ಸರ್ವರಿಗೂ ಕ್ರೋಧಿ ಸಂವತ್ಸರದ ಯುಗಾದಿಯ ಹಾರ್ದಿಕ ಶುಭಾಶಯಗಳು

ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 6:30ಕ್ಕೆ ಏಳುವುದು…ಊಟ-ತಿಂಡಿ, ಪುಸ್ತಕ, ಟಿವಿ, ಮೀಟಿಂಗ್ : ತಿಹಾರ್ ಜೈಲಿನಲ್ಲಿ ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್ ದಿನಚರಿ ಹೇಗಿರುತ್ತದೆ ಗೊತ್ತೆ..?

ನವದೆಹಲಿ : ಈಗ ರದ್ದಾಗಿರುವ ದೆಹಲಿ ಮದ್ಯ ನೀತಿ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಬಂಧನಕ್ಕೊಳಗಾಗಿರುವ ದೆಹಲಿ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಅರವಿಂದ ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್ ಅವರು ಏಪ್ರಿಲ್ 15 ರವರೆಗೆ ಜೈಲಿನಲ್ಲಿರುತ್ತಾರೆ. ಏಪ್ರಿಲ್ 1 ಸೋಮವಾರ ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್ ಪ್ರಕರಣದ ವಿಚಾರಣೆ ನಡೆಸಿದ ನ್ಯಾಯಾಲಯ, ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್ ಅವರನ್ನು 15 ದಿನಗಳ ಕಾಲ ತಿಹಾರ್‌ ಜೈಲಿನಲ್ಲಿ ಇರಿಸುವಂತೆ ಹೇಳಿದೆ. ಹೀಗಾಗಿ ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್ ಅವರಿಗೆ ನೀಡಲಿರುವ ಆಹಾರ, ಸೌಲಭ್ಯ ಇತ್ಯಾದಿಗಳ ಕುರಿತಾಗಿ ತಿಹಾರ್ ಜೈಲಿನ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಸಮಗ್ರ ಮಾಹಿತಿ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.
ಮಾರ್ಚ್ 21 ರಂದು ಬಂಧನಕ್ಕೊಳಗಾದಾಗಿನಿಂದ ಅವರನ್ನು ಕಸ್ಟಡಿಯಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಂಡಿದ್ದ ಜಾರಿ ನಿರ್ದೇಶನಾಲಯ (ಇ.ಡಿ.) ಮತ್ತು ಆರೋಪಿತ ಹಗರಣದಲ್ಲಿ ಅವರ ಪಾತ್ರದ ಬಗ್ಗೆ ಇನ್ನೂ ತನಿಖೆ ನಡೆಸುತ್ತಿದೆ, ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಮತ್ತೆ ಅವರ ಕಸ್ಟಡಿ ಅಗತ್ಯವಿರಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.
ಅವರು ತಿಹಾರ ಜೈಲು ಸಂಖ್ಯೆ 2 ರಲ್ಲಿ ಇದ್ದರೆ, ದೆಹಲಿ ಮಾಜಿ ಉಪಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಮನೀಶ್ ಸಿಸೋಡಿಯಾ ಜೈಲು ಸಂಖ್ಯೆ 1 ರಲ್ಲಿ, ಮಾಜಿ ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವ ಸತ್ಯೇಂದ್ರ ಜೈನ್ ಜೈಲ್ ಸಂಖ್ಯೆ 7 ರಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ರಾಜ್ಯಸಭಾ ಸಂಸದ ಸಂಜಯ ಸಿಂಗ್ ಜೈಲು ಸಂಖ್ಯೆ 5 ರಲ್ಲಿ ಇದ್ದಾರೆ.
ತೆಲಂಗಾಣ ಮಾಜಿ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಕೆ ಚಂದ್ರಶೇಖರ ರಾವ್ ಅವರ ಪುತ್ರಿಯೂ ಆಗಿರುವ ಭಾರತ್ ರಾಷ್ಟ್ರ ಸಮಿತಿ ನಾಯಕಿ ಕೆ ಕವಿತಾ ಅವರು ಮಹಿಳಾ ವಿಭಾಗದ ಜೈಲು ಸಂಖ್ಯೆ 6 ರಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ. ರಾಷ್ಟ್ರ ರಾಜಧಾನಿಯಲ್ಲಿ ಮದ್ಯ ಮಾರಾಟ ಪರವಾನಗಿ ಪಡೆಯಲು ಎಎಪಿಗೆ ಲಂಚ ನೀಡಿದ ‘ದಕ್ಷಿಣ ಗುಂಪಿನ’ ಭಾಗವಾಗಿರುವ ಆರೋಪವನ್ನು ಕವಿತಾ ಎದುರಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ವಿಜಯವಾಡ : ರೋಡ್ ಶೋ ವೇಳೆ ಕಲ್ಲೆಸೆತ ; ಆಂಧ್ರ ಸಿಎಂ ಜಗನ್ ಮೋಹನ್ ರೆಡ್ಡಿಗೆ ಗಾಯ

 ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್ ಜೈಲು ದಿನಚರಿ
ಅರವಿಂದ ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್ ಮತ್ತು ಇತರ ಕೈದಿಗಳ ದಿನಚರಿಗಳು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 6:30 ರ ಸುಮಾರಿಗೆ ಸೂರ್ಯೋದಯದಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತವೆ. ಇದು ಕೈದಿಗಳಿಗೆ ಅವರ ಉಪಹಾರವಾಗಿ ಚಹಾ ಮತ್ತು ಕೆಲವು ತುಂಡು ಬ್ರೆಡ್ ಸಿಗುತ್ತದೆ. ಬೆಳಗ್ಗೆ ಸ್ನಾನದ ಬಳಿಕ ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್ ಅವರು ಕೋರ್ಟ್‌ಗೆ ಹೊರಡುತ್ತಾರೆ (ಆ ದಿನ ವಿಚಾರಣೆ ಇದ್ದರೆ ಮಾತ್ರ) ಇಲ್ಲವಾದರೆ ತಮ್ಮ ಕಾನೂನು ತಂಡದ ಜೊತೆ ಕುಳಿತು ಮುಂದಿನ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರಗಳ ಕುರಿತು ಚರ್ಚಿಸುತ್ತಾರೆ. ಮಧ್ಯಾಹ್ನದ ಊಟವು 10:30 ರಿಂದ 11 ರವರೆಗೆ ಇರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಒಂದು ದಾಲ್, ಒಂದು ಸಬ್ಜಿ ಮತ್ತು ಐದು ರೊಟ್ಟಿಗಳು ಅಥವಾ ಅನ್ನವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ. ನಂತರ ಮಧ್ಯಾಹ್ನದಿಂದ 3 ಗಂಟೆಯವರೆಗೆ ಕೈದಿಗಳನ್ನು ಅವರ ಸೆಲ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಲಾಕ್ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಮಧ್ಯಾಹ್ನ 3:30 ಕ್ಕೆ ಅವರು ಒಂದು ಕಪ್ ಚಹಾ ಮತ್ತು ಎರಡು ಬಿಸ್ಕತ್ತುಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಸಂಜೆ 4 ಗಂಟೆಗೆ ತಮ್ಮ ವಕೀಲರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಬಹುದು. ಮಧ್ಯಾಹ್ನದ ಊಟದಂತೆಯೇ ಸಂಜೆ 5:30 ಕ್ಕೆ ಸಂಜೆ ಭೋಜನ, ನಂತರ ರಾತ್ರಿ 7 ಗಂಟೆಗೆ ಕೈದಿಗಳನ್ನು ಲಾಕ್ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇದಾದ ಬಳಿಕ ಸಂಜೆ 7ಕ್ಕೆ ಲಾಕ್‌ಅಪ್‌ ಒಳಗೆ ಬಂಧಿ ಮಾಡಿದರೆ ಮರು ದಿನ ಬೆಳಗ್ಗೆ 6:30ರ ಒಳಗೆ ಜೈಲಿನ ಒಳಗೇ ಇರಬೇಕಿದೆ.

ಅರವಿಂದ ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್ ಜೈಲು ಸೌಲಭ್ಯಗಳು
ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್ ಅವರು ಊಟ ಮತ್ತು ಲಾಕ್-ಅಪ್ ನಂತಹ ನಿಗದಿತ ಜೈಲು ಚಟುವಟಿಕೆಗಳನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ದೂರದರ್ಶನವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಬಹುದು. ಸುದ್ದಿ, ಮನರಂಜನೆ ಮತ್ತು ಕ್ರೀಡೆ ಸೇರಿದಂತೆ 18 ಮತ್ತು 20 ಚಾನಲ್‌ಗಳ ನೋಡಲು ಅನುಮತಿಸಲಾಗಿದೆ.
ತುರ್ತು ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ವೈದ್ಯರು ಮತ್ತು ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಿಬ್ಬಂದಿ 24/7 ಲಭ್ಯವಿರುತ್ತಾರೆ; ಮಧುಮೇಹಿಯಾಗಿರುವ ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್ ಅವರು ಜೈಲುವಾಸದ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ತಪಾಸಣೆ ಮಾಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್ ಅವರ ವಕೀಲರು ಅವರ ಅನಾರೋಗ್ಯದ ದೃಷ್ಟಿಯಿಂದ ವಿಶೇಷ ಆಹಾರಕ್ರಮವನ್ನು ವಿನಂತಿಸಿದ್ದು, ಅದಕ್ಕೆ ಅನುಮತಿಸಲಾಗಿದೆ. ಇದಲ್ಲದೆ ವೈದ್ಯರು ಹಾಗೂ ನರ್ಸ್‌ಗಳ ತುರ್ತು ಚಿಕಿತ್ಸಾ ತಂಡ ದಿನದ 24 ಗಂಟೆಯೂ ಜೈಲಿನಲ್ಲಿ ಇರುತ್ತದೆ. ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್ ಅವರು ಮಧುಮೇಹಿ ಆದ ಕಾರಣ ದೈನಂದಿನ ತಪಾಸಣೆಯ ಅವಕಾಶ ಕೂಡಾ ಇದೆ. ಅವರು ವಾರಕ್ಕೆ ಎರಡು ಬಾರಿ ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಬಹುದು. ಆದರೆ ಭದ್ರತಾ ತಪಾಸಣೆ ಬಳಿಕ ತಮ್ಮ ಹೆಸರು ಬರೆದು ಭೇಟಿಗೆ ಹೋಗಬೇಕು.
ರಾಮಾಯಣ, ಶ್ರೀಮದ್ ಭಗವದ್ಗೀತೆ ಮತ್ತು ಪತ್ರಕರ್ತೆ ನೀರ್ಜಾ ಚೌಧರಿಯವರ ಹೌ ಪ್ರೈಮ್‌ ಮಿನಿಸ್ಟರ್‌ ಡಿಸೈಡ್‌ (How Prime Ministers Decide) ಎಂಬ ಪುಸ್ತಕದ ಪ್ರತಿಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುವಂತೆ ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್‌ ವಿನಂತಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಸಲ್ಮಾನ್ ಖಾನ್ ಮನೆ ದಾಳಿಯ ಹೊಣೆ ಹೊತ್ತ ಗ್ಯಾಂಗ್‌ ಸ್ಟರ್ ಲಾರೆನ್ಸ್ ಬಿಷ್ಣೋಯ್ ಸಹೋದರ ಅನ್ಮೋಲ್

 

5 / 5. 1

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement