ಸರ್ವರಿಗೂ ಕ್ರೋಧಿ ಸಂವತ್ಸರದ ಯುಗಾದಿಯ ಹಾರ್ದಿಕ ಶುಭಾಶಯಗಳು

ತೀವ್ರಗೊಂಡ ಇಸ್ರೇಲ್-ಪ್ಯಾಲೆಸ್ಟೈನ್ ಯುದ್ಧ : 500ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನರು ಸಾವು, ಮನೆಗಳಿಂದ ನಿವಾಸಿಗಳ ಪಲಾಯನ

ಶನಿವಾರ ಬೆಳಗ್ಗೆ ಪ್ಯಾಲೇಸ್ಟಿನಿಯನ್ ಉಗ್ರಗಾಮಿ ಗುಂಪು ಹಮಾಸ್ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ ಭೀಕರ ದಾಳಿಯ ನಂತರ ಪ್ರಾರಂಭವಾದ ಇತ್ತೀಚಿನ ಸಂಘರ್ಷದಲ್ಲಿ ಇಸ್ರೇಲ್ ಮತ್ತು ಪ್ಯಾಲೆಸ್ಟೈನ್ ಎರಡೂ ಕಡೆ ಸುಮಾರು 500 ಜನರು ಸಾವಿಗೀಡಾಗಿದ್ದಾರೆ.
ಇತ್ತೀಚಿನ ವರದಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಇಸ್ರೇಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಹಮಾಸ್‌ ರಾಕೆಟ್‌ ದಾಳಿ ಹಾಗೂ ಗನ್‌ ದಾಳಿಯಿಂದ 300 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನರು ಕೊಲ್ಲಲ್ಪಟ್ಟರು ಮತ್ತು ಪ್ರತೀಕಾರದ ಮಿಲಿಟರಿ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆ, ಇಸ್ರೇಲ್ ರಕ್ಷಣಾ ಪಡೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ ಆಪರೇಷನ್ ಐರನ್ ಸ್ವೋರ್ಡ್ಸ್, ಗಾಜಾದಲ್ಲಿ 230 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜೀವಗಳನ್ನು ಬಲಿ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿತು.
ದಕ್ಷಿಣ ಇಸ್ರೇಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಇಸ್ರೇಲ್ ಸೇನೆ ಮತ್ತು ಹಮಾಸ್ ಉಗ್ರರ ನಡುವೆ ತೀವ್ರ ಹೋರಾಟ ಇನ್ನೂ ಮುಂದುವರಿದಿದೆ. ಇತ್ತೀಚಿನ ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಸ್ಡೆರೋಟ್ ಮತ್ತು ಕಿಬ್ಬುಟ್ಜ್ ನಿರ್ ಆಮ್‌ನಂತಹ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ರಾಕೆಟ್ ಸೈರನ್‌ಗಳನ್ನು ಮೊಳಗಿಸಲಾಗಿದೆ. ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಸಂಪೂರ್ಣ ನಿಯಂತ್ರಣಕ್ಕೆ ಬಂದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಇಸ್ರೇಲ್ ಸೇನಾ ವಕ್ತಾರರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.ಗಾಜಾದ ಮೇಲೆ ಇಸ್ರೇಲಿ ಬಾಂಬ್ ದಾಳಿ ಭಾನುವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆಯೂ ಮುಂದುವರೆಯಿತು.
ಹಮಾಸ್‌ನ ದಾಳಿಯಿಂದ ಇಸ್ರೇಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಸತ್ತವರ ಸಂಖ್ಯೆ 300 ಕ್ಕೆ ಏರಿದೆ ಎಂದು ಅಧಿಕೃತ ಮೂಲಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿ ಇಸ್ರೇಲಿ ಮಾಧ್ಯಮಗಳು ವರದಿ ಮಾಡಿವೆ. ದಶಕಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ಯಾಲೆಸ್ತೀನ್ ಉಗ್ರಗಾಮಿಗಳ ಅತಿದೊಡ್ಡ ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಇಸ್ರೇಲ್‌ನಲ್ಲಿ 1,600 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನರು ಗಾಯಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.
ಪ್ಯಾಲೇಸ್ಟಿನಿಯನ್ ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವಾಲಯದ ಪ್ರಕಾರ, ಗಾಜಾ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಇಸ್ರೇಲಿ ಬಾಂಬ್ ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 230 ಜನರು ಸಾವಿಗೀಡಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಪಶ್ಚಿಮ ದಂಡೆ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿಯೂ ಸಾವುಗಳು ವರದಿಯಾಗಿವೆ. ಇಸ್ರೇಲ್ ನಡೆಸಿದ ಆಪರೇಷನ್ ಐರನ್ ಸ್ವೋರ್ಡ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಕನಿಷ್ಠ 1,700 ಜನರು ಗಾಯಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ಇಸ್ರೇಲ್ ಡಿಫೆನ್ಸ್ ಫೋರ್ಸ್ (ಐಡಿಎಫ್) ಮತ್ತು ಹಮಾಸ್ ನಡುವಿನ ಹೋರಾಟವು ಭಾನುವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಇನ್ನೂ ಮುಂದುವರೆದಿದೆ. ದಕ್ಷಿಣ ಇಸ್ರೇಲ್‌ನ ಹಲವು ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ರಾಕೆಟ್ ಸೈರನ್‌ಗಳು ಸದ್ದು ಮಾಡುತ್ತಲೇ ಇವೆ ಎಂದು ಇಸ್ರೇಲಿ ಮಾಧ್ಯಮ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. ಗಾಜಾ ಪಟ್ಟಿಯ ಸಮೀಪದಲ್ಲಿರುವ ಸ್ಡೆರೋಟ್, ಕಿಬ್ಬುಟ್ಜ್ ನಿರ್ ಆಮ್, ಯಾದ್ ಮೊರ್ಡೆಚೈ ಮತ್ತು ನೆಟೀವ್ ಹಾಸರಾ ಮುಂತಾದ ಪ್ರದೇಶಗಳು ಸೈರನ್‌ಗಳು ಕೇಳಿದವು. ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಬ್ರೀಫಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ, ಇಸ್ರೇಲಿ ಸೇನಾ ವಕ್ತಾರರು ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ನಿಯಂತ್ರಣಕ್ಕೆ ಬಂದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ಗಾಜಾದ ಮೇಲೆ ಇಸ್ರೇಲಿ ನಡೆಸಿದ ಉನ್ನತ ಮಟ್ಟದ ವೈಮಾನಿಕ ದಾಳಿಗಳು ಭಾನುವಾರವೂ ಮುಂದುವರೆದಿದೆ. ಗಾಜಾ ನಗರದ ಜನನಿಬಿಡ ಕೇಂದ್ರ ಮತ್ತು ಇತರ ಹಲವಾರು ಸ್ಥಳಗಳು ರಾತ್ರಿಯಿಡೀ ಭಾರೀ ಬಾಂಬ್ ದಾಳಿಗಳು ನಡೆದವು.
ಇಸ್ರೇಲ್ ಸರ್ಕಾರವು ಗಾಜಾ ಪಟ್ಟಿಗೆ ವಿದ್ಯುತ್ ಪೂರೈಕೆಯನ್ನು ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸಿದೆ. ಶನಿವಾರ ಗಾಜಾ ಪಟ್ಟಿಗೆ ವಿದ್ಯುತ್ ಸರಬರಾಜನ್ನು ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸುವಂತೆ ಇಸ್ರೇಲಿ ವಿದ್ಯುತ್ ಕಂಪನಿಗೆ ಆದೇಶ ನೀಡಿರುವುದಾಗಿ ಇಂಧನ ಸಚಿವರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ವೀಡಿಯೊಗಳು..| ಪ್ರತೀಕಾರವಾಗಿ ಇರಾನ್​ನಿಂದ ಇಸ್ರೇಲ್​ ಮೇಲೆ 200 ಡ್ರೋನ್-ಕ್ಷಿಪಣಿಗಳಿಂದ ದಾಳಿ : ಮಧ್ಯಪ್ರಾಚ್ಯದಲ್ಲಿ ಮತ್ತೆ ಯುದ್ಧದ ಭೀತಿ

ಇಸ್ರೇಲಿ ಪ್ರಧಾನಿ ಬೆಂಜಮಿನ್ ನೆತನ್ಯಾಹು ಅವರು ಭಾನುವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ, ದೇಶವು “ದೀರ್ಘ ಮತ್ತು ಕಷ್ಟಕರವಾದ ಯುದ್ಧ” ವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಿದೆ. “ಗುರಿಗಳನ್ನು ಸಾಧಿಸುವವರೆಗೆ” ಅದು ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
“ಹಮಾಸ್‌ನ ಭೀಕರ ದಾಳಿಯಿಂದ ಯುದ್ಧವು ನಮ್ಮ ಮೇಲೆ ಬಲವಂತಪಡಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿತು. ನಮ್ಮ ಪ್ರದೇಶವನ್ನು ನುಸುಳಿದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಶತ್ರು ಪಡೆಗಳನ್ನು ನಾಶಪಡಿಸುವ ಮೂಲಕ ಮೊದಲ ಹಂತವು ಕೆಲವೇ ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ನಾವು ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿ ದಾಳಿ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಅದು ಗುರಿಗಳನ್ನು ಸಾಧಿಸುವವರೆಗೆ ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತದೆ. ನಾವು ಇಸ್ರೇಲ್ ನಾಗರಿಕರಿಗೆ ಭದ್ರತೆಯನ್ನು ಪುನಃಸ್ಥಾಪಿಸುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ನಾವು ಗೆಲ್ಲುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ನೆತನ್ಯಾಹು X ನಲ್ಲಿ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.
ಅಮೆರಿಕ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಜೋ ಬೈಡನ್ ಇಸ್ರೇಲ್‌ಗೆ $8 ಶತಕೋಟಿ ಮೌಲ್ಯದ ತುರ್ತು ಮಿಲಿಟರಿ ನೆರವು ಪ್ಯಾಕೇಜ್ ಅನ್ನು ಅನುಮೋದಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಶನಿವಾರ ನೆತನ್ಯಾಹು ಅವರೊಂದಿಗೆ ಮಾತುಕತೆ ನಡೆಸಿದರು ಮತ್ತು ಇಸ್ರೇಲ್‌ನ “ಆತ್ಮರಕ್ಷಣೆ ಹಕ್ಕು” ಗಾಗಿ ತಮ್ಮ ಸಂಪೂರ್ಣ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ದೃಢಪಡಿಸಿದರು. ನೆತನ್ಯಾಹು ಅವರು ಹಮಾಸ್ ವಿರುದ್ಧ “ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಅಭಿಯಾನದ” ಅಗತ್ಯವನ್ನು ಒತ್ತಿಹೇಳಿದರು. ” ಬೆಂಬಲ”ಕ್ಕಾಗಿ ಬೈಡನ್‌ಗೆ ಧನ್ಯವಾದ ಹೇಳಿದರು.

ಇರಾನ್‌ನ ವಿದೇಶಾಂಗ ಸಚಿವಾಲಯವು ಇಸ್ರೇಲ್‌ನ ಮೇಲಿನ ದಾಳಿಯು ಪ್ಯಾಲೆಸ್ಟೀನಿಯಾದ “ಆತ್ಮರಕ್ಷಣೆಯ ಕ್ರಮ” ಎಂದು ಹೇಳುವ ಮೂಲಕ ಹಮಾಸ್ ಗುಂಪನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಿತು ಮತ್ತು ಅವರ ಹಕ್ಕುಗಳನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲು ಮುಸ್ಲಿಂ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳಿಗೆ ಕರೆ ನೀಡಿತು. ಇರಾನ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಂಭ್ರಮಾಚರಣೆಗಳು ನಡೆದಿವೆ ಎಂದು ವರದಿಗಳು ಹೇಳಿಕೊಂಡಿದ್ದು, ಹಮಾಸ್ ಕ್ರಮವನ್ನು “ಹೆಮ್ಮೆಯ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆ” ಎಂದು ಕರೆದಿದೆ.
ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಉಲ್ಬಣಗೊಂಡರೆ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಎದುರಿಸಲು ದೇಶವು ಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಟರ್ಕಿ ಹೇಳಿದೆ. ಇಸ್ರೇಲ್ ಮತ್ತು ಪ್ಯಾಲೆಸ್ಟೀನಿಯಾದ ನಡುವಿನ ಹೋರಾಟದ ಕುರಿತು ಚರ್ಚಿಸಲು ಟರ್ಕಿಯ ವಿದೇಶಾಂಗ ಸಚಿವರು ತಮ್ಮ ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ಸಹವರ್ತಿಗಳಿಗೆ ಕರೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.
ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಈ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗೆ ಇಸ್ರೇಲ್ ಕಾರಣ ಎಂದು ಹಮಾಸ್ ಆರೋಪಿಸಿದೆ. ತನ್ನ ದಾಳಿಯು ದಶಕಗಳಿಂದ ಪ್ಯಾಲೆಸ್ಟೀನಿಯರ ವಿರುದ್ಧ “ಇಸ್ರೇಲಿ ದೌರ್ಜನ್ಯ” ಮತ್ತು “ಅಲ್ ಅಕ್ಸಾ ಮಸೀದಿಯ ಅಪವಿತ್ರ”ಕ್ಕೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿ ನಡೆದಿದೆ ಎಂದು ಉಗ್ರಗಾಮಿ ಗುಂಪು ಹೇಳಿದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ವೀಡಿಯೊಗಳು..| ಪ್ರತೀಕಾರವಾಗಿ ಇರಾನ್​ನಿಂದ ಇಸ್ರೇಲ್​ ಮೇಲೆ 200 ಡ್ರೋನ್-ಕ್ಷಿಪಣಿಗಳಿಂದ ದಾಳಿ : ಮಧ್ಯಪ್ರಾಚ್ಯದಲ್ಲಿ ಮತ್ತೆ ಯುದ್ಧದ ಭೀತಿ

ಹಮಾಸ್ ಹೋರಾಟಗಾರರು ಇಸ್ರೇಲಿ ಪಟ್ಟಣಗಳ ಮೇಲೆ ಸಾವಿರಾರು ರಾಕೆಟ್‌ಗಳನ್ನು ಹಾರಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಗಾಜಾದ ಭದ್ರತಾ ತಡೆಗೋಡೆ ಭೇದಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಹತ್ತಿರದ ಇಸ್ರೇಲಿ ಪಟ್ಟಣಗಳು ಮತ್ತು ಮಿಲಿಟರಿ ಪೋಸ್ಟ್‌ಗಳ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ಮಾಡಿದರು, ನಿವಾಸಿಗಳು ಮತ್ತು ದಾರಿಹೋಕರ ಮೇಲೆ ಗುಂಡು ಹಾರಿಸಿದರು. ಗುಂಪು ತನ್ನ ದಾಳಿಯನ್ನು “ಆಪರೇಷನ್ ಅಲ್-ಅಕ್ಸಾ ಫ್ಲಡ್” ಎಂದು ಹೆಸರಿಸಿತು ಮತ್ತು “ಪಶ್ಚಿಮ ದಂಡೆಯಲ್ಲಿನ ಪ್ರತಿರೋಧ ಹೋರಾಟಗಾರರು” ಮತ್ತು “ಅರಬ್ ಮತ್ತು ಇಸ್ಲಾಮಿಕ್ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳು” ಯುದ್ಧದಲ್ಲಿ ಸೇರಲು ಕರೆ ನೀಡಿತು.
ಹಮಾಸ್ ಬಂಧಿತ ಇಸ್ರೇಲಿಗಳ ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದೆ. ಗಾಜಾ ಗಡಿ ಬಳಿಯ ಇಸ್ರೇಲಿ ಪಟ್ಟಣದ ಸ್ಡೆರೋಟ್‌ನ ಬೀದಿಗಳಲ್ಲಿ ಮೃತದೇಹಗಳು ಚೆಲ್ಲಾಪಿಲ್ಲಿಯಾಗಿದ್ದವು ಮತ್ತು ಕಾರುಗಳ ಒಳಗೆ, ಗುಂಡುಗಳಿಂದ ವಿಂಡ್‌ಸ್ಕ್ರೀನ್‌ಗಳು ಛಿದ್ರಗೊಂಡವು.

ಹಮಾಸ್ ಉಗ್ರರ ಗುಂಪು ಮಹಿಳೆಯರು ಮತ್ತು ಮಕ್ಕಳು ಸೇರಿದಂತೆ ಹಲವಾರು ಇಸ್ರೇಲಿ ನಾಗರಿಕರನ್ನು ಒತ್ತೆಯಾಳುಗಳಾಗಿ ಇಟ್ಟುಕೊಂಡಿದೆ. ಹಮಾಸ್‌ನ ಉನ್ನತ ನಾಯಕರ ಪ್ರಕಾರ, ಅವರ ಬಂಧನದಲ್ಲಿರುವ ಇಸ್ರೇಲಿ ಕೈದಿಗಳು ಡಜನ್‌ಗಿಂತಲೂ ‘ಹಲವಾರು ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚು’ ಇದ್ದಾರೆ. ಇಸ್ರೇಲ್ ತನ್ನ ಜೈಲಿನಲ್ಲಿರುವ ಎಲ್ಲಾ ಪ್ಯಾಲೆಸ್ತೀನ್ ಕೈದಿಗಳನ್ನು ಮುಕ್ತಗೊಳಿಸಲು ಉಗ್ರಗಾಮಿ ಗುಂಪು ಸಾಕಷ್ಟು ಬಂಧಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಟೆಲ್ ಅವಿವ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಭಾರತೀಯ ರಾಯಭಾರ ಕಚೇರಿ ಮತ್ತು ಪ್ಯಾಲೆಸ್ತೈನ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಭಾರತದ ಪ್ರತಿನಿಧಿ ಕಚೇರಿ, ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಆಯಾ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿನ ಭಾರತೀಯ ಪ್ರಜೆಗಳಿಗೆ ತುರ್ತು ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ “ಜಾಗರೂಕರಾಗಿರಿ” ಮತ್ತು “ನೇರವಾಗಿ ಕಚೇರಿಯನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿ” ಎಂದು ಸಲಹೆಗಳನ್ನು ನೀಡಿತು.

5 / 5. 2

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement