೀರಿವೆ", ಆದ್ರೆ ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳಲೇಬೇಕು: ತೀವ್ರ ಆರ್ಥಿಕ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನ ಮಧ್ಯೆ ಪಾಕ್ ಪ್ರಧಾನಿ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement