ಏಕಕಾಲಕ್ಕೆ ಫೇಸ್​ಬುಕ್, ಇನ್​ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್ ಯೂಟ್ಯೂಬ್, ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ ಡೌನ್…!

ಸ್ಯಾನ್ ಫ್ರಾನ್ಸಿಕೊ: ಟ್ವಿಟರ್, ಯೂಟ್ಯೂಬ್ ಮತ್ತು ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಹಾಗೂ ಇನ್‌ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್ ಅಲ್ಪಾವಧಿಯ ಸ್ಥಗಿತದ ನಂತರ ಹೆಚ್ಚಿನ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಬ್ಯಾಕಪ್ ಆಗಿವೆ ಎಂದು ಕಂಪನಿ ಬುಧವಾರ ತಿಳಿಸಿದೆ, ಸಾವಿರಾರು ಜನರ ಸೇವೆಗಳಿಗೆ ಅಡ್ಡಿಪಡಿಸಿದ ತಾಂತ್ರಿಕ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಕಂಪನಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.
“ತಾಂತ್ರಿಕ ಸಮಸ್ಯೆಯಿಂದಾಗಿ ಇವುಗಳನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ಕೆಲವು ಜನರಿಗೆ ತೊಂದರೆ ಉಂಟಾಗಿದೆ. ನಾವು ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಬೇಗ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ಮೆಟಾ ವಕ್ತಾರರು ರಾಯಿಟರ್ಸ್‌ಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.
ಸ್ಥಗಿತದ ಉತ್ತುಂಗದಲ್ಲಿ, ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಬಳಕೆದಾರರು 11,000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಘಟನೆಗಳನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು Instagram ಬಳಕೆದಾರರು ಸುಮಾರು 7,000 ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಔಟ್ಟೇಜ್ ಟ್ರ್ಯಾಕಿಂಗ್ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್ Downdetector.com ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಡೌನ್‌ಡೆಕ್ಟರ್ ತನ್ನ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ನಲ್ಲಿ ಬಳಕೆದಾರರು ಸಲ್ಲಿಸಿದ ದೋಷಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ಹಲವಾರು ಮೂಲಗಳಿಂದ ಸ್ಥಿತಿ ವರದಿಗಳನ್ನು ಒಟ್ಟುಗೂಡಿಸುವ ಮೂಲಕ ಸ್ಥಗಿತಗಳನ್ನು ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಮಾಡುತ್ತದೆ.
ಬಳಕೆದಾರರು ಫೇಸ್‌ಬುಕ್‌ನ ಆನ್‌ಲೈನ್ ಮೆಸೇಜಿಂಗ್ ಸೇವೆ ಮೆಸೆಂಜರ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.
YouTube ಸಮಸ್ಯೆ..
ಆಲ್ಫಾಬೆಟ್ ಇಂಕ್‌ನ ಯೂಟ್ಯೂಬ್ ಬುಧವಾರ ತನ್ನ ಮುಖಪುಟವು ಕೆಲವು ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಡೌನ್ ಆಗಿದೆ ಎಂದು ಮೊದಲೇ ಹೇಳಿದ ನಂತರ ಬ್ಯಾಕ್ ಅಪ್ ಆಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ. ಸ್ಥಗಿತದಿಂದ ತೊಂದರೆ ಅನುಭವಿಸಿದ ಬಳಕೆದಾರರ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಕಂಪನಿಯು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿಲ್ಲ.
ಡೌನ್‌ಡೆಕ್ಟರ್‌ನಲ್ಲಿನ ಡೇಟಾವು ಸ್ಥಗಿತದ ಉತ್ತುಂಗದಲ್ಲಿ, 60,000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಬಳಕೆದಾರ ವರದಿಗಳು ಅಮೆರಿಕದಲ್ಲಿ 07:20 PM ET ವರೆಗೆ ವೀಡಿಯೊ ಹಂಚಿಕೆ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಸೂಚಿಸಿವೆ ಎಂದು ತೋರಿಸಿದೆ. ವರದಿಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ ಈಗ 700 ಕ್ಕೆ ಇಳಿದಿದೆ.
ಟ್ವಿಟರ್
ಎಲೋನ್ ಮಸ್ಕ್ ಒಡೆತನದ ಟ್ವಿಟರ್ ಕೂಡ ಬುಧವಾರ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಿದೆ. ಟ್ವೀಟ್‌ಗಳನ್ನು ಕಳುಹಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದಾಗ ಬಳಕೆದಾರರು ಮೊದಲು ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಗಮನಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಅವರು ತಮ್ಮ “ಟ್ವೀಟ್ ಮಿತಿಯನ್ನು” ತಲುಪಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬ ಸಂದೇಶ ಸ್ವೀಕರಿಸಿದರು.
“ನಿಮ್ಮಲ್ಲಿ ಕೆಲವರಿಗೆ ಟ್ವಿಟರ್ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಂತೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡದೇ ಇರಬಹುದು. ತೊಂದರೆಗಾಗಿ ಕ್ಷಮಿಸಿ. ಇದನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸಲು ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಕಂಪನಿಯು ತನ್ನ “ಸಪೋರ್ಟ್‌” ಖಾತೆಯಿಂದ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದೆ.
ಟ್ವೀಟ್‌ಗಳನ್ನು ಕಳುಹಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದಾಗ ಬಳಕೆದಾರರು ಮೊದಲು ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಗಮನಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಅವರು ತಮ್ಮ “ಟ್ವೀಟ್ ಮಿತಿಯನ್ನು” ತಲುಪಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಸಂದೇಶವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದರು.
Twitter ಖಾತೆಯು ಕಳುಹಿಸಬಹುದಾದ ಟ್ವೀಟ್‌ಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ವರ್ಷಗಳವರೆಗೆ ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸಿದ್ದರೂ, ಇದು ದಿನಕ್ಕೆ 2,400. – ಅಥವಾ ಗಂಟೆಗೆ 100 ಆಗಿದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ಅಷ್ಟು ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ, ಅಲ್ಲದೆ ಸಂದೇಶವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ ಅನೇಕರು ಆ ದಿನ ಇನ್ನೂ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಇದಕ್ಕೆ ಕಾರಣವೇನು ಎಂಬುದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಟ್ವಿಟರ್ ಎಂಜಿನಿಯರ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ತಜ್ಞರು ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್ ಅನ್ನು ಚಾಲನೆ ಮಾಡುವಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರನ್ನು ವಜಾಗೊಳಿಸಿದಾಗಿನಿಂದ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್ ಪದೇಪದೇ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದೆ.

4 / 5. 1

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

  1. ಟೀಕಾಕಾರ

    ಮಾನ್ಯರೇ, ಸ್ಧಗಿತದ ಉತ್ತುಂಗ ಎನ್ನುವ ಪದವನ್ನು ಹಲವಾರು ಬಾರಿ ಬಳಸಿದ್ದೀರಿ. ಆ ಪದವನ್ನು ನಾವು ಹೇಗೆ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು.

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement