ಅರೆರೇ…ಚೌಕಾಕಾರದಲ್ಲಿದೆ ಈ ಸೈಕಲ್ ಚಕ್ರ….! ಆದ್ರೂ ರಸ್ತೆ ಮೇಲೆ ಸರಾಗವಾಗಿ ಓಡುತ್ತದೆ ಈ ಸೈಕಲ್‌ | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ವಾಹನಗಳ ಚಕ್ರ ವೃತ್ತಾಕಾರ (ಗೋಳಾಕಾರ) ಆಗಿರುವುದನ್ನು ನೋಡಿದ್ದೇವೆ. ಚಕ್ರ ಸ್ವಲ್ಪ ಬೆಂಡ್ ಆದರೂ ವಾಹನ ಮುಂದೆ ಚಲಿಸಲು ಕಷ್ಟವಾಗುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಇಲ್ಲೊಂದು ಸೈಕಲ್ ಚಕ್ರ ವೃತ್ತಾಕಾರದಲ್ಲಿರುವ ಬದಲು ಚೌಕಾಕಾರದಲ್ಲಿದೆ. ಆದರೂ ಸೈಕಲ್‌ ಸರಾಗವಾಗಿ ರಸ್ತೆ ಮೇಲೆ ಓಡುತ್ತದೆ. ಚೌಕಾಕಾರದ ಚಕ್ರಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಈ ಬೈಸಿಕಲ್‌ ವೀಡಿಯೊ ಈಗ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಬಿರುಗಾಳಿ ಎಬ್ಬಿಸಿದೆ.
ಭೌತಶಾಸ್ತ್ರ ಮತ್ತು ಸಾಮಾನ್ಯ ಜ್ಞಾನದ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಧಿಕ್ಕರಿಸಿ, ಚೌಕಾಕಾರದ ಚಕ್ರಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಸೈಕಲ್‌ ಮೇಲೆ ಕುಳಿತ ವ್ಯಕ್ತಿ ಸವಾರ ಸರಾಗವಾಗಿ ಸೈಕಲ್‌ ಓಡಿಸುವುದನ್ನು ನೋಡಬಹುದಾಗಿದೆ. ಈ ದೃಶ್ಯಾವಳಿಗಳು ವೀಕ್ಷಕರನ್ನು ವಿಸ್ಮಯಗೊಳಿಸಿದವು..
ಇನ್ನೊವೇಟಿವ್‌ ಯು ಟ್ಯೂಬ್‌ ಚಾನೆಲ್‌ನ ಇಂಜಿನಿಯರ್ ಸೆರ್ಗಿ ಗೋರ್ಡಿಯೆವ್ ಅವರು ವಿಲಕ್ಷಣವಾದ ಆಲೋಚನೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಟಿಂಕರ್ ಮಾಡುವುದನ್ನು ವೀಡಿಯೊ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಮಂಜುಗಡ್ಡೆಯ ಮೇಲೆ ಸವಾರಿ ಮಾಡುವ ಬೈಸಿಕಲ್ ಅನ್ನು ತಯಾರಿಸುತ್ತಿರಲಿ ಅಥವಾ ಪ್ರಪಂಚದ ಅತ್ಯಂತ ಸಣ್ಣ ಕ್ರಿಯಾತ್ಮಕ ಚಕ್ರವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುತ್ತಿರಲಿ, ವಿಜ್ಞಾನದ ಯುಗದ ಮನುಷ್ಯ ಬೈಕ್ ಹಾಗೂ ಬೈಸಿಕಲ್‌ ವಿನ್ಯಾಸದ ಬಗ್ಗೆ ಆಳವಾದ ಪ್ರೀತಿ ಹೊಂದಿದ್ದಾನೆ.ವೃತ್ತಾಕಾರದ ಚಕ್ರಗಳ ಪರಿಕಲ್ಪನೆಯು ಶತಮಾನಗಳಷ್ಟು ಹಳೆಯದಾದರೂ, ಭೌತಶಾಸ್ತ್ರ ಮತ್ತು ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ಆವಿಷ್ಕಾರವಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಈಗ ಚೌಕಾಕಾರದ ಸೈಕಲ್‌ ಚಕ್ರಗಳ ಪರಿಕಲ್ಪನೆ ಸಾಕಾರವು ಇಂಟರ್ನೆಟ್‌ ಅಲ್ಲಿ ಬಿರುಗಾಳಿ ಎಬ್ಬಿಸಿದೆ.

advertisement

ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ

2023-24 ನೇ ಸಾಲಿನ ಅಡ್ಮಿಷನ್ ಗಳು ಆರಂಭವಾಗಿವೆ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 9535127775 , 9901837775 , 6364528715 , 0836-2775155

ಸೃಜನಶೀಲ ಯೂಟ್ಯೂಬ್ ಚಾನೆಲ್ ದಿ ಕ್ಯೂ ಅನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತಿರುವ ಇಂಜಿನಿಯರ್ ಸೆರ್ಗಿ ಗೋರ್ಡೀವ್ ಅವರು ವಿಚಿತ್ರ ಪರಿಕಲ್ಪನೆಗಳನ್ನು ಪ್ರಯೋಗಕ್ಕೆ ತರಲು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತಾರೆ. ಕೆಲವು ದಿನಗಳ ಟಿಂಕರಿಂಗ್‌ನ ನಂತರ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದ ಚದರ ಚಕ್ರಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಬೈಕನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಬಹುದೇ ಎಂದು ಸೆರ್ಗಿ ಗೋರ್ಡೀವ್ ಅವರು ಆಲೋಚನೆ ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು. ಶತಮಾನಗಳಷ್ಟು ಹಳೆಯದಾಗಿದ್ದರೂ, ಚಕ್ರಗಳ ಕಲ್ಪನೆಯು ಭೌತಶಾಸ್ತ್ರ ಮತ್ತು ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಗಣನೀಯವಾಗಿ ಮುಂದುವರಿದಿದೆ. ಆದರೆ ಮಾಸ್ಸಿಮೊ ಟ್ವಿಟರಿನಲ್ಲಿ ಸೆರ್ಗಿಯ ಅವರ ಈ ಯಶಸ್ವಿ ಪ್ರಯೋಗದ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದಾಗ ಅನೇಕರು ದಿಗ್ಭ್ರಮೆಗೊಂಡರು. ಯಾಕೆಂದರೆ ಇದು ಸಾಂಪರ್ದಾಯಿಕ ವೃತ್ತಾಕಾರದ ಚಕ್ರಗಳ ಬದಲು ಚೌಕಾಕಾರದ ಚಕ್ರಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಈ ಯಶಸ್ವಿ ಪ್ರಯೋಗದ ಕ್ಲಿಪ್ ಅನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡಾಗ, ಜನರು ತಮ್ಮ ಅವರಿಗೆ ಒಮ್ಮೆ ನಂಬಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ವೀಡಿಯೊ...: ರಷ್ಯಾ-ಉಕ್ರೇನ್ ಸಂಘರ್ಷದಲ್ಲಿ ಉಕ್ರೇನ್ ಅಣೆಕಟ್ಟು ಸ್ಫೋಟ

ವಾಹನದ ಪರಿಚಯದಲ್ಲಿ Q ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಕ್ರಿಯಾತ್ಮಕ ಚೌಕಾಕಾರದ ಚಕ್ರಗಳು (ತಿರುವುಗಳನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ) ಹೊಂದಿರುವ ಸೈಕಲ್‌ ಅನ್ನು ಅನ್ನು ಹೇಗೆ ತಯಾರಿಸಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ವಿವರಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಆವಿಷ್ಕಾರಕ್ಕೆ ಜನರ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಳು ಅಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿವೆ ಏಕೆಂದರೆ ಅವರು ತಮ್ಮ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿರುವ ಚೌಕಾಕಾರದ ಚಕ್ರದ ಕಲ್ಪನೆಯನ್ನು ತಿರಸ್ಕರಿಸಿದರು ಏಕೆಂದರೆ ಅದು ಭೌತಶಾಸ್ತ್ರದ ತತ್ವಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸುತ್ತದೆ. ಚೌಕಾಕಾರದ ಚಕ್ರಗಳು ವಾಸ್ತವವಾಗಿ “ಚಕ್ರಗಳು” ಅಲ್ಲ ಎಂದು ಹಲವರು ಗಮನಿಸಿದರೆ, ಹಲವಾರು ಜನರು ಸೃಜನಶೀಲತೆಯನ್ನು ಮೆಚ್ಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ಚೌಕಾಕಾರ ಚಕ್ರದ ಸೈಕಲ್ ಓಡಿಸುತ್ತಿರುವ ವಿಡಿಯೋ ಭಾರಿ ವೈರಲ್ ಆಗುತ್ತಿದ್ದು, ಈ ವಿಡಿಯೋವನ್ನು ಈಗಾಗಲೇ ಸುಮಾರು ಮೂರು ಲಕ್ಷಕ್ಕೂ ಅಧಿಕ ಮಂದಿ ವೀಕ್ಷಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಹಲವಾರು ಮಂದಿ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿ ಅಭಿನಂದಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಯೂಟ್ಯೂಬ್, ಟ್ವಿಟರ್, ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ನಲ್ಲಿ ಈ ವಿಡಿಯೋವನ್ನು ಶೇರ್ ಮಾಡಿದ್ದು, ವಿಶಿಷ್ಟ ಕಲ್ಪನೆಯ ಸೈಕಲ್ ಕುರಿತು ಅಚ್ಚರಿ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ ಕೆಲವರು ಸುಲಭವಾಗಿ ಸವಾರಿ ಮಾಡಲು ಇಷ್ಟೊಂದು ಕಷ್ಟಪಡಬೇಕಾಗಿದೆಯೇ ಎಂದು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ವೀಡಿಯೊ...: ರಷ್ಯಾ-ಉಕ್ರೇನ್ ಸಂಘರ್ಷದಲ್ಲಿ ಉಕ್ರೇನ್ ಅಣೆಕಟ್ಟು ಸ್ಫೋಟ

 

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

1 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement