ಟ್ವಿಟರ್ ಬಳಕೆದಾರರು ಪ್ರತಿದಿನ ಓದಬಹುದಾದ ಪೋಸ್ಟ್‌ಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ ಮಿತಿಗೊಳಿಸಿದ ಎಲೋನ್ ಮಸ್ಕ್

ನವದೆಹಲಿ: ಸಾವಿರಾರು ಬಳಕೆದಾರರು ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ಜನರು ಒಂದು ದಿನದಲ್ಲಿ ಓದಬಹುದಾದ ಟ್ವೀಟ್‌ಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಟ್ವಿಟರ್ ತಾತ್ಕಾಲಿಕವಾಗಿ ಮಿತಿಗೊಳಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಎಲೋನ್ ಮಸ್ಕ್ ಘೋಷಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಫೀಡ್‌ಗಳನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿರುವ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ “ಏನೋ ತಪ್ಪಾಗಿದೆ. ಮರುಲೋಡ್ ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ ಎಂಬ ಸಂದೇಶ ಕಾಣಿಸಿದೆ. ಇತರರು ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ನಲ್ಲಿ ವಿಷಯವನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸುವಲ್ಲಿ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ದಿನದ ನಂತರ ಸರಾಗವಾಗಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡವು.
ಹೀಗಾಗಿ ತೀವ್ರ ಮಟ್ಟದ ಡೇಟಾ ಸ್ಕ್ರ್ಯಾಪಿಂಗ್” ಮತ್ತು “ಸಿಸ್ಟಮ್ ಮ್ಯಾನಿಪ್ಯುಲೇಷನ್” ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡಲು ಎಲೋನ್ ಮಸ್ಕ್ ಅವರು ಟ್ವಿಟರ್ ಬಳಕೆದಾರರು ಪ್ರತಿ ದಿನ ಓದಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವ ಪೋಸ್ಟ್‌ಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಮೇಲೆ ಹೊಸ ಮಿತಿಗಳನ್ನು ಘೋಷಿಸಿದ್ದಾರೆ
ಪರಿಶೀಲಿಸಿದ ಖಾತೆಗಳು ದಿನಕ್ಕೆ 6,000 ಪೋಸ್ಟ್‌ಗಳನ್ನು ಓದುವುದಕ್ಕೆ ತಾತ್ಕಾಲಿಕವಾಗಿ ಸೀಮಿತವಾಗಿವೆ, ಪರಿಶೀಲಿಸದ ಖಾತೆಗಳು ಮತ್ತು ಹೊಸ ಪರಿಶೀಲಿಸದ ಖಾತೆಗಳು ಕ್ರಮವಾಗಿ ದಿನಕ್ಕೆ 600 ಪೋಸ್ಟ್‌ಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ದಿನಕ್ಕೆ 300 ಪೋಸ್ಟ್‌ಗಳನ್ನು ಓದಲು ಸೀಮಿತವಾಗಿವೆ ಎಂದು ಮಸ್ಕ್ ಪ್ರಕಟಿಸಿದ್ದಾರೆ.

“ಡೇಟಾ ಸ್ಕ್ರ್ಯಾಪಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಸಿಸ್ಟಮ್ ಮ್ಯಾನಿಪ್ಯುಲೇಷನ್‌ನ ತೀವ್ರವಾದ ಹಂತಗಳನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲು, ನಾವು ಈ ಕೆಳಗಿನ ತಾತ್ಕಾಲಿಕ ಮಿತಿಗಳನ್ನು ಅನ್ವಯಿಸಿದ್ದೇವೆ: ಪರಿಶೀಲಿಸಿದ ಖಾತೆಗಳು ದಿನಕ್ಕೆ 6000 ಪೋಸ್ಟ್‌ಗಳನ್ನು ಓದಲು ಸೀಮಿತವಾಗಿದೆ, ಪರಿಶೀಲಿಸದ ಖಾತೆಗಳು ದಿನಕ್ಕೆ 600 ಪೋಸ್ಟ್‌ಗಳು, ಹೊಸ ಪರಿಶೀಲಿಸದ ಖಾತೆಗಳು ದಿನಕ್ಕೆ 300 ಪೋಸ್ಟ್‌ ಗಳು ಎಂದು ಮಸ್ಕ್ ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಹಲವಾರು ಬಳಕೆದಾರರಿಂದ ಟ್ವಿಟರ್ ಸ್ಥಗಿತದ ಬಗ್ಗೆ ದೂರುಗಳು ಬಂದ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಮಸ್ಕ್ ಅವರ ಈ ಟ್ವೀಟ್ ಬಂದಿದೆ.
ಯಾವುದೇ ಬಳಕೆದಾರರು ಒಂದು ದಿನದಲ್ಲಿ ಓದಬಹುದಾದ ಟ್ವೀಟ್‌ಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸುವ ಕುರಿತು ಮಸ್ಕ್‌ನ ಪ್ರಕಟಣೆಯಿಂದ ಅನೇಕ ಟ್ವಿಟರ್ ಬಳಕೆದಾರರು ತಮ್ಮ ಅಸಮಾಧಾನ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.
“ನಾನು ಪ್ರತಿ ನಿಮಿಷಕ್ಕೆ ನನ್ನ ಟೈಮ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 100 ಪೋಸ್ಟ್‌ಗಳ ಮೂಲಕ ಸ್ಕ್ರಾಲ್ ಮಾಡುತ್ತೇನೆ. ಅವರು ಈ ಮಿತಿಗಳನ್ನು ಇಟ್ಟುಕೊಂಡರೆ ಅದು ಅಕ್ಷರಶಃ ಟ್ವಿಟರ್ ಅನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಬಳಕೆದಾರರೊಬ್ಬರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
“ಇದು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಆಗಿದೆ, ಇಂಪ್ರೆಶನ್‌ಗಳು ಹಾಗೂ ನಾವು ಟ್ವಟರಿನಲ್ಲಿ ಎಷ್ಟು ಸಮಯ ಕಳೆದಿದ್ದೇವೆ ಎಂಬುದರ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಜಾಹೀರಾತುಗಳು ಬರುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಜನರು ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ನಲ್ಲಿ ಕಳೆಯುವ ಸಮಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿದರೆ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಬಳಸುತ್ತಾರೆ. ಅವಾಸ್ತವ ಎಂದು ಇನ್ನೊಬ್ಬ ಬಳಕೆದಾರರು ಗಮನಸೆಳೆದಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   2100ರ ಹೊತ್ತಿಗೆ ಭಾರತದ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ಕುಸಿತ, ಆದ್ರೂ ಚೀನಾಕ್ಕಿಂತ 2.5 ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚು...! ಭಾರತದ ಜನಸಂಖ್ಯೆ ಎಷ್ಟಾಗಲಿದೆ ಗೊತ್ತಾ..?

ಟ್ವಿಟರ್ ಶುಕ್ರವಾರ, ಜನರು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಸೈಟ್‌ಗೆ ಸೈನ್ ಇನ್ ಮಾಡದ ಹೊರತು ಅದರ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಟ್ವೀಟ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ರೊಫೈಲ್‌ಗಳನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸುವುದನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸಿದೆ. ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ನಲ್ಲಿ ವಿಷಯವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವ ಬಳಕೆದಾರರನ್ನು ಖಾತೆಗೆ ಸೈನ್ ಅಪ್ ಮಾಡಲು ಅಥವಾ ಅವರ ನೆಚ್ಚಿನ ಟ್ವೀಟ್‌ಗಳನ್ನು ನೋಡಲು ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ಖಾತೆಗೆ ಲಾಗ್ ಇನ್ ಮಾಡಲು ಕೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ.
ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು, ಟ್ವಿಟರ್ ಡಿಜಿಟಲ್ ಜಾಹೀರಾತನ್ನು ಮೀರಿ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಕಂಪನಿಯ ವ್ಯವಹಾರವನ್ನು ಪುನಶ್ಚೇತನಗೊಳಿಸಲು ವೀಡಿಯೊ, ಕ್ರಿಯೇಟರ್‌ (creator) ಮತ್ತು ವಾಣಿಜ್ಯ ಪಾಲುದಾರಿಕೆಗಳ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುವ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿತ್ತು.
Twitter ತನ್ನ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಪ್ರೋಗ್ರಾಮಿಂಗ್ ಇಂಟರ್ಫೇಸ್ (API) ಅನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಶುಲ್ಕ ವಿಧಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ, ಇದನ್ನು ಮೂರನೇ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಸಂಶೋಧಕರು ಬಳಸುತ್ತಾರೆ.
ಅಕ್ಟೋಬರ್‌ನಲ್ಲಿ ಮಸ್ಕ್ ಸಿಇಒ ಆಗಿ ಅಧಿಕಾರ ವಹಿಸಿಕೊಂಡ ನಂತರ, ಟ್ವಿಟರ್ ಹಲವಾರು ಬದಲಾವಣೆಗಳಿಗೆ ಒಳಗಾಗಿದೆ. ಗಮನಾರ್ಹ ಜಾಹೀರಾತುದಾರರನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡ ನಂತರ, ವೇದಿಕೆಯು ಹೊಸ ಚಂದಾದಾರಿಕೆ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಿತು, ಉದಾಹರಣೆಗೆ ಮಾಸಿಕ ಶುಲ್ಕ ಪಾವತಿಸುವುದನ್ನು ಜಾರಿಗೆ ತಂದಿತು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ವೀಡಿಯೊ..| ಮೌಂಟ್ ಎವರೆಸ್ಟ್‌ ಮೇಲೆ ಹಾರಾಡಿ ಅತ್ಯದ್ಭುತ ದೃಶ್ಯಗಳನ್ನು ಸೆರೆ ಹಿಡಿದ ಚೀನಾದ ಡ್ರೋನ್‌...ವೀಕ್ಷಿಸಿ

 

3 / 5. 1

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement