ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್ ರೂಪಾಂತರದ ಹೊಸ ಅಲೆ : ಜೂನ್‌ನಲ್ಲಿ 6.5 ಕೋಟಿ ಪ್ರಕರಣ ದಾಖಲಾಗುವ ನಿರೀಕ್ಷೆ

ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ಏಪ್ರಿಲ್‌ನಿಂದ ಇಲ್ಲಿ ಕೊರೊನಾ ಪ್ರಕರಣಗಳು ನಿರಂತರವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿವೆ. ಈ ತಿಂಗಳ ಅಂತ್ಯದ ವೇಳೆಗೆ ಪ್ರತಿ ವಾರ 4 ಕೋಟಿ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಪತ್ತೆಯಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲ, ಜೂನ್‌ನಲ್ಲಿ ಈ ಕೊರೊನಾ ಅಲೆ ಉತ್ತುಂಗಕ್ಕೇರಲಿದೆ. ಹಾಗೂ ಪ್ರತಿ ವಾರ 6.5 ಕೋಟಿ ಕೋವಿಡ್ ಸೋಂಕುಗಳು ಕಂಡುಬರಬಹುದು ಎಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಚೀನಾದ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಜೂನ್‌ನಲ್ಲಿ ಉತ್ತುಂಗಕ್ಕೇರುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದು, ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್‌ನ ಹೊಸ ಅಲೆಯನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ಲಸಿಕೆಗಳನ್ನು ಹೊರತರಲು ಸಿದ್ಧತೆ ನಡೆಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ವೈರಸ್‌ನ ಹೊಸ XBB ರೂಪಾಂತರಗಳು ಈಗಾಗಲೇ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದ ರೋಗನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಮೀರಿ ವಿಕಸನಗೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ ವಾರಕ್ಕೆ 6.5 ಕೋಟಿ ಜನರಿಗೆ ಸೋಂಕು ತಗುಲುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ ಪೋಸ್ಟ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ಅಧಿಕೃತ ಮಾಧ್ಯಮ ಮೂಲಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಸೋಮವಾರ ಪ್ರಮುಖ ಚೀನೀ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞ ಝಾಂಗ್ ನನ್ಶನ್ ಅವರು XBB ಓಮಿಕ್ರಾನ್ ಸಬ್‌ವೇರಿಯಂಟ್‌ಗಳಿಗೆ (XBB. 1.9.1, XBB. 1.5, ಮತ್ತು XBB. 1.16 ಸೇರಿದಂತೆ) ಎರಡು ಹೊಸ ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಷನ್‌ಗಳಿಗೆ ಪ್ರಾಥಮಿಕವಾಗಿ ಅನುಮೋದನೆ ನೀಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಗುವಾಂಗ್‌ಝೌನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಬಯೋಟೆಕ್ ಸಿಂಪೋಸಿಯಂನಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡಿದ ಜಾಂಗ್, ಮೂರರಿಂದ ನಾಲ್ಕು ಇತರ ಲಸಿಕೆಗಳು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಅನುಮೋದನೆ ಪಡೆಯಲಿವೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ ಅವರು ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ನೀಡಲಿಲ್ಲ.

ಕಳೆದ ಚಳಿಗಾಲದಲ್ಲಿ ಚೀನಾದ ಕಠಿಣ ಶೂನ್ಯ-ಕೋವಿಡ್ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ಕೈಬಿಟ್ಟ ನಂತರ ಹೊಸ ಉಲ್ಬಣದ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ 85 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಜನರು ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅನಾರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದರು.
ಪ್ರಸ್ತುತ ಅಲೆಯು ಕಡಿಮೆ ತೀವ್ರತೆಯದ್ದಾಗಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಚೀನಾದ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಹೇಳಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ, ಆದರೆ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ತಜ್ಞರು ರಾಷ್ಟ್ರದ ಬೃಹತ್ ವಯಸ್ಸಾದ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ಮರಣದ ಮತ್ತೊಂದು ಉಲ್ಬಣವನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು, ತೀವ್ರವಾದ ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಷನ್ ಬೂಸ್ಟರ್ ಪ್ರೋಗ್ರಾಂ ಮತ್ತು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಲ್ಲಿ ಆಂಟಿವೈರಲ್‌ಗಳ ಸಿದ್ಧ ಪೂರೈಕೆ ಅಗತ್ಯ ಎಂದು ನಂಬುತ್ತಾರೆ.

ಹಾಂಗ್ ಕಾಂಗ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯದ ಸ್ಕೂಲ್ ಆಫ್ ಪಬ್ಲಿಕ್ ಹೆಲ್ತ್‌ನ ಇನ್ನೊಬ್ಬ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞ, “ಸೋಂಕಿನ ತೀವ್ರತರವಾದ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತವೆ, ಮತ್ತು ಸಾವುಗಳು ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತವೆ, ಆದರೆ ಸೋಂಕು ಇನ್ನೂ ದೊಡ್ಡ ಸಂಖ್ಯೆಯಾಗಿರಬಹುದು” ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಅಲ್ಲದೆ, ಇದು ಸೌಮ್ಯವಾದ ಅಲೆ ಎಂದು ನಾವು ಭಾವಿಸಿದಾಗ, ಇದು ಸಮುದಾಯದ ಮೇಲೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಆರೋಗ್ಯದ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಬೀಜಿಂಗ್ ಸೆಂಟರ್ ಫಾರ್ ಡಿಸೀಸ್ ಕಂಟ್ರೋಲ್ ಅಂಡ್ ಪ್ರಿವೆನ್ಷನ್ ಪ್ರಕಾರ, ಕಳೆದ ತಿಂಗಳಿನಿಂದ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿವೆ. ಮರು ಸೋಂಕುಗಳು ಸೌಮ್ಯವಾದ ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ ಮತ್ತು ಹಿಂದಿನ ಚಳಿಗಾಲದಲ್ಲಿ ಇದ್ದಂತೆ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳು ಓವರ್‌ಲೋಡ್ ಆಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಆರೋಗ್ಯ ತಜ್ಞರು ಸಾರ್ವಜನಿಕರಿಗೆ ಭರವಸೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.

0 / 5. 0

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement