ಮರಳಿನಲ್ಲಿ ಸಿಕ್ಕಿಬಿದ್ದ ದಾಳಿಕೋರ ಬೃಹತ್‌ ಮಾಕೋ ಶಾರ್ಕ್ ಮೀನನ್ನು ಸಮುದ್ರಕ್ಕೆ ತಳ್ಳಿ ರಕ್ಷಿಸಿದ ಬೀಚಿಗೆ ಹೋದ ಪ್ರವಾಸಿಗರು | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಫ್ಲೋರಿಡಾ ಕಡಲತೀರದವರು ಮರಳಿನ ಮೇಲೆ ಸಿಕ್ಕಿಬಿದ್ದ ಬೃಹತ್ ಶಾರ್ಕ್ ಮೀನನ್ನು ಉಳಿಸಲು ನಾಲ್ಕೈದು ಜನ ಒಟ್ಟಾಗಿ ಸೇರಿ ಪ್ರಯತ್ನ ಪಡುವ ದೃಶ್ಯವನ್ನು ವೀಡಿಯೊದಲ್ಲಿ ಸೆರೆಹಿಡಿಯಲಾಗಿದೆ.
ಸನ್‌ಶೈನ್ ಸ್ಟೇಟ್‌ನ ಗಲ್ಫ್ ಕೋಸ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಪೆನ್ಸಕೋಲಾದಲ್ಲಿ ಗುರುವಾರ ಈ ಘಟನೆ ನಡೆದಿದ್ದು, ಕಡಲತೀರಕ್ಕೆ ಬಂದವರ ಗುಂಪೊಂದು 10 ಅಡಿ ಉದ್ದದ ಮಾಕೋ ಶಾರ್ಕ್ ದಡಕ್ಕೆ ಕೊಚ್ಚಿಬಂದಿರುವುದನ್ನು ಗಮನಿಸಿದೆ. ಅವರು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಅದರ ಸಹಾಯಕ್ಕೆ ಬಂದರು, ಶಾರ್ಕ್ ಅನ್ನು ಮತ್ತೆ ನೀರಿಗೆ ಇಳಿಸಲು ಹರಸಾಹಸಪಟ್ಟರು. ಹಲವಾರು ಪ್ರಯತ್ನಗಳ ನಂತರ ಅದನ್ನು ಸಮುದ್ರಕ್ಕೆ ತಳ್ಳಲು ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿದರು.
ತನ್ನ ಪತಿಯೊಂದಿಗೆ ತನ್ನ ವಿವಾಹ ವಾರ್ಷಿಕೋತ್ಸವವನ್ನು ಆಚರಿಸಲು ಪೆನ್ಸಕೋಲಾ ಬೀಚ್‌ನಲ್ಲಿ ವಿಹಾರಕ್ಕೆ ಬಂದಿದ್ದ ಟೆಕ್ಸಾಸ್ ಮಹಿಳೆ ಟೀನಾ ಫೆಯ್ ಈ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ರೆಕಾರ್ಡ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ದಂಪತಿ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಬೀಚ್‌ನಲ್ಲಿ ಸುತ್ತಾಡುತ್ತಿದ್ದಾಗ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಮಾಕೋ ಶಾರ್ಕ್ ಅನ್ನು ಗಮನಿಸಿದರು.

ನಾವು ಈಜುತ್ತಿದ್ದಾಗ ಅದು ಕಾಣಿಸಿತು. ನಾನು ನಮ್ಮ ಮುಂದೆಯೇ ಬೀಚ್‌ ನಲ್ಲಿ ಇದು ಸಂಭವಿಸಿದೆ. ವನ್ಯಜೀವಿ ರಕ್ಷಕರು ಮತ್ತು ಜೀವರಕ್ಷಕರು ಅದನ್ನು ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ನಮಗೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದರಿಂದ ನಾವು ಶಾರ್ಕ್‌ ಅನ್ನು ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಮರಳಿ ದೂಡಲು ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಂಡಿದ್ದೇವೆ!! ಹಾಗಾಗಿ ಅದನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು ನಾವು ನಮ್ಮ ಕೈಲಾದಷ್ಟು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಫೇಸ್‌ಬುಕ್‌ನಲ್ಲಿ ವೀಡಿಯೊದ ಶೀರ್ಷಿಕೆ ಹೇಳುತ್ತದೆ.
ಮೊನಚಾದ, ರೇಜರ್-ಚೂಪಾದ ಹಲ್ಲುಗಳುಳ್ಳ ಮಾಕೋ ಶಾರ್ಕ್‌ ಸಮುದ್ರದ ಮರಳಿನ ಮೇಲೆ ಬಿದ್ದುಕೊಂಡಿದ್ದರಿಂದ ವೀಡಿಯೊ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ. ಮೂವರು ಪುರುಷರು ಅದರ ಬಾಲವನ್ನು ಹಿಡಿದು ಎಳೆಯಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿರುವುದು ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ. ಈ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ ಸಮುದ್ರ ಪರಭಕ್ಷಕವು ಉದ್ರೇಕಗೊಂಡು ಘರ್ಜಿಸುತ್ತದೆ. ಅವರು ಹೆಸರು ಹಿಂದೆ ಸರಿಯುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಶಾರ್ಕ್ ಶಾಂತವಾದ ನಂತರ, ಅವರು ಶಾರ್ಕ್‌ ಮೀನದ ಬಾಲದ ರೆಕ್ಕೆಯನ್ನು ಮತ್ತೆ ಹಿಡಿಯುತ್ತಾರೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಇರಾಕ್‌ನ ಮದುವೆ ಹಾಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಭೀಕರ ಅಗ್ನಿ ಅವಘಡ : 114 ಮಂದಿ ಸಾವು

ಇದು ತುಂಬಾ ಅಪಾಯಕಾರಿ, ಹಾಗೆ ಮಾಡಬೇಡಿ” ಎಂದು ಇದನ್ನು ಚಿತ್ರೀಕರಿಸುತ್ತಿರುವ ಮಹಿಳೆ ಹೇಳುವುದನ್ನು ಕೇಳಬಹುದು. ಜನರು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಶಾರ್ಕ್ ಅನ್ನು ನೀರಿನೆಡೆಗೆ ತಿರುಗಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಮತ್ತೆ ಸಾಗರದ ಕಡೆಗೆ ಕಳುಹಿಸುತ್ತಾರೆ. ಪ್ರೇಕ್ಷಕರು ಹರ್ಷೋದ್ಗಾರ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ.
ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ, ಮ್ಯಾಕೋ ಶಾರ್ಕ್‌ಗಳನ್ನು ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಷನಲ್ ಯೂನಿಯನ್ ಫಾರ್ ಕನ್ಸರ್ವೇಶನ್ ಆಫ್ ನೇಚರ್ ನಿಂದ ಅಳಿವಿನಂಚಿನಲ್ಲಿರುವ ಜೀವಿ ವರ್ಗೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಅವರು 12 ಅಡಿ ಉದ್ದ ಮತ್ತು 1,200 ಪೌಂಡ್ ತೂಕವನ್ನು ತಲುಪಬಹುದು. AmericanOceans.org ಪ್ರಕಾರ, ಮಕೊ ಶಾರ್ಕ್‌ಗಳು ವಿಶ್ವದ ಪ್ರಬಲವಾದ ದಾಳಿ ಕೋರ ಪ್ರಾಣಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement