ಗಾಜಾ ಪಟ್ಟಿಯ ಹೊರಗೆ ಇಸ್ರೇಲಿ ಕಿಬ್ಬುಟ್ಜ್‌ನಲ್ಲಿ ಹಮಾಸ್‌ ನಿಂದ ಕನಿಷ್ಠ 40 ಶಿಶುಗಳು-ಮಕ್ಕಳ ಹತ್ಯೆ, ಶಿರಚ್ಛೇದ : ವರದಿ

ಟೆಲ್ ಅವಿವ್: ಹಮಾಸ್‌ನಿಂದ ಶನಿವಾರ ದಾಳಿಗೊಳಗಾದ ನಂತರ ದಕ್ಷಿಣ ಇಸ್ರೇಲಿ ಜನಸಮುದಾಯ ಹೇಳಲಾಗದ ಭೀಕರತೆಗೆ ಒಳಗಾಯಿತು ಎಂಬುದು ಇಸ್ರೇಲ್‌ನ ಮಿಲಿಟರಿಗೆ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ. ಇದರಲ್ಲಿ ಡಜನ್ಗಟ್ಟಲೆ ಸತ್ತ ಶಿಶುಗಳು ಸೇರಿವೆ, ಕೆಲವು ಶಿಶುಗಳು ತಮ್ಮ ತಲೆಗಳನ್ನು ಕತ್ತರಿಸಿದ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಪತ್ತೆಯಾಗಿವೆ ಎಂದು ಇಸ್ರೇಲಿ ಮಾಧ್ಯಮ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ಸ್ಥಳೀಯ ಇಸ್ರೇಲಿ ಔಟ್ಲೆಟ್ i24News ಪ್ರಕಾರ, ಇಸ್ರೇಲ್ ರಕ್ಷಣಾ ಪಡೆಗಳು (IDF) ಶನಿವಾರ ಮುಂಜಾನೆ ಹಮಾಸ್ ಭಯೋತ್ಪಾದಕರು ದಾಳಿ ಮಾಡಿದ ಜನಸಮುದಾಯಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾದ ಕ್ಫರ್ ಅಝಾ (Kfar Aza)ಕ್ಕೆ ತೆರಳಿದರು ಮತ್ತು ಆಗ ಸುಮಾರು 40 ಸತ್ತ ಶಿಶುಗಳು ಪತ್ತೆಯಾಗಿವೆ. ಕೆಲವು ಶಿಶುಗಳ ಶಿರಚ್ಛೇದ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಇದು ಹಮಾಸ್‌ ಕ್ರೂರತೆಯನ್ನು ಎತ್ತಿ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ವರದಿಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ.
ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಮೃತರನ್ನು ಗುರುತಿಸಲು ಇಸ್ರೇಲಿ ಸೈನಿಕರು ಮೂಳೆಗಳನ್ನು ಬಳಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. “ಇದು ಯುದ್ಧವಲ್ಲ, ಇದು ಯುದ್ಧಭೂಮಿ ಅಲ್ಲ. “ಇದು ಹತ್ಯಾಕಾಂಡ” ಎಂದು ಐಡಿಎಫ್ ಮೇಜರ್ ಜನರಲ್ ಇಟಾಯ್ ವೆರುವ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ನೀವು ಶಿಶುಗಳು, ತಾಯಿ, ತಂದೆ, ಅವರ ಮಲಗುವ ಕೋಣೆಗಳಲ್ಲಿ, ಅವರ ರಕ್ಷಣಾ ಕೊಠಡಿಗಳಲ್ಲಿ ಅವರನ್ನು ಭಯೋತ್ಪಾದಕರು ಅವರನ್ನು ಹೇಗೆ ಕೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬ ದೃಶ್ಯಗಳನ್ನು ನೋಡುತ್ತೀರಿ” ಎಂದು ಐಡಿಎಫ್ ಮೇಜರ್ ಜನರಲ್ ಇಟಾಯ್ ವೆರುವ್ ವಿವರಿಸಿದರು ಎಂದು i24News ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ಇದುವರೆಗೆ ಸುಮಾರು 40 ಶಿಶುಗಳು ಮತ್ತು ಚಿಕ್ಕ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಗರ್ನಿಗಳ (ಚಕ್ರದ ಸ್ಟ್ರೆಚರ್) ಮೇಲೆ ಹೊರತೆಗೆಯಲಾಗಿದೆ ಎಂದು i24 ನ್ಯೂಸ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.

ಶನಿವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ, ಹಮಾಸ್ ನೇತೃತ್ವದ ಪಡೆಗಳು ಇಸ್ರೇಲ್‌ ಗಡಿ ಪ್ರದೇಶಕ್ಕೆ ನುಗ್ಗಿ ಜನ ವಸತಿ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ನಿವಾಸಿಗಳು ಮಲಗಿದ್ದಾಗ ಅವರನ್ನು ಬೀದಿಗೆ ಎಳೆದುಕೊಂಡು ಹೋದರು, ಶಿರಚ್ಛೇದನ ಮಾಡಿದರು ಮತ್ತು ಇತರರನ್ನು ಕೊಂದ ನಂತರ ಕೆಲವು ಒತ್ತೆಯಾಳುಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಹೋದರು. ಪುರುಷರು, ಮಹಿಳೆಯರು, ಮಕ್ಕಳು ಮತ್ತು ವೃದ್ಧರು ಸೇರಿದಂತೆ 700 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಇಸ್ರೇಲಿಗಳು ಒಂದೇ ದಿನದಲ್ಲಿ ನಿರ್ದಾಕ್ಷಿಣ್ಯವಾಗಿ ಕೊಲ್ಲಲ್ಪಟ್ಟರು. ಇಸ್ರೇಲ್‌ನ ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲಿ ಒಂದೇ ದಿನದಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ದಾಳಿ ಎಂದು ವರದಿಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ.
ಇಸ್ರೇಲಿ ಸೇನೆಯು ಗಾಜಾ ಗಡಿಯಿಂದ ಕಾಲು ಮೈಲಿಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ ದೂರ ಇರುವ ಕಿಬ್ಬುತ್ಜ್ ಕ್ಫರ್ ಅಜಾಕ್ಕೆ ಹೋಗಲು ಮಾಧ್ಯಮದ ಸದಸ್ಯರಿಗೆ ಅನುಮತಿಸಿತು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಫಿಲಿಪೈನ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ 7.5 ತೀವ್ರತೆ ಭೂಕಂಪದ ನಂತರ ಸುನಾಮಿ ಅಪ್ಪಳಿಸುವ ಎಚ್ಚರಿಕೆ

ನಗರದಲ್ಲಿ, ನಿವಾಸಿಗಳನ್ನು ಕೊಲೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಶವಗಳು ಬೀದಿಗಳಲ್ಲಿ ಬಿದ್ದಿದೆ. ಇಸ್ರೇಲಿ ಮ್ಯೂಸಿಕ್ ಫೆಸ್ಟಿವಲ್ ಸರ್ವೈವರ್ ಉತ್ಸವದಲ್ಲಿ ಪಾಲ್ಗೊಂಡಿದ್ದವರ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ಮಾಡಿದ ಹಮಾಸ್ ಅಲ್ಲಿ 260 ಜನರನ್ನು ಕೊಂದರು.
i24News ಪ್ರಕಾರ, ವಿನಾಶಕಾರಿ ದೃಶ್ಯಗಳನ್ನು “ಸಾವಿನ ವಾಸನೆ” ಎಂದು ವಿವರಿಸಲಾಗಿದೆ. ವಿಶ್ವ ಸಮರ II ರ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಮಿತ್ರಪಕ್ಷಗಳ ಪಡೆಗಳು ನಾಜಿ-ನಿಯಂತ್ರಿತ ಪ್ರದೇಶಗಳಿಗೆ ನಡೆದುಕೊಂಡು ಹೋಗುವಾಗ ಅವರು ಕಂಡ ಅನಾಗರಿಕತೆಯ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಇಲ್ಲಿಯೂ ಕಾಣಬಹುದು ಎಂದು ಔಟ್ಲೆಟ್ ವರದಿ ವಿವರಿಸಿದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಗೂಗಲ್‌ ಕ್ರೋಮ್ ಬಳಕೆದಾರರ ಗಮನಕ್ಕೆ...: ಡೇಟಾ ಕದಿಯುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ; ಗೂಗಲ್ ಕ್ರೋಮ್ ನಿರ್ಣಾಯಕ ಭದ್ರತಾ ನವೀಕರಣ ಬಿಡುಗಡೆ, ನವೀಕರಣಕ್ಕೆ ಸಲಹೆ

ಆದರೆ ‘ಹಮಾಸ್ ಶಿಶುಗಳ ಶಿರಚ್ಛೇದ’ ಎಂಬ ವರದಿಗಳನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಲು ತಮ್ಮ ಬಳಿ ಯಾವುದೇ ಮಾಹಿತಿ ಇಲ್ಲ ಎಂದು ಇಸ್ರೇಲಿ ಸೇನೆಯು ಹೇಳಿರುವುದಾಗಿ ಟರ್ಕಿಯ ಅನಾಡೋಲು ಏಜೆನ್ಸಿ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. ಅನಾಡೋಲು ವರದಿಯು ಇಸ್ರೇಲಿ ಸೇನೆಯು ಹಮಾಸ್ ಉಗ್ರಗಾಮಿಗಳಿಂದ ಗಾಜಾ ಪಟ್ಟಿಗೆ ಸಮೀಪವಿರುವ ಇಸ್ರೇಲಿ ಪ್ರದೇಶಗಳನ್ನು ವಿಮೋಚನೆಗೊಳಿಸಿದಾಗ ಶಿರಚ್ಛೇದಿತ ಶಿಶುಗಳ ವರದಿಗಳನ್ನು ದೃಢಪಡಿಸಿಲ್ಲ ಅಥವಾ ನಿರಾಕರಿಸಿಯೂ ಇಲ್ಲ ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.
ಮಂಗಳವಾರದಂದು (ಅಕ್ಟೋಬರ್ 10), ಹಮಾಸ್ ನಡೆಸಿದ ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ 1,000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಇಸ್ರೇಲಿಗಳನ್ನು ಕೊಂದ ಕೆಲವು ದಿನಗಳ ನಂತರ ಗಾಜಾ ಪಟ್ಟಿಯ ಗಡಿಯ ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ಮರಳಿ ಪಡೆದಿದೆ ಎಂದು IDF ಘೋಷಿಸಿತು.
ಅಕ್ಟೋಬರ್ 7 ರಂದು ಇಸ್ರೇಲ್ ಮೇಲೆ ಹಮಾಸ್ ಬರ್ಬರ ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದ ನಂತರ ಕನಿಷ್ಠ 900 ಇಸ್ರೇಲಿಗಳು ಸಾವಿಗೀಡಾದರು ಮತ್ತು 2,600 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನರು ಗಾಯಗೊಂಡರು.

 

 

5 / 5. 1

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement