ಅದ್ಭುತ..! : 4100 ಮೀಟರ್ ಎತ್ತರದಲ್ಲಿ ವಿಮಾನದಿಂದ ಸ್ಕೈ ಡೈವ್‌ ಮಾಡಿದ 104 ವರ್ಷದ ಮಹಿಳೆ | ವೀಡಿಯೊ

ಚಿಕಾಗೋದ 104 ವರ್ಷದ ಡೊರೊಥಿ ಹಾಫ್ನರ್ ಎಂಬ ಮಹಿಳೆ ವಯಸ್ಸು ಕೇವಲ ಒಂದು ಸಂಖ್ಯೆ ಎಂದು ಸಾಬೀತುಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಡೊರೊಥಿ ಹಾಫ್ನರ್ ಅವರು ವಿಮಾನದಿಂದ ಜಿಗಿದ ಮತ್ತು ಸ್ಕೈಡೈವ್ ಮಾಡಿದ ಅತ್ಯಂತ ಹಿರಿಯ ಅಥವಾ ವಯಸ್ಸಾದ ವ್ಯಕ್ತಿಯಾದರು. ಆದರೆ, ಗಿನ್ನಿಸ್ ದಾಖಲೆಗಳ ಪರಿಶೀಲನೆ ಇನ್ನೂ ಬಾಕಿ ಇದೆ.
ಡೊರೊಥಿ ಹಾಫ್ನರ್ ವಾಕರ್ ಎತ್ತರದಲ್ಲಿ ವಿಮಾನದಿಂದ ನಂಬಿಕೆಯ ಜಿಗಿತವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಸ್ಕೈ ಡೈವಿಂಗ್‌ ಮಾಡಿದರು. ಸ್ಕೈಡೈವ್ ಮಾಡುದಾಗ ವೃದ್ಧೆಯನ್ನು ವಿಮಾನದಿಂದ ಹೊರಗೆ ತಳ್ಳಲಾಯಿತು
ಇದು ವಿನೋದಮಯವಾಗಿದೆ, ಮತ್ತು ಇದು ತುಂಬಾ ಸಂತೋಷದಾಯಕವಾಗಿತ್ತು. ಪ್ಯಾರಾಚೂಟ್‌ನಿಂದ ನೀವು ಇಡೀ ಪ್ರದೇಶವನ್ನು ಮೇಲಿನಿಂದ ನೋಡಬಹುದು; ಅದು ತುಂಬಾ ಸುಂದರವಾಗಿತ್ತು ಎಂದು ಸ್ಕೈ ಡೈವಿಂಗ್‌ ನಂತರ ಡೊರೊಥಿ ಹಾಫ್ನರ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಮೇ 2022 ರಲ್ಲಿ ಸ್ವೀಡನ್‌ನ 103 ವರ್ಷದ ಲಿನ್ನಿಯಾ ಇಂಗೆಗಾರ್ಡ್ ಲಾರ್ಸನ್ ಅವರು ಅತ್ಯಂತ ಹಿರಿಯ ಸ್ಕೈಡೈವರ್‌ಗಾಗಿ ಗಿನ್ನೆಸ್ ವಿಶ್ವ ದಾಖಲೆ ಸ್ಥಾಪಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ ಸ್ಕೈಡೈವ್ ಚಿಕಾಗೋದ ಗಿನ್ನೆಸ್ ವರ್ಲ್ಡ್ ರೆಕಾರ್ಡ್ಸ್ ಚಿಕಾಗೋದ 104 ವರ್ಷದ ಡೊರೊಥಿ ಹಾಫ್ನರ್ ಅವರ ಜಿಗಿತವನ್ನು ದಾಖಲೆ ಎಂದು ಪ್ರಮಾಣೀಕರಿಸುವ ನಿಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ ಎಂದು WLS-TV ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ಹಾಫ್ನರ್ 100 ವರ್ಷದವರಿದ್ದಾಗ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಸ್ಕೈಡೈವ್ ಮಾಡಿದರು. ಕಳೆದ ಭಾನುವಾರದಂದು, ಅವರು ತನ್ನ ವಾಕರ್ ಅನ್ನು ವಿಮಾನದ ಸ್ವಲ್ಪ ದೂರದಲ್ಲಿ ಬಿಟ್ಟರು. ಮತ್ತು ಸ್ಕೈಡೈವ್ ಮಾಡಲು ಒಳಗೆ ಕಾಯುತ್ತಿರುವ ಇತರರನ್ನು ಸೇರಿಕೊಂಡರು. ಅವರು ಮೊದಲು ಸ್ಕೈಡೈವ್ ಮಾಡಿದಾಗ, ತಮ್ಮನ್ನು ವಿಮಾನದಿಂದ ಹೊರಗೆ ತಳ್ಳಬೇಕು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಡೊರೊಥಿ ಹಾಫ್ನರ್ ಅವರು 13,500 ಅಡಿ (4,100 ಮೀಟರ್) ಎತ್ತರದಿಂದ ಸ್ಕೈ ಡೈವ್‌ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಸ್ಕೈಡೈವ್ ಚಿಕಾಗೋವು ಡೊರೊಥಿ ಹಾಫ್ನರ್ ಅವರು ಸ್ಕೈಡೈವಿಂಗ್ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಮುರಿಯಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿರುವ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಅಪ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಿದೆ. ಸ್ಕೈಡೈವ್ ಚಿಕಾಗೋದ ಪ್ರತಿನಿಧಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಅವರು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಟಂಡೆಮ್ ಪ್ಯಾರಾಚೂಟ್ ಜಂಪ್ ಮಾಡುವ ಅತ್ಯಂತ ಹಿರಿಯ ವ್ಯಕ್ತಿ ಎಂದು ಘೋಷಿಸಬಹುದು. “ನಿಮಗೆ ಎಂದಾದರೂ ಅವಕಾಶ ಸಿಕ್ಕರೆ, ಅದನ್ನು ಮಾಡಿ. ಇದು ಭಯಾನಕವಲ್ಲ,” ಡೊರೊಥಿ ಹಾಫ್ನರ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಬಿಸಿ ಗಾಳಿಯ ಬಲೂನ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರವಾಸವನ್ನು ಸಹ ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಾರೆ.

 

0 / 5. 0

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement