ಮುಕೇಶ ಅಂಬಾನಿ ಮನೆ ಸಮೀಪ ನಿಂತಿದ್ದ ಜೆಲೆಟಿನ್‌ ಇಟ್ಟಿದ್ದ ಸ್ಕಾರ್ಪಿಯೋ ಕದ್ದು ತಂದಿದ್ದು..!

ಮುಂಬೈ: ವಾಹನದ ಮಾಲೀಕ (ಸ್ಕಾರ್ಪಿಯೋ) ಹಿರೆನ್ ಮನ್ಸುಖ್, ಶುಕ್ರವಾರ ಮಧ್ಯಾಹ್ನ ದಕ್ಷಿಣ ಮುಂಬೈನ ಪೊಲೀಸ್ ಕಮಿಷನರ್ ಕಚೇರಿಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿದ್ದು, ಅಂಬಾನಿಯ ಮನೆಯ ಬಳಿ ಪತ್ತೆಯಾದ ಎಸ್‌ಯುವಿಯ ದೃಶ್ಯಗಳನ್ನು ನೋಡಿದ ನಂತರ, ಇದು ತಮ್ಮ ವಾಹನಕ್ಕೆ ಹೋಲುತ್ತದೆ ಎಂದು ಪೊಲೀಸ್ ಅಧಿಕಾರಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಥಾಣೆ ನಿವಾಸಿ ಮನ್ಸುಖ್ ಸುದ್ದಿಗಾರರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿ, ಫೆಬ್ರವರಿ 17 ರಂದು ಎಸ್‌ಯುವಿಯನ್ನು ಐರೋಲಿ ಮುಲುಂಡ್ ಸೇತುವೆ ಬಳಿ ನಿಲ್ಲಿಸಿದ್ದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದರು.ಮರುದಿನ, ನಾನು ನನ್ನ ಕಾರನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಹೋದಾಗ, ಅದು ಕಾಣಲಿಲ್ಲ.. ಅದರ ನಂತರ ನಾನು ವಿಖ್ರೋಲಿ ಪೊಲೀಸ್ ಠಾಣೆಯಲ್ಲಿ ದೂರು ನೀಡಿದ್ದೇನೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ಜೆಲಾಟಿನ್ ಸ್ಟಿಕ್‌ಗಳಲ್ಲದೆ, ಎಸ್ಯುವಿ, ಹಿಂದಿಯಲ್ಲಿ ಒಂದು ಪತ್ರವೂ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ ಆದರೆ ಇಂಗ್ಲಿಷ್ ವರ್ಣಮಾಲೆಯಲ್ಲಿ ಬರೆಯಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಅಂಬಾನಿ, ಅವರ ಪತ್ನಿ ನೀತಾ ಮತ್ತು ಕುಟುಂಬಕ್ಕೆ ಬೆದರಿಕೆ ಹಾಕಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಪೊಲೀಸರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಇದು ಕೇವಲ ಝಲಕ್ ಆದರೆ ಮುಂದಿನ ಬಾರಿ ಸ್ಫೋಟಕಗಳನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಒಟ್ಟುಗೂಡಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಪತ್ರದಲ್ಲಿ ಎಚ್ಚರಿಸಲಾಗಿದೆ.ಈ ಪತ್ರದಲ್ಲಿ ಹಲವನ್ನು ತಪ್ಪುತಪ್ಪಾಗಿ ತಪ್ಪಾಗಿ ಬರೆಯಲಾಗಿದೆ, ಇದು ಬರಹಗಾರನ ಗುರುತನ್ನು ಮರೆಮಾಚುವ ಪ್ರಯತ್ನವೆಂದು ತೋರುತ್ತದೆ, ಈ ಕೃತ್ಯದ ಹಿಂದಿನ ಉದ್ದೇಶದ ಬಗ್ಗೆ ಪೊಲೀಸರು ಇನ್ನೂ ಸುಳಿವು ನೀಡಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿ ಹೇಳಿದರು.

ಈ ಪತ್ರವು ಚಾಲಕನ ಆಸನದ ಪಕ್ಕದಲ್ಲಿ ನೀಲಿ ಬಣ್ಣದ ಚೀಲದಲ್ಲಿತ್ತು, ಆದರೆ ಜೆಲೆಟಿನ್ ತುಂಡುಗಳನ್ನು ಅದರ ತಯಾರಕರಾದ “ಸೋಲಾರ್ ಇಂಡಸ್ಟ್ರೀಸ್, ನಾಗ್ಪುರ” ಹೆಸರಿನೊಂದಿಗೆ ಪ್ಯಾಕೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಇರಿಸಲಾಗಿತ್ತು. ಅಲ್ಲದೆ, ಅದರ ಮೇಲೆ ಮುದ್ರಿಸಲಾದ `ಮುಂಬೈ ಇಂಡಿಯನ್ಸ್ ‘ಹೊಂದಿರುವ ಚೀಲವೂ ಕಾರಿನಲ್ಲಿ ಪತ್ತೆಯಾಗಿದೆ.
ಪ್ಯಾಕೆಟ್ ಪತ್ತೆಯಾದ ಬಗ್ಗೆ ಮುಂಬೈ ಪೊಲೀಸರಿಂದ ದೂರವಾಣಿ ಕರೆ ಬಂದಿದೆ ಎಂದು ಸೋಲಾರ್ ಇಂಡಸ್ಟ್ರೀಸ್ ಮಾಲೀಕ ಸತ್ಯನಾರಾಯಣ್ ನುವಾಲ್ ಶುಕ್ರವಾರ ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿಯ ಈ ಘೋಷಣೆಯ ನಂತರ 12 ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಬರಿಗಾಲಿನಲ್ಲಿ ಓಡಾಡುತ್ತಿದ್ದ 71 ವರ್ಷದ ರೈತ ಕಾಲಿಗೆ ಚಪ್ಪಲಿ ಹಾಕಿದ....!

ಸ್ಫೋಟಕ ನಿಯಮಗಳು 2008 ರ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಒದಗಿಸಿದಂತೆ, ಕಂಪನಿಯು ಸ್ಫೋಟಕಗಳ ಉತ್ಪಾದನೆ ಮತ್ತು ಮಾರಾಟದ ಎಲ್ಲಾ ಡೇಟಾವನ್ನು ಇಲಾಖೆ ಮತ್ತು ಪೊಲೀಸರಿಗೆ ಸಲ್ಲಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ.ಪ್ರಕರಣದ ತನಿಖೆಗಾಗಿ ಮುಂಬೈ ಪೊಲೀಸರು ಕನಿಷ್ಠ 10 ತಂಡಗಳನ್ನು ರಚಿಸಿದ್ದಾರೆ.ಸ್ಕಾರ್ಪಿಯೋ ಹೊರಭಾಗದಲ್ಲಿ ನಿಗದಿ ಪಡಿಸಿದ ನಂಬರ್ ಪ್ಲೇಟ್ ನೀತಾ ಅಂಬಾನಿಯ ಬೆಂಗಾವಲಿನಲ್ಲಿರುವ ಸೀಸದ ಕಾರಿನ ನೋಂದಣಿ ಸಂಖ್ಯೆಗೆ ಹೊಂದಿಕೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹಿರಿಯ ಪೊಲೀಸ್ ಅಧಿಕಾರಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಕಾರ್ಮೈಕಲ್ ರಸ್ತೆಯ ನಿಲುಗಡೆ ಮಾಡಿದ ಎಸ್‌ಯುವಿ ಬಳಿ ಗುರುತಿಸಲಾದ ಇನ್ನೋವಾ ಗುರುವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 1.20 ರ ಸುಮಾರಿಗೆ ಥಾಣೆ ನಗರಕ್ಕೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಿದ ಬಗ್ಗೆ ಸಿಸಿಟಿವಿ ದೃಶ್ಯಾವಳಿಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ.
ಇದು ದಕ್ಷಿಣ ಮುಂಬೈಗೆ ಹೋಗುವಾಗ, ಸ್ಕಾರ್ಪಿಯೋ ಪ್ರಿಯದರ್ಶಿನಿ ಪಾರ್ಕ್ ಬಳಿ ಮತ್ತು ನಂತರ ಎರಡೂ ಕಾರುಗಳು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಆಂಟಿಲಿಯಾ ಕಡೆಗೆ ಪ್ರಯಾಣಿಸಿದವು ಎಂದು ಸಿಸಿಟಿವಿ ದೃಶ್ಯಾವಳಿಗಳು ತೋರಿಸುತ್ತವೆ.
ಮುಂಜಾನೆ 2.15 ರ ಸುಮಾರಿಗೆ ಕಾರ್ಮೈಕಲ್ ರಸ್ತೆಯಲ್ಲಿ ನಿಲ್ಲಿಸಿದ ಕೆಲವೇ ನಿಮಿಷಗಳಲ್ಲಿ, ಸ್ಕಾರ್ಪಿಯೋ ಚಾಲಕ ಹೊರಬಂದು ಇನ್ನೋವಾದಲ್ಲಿ ಕುಳಿತನು. ನಂತರ ಇನ್ನೋವಾ ಅಲ್ಲಿಂದ ಹೊರಟು ಮುಲುಂಡ್ ಚೆಕ್ ಪೋಸ್ಟ್ ಮೂಲಕ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 3.05 ರ ಸುಮಾರಿಗೆ ಥಾಣೆಗೆ ಮರಳಿದೆ.ನಂತರ ಅದರ ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಸಿಗಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಗುರುವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ, ಟ್ರಾಫಿಕ್ ಪೊಲೀಸರು ಅಂಬಾನಿಯ ಮನೆಯ ಬಳಿ ನಿಲ್ಲಿಸಿದ್ದ ಸ್ಕಾರ್ಪಿಯೋಗೆ ಯಾವುದೇ ಪಾರ್ಕಿಂಗ್ ವಲಯವಿಲ್ಲದ ಕಾರಣ ಒಂದು ಕ್ಲಾಂಪ್ ಅನ್ನು ಲಗತ್ತಿಸಿ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ ದಂಡ ರಶೀದಿ ಬರೆದರು, ಾಗ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅನುಮಾನಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿ ಹೇಳಿದರು.ಇನ್ನೋವಾದ ನಂಬರ್ ಪ್ಲೇಟ್ ಕೂಡ ನಕಲಿ ಎಂದು ತಿಳಿದುಬಂದಿದೆ ಮತ್ತು ಇದು ಕೂಡ ಕಳವು ಮಾಡಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಸ್ಕಾರ್ಪಿಯೋ ಕಾರಿನ ಚಾಸಿಸ್ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಕಿತ್ತುಹಾಕಿರುವುದು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ. ಐಪಿಸಿ ಸೆಕ್ಷನ್ 286 (ಸ್ಫೋಟಕ ವಸ್ತುವಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ನಿರ್ಲಕ್ಷ್ಯದ ವರ್ತನೆ), 506 (2) (ಕ್ರಿಮಿನಲ್ ಬೆದರಿಕೆ; ಮತ್ತು ಸ್ಫೋಟಕ ವಸ್ತುಗಳ ಕಾಯ್ದೆಯ ನಾಲ್ಕನೇ ಸೆಕ್ಷನ್) ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಅಪರಿಚಿತ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಗಮದೇವಿ ಪೊಲೀಸ್ ಠಾಣೆಯಲ್ಲಿ ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡ ಎಸ್‌ಯುವಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಎಫ್‌ಐಆರ್ ದಾಖಲಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಪೊಲೀಸರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. “

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಗೂಗಲ್ ಮ್ಯಾಪ್ ಬಳಸಿ ಕಾರು ಚಾಲನೆ : ಕಾರು ನದಿಗೆ ಬಿದ್ದು ಕೇರಳದ ಇಬ್ಬರು ವೈದ್ಯರು ಸಾವು

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement