ಈ ವರ್ಷ 10 ಲಕ್ಷಕ್ಕಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ಭಾರತೀಯರಿಗೆ ವೀಸಾ ನೀಡಲಿದೆ ಅಮೆರಿಕ

ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್: ಈ ವರ್ಷ ಭಾರತೀಯರಿಗೆ ಅಮೆರಿಕವು 10 ಲಕ್ಷಕ್ಕಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ವೀಸಾಗಳನ್ನು ನೀಡುವ ಹಾದಿಯಲ್ಲಿ ಎಂದು ಹಿರಿಯ ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಈ ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಅಮೆರಿಕ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಬೈಡನ್‌ ಆಡಳಿತವು ಈ ಶರತ್ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಕಾಲೇಜುಗಳು ಆರಂಭವಾಗುವ ಮೊದಲು ಎಲ್ಲಾ ಭಾರತೀಯರಿಗೆ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ವೀಸಾಗಳನ್ನು ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗೊಳಿಸುವುದನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಬದ್ಧವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಭರವಸೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.
ದಕ್ಷಿಣ ಮತ್ತು ಮಧ್ಯ ಏಷ್ಯಾದ ಅಮೆರಿಕ ಸಹಾಯಕ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಲು ಅವರು ಪಿಟಿಐಗೆ ನೀಡಿದ ಸಂದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ಭಾರತದ ಐಟಿ ವೃತ್ತಿಪರರಿಂದ ಹೆಚ್ಚು ಬೇಡಿಕೆ ಇರುವ H-1B ಮತ್ತು L ಕೆಲಸದ ವೀಸಾಗಳಿಗೆ ಆದ್ಯತೆ ನೀಡುತ್ತಿರುವುದಾಗಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
H-1B ವೀಸಾವು ವಲಸೆ ರಹಿತ ವೀಸಾ ಆಗಿದ್ದು, ಇದು ಅಮೆರಿಕ ಕಂಪನಿಗಳಿಗೆ ತಾಂತ್ರಿಕ ಪರಿಣತಿಯ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ವಿಶೇಷ ಉದ್ಯೋಗಗಳಲ್ಲಿ ವಿದೇಶಿ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನು ನೇಮಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ. ಭಾರತ ಮತ್ತು ಚೀನಾದಂತಹ ದೇಶಗಳಿಂದ ಪ್ರತಿ ವರ್ಷ ಹತ್ತು ಸಾವಿರ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನು ನೇಮಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಕಂಪನಿಗಳು ಇದನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿವೆ.

ನಾವು ಈ ವರ್ಷ 10 ಲಕ್ಷಕ್ಕಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ವೀಸಾಗಳನ್ನು ನೀಡುವ ಹಾದಿಯಲ್ಲಿದ್ದೇವೆ. ಇದು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ವೀಸಾಗಳು ಮತ್ತು ವಲಸೆ ವೀಸಾಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ ದಾಖಲೆಯಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಲು ಹೇಳಿದರು. ಈ ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಶಾಲೆಗಳು ಪ್ರರಾಂಭವಾಗುವದೊರಳಗೆ ಭಾರತೀಯರಿಗೆ ಎಲ್ಲಾ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ವೀಸಾಗಳನ್ನು ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಅಮೆರಿಕ ಬದ್ಧವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ವೀಸಾ ಅರ್ಜಿದಾರರಿಗೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ B1 (ವ್ಯಾಪಾರ) ಮತ್ತು B2 (ಪ್ರವಾಸಿ) ವರ್ಗಗಳ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸುವವರಿಗೆ ದೀರ್ಘಾವಧಿ ವರೆಗೆ ಕಾಯಬೇಕಾದ ಬಗ್ಗೆ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಕಳವಳವಿದೆ. ಅಮೆರಿಕಕ್ಕೆ ಬರುವ ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ಭಾರತವು ಈಗ ವಿಶ್ವದಲ್ಲಿ ಎರಡನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಹೆಲಿಕಾಪ್ಟರ್‌ ಅಪಘಾತದ ಮೊದಲಿನ ತಮ್ಮ ಅಧ್ಯಕ್ಷರ ಕೊನೆಯ ವೀಡಿಯೊ ದೃಶ್ಯಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡ ಇರಾನಿನ ಸರ್ಕಾರಿ ಮಾಧ್ಯಮ

ನಾವು H-1B ಮತ್ತು L ವೀಸಾಗಳಿಗಾಗಿ ಆದ್ಯತೆ ನೀಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ: ಈ ವೀಸಾಗಳಿಗಾಗಿ ಭಾರತದಲ್ಲಿನ ನಮ್ಮ ಕೆಲವು ಕಾನ್ಸುಲರ್ ವಿಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ವೇಯ್ಟಿಂಗ್‌ ಸಮಯ ಈಗ 60 ದಿನಗಳಿಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಇವೆ. ನಾವು ಉದ್ಯೋಗಿ ವೀಸಾಗಳಿಗೆ ಆದ್ಯತೆ ನೀಡುವ ಬಗ್ಗೆ ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸುತ್ತೇವೆ, ಇದು ಅಮೆರಿಕ ಮತ್ತು ಭಾರತೀಯ ಆರ್ಥಿಕತೆ ಎರಡಕ್ಕೂ ಅತ್ಯಗತ್ಯ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
H-1B ವೀಸಾದಲ್ಲಿರುವ ಮತ್ತು ಅಮೆರಿಕದಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಉದ್ಯೋಗವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿರುವ ಭಾರತೀಯ ಐಟಿ ವೃತ್ತಿಪರರ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದ ಅವರು, ಹೋಮ್‌ಲ್ಯಾಂಡ್ ಸೆಕ್ಯುರಿಟಿ ಇಲಾಖೆಯು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಕೆಲವು ಹೊಸ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ಅವರ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಮರುಹೊಂದಿಸುವ ಬಗ್ಗೆ ಈ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳು ಏನು ಮಾಡಬೇಕು ಎಂಬ ಅಂಶದ ಬಗ್ಗೆ ಹೇಳಿದೆ ಎಂದು ಗಮನಿಸಿದರು.
ಭಾರತ-ಅಮೆರಿಕ ಸಂಬಂಧವು ಅಮೆರಿಕದಲ್ಲಿ ಉಭಯಪಕ್ಷೀಯ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
.

0 / 5. 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement