ಅಮೆರಿಕದ ಈ ನಡೆಯಿಂದ ಗ್ರೀನ್ ಕಾರ್ಡ್‌ಗಳಿಗಾಗಿ ಕಾಯುತ್ತಿರುವ ಲಕ್ಷಾಂತರ ಭಾರತೀಯರಿಗೆ ಲಾಭ

ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್: ಗ್ರೀನ್ ಕಾರ್ಡ್‌ಗಾಗಿ ಕಾಯುತ್ತಿರುವವರು ಸೇರಿದಂತೆ ಕೆಲವು ವಲಸೆಗಾರರಲ್ಲದ ವರ್ಗಗಳಿಗೆ ಐದು ವರ್ಷಗಳವರೆಗೆ ಉದ್ಯೋಗದ ಅಧಿಕೃತ ಕಾರ್ಡ್‌ಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುವುದಾಗಿ ಅಮೆರಿಕ ಘೋಷಿಸಿದೆ, ಈ ಕ್ರಮವು ಅಮೆರಿಕದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುವ ಹತ್ತಾರು ಭಾರತೀಯರಿಗೆ ಪ್ರಯೋಜನ ನೀಡುತ್ತದೆ.
ಅಮೆರಿಕ ಪೌರತ್ವ ಮತ್ತು ವಲಸೆ ಸೇವೆಗಳು (USCIS) ಉದ್ಯೋಗದ ದೃಢೀಕರಣಕ್ಕಾಗಿ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಬೇಕಾದ ಕೆಲವು ನಾಗರಿಕರಲ್ಲದವರಿಗೆ ಆರಂಭಿಕ ಮತ್ತು ನವೀಕರಣ EAD ಗಳಿಗೆ ಉದ್ಯೋಗ ಅಧಿಕೃತ ದಾಖಲೆಗಳ (EAD) ಗರಿಷ್ಠ ಮಾನ್ಯತೆಯ ಅವಧಿಯನ್ನು 5 ವರ್ಷಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.
ಉದ್ಯೋಗ ಅಧಿಕೃತ ದಾಖಲೆ( EAD)ಗಳ ಗರಿಷ್ಠ ಮಾನ್ಯತೆಯ ಅವಧಿಯನ್ನು 5 ವರ್ಷಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದಕ್ಕೆ ಹೊಸ ನಮೂನೆ I-765 ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಗಣನೀಯವಾಗಿ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವ ಉದ್ದೇಶ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ. ಉದ್ಯೋಗದ ದೃಢೀಕರಣಕ್ಕಾಗಿ ಅರ್ಜಿ, ಇದು ಮುಂದಿನ ಹಲವಾರು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಉದ್ಯೋಗ ಅಧಿಕೃತ ದಾಖಲೆಗಳ (EAD) ನವೀಕರಣವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸುತ್ತದೆ, ಸಂಬಂಧಿತ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯ ಸಮಯ ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಕ್‌ಲಾಗ್‌ಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವ ಪ್ರಯತ್ನಗಳಿಗೆ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.
ಆದಾಗ್ಯೂ, ಅಮೆರಿಕದ ನಾಗರಿಕರಲ್ಲದವರು ಉದ್ಯೋಗದ ಅಧಿಕಾರವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಾರೆಯೇ ಎಂಬುದು ಅವರ ಮೂಲಭೂತ ಸ್ಟೇಟಸ್‌, ಸಂದರ್ಭಗಳು ಮತ್ತು ಉದ್ಯೋಗ ಅಧಿಕೃತ ದಾಖಲೆಗಳ (EAD) ಫೈಲಿಂಗ್ ವರ್ಗದ ಮೇಲೆ ಅವಲಂಬಿತವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ.

ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು 5 ವರ್ಷಗಳ ಗರಿಷ್ಠ ಮಾನ್ಯತೆಯ ಅವಧಿಗೆ ಸ್ಟೇಟಸ್‌ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಬಾಕಿ ಹೊಂದಾಣಿಕೆಯ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ವರ್ಗದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ EAD ಅನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದರೆ ಮತ್ತು ಹೊಂದಾಣಿಕೆಯ ಅರ್ಜಿಯನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸಿದರೆ, ಪಟ್ಟಿ ಮಾಡಲಾದ‌ ಉದ್ಯೋಗ ಅಧಿಕೃತ ದಾಖಲೆಗಳ (EAD) ಮುಕ್ತಾಯ ದಿನಾಂಕದ ಮೊದಲು ಅವರ ಉದ್ಯೋಗದ ಅಧಿಕಾರವನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ.
ಹೊಸ ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ, 10.5 ಲಕ್ಷಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಭಾರತೀಯರು ಉದ್ಯೋಗ ಆಧಾರಿತ ಗ್ರೀನ್ ಕಾರ್ಡ್‌ಗಾಗಿ ಸರದಿಯಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ. ಅಧಿಕೃತವಾಗಿ ಪರ್ಮನೆಂಟ್ ರೆಸಿಡೆಂಟ್ ಕಾರ್ಡ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಗ್ರೀನ್ ಕಾರ್ಡ್, ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಶಾಶ್ವತವಾಗಿ ವಾಸಿಸುವ ಸವಲತ್ತು ನೀಡಲಾಗಿದೆ ಎಂಬುದಕ್ಕೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಿ ಅಮೆರಿಕಕ್ಕೆ ವಲಸೆ ಬಂದವರಿಗೆ ನೀಡಲಾದ ದಾಖಲೆಯಾಗಿದೆ.
ಅಮೇರಿಕನ್ ಲಿಬರ್ಟೇರಿಯನ್ ಥಿಂಕ್ ಟ್ಯಾಂಕ್ ಕ್ಯಾಟೊ ಇನ್‌ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್‌ನ ಡೇವಿಡ್ ಜೆ ಬಿಯರ್ ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ. ಉದ್ಯೋಗ-ಆಧಾರಿತ ಗ್ರೀನ್ ಕಾರ್ಡ್ ಬ್ಯಾಕ್‌ಲಾಗ್ ಈ ವರ್ಷ 18 ಲಕ್ಷ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಹೊಸ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ತಲುಪಿದೆ.
ಬಾಕಿ ಇರುವ 18 ಲಕ್ಷ ಪ್ರಕರಣಗಳಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 11 ಲಕ್ಷ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಭಾರತದಿಂದ ಬಂದಿದ್ದು (ಶೇ. 63). ಸುಮಾರು 2,50,000 ಜನರು ಚೀನಾದಿಂದ ಬಂದವರು (ಶೇ 14) ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ.

4.5 / 5. 2

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement