ತನ್ನ ಭೇಟಿಗೆ ಅಮೆರಿಕ ವಿದೇಶಾಂಗ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿಗೆ ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ಕಾಯುವಂತೆ ಮಾಡಿದ ಸೌದಿ ಕ್ರೌನ್ ಪ್ರಿನ್ಸ್ : ವರದಿ

ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್‌ : ಸೌದಿ ಕ್ರೌನ್ ಪ್ರಿನ್ಸ್ ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಬಿನ್ ಸಲ್ಮಾನ್ (MBS) ಅವರ ಜೊತೆ ಭೇಟಿಗಾಗಿ ಆಗಮಿಸಿರುವ ಅಮೆರಿಕ ವಿದೇಶಾಂಗ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಆಂಟೋನಿ ಬ್ಲಿಂಕೆನ್ ಅವರನ್ನು ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ಕಾಯುವಂತೆ ಮಾಡಲಾಯಿತು. ಅವರು ಆ ದಿನ ಭೇಟಿಯಾಗದೆ ಮರುದಿನ ಭೇಟಿ ಮಾಡಿದರು ಎಂದು ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ ಪೋಸ್ಟ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ಇಸ್ರೇಲ್‌ನ ಮೇಲೆ ಹಮಾಸ್‌ನ ದಾಳಿಯ ವಿರುದ್ಧ ಬೆಂಬಲ ಕ್ರೋಢೀಕರಿಸುವ ನಿಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಅಮೆರಿಕದ ಪ್ರಯತ್ನಗಳ ಭಾಗವಾಗಿ ಬ್ಲಿಂಕೆನ್‌ ಅವರು ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಬಿನ್ ಸಲ್ಮಾನ್ ಭೇಟಿಗೆ ಆಗಮಿಸಿದ್ದರು.
ಸಭೆಯ ಮುಂದೂಡಿಕೆ ವರದಿಗಳು ಮತ್ತು ಯುದ್ಧದ ಕುರಿತು ವಿಭಿನ್ನ ಅಭಿಪ್ರಾಯಗಳ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಸೌದಿ ಕ್ರೌನ್ ಪ್ರಿನ್ಸ್ ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಬಿನ್ ಸಲ್ಮಾನ್ ಅವರೊಂದಿಗಿನ ಮಾತುಕತೆಗಳು “ಅತ್ಯಂತ ಉತ್ಪಾದಕ” ಎಂದು ಬ್ಲಿಂಕೆನ್ ಸುದ್ದಿಗಾರರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.
ಸೌದಿ ಸ್ಟೇಟ್ ನ್ಯೂಸ್ ಏಜೆನ್ಸಿ SPA ಪ್ರಕಾರ, ಸಭೆಯಲ್ಲಿ, ಸೌದಿ ಕ್ರೌನ್ ಪ್ರಿನ್ಸ್ ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಬಿನ್ ಸಲ್ಮಾನ್ ಅವರು ಗಾಜಾದ ಮೇಲಿನ ಇಸ್ರೇಲಿ ದಿಗ್ಬಂಧನ ತೆಗೆದುಹಾಕುವುದು ಸೇರಿದಂತೆ ಸಂಘರ್ಷ ನಿಲ್ಲಿಸಲು ಮತ್ತು ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕಾನೂನನ್ನು ಎತ್ತಿಹಿಡಿಯುವ ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುವ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಿದರು.
ಇರಾನ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಇಬ್ರಾಹಿಂ ರೈಸಿ ಸೇರಿದಂತೆ ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ನಾಯಕರೊಂದಿಗೆ ಸಂವಾದಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟನ್ನು ತಗ್ಗಿಸಲು ಮತ್ತು ಶಾಂತಿ ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಸೌದಿ ಅರೇಬಿಯಾ ನಡೆಸುತ್ತಿರುವ ರಾಜತಾಂತ್ರಿಕ ಪ್ರಯತ್ನಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಕ್ರೌನ್ ಪ್ರಿನ್ಸ್ ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಅವರು ಬ್ಲಿಂಕನ್‌ ಅವರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು. ಜೊತೆಗೆ, ಕ್ರೌನ್ ಪ್ರಿನ್ಸ್ ಪ್ಯಾಲೇಸ್ಟಿನಿಯನ್ನರು ತಮ್ಮ ಕಾನೂನುಬದ್ಧ ಹಕ್ಕುಗಳನ್ನು ಸಾಧಿಸುವ ಮತ್ತು ನ್ಯಾಯಯುತ ಮತ್ತು ಶಾಶ್ವತವಾದ ಶಾಂತಿ ಮತ್ತು ಸ್ಥಿರತೆ ಸ್ಥಾಪಿಸುವ ಅಗತ್ಯವನ್ನು ಒತ್ತಿಹೇಳಿದರು.
ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ಬ್ಲಿಂಕೆನ್, ಪತ್ರಿಕಾಗೋಷ್ಠಿಯಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ, ಹಮಾಸ್‌ನಿಂದ ಈ ದಾಳಿಯ ವಿರುದ್ಧ ತನ್ನನ್ನು ತಾನು ರಕ್ಷಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಹಕ್ಕನ್ನು ಇಸ್ರೇಲ್ ಹೊಂದಿದೆ ಮತ್ತು ಇದು ಎಂದಿಗೂ ಸಂಭವಿಸದಂತೆ ಮಾಡಲು ತಾನು ಮಾಡಬಹುದಾದದನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನವನ್ನು ಅಮೆರಿಕ ಮಾಡಲಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ರಾಫಾ ಕ್ರಾಸಿಂಗ್‌…
ಅಕ್ಟೋಬರ್ 7 ರಂದು ದಿಗ್ಬಂಧನಕ್ಕೊಳಗಾದ ಗಾಜಾ ಪಟ್ಟಿಯಿಂದ ಇಸ್ರೇಲ್‌ಗೆ ಹಮಾಸ್ ಹೋರಾಟಗಾರರು ಆಕ್ರಮಣ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ಆಂಟೋನಿ ಬ್ಲಿಂಕೆನ್ ಮಧ್ಯಪ್ರಾಚ್ಯ ಪ್ರವಾಸದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ.
ಈಜಿಪ್ಟ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಅಬ್ದೆಲ್ ಫತ್ತಾಹ್ ಎಲ್-ಸಿಸಿಯೊಂದಿಗಿನ ಬ್ಲಿಂಕೆನ್ ಅವರ ಸಭೆಯ ನಂತರ, ಗಾಜಾ ಮತ್ತು ಈಜಿಪ್ಟ್ ನಡುವಿನ ರಾಫಾ ಗಡಿ ದಾಟುವಿಕೆಯು “ತೆರೆದಿರುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ರಾಫಾ ತೆರೆದಿರುತ್ತದೆ. ನಾವು ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆಯೊಂದಿಗೆ, ಈಜಿಪ್ಟ್, ಇಸ್ರೇಲ್, ಇತರರೊಂದಿಗೆ, ಸಹಾಯ ಪಡೆಯುವ ಮತ್ತು ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಜನರಿಗೆ ಅದನ್ನು ಪಡೆಯುವ ಕಾರ್ಯವಿಧಾನವನ್ನು ರೂಪಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ಬ್ಲಿಂಕೆನ್ ಹೇಳಿದರು.
ಇಸ್ರೇಲ್-ಹಮಾಸ್ ಯುದ್ಧದ ಮಧ್ಯೆ ರಾಫಾ ಕ್ರಾಸಿಂಗ್ ಏಕೈಕ ಗಡಿ ದಾಟುವಿಕೆಯಾಗಿ ಹೊರಹೊಮ್ಮಿದೆ. ಇಸ್ರೇಲ್ ಗಾಜಾದೊಂದಿಗಿನ ತನ್ನ ಎರಡು ಗಡಿಯನ್ನು ಮುಚ್ಚಿದೆ ಮತ್ತು ಜನನಿಬಿಡ ಪ್ರದೇಶಕ್ಕೆ “ಸಂಪೂರ್ಣ ದಿಗ್ಬಂಧನ” ವಿಧಿಸಿದೆ. ಇದು ಇಂಧನ, ನೀರು ಮತ್ತು ವಿದ್ಯುತ್ ಸರಬರಾಜುಗಳನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸಲು ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ.
ಬ್ಲಿಂಕೆನ್ ಹೇಳಿಕೆಯ ನಂತರ, ದಿಗ್ಬಂಧನಕ್ಕೊಳಗಾದ ಎನ್‌ಕ್ಲೇವ್‌ನಿಂದ ಹೊರಬರಲು ಆಶಿಸುತ್ತಾ, ದ್ವಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯತೆ ಹೊಂದಿರುವ ನೂರಾರು ಪ್ಯಾಲೆಸ್ಟೀನಿಯನ್ನರು ಈಜಿಪ್ಟ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಗಾಜಾದ ರಾಫಾ ಕ್ರಾಸಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಸೋಮವಾರ ಕಾಯುತ್ತಿದ್ದರು.

5 / 5. 2

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement