ಸರ್ವರಿಗೂ ಕ್ರೋಧಿ ಸಂವತ್ಸರದ ಯುಗಾದಿಯ ಹಾರ್ದಿಕ ಶುಭಾಶಯಗಳು

ಮೈ ಜುಂ ಎನ್ನುವ ವೀಡಿಯೊ | ಪ್ರವಾಸಿಗರಿಂದ ತುಂಬಿದ್ದ ಸಫಾರಿ ಟ್ರಕ್ ಅನ್ನು ಗಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಎತ್ತಿ ಹಾಕಿದ ಕೋಪಗೊಂಡ ಕಾಡಾನೆ

ಆನೆಯೊಂದು ಸಫಾರಿ ಟ್ರಕ್ ಅನ್ನು ಹಲವಾರು ಬಾರಿ ಮೇಲಕ್ಕೆ ಎತ್ತುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ತೋರಿಸುವ ಭಯಾನಕ ವೀಡಿಯೊ ಹೊರಹೊಮ್ಮಿದೆ. ಎಬಿಸಿ ನ್ಯೂಸ್ ಪ್ರಕಾರ, ಸೋಮವಾರ ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾದ ಪಿಲಾನೆಸ್‌ಬರ್ಗ್ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಉದ್ಯಾನವನದಲ್ಲಿ ಈ ಘಟನೆ ನಡೆದಿದೆ ಮತ್ತು ಪ್ರವಾಸಿಗರು 22 ಆಸನಗಳ ಒಳಗೆ ಆಸನಗಳ ನಡುವೆ ಅಡಗಿಕೊಳ್ಳಬೇಕಾಯಿತು. ವೀಡಿಯೊದಲ್ಲಿ, ಚಾಲಕನು ಟ್ರಕ್‌ ಅನ್ನು ಮೇಲಕ್ಕೆತ್ತುತ್ತಿರುವ ಆನೆಯನ್ನು “ಹೋಗು” ಎಂದು ಗದರಿಸತ್ತಿರುವುದು ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ. ಬೃಹತ್ ಆನೆಯನ್ನು ಹೆದರಿಸಲು ಟ್ರಕ್‌ನ ಬದಿಗೆ ತನ್ನ ಕೈಯನ್ನು ಬಡಿದು ಹೆಸರಿಸುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ನೋಡಬಹುದು. ನಂತರ ಆನೆ ವಾಹನ ಬಿಟ್ಟು ಹಿಂದಕ್ಕೆ ಸರಿಯಿತು.
ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಉದ್ಯಾನವನದೊಳಗೆ ಹಾಜರಿದ್ದ ಹೆಂಡ್ರಿ ಬ್ಲೋಮ್ ಅವರು ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ರೆಕಾರ್ಡ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. “ನಾವು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಹೆದರುತ್ತಿದ್ದೆವು, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಟ್ರಕ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಜನರಿಗೆ ಅದನ್ನು ಏನನ್ನಾದರೂ ಮಾಡಬಹುದು, ಸಾಯಿಸಬಹುದು ಎಂದು ನಾವು ಹೆದರಿದ್ದೇವು” ಎಂದು ಅವರು ಎಬಿಸಿ ನ್ಯೂಸ್‌ಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.

ಟ್ರಕ್ ಒಳಗಿನಿಂದ ತೆಗೆದು ಮತ್ತೊಂದು ವೀಡಿಯೊದಲ್ಲಿ ಭಯಭೀತರಾದ ಪ್ರವಾಸಿಗರು ವಾಹನದ ಮೇಲೆ ಭಯಭೀತರಾಗಿರುವುದು ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ.
ಘಟನೆಯಲ್ಲಿ ಭಾಗಿಯಾಗಿರುವ ಪ್ರವಾಸ ಕಂಪನಿಯಾದ ಮ್ಯಾಂಕ್ವೆ ಗೇಮ್ ಟ್ರ್ಯಾಕರ್ಸ್‌ನ ಕ್ಷೇತ್ರ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ಪೊಂಚೊ ಮೊಗೊಡಿರಿ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಔಟ್‌ಲೆಟ್ ಮಾತನಾಡಿದೆ. ದೈತ್ಯ ಆನೆ ಅವರ ಬಳಿಗೆ ಬಂದಾಗ ಪ್ರವಾಸಿಗರು ಪ್ರಾಣಿಗೆ ಕಾಣದಂತೆ ದೂರದಲ್ಲಿ ಮರೆಯಲ್ಲಿ ಇದ್ದರು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಆದರೆ, ಪ್ರವಾಸಿಗರು ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಬಯಸಿದ್ದರಿಂದ ಟ್ರಕ್ ಆನೆಯ ಹತ್ತಿರ ಬಂದಿತು, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಆನೆ ಕೋಪಗೊಂಡು ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿಯಾಯಿತು ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿ ಹೇಳಿದರು.

ಮರೆಯಲ್ಲಿರುವುದು ವನ್ಯಜೀವಿಗಳು ಮತ್ತು ಪಕ್ಷಿಗಳನ್ನು ನಿಕಟವಾಗಿ ವೀಕ್ಷಿಸಲು ಅಪರೂಪದ ಅವಕಾಶವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ” ಎಂದು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಉದ್ಯಾನವನವು ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಪ್ರವಾಸಿ ಮಾರ್ಗದರ್ಶಿ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಿದ ರೀತಿ ವನ್ಯಜೀವಿ ತಜ್ಞರ ಮೆಚ್ಚುಗೆಗೆ ಪಾತ್ರವಾಗಿದೆ. “ಆನೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಯಾರಾದರೂ ಈ ರೀತಿ ಆನೆ ಮುಂದೆ ದಾಳಿ ಮಾಡಿದಾಗ ನೀವು ತಿರುಗಿ ಓಡಬೇಡಿ, ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಶಬ್ದ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ನಿಂತಲ್ಲಿಯೇ ನಿಲ್ಲಬೇಕು ಎಂದು ನಿಮಗೆ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಮೃಗಾಲಯದ ಮಿಯಾಮಿಯ ಸಂವಹನ ನಿರ್ದೇಶಕ ರಾನ್ ಮ್ಯಾಗಿಲ್ ಔಟ್ಲೆಟ್ಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.
ಘಟನೆಯಲ್ಲಿ ಯಾರಿಗೂ ಗಾಯಗಳಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ಪಾರ್ಕ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ಈ ಘಟನೆಯು ಪ್ರವಾಸಿಗರನ್ನು ತೀವ್ರವಾಗಿ ಗಲಿಬಿಲಿಗೊಳಿಸಿತು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ವೀಡಿಯೊಗಳು..| ಪ್ರತೀಕಾರವಾಗಿ ಇರಾನ್​ನಿಂದ ಇಸ್ರೇಲ್​ ಮೇಲೆ 200 ಡ್ರೋನ್-ಕ್ಷಿಪಣಿಗಳಿಂದ ದಾಳಿ : ಮಧ್ಯಪ್ರಾಚ್ಯದಲ್ಲಿ ಮತ್ತೆ ಯುದ್ಧದ ಭೀತಿ

5 / 5. 3

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement