ಕಣ್ಣಿನ ಕಾಯಿಲೆ ಪತ್ತೆ ಹಚ್ಚಲು ಆರ್ಟಿಫಿಶಿಯಲ್‌ ಇಂಟೆಲಿಜೆನ್ಸ್‌ ಆಧಾರಿತ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದ 10 ವರ್ಷದ ಕೇರಳ ಮೂಲದ ಬಾಲಕಿ…!

ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅನ್ನು ರಚಿಸುವ ಮೂಲಕ ಅತ್ಯಂತ ಕಿರಿಯ ಐಒಎಸ್ ಡೆವಲಪರ್ ಆಗಿರುವ ಹನಾ ರಫೀಕ್ ಎಂಬ 9 ವರ್ಷದ ಹುಡುಗಿ ನೆನಪಿದೆಯೇ? ನಂತರ ಅವಳು ಆಪಲ್ ಸಿಇಒ ಟಿಮ್ ಕುಕ್ ಅವರಿಂದ ಪ್ರಶಂಸೆ ಪಡೆದಳು. ಈಗ ಅವಳ ಸಹೋದರಿ ಲೀನಾ ರಫೀಕ್ ಕೂಡ ಸುದ್ದಿಯಾಗುತ್ತಿದ್ದಾಳೆ. ದುಬೈನಲ್ಲಿರುವ ಭಾರತದ ಕೇರಳ ಮೂಲದ ಈ ಹುಡುಗಿ ಕೇವಲ 10ನೇ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಕಣ್ಣಿನ ಕಾಯಿಲೆಗಳು ಮತ್ತು ಅದರ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಲು ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ (AI) ಆಧಾರಿತ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದ್ದಾಳೆ.
ಸ್ವಯಂ-ಕಲಿತು ಕೋಡರ್ ಆಗಿರುವ ಲೀನಾ, ಓಗ್ಲರ್ ಐಸ್ಕಾನ್ ಎಂಬ ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ (AI) ಆಧಾರಿತ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದ್ದಾಳೆ. ಅವಳು 10 ನೇ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಈ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದ್ದು, ಈ ಮೊಬೈಲ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ವಿಶಿಷ್ಟ ಸ್ಕ್ಯಾನಿಂಗ್ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯ ಮೂಲಕ ವಿವಿಧ ಕಣ್ಣಿನ ಕಾಯಿಲೆಗಳು ಮತ್ತು ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಲು ಸಮರ್ಥವಾಗಿದೆ. ಸಂಭಾವ್ಯ ಕಣ್ಣಿನ ಕಾಯಿಲೆಗಳು ಅಥವಾ ಆರ್ಕಸ್, ಮೆಲನೋಮ, ಪೆಟರಿಜಿಯಮ್ ಮತ್ತು ಕಣ್ಣಿನ ಪೊರೆಗಳಂತಹ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಲು ಓಗ್ಲರ್ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ಬಳಸಿದ್ದಾಳೆ.
ಈಗ 11 ವರ್ಷ ಆಗಿರುವ ಈ ಮಲಯಾಳಿ ಬಾಲಕಿ ಲೀನಾ ರಫೀಕ್ ಲಿಂಕ್ಡ್‌ಇನ್‌ನಲ್ಲಿ ಐಫೋನ್ ಸ್ಕ್ಯಾನಿಂಗ್ ತಂತ್ರವನ್ನು ಬಳಸುವ ತನ್ನ ನವೀನ ಉತ್ಪನ್ನದ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರಕಟಿಸಿದ್ದಾಳೆ. “Ogler EyeScan” ಎಂಬ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಅನ್ನು ಪ್ರಸ್ತುತ ಆಪಲ್ ಪರಿಶೀಲಿಸುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಅದನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಅವಳು ವಿಶ್ವಾಸ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾಳೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಕೆನಡಾ ಪ್ರಧಾನಿಯಿಂದ ಮತ್ತೊಂದು ಎಡವಟ್ಟು : ನಾಜಿ ಹೋರಾಟಗಾರನ ಗೌರವಿಸಿದ ನಂತರ ಯಹೂದಿಗಳ ಕ್ಷಮೆಯಾಚಿಸಿದ ಕೆನಡಾ ಸಂಸತ್ತಿನ ಸ್ಪೀಕರ್

Ogler EyeScan ಹೆಸರಿನ ನನ್ನ ಹೊಸ ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆಯ ಮೊಬೈಲ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ ಬಗ್ಗೆ ಘೋಷಿಸಲು ನಾನು ರೋಮಾಂಚನಗೊಂಡಿದ್ದೇನೆ. ನಾನು ಈ ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ (Ai) ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅನ್ನು 10 ನೇ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ರಚಿಸಿದ್ದೇನೆ. Ogler ವಿಶಿಷ್ಟವಾದ ಸ್ಕ್ಯಾನಿಂಗ್ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯ ಮೂಲಕ ವಿವಿಧ ಕಣ್ಣಿನ ಕಾಯಿಲೆಗಳು ಮತ್ತು ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಲು ಸಮರ್ಥವಾಗಿದೆ. ನಿಮ್ಮ iPhone, ಸುಧಾರಿತ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ದೃಷ್ಟಿ ಮತ್ತು ಯಂತ್ರ ಕಲಿಕೆ ಅಲ್ಗಾರಿದಮ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು, Ogler ಬೆಳಕು ಮತ್ತು ಬಣ್ಣದ ತೀವ್ರತೆ, ದೂರ ಮತ್ತು ಚೌಕಟ್ಟಿನ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯೊಳಗೆ ಕಣ್ಣುಗಳ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಲು ಲುಕ್-ಅಪ್ ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳಂತಹ ವಿವಿಧ ನಿಯತಾಂಕಗಳನ್ನು ವಿಶ್ಲೇಷಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಯಾವುದೇ ಬೆಳಕಿನ ಸ್ಫೋಟದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಸಹ ಗುರುತಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಲೀನಾ ತಮ್ಮ ಪೋಸ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಬರೆದಿದ್ದಾಳೆ.

ಓಗ್ಲರ್ ಐಸ್ಕಾನ್’ ಹೇಗೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ..?
ಈ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ ಓಪನ್​ ಮಾಡಿ ಸ್ಕ್ಯಾನರ್ ಫ್ರೇಮ್ ಒಳಗೆ ಕಣ್ಣುಗಳನ್ನು ನಿಖರವಾಗಿ ಇರಿಸಿದಾಗ ಯಾವುದೇ ಬೆಳಕಿನ ಸ್ಫೋಟದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸುತ್ತದೆ. ಸ್ಕ್ಯಾನ್ ಅನ್ನು ಸೂಕ್ತವಾಗಿ ತೆಗೆದುಕೊಂಡ ನಂತರ, ಸಂಭಾವ್ಯ ಕಣ್ಣಿನ ಕಾಯಿಲೆಗಳು ಅಥವಾ ಆರ್ಕಸ್, ಮೆಲನೋಮಾ, ಟೆರಿಜಿಯಮ್ ಮತ್ತು ಕಣ್ಣಿನ ಪೊರೆಯಂತಹ ಸಮಸ್ಯೆ ಪತ್ತೆ ಹಚ್ಚುತ್ತದೆ. ನಂತರ ನಾವು ಸೂಕ್ತವಾದ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಸಹಾಯವಾಗಲಿದೆ ಎಂದು ಅವಳು ಹೇಳುತ್ತಾಳೆ.
ಈ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅನ್ನು ಯಾವುದೇ ಥರ್ಡ್-ಪಾರ್ಟಿ ಲೈಬ್ರರಿಗಳು ಅಥವಾ ಪ್ಯಾಕೇಜ್‌ಗಳಿಲ್ಲದೆ ಸ್ಥಳೀಯವಾಗಿ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ. ಈ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್​ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಪಡಿಸಲು ಆರು ತಿಂಗಳು ಬೇಕಾಯಿತು ಎಂದು ಬಾಲಕಿ ಹೇಳಿಕೊಂಡಿದ್ದಾಳೆ.
ಕಾಮೆಂಟ್ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಇಷ್ಟು ಚಿಕ್ಕ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಲೀನಾ ಅವರ ಸಾಧನೆಗಾಗಿ ಅನೇಕ ಬಳಕೆದಾರರು ಶ್ಲಾಘಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಒಬ್ಬ ಬಳಕೆದಾರರ ಪ್ರಕಾರ, ಸಮಾನ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆಯನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಉದಾಹರಣೆಯಾಗಿದೆ. ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ನ ನಿಖರತೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಕೇಳಿದ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಲೀನಾ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿ, ಅದು ಈಗ 70%ರಷ್ಟು ಹತ್ತಿರದಲ್ಲಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾಳೆ. ಆಪ್ ಸ್ಟೋರ್‌ನಿಂದ Ogler EyeScan ಅನ್ನು ಅನುಮೋದಿಸಿದ ನಂತರ ಈ ಬಗ್ಗೆ ನವೀಕರಣವನ್ನು ನೀಡಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಅವಳು ಹೇಳಿದ್ದಾಳೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   'ನಮಸ್ತೆ' : ಮಾನವರೂಪಿ ರೋಬೋಟ್ ಯೋಗ ಮಾಡುವ ವೀಡಿಯೊ ಹಂಚಿಕೊಂಡ ಟೆಸ್ಲಾ | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

 

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement