ತಮ್ಮ ಸುತ್ತಲಿನ ʼಹೆಚ್ಚಿನ ಭದ್ರತೆ’ ಬಗ್ಗೆ ಒಮ್ಮೆ ಆಕ್ಷೇಪಿಸಿದ್ದ ಸಲ್ಮಾನ್ ರಶ್ದಿ : ವರದಿ

ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್‌ : ಇಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಸಾಹಿತ್ಯ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವೊಂದರಲ್ಲಿ ವೇದಿಕೆಯ ಮೇಲೆಯೇ ನುಗ್ಗಿ ದಾಳಿಕೋರನಿಂದ ಚೂರಿ ಇರಿತಕ್ಕೆ ಒಳಗಾದ ಸಲ್ಮಾನ್ ರಶ್ದಿ ಈ ಹಿಂದೆ ತಮಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಭದ್ರತೆ ನೀಡಿದ್ದರ ಬಗ್ಗೆ ಆಕ್ಷೇಪಿಸಿದ್ದರು ಎಂದು ಶನಿವಾರ ಮಾಧ್ಯಮವೊಂದು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
“ದಿ ಸೈಟಾನಿಕ್ ವರ್ಸಸ್” ಬರೆದ ನಂತರ ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ಇಸ್ಲಾಮಿಸ್ಟ್ ಸಾವಿನ ಬೆದರಿಕೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಿದ ಭಾರತದ ಮುಂಬೈ ಮೂಲದ ಬರಹಗಾರ, ಪಶ್ಚಿಮ ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಚೌಟಕ್ವಾ ಸಂಸ್ಥೆ ಶುಕ್ರವಾರ ವೇದಿಕೆಯ ಮೇಲೆ ಹದಿ ಮಾತರ್ ಎಂದು ಗುರುತಿಸಲಾದ 24 ವರ್ಷದ ನ್ಯೂಜೆರ್ಸಿ ನಿವಾಸಿಯಿಂದ ಇರಿತಕ್ಕೊಳಗಾದರು.
ರಕ್ತಸಿಕ್ತ ರಶ್ದಿಯನ್ನು ಸ್ಥಳದ ಪಕ್ಕದ ಮೈದಾನದಿಂದ ವಾಯುವ್ಯ ಪೆನ್ಸಿಲ್ವೇನಿಯಾದ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಸಾಗಿಸಲಾಯಿತು, ಅಲ್ಲಿ 75 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ಬರಹಗಾರ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಗೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದರು. 2001ರಲ್ಲಿ, ರಶ್ದಿ ಅವರು ತಮ್ಮ ಸುತ್ತಲೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಭದ್ರತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಬಗ್ಗೆ ಸಾರ್ವಜನಿಕವಾಗಿ ದೂರಿದರು ಎಂದು ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಪೋಸ್ಟ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಪ್ರೇಗ್ ರೈಟರ್ಸ್ ಫೆಸ್ಟಿವಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದಾಗ, ಅವರು ಸುದ್ದಿಗಾರರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿ, “ಇಲ್ಲಿರಲು ಮತ್ತು ನನ್ನ ಸುತ್ತಲೂ ದೊಡ್ಡ ಭದ್ರತಾ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ನೋಡಿ ಸ್ವಲ್ಪ ಮುಜುಗರದ ಅನುಭವವಾಯಿತು… ಇದು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಅನಗತ್ಯ ಮತ್ತು ವಿಪರೀತವಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಇಲ್ಲಿ ನನ್ನ ಕೋರಿಕೆ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಮಾಡಿದ್ದಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದರು.
ನಾನು ಇಲ್ಲಿಗೆ ಬರುವ ಮೊದಲು ನಾನು ಅದನ್ನು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಬಯಸಿಲ್ಲ. ಹಾಗಾಗಿ ಇಲ್ಲಿಗೆ ಆಗಮಿಸಿ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಸಾಕಷ್ಟು ಗಣನೀಯ ಭದ್ರಾ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಕಂಡು ನನಗೆ ತುಂಬಾ ಆಶ್ಚರ್ಯವಾಯಿತು, ಏಕೆಂದರೆ ನಾನು ಹಲವಾರು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಹೋಗಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ನನಗೆ ಭಾಸವಾಯಿತು ಎಂದು ಅವರು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ದುಬೈನಲ್ಲಿ ಭವ್ಯವಾದ ಹಿಂದೂ ದೇವಾಲಯ ಉದ್ಘಾಟನೆ

ಶುಕ್ರವಾರ ರಶ್ದಿ ಮೇಲೆ ನಡೆದ ದಾಳಿಯ ನಂತರ, ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್‌ನ ಬಫಲೋದಿಂದ ದಕ್ಷಿಣಕ್ಕೆ 110 ಕಿಮೀ ದೂರದಲ್ಲಿರುವ ರೆಸಾರ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಆತಿಥೇಯ ಸಂಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಭದ್ರತಾ ಮುನ್ನೆಚ್ಚರಿಕೆಗಳು ಅಥವಾ ಅದರ ಕೊರತೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಎತ್ತಲಾಯಿತು.
ಸಿಎನ್‌ಎನ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ ಎರಡು ಮೂಲಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಬ್ಯಾಗ್ ಚೆಕ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಮೆಟಲ್ ಡಿಟೆಕ್ಟರ್‌ಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ ಮೂಲಭೂತ ಭದ್ರತಾ ಕ್ರಮಗಳ ಶಿಫಾರಸುಗಳನ್ನು ಸಂಸ್ಥೆಯ ನಾಯಕತ್ವವು ತಿರಸ್ಕರಿಸಿದೆ, ಇದು ಸ್ಪೀಕರ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ರೇಕ್ಷಕರ ನಡುವೆ ವಿಭಜನೆಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ.
ಇದು ಸಂಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿನ ಸಂಸ್ಕೃತಿಯನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೆದರಿಕೆ ಇತ್ತು ಎಂದು ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement