ವಿಶ್ವದ ಸೋಶಿಯಲ್‌ ಮೀಡಿಯಾ ರಾಜಧಾನಿಯಾಗಿ ಹೊರಹೊಮ್ಮಿದ ಯುಎಇ, ಫೇಸ್ಬುಕ್ ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿ ನಂಬರ್ 1 : ಭಾರತದ ಸ್ಥಾನ ಎಷ್ಟು ಗೊತ್ತಾ..?

ನವದೆಹಲಿ : ಯುನೈಟೆಡ್ ಅರಬ್ ಎಮಿರೇಟ್ಸ್ (ಯುಎಇ) ವಿಶ್ವದ ಸಾಮಾಜಿಕ ಜಾಲತಾಣದ ರಾಜಧಾನಿ ಎಂದು ಇತ್ತೀಚಿನ ಅಧ್ಯಯನವು ತೋರಿಸಿದೆ. ಬಹುತೇಕ ಎಲ್ಲಾ ನಿವಾಸಿಗಳು ಫೇಸ್‌ಬುಕ್‌ (Facebook) ಖಾತೆ ಹೊಂದಿರುವುದರಿಂದ ದೇಶವು ಪರಿಪೂರ್ಣ ಸ್ಕೋರ್ ಗಳಿಸಿದೆ.
ಪ್ರಾಕ್ಸಿರಾಕ್ ಪ್ರಕಟಿಸಿದ ಅಧ್ಯಯನವು ದೇಶದಲ್ಲಿ ಬಳಸಲಾಗುವ ಸಾಮಾಜಿಕ ವೇದಿಕೆಗಳ ಸರಾಸರಿ ಸಂಖ್ಯೆ ಮತ್ತು ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಬಳಸುವ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ ಶೇಕಡಾವಾರು ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಗಮನಿಸಿದೆ.
“10 ರಲ್ಲಿ 9.55 ರಷ್ಟು ಸ್ಕೋರ್‌ನೊಂದಿಗೆ, ಯುಎಇ ವಿಶ್ವದ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ರಾಜಧಾನಿಯಾಗಿ ಅಗ್ರಸ್ಥಾನ ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದೆ. ಯುಎಇಯಲ್ಲಿನ ಜನರು ಸರಾಸರಿ 8.2 ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ, ಇದು ವಿಶ್ವದ ಮೂರನೇ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಹಾಗೂ ಫಿಲಿಪೈನ್ಸ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಜಂಟಿಯಾಗಿದೆ. ಯುಎಇ ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಹೊಂದಿರುವ ಶೇಕಡಾ 100 ರಷ್ಟು ಜನರನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ” ಎಂದು ಪ್ರಾಕ್ಸಿರಾಕ್ ಹೇಳಿದೆ.
ಯುಎಇ (UAE)ಯ ಅಂದಾಜು ಶೇಕಡಾವಾರು 100 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಯುಎಇಯಲ್ಲಿ ಜನಸಂಖ್ಯೆಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಬಳಕೆದಾರರು ನೋಂದಾಯಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ.
ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಸರಾಸರಿ ಯುಎಇಯ ಜನರು ಪ್ರತಿದಿನ ಏಳೂವರೆ ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಬಳಸುತ್ತಾರೆ. ಮಲೇಷ್ಯಾ/ಫಿಲಿಪೈನ್ಸ್ 8.75, ಸೌದಿ ಅರೇಬಿಯಾ (8.41), ಸಿಂಗಾಪುರ್ (7.96), ವಿಯೆಟ್ನಾಂ (7.62), ಬ್ರೆಜಿಲ್ (7.62), ಥೈಲ್ಯಾಂಡ್ (7.61), ಇಂಡೋನೇಷ್ಯಾ (7.5) ಮತ್ತು ಹಾಂಗ್ ಕಾಂಗ್ (7.27) ) ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ಇಂಟರ್ನೆಟ್‌ ನೋಡುತ್ತಾರೆ.
ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಭಾರತವು 19 ನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದೆ, ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ ಕೇವಲ 29 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಜನರು ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಬಳಸುತ್ತಾರೆ ಆದರೆ ಪ್ರತಿದಿನ ಸುಮಾರು ಒಂಬತ್ತು ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ಇಂಟರ್ನೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಕಳೆಯುತ್ತಾರೆ.

ಯುಎಇ ಅತ್ಯಂತ ಸಂಪರ್ಕಿತ ರಾಷ್ಟ್ರ
‘ಸೋಷಿಯಲ್ ಮೀಡಿಯಾ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ಸ್’ ಚಾರ್ಟ್ ಅನ್ನು ಮುನ್ನಡೆಸುವುದರ ಜೊತೆಗೆ, ಯುಎಇ “ಅತ್ಯಂತ ಸಂಪರ್ಕಿತ ದೇಶಗಳ” ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಅಗ್ರಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದೆ. “7.53/10 ಸಂಪರ್ಕಿತ ಸ್ಕೋರ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಯುಎಇ (UAE) ವಿಶ್ವದಲ್ಲೇ ಹೆಚ್ಚು ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಿದ ದೇಶವಾಗಿದೆ. ಯುಎಇ ನಮ್ಮ ವಿಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಎಲ್ಲಾ ವಿಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಉನ್ನತ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದೆ. ಅದರ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ ಹೆಚ್ಚಿನ ಶೇಕಡಾವಾರು ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಇಂಟರ್ನೆಟ್‌ಗೆ ಸಂಪರ್ಕಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಬಳಸುತ್ತಿದೆ. ಇದು $100 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ದುಬಾರಿ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಅನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದೆ” ಎಂದು ವರದಿ ಹೇಳಿದೆ.
ಆದಾಗ್ಯೂ, ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಪ್ರವೇಶಕ್ಕೆ ಬಂದಾಗ, 10 ರಲ್ಲಿ 8.52 ಅಂಕಗಳನ್ನು ಪಡೆದ ದಕ್ಷಿಣ ಕೊರಿಯಾ ಯುಎಇಯನ್ನು ಹಿಂದಿಕ್ಕಿದೆ. ದಕ್ಷಿಣ ಕೊರಿಯಾದ ಸುಮಾರು 98%ರಷ್ಟು ಜನಸಂಖ್ಯೆಯು ಸರಾಸರಿ $21 ಬೆಲೆಯ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಅನ್ನು ಬಳಸುತ್ತದೆ. ಅರಬ್ ದೇಶವು 6.59 ಅಂಕಗಳೊಂದಿಗೆ ನಾಲ್ಕನೇ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದೆ.
ದಕ್ಷಿಣ ಕೊರಿಯಾವು 100 ಜನರಿಗೆ 140 ಮೊಬೈಲ್ ಫೋನ್ ಚಂದಾದಾರಿಕೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ” ಎಂದು ವರದಿ ಗಮನಿಸಿದೆ. ತಜ್ಞರ ಪ್ರಕಾರ, ಕೊರೊನಾ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕದ ನಂತರ ವಿಶ್ವದ ಇತರ ಭಾಗಗಳಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಯುಎಇ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಳಕ್ಕೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಿದೆ. ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದ ನಂತರ, ಹೆಚ್ಚಿನ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಮತ್ತು ಉದ್ಯಮಿಗಳು ತಮ್ಮ ವ್ಯವಹಾರವನ್ನು ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

0 / 5. 0

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement