ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗೆ ವಿಶ್ವದ ಮೊದಲ, ಏಳು ನಿಮಿಷಗಳ ಅವಧಿಯ ಚುಚ್ಚುಮದ್ದು ನೀಡಲಿರುವ ಎನ್‌ ಎಚ್‌ ಎಸ್‌ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್

ಬ್ರಿಟನ್‌ನ ಸರ್ಕಾರಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಆರೋಗ್ಯ ಸೇವೆಯು ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್‌ನಲ್ಲಿ ನೂರಾರು ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್‌ಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗೆ ಚುಚ್ಚುಮದ್ದನ್ನು ನೀಡಲಿದ್ದು, ಹೀಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡುವ ವಿಶ್ವದ ಮೊದಲ ರಾಷ್ಟ್ರವಾಗಿದೆ. ಚುಚ್ಚುಮದ್ದು ನೀಡುವುದರಿಂದ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ಸಮಯವನ್ನು ಮುಕ್ಕಾಲು ಭಾಗದಷ್ಟು ಕಡಿತಗೊಳಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.
ಮೆಡಿಸಿನ್ಸ್ ಮತ್ತು ಹೆಲ್ತ್‌ಕೇರ್ ಪ್ರಾಡಕ್ಟ್ ರೆಗ್ಯುಲೇಟರಿ ಏಜೆನ್ಸಿ (ಎಂಎಚ್‌ಆರ್‌ಎ)ಯ ಅನುಮೋದನೆಯ ನಂತರ, ಎನ್‌ಎಚ್‌ಎಸ್ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ಮಂಗಳವಾರ ಇಮ್ಯುನೊಥೆರಪಿ, ಅಟೆಜೋಲಿಜುಮಾಬ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಪಡೆದ ನೂರಾರು ಅರ್ಹ ರೋಗಿಗಳಿಗೆ “ಚರ್ಮದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ” ಚುಚ್ಚುಮದ್ದನ್ನು ನೀಡಲು ಹೊಂದಿಸಲಾಗಿದೆ, ಇದು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ತಂಡಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಮಯವನ್ನು ಉಳಿಸುತ್ತದೆ.
ಈ ಅನುಮೋದನೆಯು ನಮ್ಮ ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಅನುಕೂಲಕರ ಮತ್ತು ವೇಗವಾದ ಆರೈಕೆಯನ್ನು ನೀಡಲು ನಮಗೆ ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ, ದಿನವಿಡೀ ಹೆಚ್ಚಿನ ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ನಮ್ಮ ತಂಡಗಳನ್ನು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ” ಎಂದು ವೆಸ್ಟ್ ಸಫೊಲ್ಕ್ NHS ಫೌಂಡೇಶನ್ ಟ್ರಸ್ಟ್‌ನ ಸಲಹೆಗಾರ ಆಂಕೊಲಾಜಿಸ್ಟ್ ಡಾ. ಅಲೆಕ್ಸಾಂಡರ್ ಮಾರ್ಟಿನ್ ಹೇಳಿದರು.

ಟೆಸೆಂಟ್ರಿಕ್ ಎಂದೂ ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಅಟೆಝೋಲಿಜುಮಾಬ್ ಅನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಇಂಟ್ರಾವೆನಸ್ ಮೂಲಕ ನೇರವಾಗಿ ಡ್ರಿಪ್ ಮೂಲಕ ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ, ಇದು ರಕ್ತನಾಳವನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ಕಷ್ಟವಾದಾಗ ಕೆಲವು ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಸುಮಾರು 30 ನಿಮಿಷಗಳು ಅಥವಾ ಒಂದು ಗಂಟೆಯವರೆಗೆ ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಎಂದು NHS ಹೇಳಿದೆ.
“ಇಂಟ್ರಾವೆನಸ್ ಇನ್ಫ್ಯೂಷನ್ನ ಪ್ರಸ್ತುತ ವಿಧಾನಕ್ಕೆ 30 ರಿಂದ 60 ನಿಮಿಷಗಳು ಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಇದಕ್ಕೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಚುಚ್ಚುಮದ್ದು ನೀಡುವುದು ಸರಿಸುಮಾರು ಏಳು ನಿಮಿಷಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ” ಎಂದು ರೋಚೆ ಪ್ರಾಡಕ್ಟ್ಸ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ನ ವೈದ್ಯಕೀಯ ನಿರ್ದೇಶಕ ಮಾರಿಯಸ್ ಸ್ಕೋಲ್ಟ್ಜ್ ಹೇಳಿದರು.
ಅಟೆಝೋಲಿಝುಮಾಬ್ – ಜೆನೆಂಟೆಕ್, ರೋಚೆ ಕಂಪನಿಯಿಂದ ತಯಾರಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ. ಇದು ಇಮ್ಯುನೊಥೆರಪಿ ಔಷಧವಾಗಿದ್ದು, ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಕೋಶಗಳನ್ನು ಹುಡುಕಲು ಮತ್ತು ನಾಶಮಾಡಲು ರೋಗಿಯ ಸ್ವಂತ ಪ್ರತಿರಕ್ಷಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಶಕ್ತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಶ್ವಾಸಕೋಶ, ಸ್ತನ, ಪಿತ್ತಜನಕಾಂಗ ಮತ್ತು ಮೂತ್ರಕೋಶ ಸೇರಿದಂತೆ ಹಲವಾರು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್‌ಗಳಿರುವ NHS ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ರಕ್ತ ವರ್ಗಾವಣೆಯ ಮೂಲಕ ಪ್ರಸ್ತುತ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಕೆನಡಾ ಪ್ರಧಾನಿಯಿಂದ ಮತ್ತೊಂದು ಎಡವಟ್ಟು : ನಾಜಿ ಹೋರಾಟಗಾರನ ಗೌರವಿಸಿದ ನಂತರ ಯಹೂದಿಗಳ ಕ್ಷಮೆಯಾಚಿಸಿದ ಕೆನಡಾ ಸಂಸತ್ತಿನ ಸ್ಪೀಕರ್

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement