ವೀಡಿಯೊ…| ಹಮಾಸ್ ಬಂಕರ್‌ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ಮಾಡಿ 250ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಇಸ್ರೇಲಿ ಒತ್ತೆಯಾಳುಗಳ ರಕ್ಷಣೆ : ಈ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆ ವೀಡಿಯೊ ಹಂಚಿಕೊಂಡ ಇಸ್ರೇಲಿ ಸೇನೆ

ಇಸ್ರೇಲ್‌ನ ರಕ್ಷಣಾ ಪಡೆಗಳು (ಐಡಿಎಫ್) ಗಾಜಾ ಭದ್ರತಾ ಬೇಲಿ ಬಳಿ ಹಮಾಸ್‌ ಒತ್ತೆಯಾಳಾಗಿ ಇರಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದ 250ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಒತ್ತೆಯಾಳುಗಳನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಿದ ದೃಶ್ಯಗಳ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಶುಕ್ರವಾರ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದೆ. ಇಸ್ರೇಲ್‌ನ ಮಿಲಿಟರಿಯ “ಶಾಯೆಟೆಟ್ 13″ ಘಟಕವು ಸುಫಾ ಔಟ್‌ಪೋಸ್ಟ್‌ಗೆ ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದ ವೇಳೆ ಒತ್ತೆಯಾಳುಗಳನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಇದೇ ವೇಳೆ 60 ಹಮಾಸ್ ಭಯೋತ್ಪಾದಕರು ಕೊಲ್ಲಲ್ಪಟ್ಟರು.
250 ಒತ್ತೆಯಾಳುಗಳನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ. 60 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಹಮಾಸ್ ಭಯೋತ್ಪಾದಕರನ್ನು ಹೊಡೆದುರುಳಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಹಮಾಸ್ ದಕ್ಷಿಣ ನೌಕಾ ವಿಭಾಗದ ಉಪ ಕಮಾಂಡರ್ ಮುಹಮ್ಮದ್ ಅಬು ಅಲಿ ಸೇರಿದಂತೆ 26 ಮಂದಿಯನ್ನು ಬಂಧಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಇಸ್ರೇಲಿ ಭದ್ರತಾ ಪಡೆ (IDF) ಹೇಳಿದೆ.

ಬಿಡುಗಡೆಯಾದ ವೀಡಿಯೊದಲ್ಲಿ, ಇಸ್ರೇಲ್ ಸೈನಿಕರು ಕಟ್ಟಡದ ಒಳಗೆ ಹೋಗುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ಕಾಣಬಹುದು ಮತ್ತು ಗುಂಡಿನ ದಾಳಿಗಳು ಕೇಳಿಬರುತ್ತಿವೆ. ಒಬ್ಬ ಸೈನಿಕ ಕವರ್‌ನ ಹಿಂದಿನಿಂದ ಗುಂಡು ಹಾರಿಸುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ನೋಡುತ್ತಾನೆ ಮತ್ತು ಇನ್ನೊಬ್ಬನು ಗ್ರೆನೇಡ್ ಅನ್ನು ಎಸೆಯುತ್ತಾನೆ.
ಹೋಗಿ, ತೆರವುಗೊಳಿಸಿ, ತೆರವುಗೊಳಿಸಿ” ಎಂದು ಅವರು ಆವರಣವನ್ನು ಪರಿಶೀಲಸುವಾಗ ಸೈನಿಕರೊಬ್ಬರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಬಂಕರ್‌ನಿಂದ ಒತ್ತೆಯಾಳನ್ನು ಇನ್ನೊಬ್ಬ ಸೈನಿಕ ಬೆಂಗಾವಲು ಮಾಡುವುದನ್ನು ಕಾಣಬಹುದು.
ಸೈನಿಕರು ನಂತರ ಬಂಕರ್‌ನೊಳಗೆ ಹೋಗಿ ಒತ್ತೆಯಾಳುಗಳಿಗೆ “ಉಳಿಸುವುದಕ್ಕಾಗಿ ಬಂದಿದ್ದೇವೆ” ಮತ್ತು ಅವರಿಗೆ “ಯಾವುದೇ ಪ್ರಥಮ ಚಿಕಿತ್ಸೆ” ಬೇಕಾದರೆ ತಾವಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಭರವಸೆ ನೀಡಿದರು. ನಂತರ ದೃಶ್ಯಗಳಲ್ಲಿ, ಸೈನಿಕರು ಸ್ಟ್ರೆಚರ್ ಅನ್ನು ಹೊತ್ತೊಯ್ಯುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ಕಾಣಬಹುದು.

ಇಸ್ರೇಲ್-ಹಮಾಸ್ ಯುದ್ಧದ ಏಳನೇ ದಿನಕ್ಕೆ ಕಾಲಿಟ್ಟಿದೆ. ಯುದ್ಧ ಪ್ರಾರಂಭವಾದಾಗಿನಿಂದ ಇಸ್ರೇಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಕನಿಷ್ಠ 1,200 ಮತ್ತು ಗಾಜಾ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ 1,400 ಮಂದಿ ಸಾವಿಗೀಡಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, 1,500 ಹಮಾಸ್ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರ ಶವಗಳು ಇಸ್ರೇಲ್ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಪತ್ತೆಯಾಗಿವೆ ಎಂದು ಸರ್ಕಾರ ಹೇಳಿಕೊಂಡಿದೆ.
ಅಕ್ಟೋಬರ್ 7 ರಂದು ಸುಫಾ ಮಿಲಿಟರಿ ಪೋಸ್ಟ್‌ನ ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ಮರಳಿ ಪಡೆಯುವ ಜಂಟಿ ಪ್ರಯತ್ನದಲ್ಲಿ ಸೈನ್ಯ ಘಟಕವನ್ನು ಗಾಜಾ ಭದ್ರತಾ ಬೇಲಿಯ ಸುತ್ತಲಿನ ಪ್ರದೇಶಕ್ಕೆ ನಿಯೋಜಿಸಲಾಯಿತು.

5 / 5. 3

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement