ಈ ವರ್ಷ 6,500 ಮಿಲಿಯನೇರ್‌ಗಳು ಭಾರತ ತೊರೆಯುವ ಸಾಧ್ಯತೆ : ಅವರ ಆಯ್ಕೆ ಯಾವ ದೇಶಗಳು..?

ಭಾರತವು ಮಿಲಿಯನೇರ್‌ಗಳ ನಿರ್ಗಮನಕ್ಕೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ ಮತ್ತು 2023 ರಲ್ಲಿ 6,500 ಅಧಿಕ-ಮಿಲಿಯನೇರ್‌ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳನ್ನು (HNWIs) ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಎಂದು ಹೆನ್ಲಿ ಖಾಸಗಿ ಸಂಪತ್ತು ವಲಸೆ ವರದಿ 2023 ಹೇಳಿದೆ. ಇದು ವಿಶ್ವಾದ್ಯಂತ ಸಂಪತ್ತು ಮತ್ತು ಹೂಡಿಕೆ ವಲಸೆಯ ಪ್ರವೃತ್ತಿಯನ್ನು ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಮಾಡುತ್ತದೆ.
ಈ ವರ್ಷ ದೇಶದಿಂದ ಮಿಲಿಯನೇರ್‌ಗಳ ಹೊರಹೋಗುವ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ಚೀನಾ ಮೊದಲ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದೆ. ಇದು 13,500 ಅಧಿಕ-ಮಿಲಿಯನೇರ್‌ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಎಂದು ಊಹಿಸಲಾಗಿದೆ, ನಂತರ ಭಾರತವು ಎರಡನೇ ಸ್ಥಾನ ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ವರದಿಯಲ್ಲಿ ಎರಡನೇ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ನಿರ್ಗಮನ ಸಂಖ್ಯೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೂ, ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಮಿಲಿಯನೇರ್‌ಗಳ ಹೊರಹರಿವು 7,500 ಇದ್ದು, ಭಾರತದ ಸ್ಥಾನವು ಸುಧಾರಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ ಎಂದು ನ್ಯೂ ವರ್ಲ್ಡ್ ವೆಲ್ತ್‌ನ ಸಂಶೋಧನಾ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರಾದ ಆಂಡ್ರ್ಯೂ ಅಮೊಯಿಲ್ಸ್ ಗಮನಸೆಳೆದಿದ್ದಾರೆ, “ಭಾರತವು ವಲಸೆಯಿಂದ ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವುದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಹೊಸ ಮಿಲಿಯನೇರ್‌ಗಳು ಸೃಷ್ಟಿಯಾಗುವುದರಿಂದ ಈ ಹೊರಹರಿವು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಬಾಧಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಭಾರತ ಮತ್ತು ಚೀನಾದ ಹೊರತಾಗಿ, ವರದಿಯು ಯುನೈಟೆಡ್ ಕಿಂಗ್‌ಡಮ್ ಅನ್ನು 3,200 ನಿವ್ವಳ ಮಿಲಿಯನೇರ್‌ಗಳ ಹೊರಹೋಗುವಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ಮೂರನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದೆ (2022 ರಲ್ಲಿ 3,000) ಮತ್ತು ರಷ್ಯಾ 3,000 ಮಿಲಿಯನೇರ್‌ಗಳ ಹೊರಹೋಗುವಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ನಾಲ್ಕನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದೆ (2022 ರಲ್ಲಿ ಉಕ್ರೇನ್ ಆಕ್ರಮಣದ ನಂತರ 8,500).

ಹೆನ್ಲಿ ಮತ್ತು ಪಾಲುದಾರರ ಪ್ರಕಾರ, ಮಿಲಿಯನೇರ್‌ಗಳು ಅಥವಾ ಹೆಚ್ಚಿನ ನಿವ್ವಳ ಮೌಲ್ಯದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು (HNWIs) $1 ಮಿಲಿಯನ್ ಅಥವಾ ಅದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಬಹುದಾದ ಸಂಪತ್ತನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಜನರು.
2023 ಮತ್ತು 2024 ರಲ್ಲಿ ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ ಕ್ರಮವಾಗಿ ಸುಮಾರು 1,22,000 ಮತ್ತು 1,28,000 ಮಿಲಿಯನೇರ್‌ಗಳು ವಲಸೆ ಹೋಗುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ.ಕಳೆದ ದಶಕದಲ್ಲಿ ಮಿಲಿಯನೇರ್ ವಲಸೆಯು ಸ್ಥಿರವಾಗಿ ಬೆಳೆದಿದೆ ಎಂದು Henley & Partners ನ ಸಿಇಒ ಡಾ. ಜುರ್ಗ್ ಸ್ಟೆಫೆನ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.
ಮಿಲಿಯನೇರ್‌ಗಳು ಎಲ್ಲಿಗೆ ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದಾರೆ?
2023 ರಲ್ಲಿ 5,200 ಮಿಲಿಯನೇರ್‌ಗಳ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ನಿವ್ವಳ ಒಳಹರಿವಿಗೆ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಲಿದೆ ಎಂದು ವರದಿ ಭವಿಷ್ಯ ನುಡಿದಿದೆ. 2022 ರಲ್ಲಿ ಅಧಿಕ-ಮಿಲಿಯನೇರ್‌ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳ ದಾಖಲೆ-ಮುರಿಯುವ ಒಳಹರಿವು ಹೊಂದಿರುವ UAE, ಈ ವರ್ಷ 4,500 ಹೊಸ ಮಿಲಿಯನೇರ್‌ಗಳನ್ನು ಸ್ವಾಗತಿಸಲಿದೆ. ಸಿಂಗಾಪುರದ ನಿವ್ವಳ ಒಳಹರಿವು 2023 ರಲ್ಲಿ 3,200 ಆಗುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ. ಅಮೆರಿಕ ತನ್ನ ಮಿಲಿಯನೇರ್ ಕ್ಲಬ್‌ಗೆ 2,100 ಜನರನ್ನು ಸೇರಿಸುತ್ತದೆ. ನಿವ್ವಳ ಅಧಿಕ-ಮಿಲಿಯನೇರ್‌ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳ ಒಳಹರಿವಿನ ಟಾಪ್ 10 ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿರುವ ಇತರ ದೇಶಗಳೆಂದರೆ ಸ್ವಿಟ್ಜರ್ಲೆಂಡ್, ಕೆನಡಾ, ಗ್ರೀಸ್, ಫ್ರಾನ್ಸ್, ಪೋರ್ಚುಗಲ್ ಮತ್ತು ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ಆಗಿದೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಏಷ್ಯನ್ ಗೇಮ್ಸ್‌ನಿಂದ 3 ಭಾರತೀಯ ಅಥ್ಲೀಟ್‌ಗಳಿಗೆ ಚೀನಾ ನಿಷೇಧದ ನಂತರ ಕ್ರೀಡಾ ಸಚಿವರ ಪ್ರವಾಸ ರದ್ದು

ವರದಿಯಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬಂದ ಮತ್ತೊಂದು ಪ್ರವೃತ್ತಿ
ಕುತೂಹಲಕಾರಿಯಾಗಿ, ಶ್ರೀಮಂತ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಭಾರತಕ್ಕೆ ಹಿಂದಿರುಗುವ ಗಮನಾರ್ಹ ಪ್ರವೃತ್ತಿಯೂ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ. ಜೀವನಮಟ್ಟ ಸುಧಾರಣೆಯಾಗುತ್ತಿರುವಂತೆ, ಶ್ರೀಮಂತ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳ ಗಮನಾರ್ಹ ಒಳಹರಿವು ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ಭಾರತಕ್ಕೆ ಮರಳುವುದನ್ನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ವರದಿ ಹೇಳಿದೆ.
ವರದಿಯು 2023 ರ ಮೊದಲ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ವಲಸೆ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ವಿಚಾರಣೆಗಳಲ್ಲಿ ಗಣನೀಯ ಹೆಚ್ಚಳವನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದೆ. ಹಿಂದಿನ ತ್ರೈಮಾಸಿಕಕ್ಕೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ, 36% ಏರಿಕೆಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು 2022 ರಲ್ಲಿ ಅದೇ ಅವಧಿಗಿಂತ 47% ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ, ಇದು ಸ್ವತಃ ದಾಖಲೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ವರದಿ ಹೇಳಿದೆ.
ಈ ಬೇಡಿಕೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಅಗ್ರ ಎರಡು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯತೆಯ ಜನರೆಂದರೆ ಭಾರತೀಯರು ಮತ್ತು ಅಮೆರಿಕನ್ನರು, ಕಳೆದ ಐದು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಮತ್ತು ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಸತತವಾಗಿ ಅಗ್ರ 10 ರಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾನ ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಮತ್ತೆ ಡಿಲಿಮಿಟೇಶನ್ ಚರ್ಚೆ : ದಕ್ಷಿಣ ರಾಜ್ಯಗಳು ಡಿಲಿಮಿಟೇಶನ್ ವಿರೋಧಿಸುತ್ತಿರುವುದು ಏಕೆ...?

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement